[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Hôm qua Ecopark tổ chức hoạt động trung thu, em cũng có tham gia, tiện thể lượn qua xem mở bán AQUA ntn. Theo em thấy thì rất hot. Lần này rổ rá, cách thức bốc thăm có vẻ công khai, rõ ràng hơn các lần khác. Cụ nào quan tâm liên lạc với các sales sẽ có bảng list giá từng nhà cho cả đợt này luôn. Em post lên sợ các cụ mắng em là sales trá hình. Nói chung là em thấy giá rổ khá ok, nếu đã bao gồm cả xây thô rồi.
Em chỉ có thắc mắc là trong giá này, bao gồm tiền đất, tiền xây dựng. Nhưng em mua Parkriver nó còn có cả tiền cải tạo CSHT. Chả nhẽ AQua lại ko bị mất tiền này? Các cụ mua PRV có bị ko ạ???
Em thấy HĐ PRV 2b có thấy ghi thêm tiền cải tạo CSHT đâu ah! Cụ mua chỗ nào mà ngoài tiền đất nó băt thêm cả tiền khác nữa (trừ tiền làm móng). Nhìn chung là giá vẫn ổn thì nhiều người mua chứ nó đã lên cao thì em e là khó bán đấy. Bên đó giá đất ban đầu rẻ thối mà, chỉ đắt phần tiền xây dựng CSHT và chắc là cả tiền chuyển mục đích sử dụng đất.

thangbechandat

Xe máy
Có cụ ạ, của em có hẳn 1 cột, ghi là tiền xây dựng CSHT, khoảng hơn 100M

ht900

Xe buýt
Sao lại có khoản đấy được nhỉ, HĐ của em chỉ có thêm tiền móng cho lô đất 2B thôi. Giờ đã đóng đến 95% rồi còn gì, giá đất bên Park river đang chênh lên từng tháng vì nhiều người tìm mua lại.

Sao lại có khoản đấy được nhỉ, HĐ của em chỉ có thêm tiền móng cho lô đất 2B thôi. Giờ đã đóng đến 95% rồi còn gì, giá đất bên Park river đang chênh lên từng tháng vì nhiều người tìm mua lại.
Nhà em giống cụ này thôi ah. Em xem kỹ hợp đồng trước khi ký thì không có khoản 100m như cụ Chân Đất nói ở trên đâu ah. Giá bên Park river lên thì em có nghe nhưng em cũng định để ở nên kệ nó thôi, miễn là nó không xuống là đc ah mà đã mua thì cũng chỉ mong nó lên chứ đừng bị lỗ, ít cũng phải được 7-10% năm là ngon ah. Cụ thạo tin thì có biết nó lên đc bao nhiêu % so với giá gốc không ah?

Em cảm ơn các cụ đã chia sẻ thông tin.

ht900

Xe buýt
Nhà em giống cụ này thôi ah. Em xem kỹ hợp đồng trước khi ký thì không có khoản 100m như cụ Chân Đất nói ở trên đâu ah. Giá bên Park river lên thì em có nghe nhưng em cũng định để ở nên kệ nó thôi, miễn là nó không xuống là đc ah mà đã mua thì cũng chỉ mong nó lên chứ đừng bị lỗ, ít cũng phải được 7-10% năm là ngon ah. Cụ thạo tin thì có biết nó lên đc bao nhiêu % so với giá gốc không ah?

Em cảm ơn các cụ đã chia sẻ thông tin.
Tuần trước em có ngồi cafe chém gió với cậu bán hàng cho em nói căn 2b hướng hồ chênh từ 200tr. Cơ bản giờ ít người bán, lên tí nghe cho phấn khởi chứ em xác định mua để ở nên cũng tham khảo chơi vậy thôi.

hotgame123

Xe buýt
khu này còn cách khu vừa hoàn thành 4km nứa các cụ nhé, hôm nay em đi thử roài ,,,,qua cầu bắc hưng hải 2km chỉ là đường chim bay thôi , hiện giờ có xe buýt em lên ở 111 núi trúc sang đó mất tầm 1 tiếng,, hôm nay có cái hội thi chạy run run gì đó nên đi xe chật kín lúc đi phải đứng cả tiếng ,lúc về thì ok 1 người 1 ghế, nói chung là xa

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Kể ra có tiền thì làm một căn về dưỡng lão khá thích. E thấy bẩu e o nên ở chung cư chứ ở biệt thự muỗi đốt kín chân

hotgame123

Xe buýt
hoi trước bạn em mua chung cư ở đây ,nghe bảo tuần có 1 buổi mất điện cụ ạ thốn phết ơ đất cho lành, còn muỗi thì xịn thuốc thôi... chưa tính chung cu có nhà còn bị thấm

thangbechandat

Xe máy
Nhiều cây thì nhiều muỗi thôi, cái ấy ko tránh dc cụ à, em ở chung cư cũng muỗi, muỗi ở đây bay khoẻ lắm ợ.
Em ko sợ muỗi bằng con dĩn, đến mùa thì đông như quân Nguyên, có lần quên ko đóng cửa, bật đèn 1 tiếng sau thì cả phòng khách tràn ngập, bu đến từng milimet, cả sàn, trần, tường phát choáng luôn, hôm sau quét dc 3 túi nilon đầy.
Có cụ nào biết cái mương phân cách với khu dân cư ở 2b thực tế sẽ rộng bn ko ạ. Em nghe sales bảo đoạn hẹp nhất là 10m, nhưng hôm trc đi thực địa thấy hẹp lắm ợ, lại có nhiều rác của dân vứt vào. Hay là CĐT chưa đào hết?

hotgame123

Xe buýt
các cụ mua ở đây thì chú ý cái khâu điện đóm nữa, hay mất điện lắm

haiche

Xe hơi
em chưa vào khu này. nhưng có ông bạn làm cùng, ở cũng khen lắm. nói chung cái gì cũng có 2 mặt các cụ ạ. đc cái này thì phải mất cái khác thôi ạ.

choluoi

Xe hơi
Em cũng thích bên này lắm, chờ hạ tầng khu 2B ngon ngon ai bán thì em mua để ở. Em dự có tăng thì cũng tăng đến 20% là kịch trần các cụ nhỉ?

ht900

Xe buýt
Nhiều cây thì nhiều muỗi thôi, cái ấy ko tránh dc cụ à, em ở chung cư cũng muỗi, muỗi ở đây bay khoẻ lắm ợ.
Em ko sợ muỗi bằng con dĩn, đến mùa thì đông như quân Nguyên, có lần quên ko đóng cửa, bật đèn 1 tiếng sau thì cả phòng khách tràn ngập, bu đến từng milimet, cả sàn, trần, tường phát choáng luôn, hôm sau quét dc 3 túi nilon đầy.
Có cụ nào biết cái mương phân cách với khu dân cư ở 2b thực tế sẽ rộng bn ko ạ. Em nghe sales bảo đoạn hẹp nhất là 10m, nhưng hôm trc đi thực địa thấy hẹp lắm ợ, lại có nhiều rác của dân vứt vào. Hay là CĐT chưa đào hết?
Chiều rộng hồ điều hòa từ 12-18m thì phải cụ ạ. Phía giáp ranh ngoài DA em nghe nói chủ đầu tư đã làm 1 con đường riêng cho các hộ dân ngoài DA đi riêng để không quay mặt vào DA gây mất mỹ quan chung. Phía trong DA sẽ được xây tường rào + chồng tre dày đặc che chắn + hồ điều hòa sâu trên 3m làm ranh giới an ninh.

Aqua bay đang được mở bán hot quá:

http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/bat-dong-san/ecopark-thu-hut-luong-khach-ky-luc-trong-ngay-dau-tien-mo-ban-san-pham-cua-phan-khu-aqua-bay.html

g_d

Xe buýt
Các cụ mua để ở thì thôi, chứ để đầu tư thì để ý vụ đất Hưng Yên, giá 20tr thì quá đắt

Kim Bình

Xe máy
Em đang có nhu cầu mua nhà ở đoạn viện 103. có bác nào có thông tin j về mấy cái trung cư quanh đấy cho em xin ít ý kiến ạ

Kim Bình

Xe máy
Quanh đấy có khá khá chung cư, cụ có thể mua Season Avenue, Landmark 51 là 2 chung cư cao cấp nhất khu vực, ngoài ra còn có Mễ Trì Plaza, C37. Xa hơn là The Pride Hải Đăng, Dương Nội... Cụ có nhu cầu khu Hà Đông thì call em số 0943693290 em tư vấn cụ nhiệt tình.
nhà ở đấy bn tiền 1 m2 vậy bác

lovewheels

Xe buýt
Hôm thứ 7 có bác nào đi dự mở bán AquaBay không? Em nghe nói là đông lắm.

g_d

Xe buýt
Chiều rộng hồ điều hòa từ 12-18m thì phải cụ ạ. Phía giáp ranh ngoài DA em nghe nói chủ đầu tư đã làm 1 con đường riêng cho các hộ dân ngoài DA đi riêng để không quay mặt vào DA gây mất mỹ quan chung. Phía trong DA sẽ được xây tường rào + chồng tre dày đặc che chắn + hồ điều hòa sâu trên 3m làm ranh giới an ninh.

http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/bat-dong-san/ecopark-thu-hut-luong-khach-ky-luc-trong-ngay-dau-tien-mo-ban-san-pham-cua-phan-khu-aqua-bay.html
Trò bốc thăm trẻ con này mà cũng thu hút được nhiều người phết nhỉ? :))

thangbechandat

Xe máy

Cụ ơi, cái mà em gọi là cái mương ngăn cách dãy C vơi khu bên ngoài là cái hồ điều hoà mà cụ bảo phải ko ạ? Em dễ bị hiểu nhầm sang hồ điều hoà ở cạnh tam giác của 2A

thangbechandat

Xe máy
Trò bốc thăm trẻ con này mà cũng thu hút được nhiều người phết nhỉ? :))
Ah, cái trò trẻ con này em cũng tham gia. Hôm tới này em cũng đi bốc thăm cụ ợ. Có người nhà quan tâm muốn mua Aqua, nhưng hôm rồi đi thấy đông quá, sợ mua hụt nên rải cho một loạt người nhà cùng mua quyền bốc thăm để cho chắc ăn =)).