[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Lái xe quê

Xe buýt
Về mọi thứ tuyệt vời, trừ mỗi cái khoảng cách.

nganvitga

Xe tăng
Diện tích bằng quận Hoàn kiếm, chắc đến chết ông chủ dự án cũng chưa xây xong. Đường đến Aquabay khá xa với khu hiện tại. Sợ không có tiền xây dân nó ra chiếm đất lại thì mua 30 củ mét ruộng

Mr.Mèo

Xe máy
Diện tích bằng quận Hoàn kiếm, chắc đến chết ông chủ dự án cũng chưa xây xong. Đường đến Aquabay khá xa với khu hiện tại. Sợ không có tiền xây dân nó ra chiếm đất lại thì mua 30 củ mét ruộng
1,5km có gì xa đâu bác, trừ đi bộ

nganvitga

Xe tăng
1,5km có gì xa đâu bác, trừ đi bộ
Cụ đi đường chim bay à. Chủ dự án nói em 2,5 km và vấn đề giữa 2 khu là qui hoạch nhà cao tầng văn phòng và các khu hành chính gì đấy mà chắc nó sẽ không xây hoặc xây cũng chả để làm gì. Đừong thì là đường dân sinh chứ không phải đường nội bộ dự án tức là cháu có thể thả bò vào được. Nếu giá chênh lệch gấp đôi thì cứ khu cũ mà mua. Mua khu mới thế nào cũng kẹp trim.

Mr.Mèo

Xe máy
Thế mà giá nó còn cao hơ khu cũ cụ à

Ghim hàng hay không thì e chịu, nhưng bản chất vấn đề thì vẫn là tối ưu hóa lợi nhuận thôi. Bán giá cao thì ko ai mua, bán giá thấp thì sợ bị hớ, nên cái chuyện để giá thấp, sau đó ghim lại kiếm chênh thì cũng chả phải là cá biệt ở cái đất VN này. Em mà là CĐT đi bán nhà, em cũng thấy đấy là võ hay :).
Em mua nhà, chỉ thích quanh mình là người mua để ở. "Nhà đầu tư" - theo nghĩa của bác nào đấy trên đây hay "Dân đầu cơ" - theo cách nói của người mua nhà để ở như em cứ nhảy vào chỗ nào, chỗ ấy nham nhở, bung bét cả. Các bác thích hot, thì hình như độ này có đất Phú Quốc đấy ạ, giá tăng từng ngày, các bác vào mà xúc.
Em cũng quan tâm đến Aquabay, nhưng thấy nó to quá, chả biết bao giờ xong. Sau một thời gian cân đong đo đếm, em đã chốt hạ 2B Parkriver rồi, chênh 120M (chả biết là tiền ngu cho CĐT hay cho bọn đầu cơ nữa).
Cụ cho em hỏi, hiện em tưởng chủ đầu tư nó không cho chuyển tên trên hợp đồng, mà cụ mua căn 75m2 hay căn nhà phố thương mại? chenh 120tr thì cũng cỡ 10% của căn 75m2 rồi.

mondeo

Xe máy
Em đi xa quá, em đi xa anh quá[-(

Nhà trẻ em thấy có 3 cái h khai trương thêm em Fuji nữa ngon quá rồi
Còn cấp 1-2-3 có Đoàn Thị Điểm Ecopark em k biết nên + hay - các cụ nhỉ ?

investland

Xe tải
thiết kế đô thị, môi trường, không gian thì Khỏi bóng bàn, mỗi tội chỉ phù hợp với ai sống và làm việc khu vực bên đó hoặc cho cụ nào nghỉ hưu về ở

bienkhongso

Xe tải
Em cũng vote cho Ecopark về môi trường sống nhưng phải đi đi lại lại vào nội thành đi làm thì không lý tưởng lắm.

Chưa kể, nghe các cụ kêu đi 40km về trung tâm hành chính ở Hưng Yên để làm giấy tờ (khi có vđ gì) thì thôi em thà ôm cái nhà hiện tại chạy vù cái 5-10' ra cái UBND hay CA phường rồi.

Lady Salsa

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em chấm 9 điểm cho cơ sở 2, còn đấy là cơ sở 1 thì chỉ 5 điểm thôi vì xa trung tâm quá!

thangbechandat

Xe máy
Em cũng chả tin là 20 năm nữa xong được cụ ợ. Về chiến lược, thì xây aquabay ở chỗ ấy để giữ đất là chuẩn rồi. Xây bao quanh hết đã, giữ thì đời cháu chắt xây cũng chả sợ j, chưa có j xây thì làm công viên.

thangbechandat

Xe máy
Gần HN thêm chút nữa thì chắc chắn chả đến lượt em với cụ. Mà cũng vì nó xa, nên trừ phi ai máu lắm, còn không thì chả ma nào thèm.

thangbechandat

Xe máy
Cụ cho em hỏi, hiện em tưởng chủ đầu tư nó không cho chuyển tên trên hợp đồng, mà cụ mua căn 75m2 hay căn nhà phố thương mại? chenh 120tr thì cũng cỡ 10% của căn 75m2 rồi.
Em khẳng định với cụ là dc nhé, có điều ko đi chính thống dc. Giờ CDT đang thúc đẩy bán AQua thì hạn chế mua đi bán lại chỗ khác là đúng rồi. Sales cũng toàn gạ em sang Aqua, lý do cũng y chang cụ bảo; nhưng bản chất ở đây, em nghĩ là nó chả mặn mà j mình cả vì bán nhà mới, tỉ lệ hoa hồng cao hơn so với bán sang tay cái cũ. Aqua to hơn, đồng bộ hơn,mật độ thấp hơn, mỗi tội nó toàn 100m2 trở lên, giá cũng nhỉnh hơn, quá tầm tiền của em nên em chịu, chứ em không ngại chuyện xa thêm 2km. Em điên quá, bảo chỉ chốt Park river thôi, ko thì giải tán, anh tìm hiểu chỗ khác.

motthoidenho

Xe hơi
Ghim hàng hay không thì e chịu, nhưng bản chất vấn đề thì vẫn là tối ưu hóa lợi nhuận thôi. Bán giá cao thì ko ai mua, bán giá thấp thì sợ bị hớ, nên cái chuyện để giá thấp, sau đó ghim lại kiếm chênh thì cũng chả phải là cá biệt ở cái đất VN này. Em mà là CĐT đi bán nhà, em cũng thấy đấy là võ hay :).
Em mua nhà, chỉ thích quanh mình là người mua để ở. "Nhà đầu tư" - theo nghĩa của bác nào đấy trên đây hay "Dân đầu cơ" - theo cách nói của người mua nhà để ở như em cứ nhảy vào chỗ nào, chỗ ấy nham nhở, bung bét cả. Các bác thích hot, thì hình như độ này có đất Phú Quốc đấy ạ, giá tăng từng ngày, các bác vào mà xúc.
Em cũng quan tâm đến Aquabay, nhưng thấy nó to quá, chả biết bao giờ xong. Sau một thời gian cân đong đo đếm, em đã chốt hạ 2B Parkriver rồi, chênh 120M (chả biết là tiền ngu cho CĐT hay cho bọn đầu cơ nữa).
Ôi, !@#@%#$ 2B Pakriver đã chênh 120tr rồi cơ ah ? Thật hay đùa đấy bác chủ ?

Chỉnh sửa cuối:

dangduong

Xe điện
Đường Cổ Linh thông rồi nhé, dù đoạn cuối chưa xong, nhưng đi ổn. Quãng 25 ph vào cụ rùa, nếu ko tắc. Một điểm hay tắc duy nhất là bến xe Lương Yên giờ đi làm, nhưng tắc thường không quá lâu.

jimmyphuong

Xe tải
Cụ chốt 2B parkriver làm việc với cdt luôn ah? e thấy bảo bán hết vèo rồi mà. giờ alo gọi điện toàn các bác môi giới thôi.

thangbechandat

Xe máy
Em làm việc với sales của sàn cụ à. Bảo là hết veo rồi, nên về lý thuyết thì là em mua lại của bọn đầu cơ. Nhưng có cụ nào đấy, dân đầu cơ trên này bảo là chưa chắc, có khi là do CDT nó ém hàng rồi cứ bảo là hết, rồi sang lại cho mình....nên thực tế thì em ko biết cụ à.

motthoidenho

Xe hơi
Cụ chốt 2B parkriver làm việc với cdt luôn ah? e thấy bảo bán hết vèo rồi mà. giờ alo gọi điện toàn các bác môi giới thôi.
Em làm việc với sales của sàn cụ à. Bảo là hết veo rồi, nên về lý thuyết thì là em mua lại của bọn đầu cơ. Nhưng có cụ nào đấy, dân đầu cơ trên này bảo là chưa chắc, có khi là do CDT nó ém hàng rồi cứ bảo là hết, rồi sang lại cho mình....nên thực tế thì em ko biết cụ à.
Hix, muốn mua 1 cái nhà mà cũng khó quá nhỉ các bác ? Tìm mãi mới dc nơi ưng ý, đến lúc tìm dc thì đã bán hết, toàn chênh thôi, khó nghĩ thật .