[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

minhhanhnp

Xe máy
Các cụ nhiều nhà bán thế nhượng lại cho e 1 căn đc k

bdsphatdat

Xe đạp
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến xe buýt lên Eco thăm thú, thấy hay hay. Nhưng để thuyết phục các cụ nhà e sang đây thì dự là hơi khó.
Các cụ thông thái cho e xin mấy lời tư vấn với các cụ ơi
tạm thời với em thì cho 3 điểm, vì xa chỗ em làm quá. có chút đất nghĩa trang nên không có thích.Hi

toan_anhung

Xe máy
ecopark quá xa, phải qua cầu. ở Parkcity hay An Hưng hơn nhiều cụ ạ.

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Ghim hàng hay không thì e chịu, nhưng bản chất vấn đề thì vẫn là tối ưu hóa lợi nhuận thôi. Bán giá cao thì ko ai mua, bán giá thấp thì sợ bị hớ, nên cái chuyện để giá thấp, sau đó ghim lại kiếm chênh thì cũng chả phải là cá biệt ở cái đất VN này. Em mà là CĐT đi bán nhà, em cũng thấy đấy là võ hay :).
Em mua nhà, chỉ thích quanh mình là người mua để ở. "Nhà đầu tư" - theo nghĩa của bác nào đấy trên đây hay "Dân đầu cơ" - theo cách nói của người mua nhà để ở như em cứ nhảy vào chỗ nào, chỗ ấy nham nhở, bung bét cả. Các bác thích hot, thì hình như độ này có đất Phú Quốc đấy ạ, giá tăng từng ngày, các bác vào mà xúc.
Em cũng quan tâm đến Aquabay, nhưng thấy nó to quá, chả biết bao giờ xong. Sau một thời gian cân đong đo đếm, em đã chốt hạ 2B Parkriver rồi, chênh 120M (chả biết là tiền ngu cho CĐT hay cho bọn đầu cơ nữa).
Bác chênh 120M còn tốt chán, em mua bị chênh gần 700M đây, biệt thự Park river. Em cố đấm ăn xôi chỗ này chứ không chọn Aqua Bay vì xa hơn hẳn mấy km. Vấn đề hộ khẩu thì em chả lo vì em vẫn có nhà bên HN và giữ hộ khẩu này chứ ko chuyển sang hộ khẩu Hưng Yên. Sau khi tham khảo ý kiến cư dân thực sự ở đây thì em thấy môi trường hiện tại tốt hơn phố xá, cư dân cũng có nhiều hoạt động hay, có lẽ em đã già nên em thích môi trường cây xanh hơn phố xá, căn bản mấy cái thuận tiện của phố xá như hàng quán, rạp chiếu phim thì em ko có nhu cầu, hết giờ làm là em nhốt mình trong nhà thôi nên em chọn Ecopark, hy vọng khi chuyển về ở thì nó vẫn tốt như em được nghe, được thấy!

Chỉnh sửa cuối:

Banhmycay

Xe hơi
e chấm 4.5/5 điểm, 0.5 điểm là vì xa trung tâm quá ;))

Tran Minh Hien

Xe hơi
Em trông thì cũng thích, mấy lần định mua nhưng nghĩ mua cũng chưa ở nên thôi. Các bác cho em hỏi các bác mua xong có ở không? Hiện tại em thấy các căn BT vẫn tối đèn nhieu lắm.

Viet.vuh

Xe tải
Em cũng đang tìm park river mà không có. Chênh toàn 500 căn bé, căn to thì 2 tỷ 5 chênh.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Tôi khám ở Vinmec rồi đây.
Bác sĩ ko tồi, vì ông Vượng PN cũng chịu khó gọi hàng xịn từ các bệnh viện về.
Trang thiết bị thì có nhìn trộm được đôi chút, tạm ổn (còn rất hiện đại như bác đánh giá thì chưa
Tuy nhiên, giá dịch vụ thì đắt lòi; và bác sĩ luôn có trò mời bệnh nhân về mổ hoặc làm các thủ thuật đòi hỏi chuyên môn cao - chi phí cao, tất nhiên.
Luôn kèm câu: Vụ này anh sẽ gọi cho chú ông A bà B ở Viện X Viện Y (toàn bác sĩ đầu ngành ở Bệnh viện đầu ngành).

Tóm lại, oánh giá cá nhân của tôi là: Ông này đề mô ác chiến, rồi sẽ bán như cái Vincom Bà Triệu, khi đã có tiếng tăm đôi chút.
Hy vọng là tôi đã sai và sẽ sai.
Em nghĩ cụ sẽ thất vọng vì khả năng cụ đúng là cao

Em nghĩ cụ sẽ thất vọng vì khả năng cụ đúng là cao
ở Việt Nam thì nhà nước yêu cầu cụ phải là người tiêu dùng thông minh, cái gì cũng biết. Ở bệnh viện công, BS kê đơn cũng một đám thuốc bổ, nâng cao hệ miễn dịch này nọ. Nhiều đơn thuốc, nếu chỉ mua thuốc trị bệnh thì chỉ cần số tiền bằng gần 1 nửa mà có khi chỉ 1/5 nếu cụ mua thuốc thông thường có tác dụng trị bệnh tương đương.
VIMEC là bệnh viện tư nhân nên nó sẽ đủ mánh khóe kiếm tiền. Mà đã vào VIMEC thì tức là các cụ phải có đẳng cấp về tiền bạc để hưởng dịch vụ của nó nên giá cao và bị chém là đương nhiên rồi. Ví dụ xổ mũi, hắt hơi, viêm họng thường do cảm lạnh có khi nó yêu cầu các cụ chụp phổi, xét nghiệm máu... trong khi đó chỉ cần làm mấy viên panadol nếu sang chảnh hoặc là mấy viên paracetamol 3-4 nghìn/vỉ, lọ thuốc nhỏ mũi chỉ vài ngày khỏi.

minhhanhnp

Xe máy
Tầm 3 tỷ thì nên mua nhà hay chung cư các cụ

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
ở Việt Nam thì nhà nước yêu cầu cụ phải là người tiêu dùng thông minh, cái gì cũng biết. Ở bệnh viện công, BS kê đơn cũng một đám thuốc bổ, nâng cao hệ miễn dịch này nọ. Nhiều đơn thuốc, nếu chỉ mua thuốc trị bệnh thì chỉ cần số tiền bằng gần 1 nửa mà có khi chỉ 1/5 nếu cụ mua thuốc thông thường có tác dụng trị bệnh tương đương.
VIMEC là bệnh viện tư nhân nên nó sẽ đủ mánh khóe kiếm tiền. Mà đã vào VIMEC thì tức là các cụ phải có đẳng cấp về tiền bạc để hưởng dịch vụ của nó nên giá cao và bị chém là đương nhiên rồi. Ví dụ xổ mũi, hắt hơi, viêm họng thường do cảm lạnh có khi nó yêu cầu các cụ chụp phổi, xét nghiệm máu... trong khi đó chỉ cần làm mấy viên panadol nếu sang chảnh hoặc là mấy viên paracetamol 3-4 nghìn/vỉ, lọ thuốc nhỏ mũi chỉ vài ngày khỏi.
Cụ nói đúng trường hợp của em.em muốn là người tiêu dùng thông minh em phải học đủ thứ. Nhưng đầu em có hạn học mãi mà chỉ biết một ít nên dính đòn. Số là vào cách đây nhiều năm em bị viêm họng mà sắp đến ngày cưới cứ ho như ông già,nên em đến gặp bác sĩ Chương ở Giảng võ là hàng xóm liền kề nhà em. Em nhờ anh chữa khỏi nhanh nhất cho em.bs Chương bắt em tiêm sáng một mũi chiều một ,mỗi mũi tiêm gần 500 k.the mà một tuần không khỏi. Hôm đám cưới mẹ bạn em là bac sĩ ở bv sinh bôn bảo mai lên cô. Hôm sau Em lên cô khám và bảo ra cổng bv mua thuốc hết 12k một liều. Cô tiêm cho em hai liều khỏi luôn. Cụ bảo là sao em học được trong trường hợp này. Em học trường kinh tế .trường Đại học luật hà nội và nhiều thứ khác nữa nhưng vẫn thấy mình ngu cụ ạ. Xã hội này sống khó thật

Chỉnh sửa cuối:

ht900

Xe buýt
Bác chênh 120M còn tốt chán, em mua bị chênh gần 700M đây, biệt thự Park river. Em cố đấm ăn xôi chỗ này chứ không chọn Aqua Bay vì xa hơn hẳn mấy km. Vấn đề hộ khẩu thì em chả lo vì em vẫn có nhà bên HN và giữ hộ khẩu này chứ ko chuyển sang hộ khẩu Hưng Yên. Sau khi tham khảo ý kiến cư dân thực sự ở đây thì em thấy môi trường hiện tại tốt hơn phố xá, cư dân cũng có nhiều hoạt động hay, có lẽ em đã già nên em thích môi trường cây xanh hơn phố xá, căn bản mấy cái thuận tiện của phố xá như hàng quán, rạp chiếu phim thì em ko có nhu cầu, hết giờ làm là em nhốt mình trong nhà thôi nên em chọn Ecopark, hy vọng khi chuyển về ở thì nó vẫn tốt như em được nghe, được thấy!
Cách đây hơn nửa tháng em có vào DA xem, 2A hồ đào mênh mông nước rồi, cây cối trục chính cũng được trồng dầy đặc. Cụ mua chênh 700 kể ra hội đầu cơ ăn cũng dày, hy vọng park river cảnh quan đẹp và mọi người nhận đất xây nhanh cho khu nó ổn định.

Thế mới biết mình may mắn, bữa hôm em tìm mua 2b-75m, chủ đầu tư thì bán nhẵn thín cả, Sale thì đòi chênh 30-50M, em lại tìm được người mua rồi nhưng để lại nguyên giá. Em chỉ thay đổi tên trên hợp đồng nên chủ đầu tư có lẽ không gây khó dễ. Tổng cộng mất gần 1M tiền trà thuốc, quà cáp, đi lại.

ht900

Xe buýt
Thế mới biết mình may mắn, bữa hôm em tìm mua 2b-75m, chủ đầu tư thì bán nhẵn thín cả, Sale thì đòi chênh 30-50M, em lại tìm được người mua rồi nhưng để lại nguyên giá. Em chỉ thay đổi tên trên hợp đồng nên chủ đầu tư có lẽ không gây khó dễ. Tổng cộng mất gần 1M tiền trà thuốc, quà cáp, đi lại.
Em với cụ hàng xóm rồi.

Em với cụ hàng xóm rồi.
Vâng. Rất vui được làm hàng xóm của cụ. Nhưng chắc phải còn hơn 1 năm nữa mới xây nhà và chuyển đến ở cụ ah. Em cũng thích Ecopark mỗi tội hơi xa thành phố. Nhưng cái gì cũng có giá của nó, mọi thứ đều là đánh đổi.

handukims

Xe buýt
giá bên đấy giờ là bao nhiêu các cụ.

Em với cụ hàng xóm rồi.
Em thấy mấy cụ mua Park River đang sùng sục hỏi giá xây thô, hoàn thiện các kiểu trên diễn đàn :) Vui quá cơ! Mỗi tội là cụ thì bảo 4 triệu hoàn thiện trung bình, cụ khác lại bảo phải 7-8 triệu, xây thô cũng giá khác nhau, loạn xà ngậu.

Xây thô bên Ecopark chả thấy cụ nào đưa ra cái giá trung bình sát với thực tế tí nhể hay có cụ nào chủ thầu xây dựng vào PR tí để sau này các cụ mợ thuê luôn dịch vụ.