[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

isak

Xe tăng
Em thấy Riverside đang có giai đoạn 2 có căn nhỏ và có thể cho thuê chiết khấu lại trả chậm gì đó nên 10-15 tỷ có thể có được.

Riêng về Ecopark ở thì em không có gì phải chê nhưng nếu để cho thuê thì có thị trường không ạ. Một điều nữa em hơi băn khoăn là em thấy chi phí vận hành của Ecopark đang phải bù lỗ khá cao, không biết Ecopark kéo dài tình trạng này được lâu không, em hơi gà nên không rõ tiềm lực tài chính của Ecopark có tốt không.

Em thích nhất Ecopark ở chỗ mua bán trực tiếp không qua sàn và không bị đẩy giá.

cụ lên sóc sơn khu vườn thông hay quanh đó 5tỷ làm mảnh 500m còn dư xây, cao ráo mát thì hơn nhiều 2 khu kia
Cảm ơn cụ kiểu như này thì nhà em đã có ở quê, em đang cần một khu đồng bộ, có cảnh quan và an ninh tốt.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
eco nó ra đủ hàng mà người về ở thêm thì tắc suốt cụ à, thỉnh thoảng e sang đó hay từ đó về buổi sáng chiều cũng đông ra phết, doạn từ cầu xuống ý, ngày lễ tết thì tha hồ người, trước e cũng tính mua ở đó nhưng thấy giá cao quá nên thôi, căn song lập 40t/m , 160m, nhưng nhà thì xây bé tí, toa lét ko có bồn tắm, hình như dc 3 pn, vì nó chừa đất ra nhiều, nói chung cụ phải làm căn 300m, tầm 12 tỷ thô, hoàn thiện vài tỷ nữa, không thì cụ rình gđ mới thôi,

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Mua đất xây thì thiếu gì chỗ quanh hà nội. Quang trọng là ở Sóc sơn hạ tầng có như eco hay ko mới quan trọng. Ngay sát eco thì thiếu gì đất dân bán, nhưng xung quanh toàn dân quê bác có thích chơi ko. Mua dự án nó đắt hơn ở giữa làng nó chênh nhau mỗi hạ tầng môi trường xung quanh. Các bác cứ so sánh khập khiễng buồn cười chết
cái đó em biết chứ sao ko? e chỉ đưa ra option vậy cho vui thôi, mà cụ lên khu vườn thông sóc sơn chưa, toàn cốp thôi, môi trường thì như đà lạt, tự nhiên luôn, đất cao ráo, đường xã tốt, ko thấp như khu eco. nếu nghỉ ngơi an dưỡng thì hơn vạn eco hay riverside,

Em thấy Riverside đang có giai đoạn 2 có căn nhỏ và có thể cho thuê chiết khấu lại trả chậm gì đó nên 10-15 tỷ có thể có được.

Riêng về Ecopark ở thì em không có gì phải chê nhưng nếu để cho thuê thì có thị trường không ạ. Một điều nữa em hơi băn khoăn là em thấy chi phí vận hành của Ecopark đang phải bù lỗ khá cao, không biết Ecopark kéo dài tình trạng này được lâu không, em hơi gà nên không rõ tiềm lực tài chính của Ecopark có tốt không.
E hoạt động trong BĐS cũng khá lâu (nhưng không phải cò ạ), thấy cụ muốn mua nhà ở, e có mấy ý kiến chân thành thế này nhé: 1/. Về cảnh quan môi trường sống: E nghĩ 2 bên tương đương nhau, Eco có hệ thống cây xanh, cảnh quan tốt hơn, hệ thống hạ tầng (trường học, bệnh viện, chợ, vui chơi) thì Vin tốt hơn, nhưng giá thành dịch vụ cao và không còn điều kiện phát triển thêm (hết quỹ đất). 2/. Về giao thông: Về cơ bản 0 chênh lệch nhiều (10' đi ô tô) cả 2 đều đi theo tuyến vành đai 1- Cầu Vĩnh Tuy là tiện nhất.. Về cơ bản, cả 2 khu này đều khá thuận lợi về giao thông so với các khu còn lại. Nếu đã đến được Vin thì sẽ đến được Eco + 10'. 3/. Về quy hoạch , chất lượng xây dựng: Cái này thì e đánh giá Eco hơn hẳn, đặc biệt là Aqua bay.4/. so về giá thành và hiệu quả đầu tư, khoản này Eco ưu việt hoàn toàn so với Vin. Thanh khoản của Eco cao hơn Vin rất nhiều, toàn bộ sản phẩm BT của Eco đều bán hết sau vài lần mở bán, Vin sau 6 năm bán hàng vẫn còn dư hơn 400 căn. Giá thành của Aqua Bay cực thấp so với sản phẩm cùng phân khúc (chỉ =30% Vin). Giá của Vin 0 tăng nhiều, Aqua thì lên đều. Thị trường cho thuê thì e 0 hiểu lắm, Vin thì CĐT còn rất nhiều căn cho thuê, Eco ít cạnh tranh nhưng chắc cũng ít khách hơn.Tuy nhiên, bỏ ra gần 20 củ để cho thuê lấy 2000USD/ tháng thì e thấy khá ngớ ngẩn. Nếu để giữ tài sản, e vẫn thấy Eco tốt hơn (lợi nhuận và thanh khoản tốt hơn).5/. Về năng lực CĐT, e thấy Vin đáng lo ngại hơn rất nhiều. Hiện nay, chi phí vận hành các dự án của Vin là cực lớn, trong khi Vin lại khuyến mại tiền dịch vụ vào giá bán (Tiền đã dùng vào việc khác), nếu bị trở ngại về dòng tiền, Vin sẽ nguy hiểm hơn. Cả Vin vs Eco đều đã duy trì dịch vụ tốt được nhiều năm (trên 5 năm), dòng tiền của Eco e thấy an toàn hơn rất nhiều.
Tóm lại, E khuyên cụ mua BT của Aqua bay.Vừa có điều kiện sống tốt, vừa an toàn nếu muốn rút về trong phố. Ngoài ra, cụ nên mua nhà theo đúng cảm nhận và sự phù hợp với điều kiện của mình, người khác bình luận chỉ để tham khảo. Chúc cụ có nhà ưng ý.

hadu

Xe tăng
eco nó ra đủ hàng mà người về ở thêm thì tắc suốt cụ à, thỉnh thoảng e sang đó hay từ đó về buổi sáng chiều cũng đông ra phết, doạn từ cầu xuống ý, ngày lễ tết thì tha hồ người, trước e cũng tính mua ở đó nhưng thấy giá cao quá nên thôi, căn song lập 40t/m , 160m, nhưng nhà thì xây bé tí, toa lét ko có bồn tắm, hình như dc 3 pn, vì nó chừa đất ra nhiều, nói chung cụ phải làm căn 300m, tầm 12 tỷ thô, hoàn thiện vài tỷ nữa, không thì cụ rình gđ mới thôi,
Phải công nhận khu cũ VT, VM thiết kế BT song lập căn nhỏ xấu. Phần diện tích xây dựng đc khoảng 70 m2 nên nhìn khá bé. Vỉa hè nhiều chỗ chỉ rộng khoảng 2m. Nhà mẫu khu mới đẹp và hợp lý hơn nhiều, vỉa hè lại rộng 4m nên nhìn đường sẽ thoáng hơn hẳn.

Phải công nhận khu cũ VT, VM thiết kế BT song lập căn nhỏ xấu. Phần diện tích xây dựng đc khoảng 70 m2 nên nhìn khá bé. Vỉa hè nhiều chỗ chỉ rộng khoảng 2m. Nhà mẫu khu mới đẹp và hợp lý hơn nhiều, vỉa hè lại rộng 4m nên nhìn đường sẽ thoáng hơn hẳn.
Cụ nhận xét đúng lắm. Theo e, nếu quan tâm đến Eco thì nên mua Aqua bay vì mấy lý do sau: CĐT chỉ có 1 dự án, nên 50ha giai đoạn đầu chưa có kinh nghiệm về thiết kế, quy hoạch, quản lý xâu dựng, quản lý vận hành. Đến phân khu Aqua, mọi thứ cơ bản sẽ tốt hơn. Eco park khá biệt lập với bên ngoài, nên CĐT không có được cái nhìn tổng quan về thị trường, vì vậy đã ra giá bán MR VS MS là khá thấp, dù vậy, phần lợi nhuận vẫn rất cao. Theo e tính, tổng chi phí cho 1m2 đất ở không quá 7m/m2, giá bán thấp nhất 16m/m2 là rất lãi (đủ tiền để duy trì và phát triển). E đang rất kỳ vọng Aqua sẽ là khu đô thị đẹp nhất miền bắc. Trở ngại duy nhất, theo e đấy là: Vihajico là công ty tư nhân, nên mọi quyết định đều do 1 người, chỉ sợ phút cuối, CĐT 0 thắng được lòng tham thôi.

isak

Xe tăng
E hoạt động trong BĐS cũng khá lâu (nhưng không phải cò ạ), thấy cụ muốn mua nhà ở, e có mấy ý kiến chân thành thế này nhé: 1/. Về cảnh quan môi trường sống: E nghĩ 2 bên tương đương nhau, Eco có hệ thống cây xanh, cảnh quan tốt hơn, hệ thống hạ tầng (trường học, bệnh viện, chợ, vui chơi) thì Vin tốt hơn, nhưng giá thành dịch vụ cao và không còn điều kiện phát triển thêm (hết quỹ đất). 2/. Về giao thông: Về cơ bản 0 chênh lệch nhiều (10' đi ô tô) cả 2 đều đi theo tuyến vành đai 1- Cầu Vĩnh Tuy là tiện nhất.. Về cơ bản, cả 2 khu này đều khá thuận lợi về giao thông so với các khu còn lại. Nếu đã đến được Vin thì sẽ đến được Eco + 10'. 3/. Về quy hoạch , chất lượng xây dựng: Cái này thì e đánh giá Eco hơn hẳn, đặc biệt là Aqua bay.4/. so về giá thành và hiệu quả đầu tư, khoản này Eco ưu việt hoàn toàn so với Vin. Thanh khoản của Eco cao hơn Vin rất nhiều, toàn bộ sản phẩm BT của Eco đều bán hết sau vài lần mở bán, Vin sau 6 năm bán hàng vẫn còn dư hơn 400 căn. Giá thành của Aqua Bay cực thấp so với sản phẩm cùng phân khúc (chỉ =30% Vin). Giá của Vin 0 tăng nhiều, Aqua thì lên đều. Thị trường cho thuê thì e 0 hiểu lắm, Vin thì CĐT còn rất nhiều căn cho thuê, Eco ít cạnh tranh nhưng chắc cũng ít khách hơn.Tuy nhiên, bỏ ra gần 20 củ để cho thuê lấy 2000USD/ tháng thì e thấy khá ngớ ngẩn. Nếu để giữ tài sản, e vẫn thấy Eco tốt hơn (lợi nhuận và thanh khoản tốt hơn).5/. Về năng lực CĐT, e thấy Vin đáng lo ngại hơn rất nhiều. Hiện nay, chi phí vận hành các dự án của Vin là cực lớn, trong khi Vin lại khuyến mại tiền dịch vụ vào giá bán (Tiền đã dùng vào việc khác), nếu bị trở ngại về dòng tiền, Vin sẽ nguy hiểm hơn. Cả Vin vs Eco đều đã duy trì dịch vụ tốt được nhiều năm (trên 5 năm), dòng tiền của Eco e thấy an toàn hơn rất nhiều.
Tóm lại, E khuyên cụ mua BT của Aqua bay.Vừa có điều kiện sống tốt, vừa an toàn nếu muốn rút về trong phố. Ngoài ra, cụ nên mua nhà theo đúng cảm nhận và sự phù hợp với điều kiện của mình, người khác bình luận chỉ để tham khảo. Chúc cụ có nhà ưng ý.
Em cảm ơn cụ vì những đánh giá rất chuẩn, em thì chỉ thấy Vin ồn ào và ảo quá, Eco thì trầm hơn nhưng vì thế hơi ít thông tin, các đợt mở bán em đều ko biết trước. Em lo nhất bên Eco là cam kết của chủ đầu tư lâu dài về cơ sở hạ tầng, trường học bệnh viện... vì hiện nay tại Eco mới chỉ có mỗi trường Đoàn Thị Điểm.

sadam262

Xe buýt
Cũng muốn làm 1 căn nhưng giá cò vạc chào cao ngất trời (tiền chênh 700-1 tê). Em cứ nhường các cụ đóng tiền tiếp đợt này (T3/2016), cụ nào ôm hàng không chịu nổi thì để cho em vậy!

Cũng muốn làm 1 căn nhưng giá cò vạc chào cao ngất trời (tiền chênh 700-1 tê). Em cứ nhường các cụ đóng tiền tiếp đợt này (T3/2016), cụ nào ôm hàng không chịu nổi thì để cho em vậy!
E đoán là cụ 0 mua được (trừ khi thị trường chết), giá nhà phố max của đợt t3 này chỉ 3,6 tỏi. 20% = 720 tr, trung bình chỉ đóng hơn 500. E đoán là ai cũng nộp đủ. Khi nộp nhiều hơn, đô thị hình thành tốt hơn, e sợ là 0 rẻ hơn. Chúc cụ may mắn.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Mua ở luôn thì cũng có cái bất tiện mà đợi 5 năm nữa thì để đấy cũng phí, biết đâu lại có dự án hợp lý hơn. Mà nó mấy trăm hecta nên cũng chẳng lo hết hàng.

Mua ở luôn thì cũng có cái bất tiện mà đợi 5 năm nữa thì để đấy cũng phí, biết đâu lại có dự án hợp lý hơn. Mà nó mấy trăm hecta nên cũng chẳng lo hết hàng.
E phân tích 0 có ý xui cụ mua đâu nhé, nhưng cụ nghĩ thế thì e bàn cho vui. Eco to thật, nhưng sản phẩm có thể nói là đã hết. Eco có mấy phân khu sau: GĐ1 - VM,VT, phố trúc, phố Cúc ...' GĐ2 có PRV, Aqua. GĐ 3 có Đảo bàn tay, 4 có sân Golf, GĐ5 có phố cổ. Hiện nay, GĐ1 đứng ở mức giá hơn 35tr/m2, GĐ 2 đã lên giá như cụ nói. Gđ3, 4,5 không có SP vừa tầm cụ (có thể 2 năm nữa cụ kiếm được >1 triệu Mỹ kim thì 0 tính), sau này có dự án tốt hơn là chắc chắn, nhưng giá mà dưới 35tr thì e nghĩ khó lắm (cụ mở anh wikimapia ra xem quỹ đất thì biết ngay). E đồ rằng 5 năm nữa, cụ sẽ ở Đông Anh hoặc Mê Linh.

hadu

Xe tăng
Em cảm ơn cụ vì những đánh giá rất chuẩn, em thì chỉ thấy Vin ồn ào và ảo quá, Eco thì trầm hơn nhưng vì thế hơi ít thông tin, các đợt mở bán em đều ko biết trước. Em lo nhất bên Eco là cam kết của chủ đầu tư lâu dài về cơ sở hạ tầng, trường học bệnh viện... vì hiện nay tại Eco mới chỉ có mỗi trường Đoàn Thị Điểm.
Cụ quan tâm và định mua thì phải bám sát thông tin và đi thực tế nhiều hay hơn là đọc tin trên web. Eco tuy ít thông tin ra ngoài nhưng cụ tiếp cận một vài sale hỏi thông tin thường xuyên và cuối tuần rảnh chạy qua sàn xem xét tình hình là nắm rõ và chính xác nhất. Phần trường học ngoài trường ĐTĐ đang mở rộng thì ở khu Aquabay đang xây trường liên cấp Nguyễn Siêu, tuyển sinh 2017. Các trường ĐH Quốc tế Anh và ĐH Y Tokyo thì năm nay là xong rồi.

Cụ canh đợt này nộp tiền mua là chuẩn đấy. Chịu khó bám sàn bám sale chút chắc sẽ kiếm được căn giá hợp lý.

hadu

Xe tăng
Theo em biết thì hàng BT, NP tầm trung hết rồi. Năm nay CĐT sẽ mở bán Chung cư (giá thấp) và BT trên đảo (phân khúc vip) giá cực cao trên 20 củ tỏi 1 căn. Cụ chịu khó chờ thêm 1-2 năm khi nào khu Dream City của Vinhomes mở bán chắc sẽ có nhiều hàng.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
E chém vui cùng các cụ thôi, chứ con cái e còn nhỏ 10 năm nữa vẫn phải bám bên này cho chúng nó học hành. Trước e cũng định mua nhưng bất tiện con cái nên thôi.

BINH MINH 07

Xe điện
E phân tích 0 có ý xui cụ mua đâu nhé, nhưng cụ nghĩ thế thì e bàn cho vui. Eco to thật, nhưng sản phẩm có thể nói là đã hết. Eco có mấy phân khu sau: GĐ1 - VM,VT, phố trúc, phố Cúc ...' GĐ2 có PRV, Aqua. GĐ 3 có Đảo bàn tay, 4 có sân Golf, GĐ5 có phố cổ. Hiện nay, GĐ1 đứng ở mức giá hơn 35tr/m2, GĐ 2 đã lên giá như cụ nói. Gđ3, 4,5 không có SP vừa tầm cụ (có thể 2 năm nữa cụ kiếm được >1 triệu Mỹ kim thì 0 tính), sau này có dự án tốt hơn là chắc chắn, nhưng giá mà dưới 35tr thì e nghĩ khó lắm (cụ mở anh wikimapia ra xem quỹ đất thì biết ngay). E đồ rằng 5 năm nữa, cụ sẽ ở Đông Anh hoặc Mê Linh.
Em nghe cái giọng điệu hết hàng, sẽ chỉ còn những căn triệu $ quen quen. Xin lỗi cụ nếu cụ không phải cò vạc thì cũng là được cò vạc bơm vào đầu những suy nghĩ đó.
Thứ nhất tiền thì thiếu chứ đất, mà đất ở tỉnh thì không thiếu đâu.
Thứ hai là tất cả chỉ bánh vẽ ( lý do: là em cũng từng có ý định mua, nhưng khi thấy quảng cáo trên mạng với thực tế nó không giống nhau). Mấy dãy nhà bên khu Aqua đó lúc đầu quảng cáo nó cách nhau một khoảng không vì dãy phố nó cong, nếu nhét thêm vào đó thì sẽ sinh ra mấy căn nở hậu hoặc thắt hậu, nhưng đến khi sang xem thực tế thì chủ đầu tư đã điều chỉnh và nhét vào đó mấy căn nên khi nhìn vào nó rất xấu). Em nêu ví dụ để chứng minh rằng những căn biệt thự mà cụ nói triệu $ ấy nó cũng có thể biến thành liền kề hoặc chung cư hết, tùy vào thị trường.
Thứ ba là khi thị trường ấm thì mọi thứ đều tươi đẹp, nhưng khi nó down thì tự nhiên nó xấu đến lạ kỳ (điều này em đã từng được thấy cả ở BĐS và chứng trường).
Khi mới sang đó ai cũng thích, nhưng ở đó lại là vấn đề. Nếu dân cư như hiện nay thì rất buồn, nhưng nếu về ở đông thì Eco phải xây vài con đường và vài cây cầu nữa may ra mới ổn, chứ giờ đi sang HN có mỗi con đường độc đạo mà giờ tan tầm đã chờ mấy đèn đỏ rồi. Cái đoạn dẫn từ gầm đường trên cao sang cầu Vính tuy chỉ đủ cho hai xe ngược chiều tránh nhau, rồi sang bên này cầu thì đường đê tắc tị thì sau này còn tắc thế nào nữa khi họ nhà Vin về ở đủ cả.
Eco làm đường giữa vùng lõi cho xe cộ bà con Hưng Yên đi qua trung tâm hàng ngày rất là tiện, xin cảm ơn!

lovewheels

Xe buýt
Bác Binh Minh 07 nói đúng, đường bây giờ đã bắt đầu tắc, hai nút ở chỗ rẽ dưới gầm cầu Thanh trì và Cổ Linh là hai chỗ chờ phải 3-4 đèn vào giờ cao điểm. Em thấy tốc độ di chuyển trên đê Bát tràng còn tốt hơn, đường đê bây giờ làm lại rất ngon. Tuy nhiên em đánh giá cao khi Long biên cho 5-10 năm tới khi quy hoạch tốt hơn, cứ để bà con mua ở Hà đông chán đi thì sẽ nhìn ra điểm ưu việt của Long biên. Còn Eco thì mua là chấp nhận để đó cho 5 năm nữa, tháng 9 này em nhận nhà thô xong cũng làm đại khái để năm về vài lần chơi, nhưng chắc là vụ lên giá cũng được hơn 6%/năm, tính ra thì tiền chênh đến giờ là được 3 năm gửi tiết kiệm rồi.

ccmsu

Xe tải
Bác Mình Bình 007 nói chuận. Nhưng em chỉ thêm cái ý kiến là vụ tắc đường tương lai. Theo kinh nghiệm của em cái này không nên sợ. Ví dụ gần nhất là Royal, trước đây mấy năm em cũng tính y như cụ, rằng thì là mà khi dân cư nó vào, nhà nào cũng có ô tô thì không biết cái khúc ngã tư sở vốn đông sẵn nó sẽ thế nào. Nhưng em ở đấy suốt, mà chả thấy nó tắc thêm tí nào, tất nhiên là vẫn ùn nhưng mà như mọi khi thôi ạ.

Bmw cổ

Xe đạp
Đúng là Eco nhất đấy các bác ah.nhưng phải có tuổi thì về đấy hộp hơn chứ thanh niên thì buồn lắm