[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

thangbechandat

Xe máy
Em
300 mil cụ ah. Biết là chủ đầu tư chém nhưng cũng không làm gì được vì nó đã kem trong thoả thuận của hợp đồng. Có lẽ nó tính khoảng 35% tổng giá trị xây thô cho 329m2 cụ ah.
Khu 2b tuy ở rìa ngoài nhưng em lại khoái vì thoáng đãng cả 2 mặt. Em chỉ lo nhất vấn đề an ninh do khu này gần khu dân cư bản địa, vốn đã đầy mâu thuẫn. Cụ tính xây thô bên đó hết bao nhiêu tiền m2 và định thuê nhà thầu của chủ đầu tư hay bên ngoài?
Em chưa quyết, vì em còn nghe ngóng xem người ta làm aqua ntn, nếu ổn thì thuê luôn, giá xây dựng aqua em thấy dc

SonataHQ

Xe điện
Sáng nay em mới sang đó, đẹp lắm và rất đáng sống tuy nhiên nếu bò vào Trung tâm hàng ngày thì hơi oải

hotgame123

Xe buýt
em dự là bác cũng tách vì chủ đầu tư chia làm 3 lần bán ,mỗi lần lại tăng giá 5% dần dần giá sẽ không còn thích hợp nữa , 6 phiếu hay 10 phiếu /500 mạng xác xuất cũng rất thấp ,,,,,lần sau ko được nữa thì thôi nghỉ cho lành ,thà rằng nó đấu giá xừ nó đi đõ phải đi lại mệt người *)* chứ cái kiểu bốc bốc đi đi lại lại này em thấy mệt

Chỉnh sửa cuối:

hadu

Xe tăng
Thực ra e mua nhà phố e chỉ thích các lô phía đường lớn đối diện TTTM. Các lô phía trong muốn mua chẳng có gì khó, nhưng mua các lô này chỉ để ở chứ ko kinh doanh được. Mà ở thì mua BT chứ mua LK làm gì.

hotgame123

Xe buýt
mua được đối diện trung tâm thương mại là ok nhất ,nhưng dự với tinh trạng là 1 tuần có 1 buổi mất điện kiều này thì khu trung tâm thương mại còn lâu nữa mới lên hình ,hồi xưa đối diện khu rừng cọ cũng mô hình là cái trung tâm thương mại đó ,sau điện đóm ko ok hay là ko có khách ,,,chủ đàu tư biến nó thành công viên mùa xuân hay mùa hạ gì đó.... hồi đó em cũng máu mua chung cư nhưng may cho cái số em là đéch mua được em quít luôn ,sau nhiều người mua xong thấy dở vì đi lại xa + điện đóm ko ổn định bán lại cho người mua sau (thì người mua sau được lợi hơn về giá vì mua rẻ hơn ) nói chung là em thấy mua liền kề với biệt thự là ổn nhất ,,,,chứ bữa rồi có người bị nhốt trong thang máy cả tiếng vì sự cố điện em ko thích chút nào ,,,, mà quảng cáo liền kề có từ 21tr 1m2 mà khách mua có căn toàn đắt hơn 10 đến 20% --->25tr roài

bttcars

Xe buýt
Có cụ nào mua được biệt thự muốn sang tên không ạ.

Hondacity2016

Xe tải
Hom trc em thấy mở bán ,,kh cứ gọi là sếp hàng ạ

BINH MINH 07

Xe điện
Thời điểm này với giá này và hộ khẩu của em là Hưng Yên thì cũng không còn hấp dẫn. Với trung bình 1 ngày đèn dầu/tuần, muỗi thì vô thiên lủng, nhà nào không làm lưới chống côn trùng thì sau một buổi tối mở cửa sổ sẽ hút được đầy một túi côn trùng. Em cũng định mua bên đó nên quyết định thuê chung cư để ở nhưng đã phắn khẩn trương. Việc học hành của con cái không có lựa chọn, đường vào trung tâm vẫn xa lắm, hôm nào cũng mất hơn 2h lái xe đi và về em thấy nản, dịch vụ thì chưa có gì, nói chung là không hợp với những ai đang đi làm, bác nào nhiều $ có thể mua để về già, chứ mua để kinh doanh hay lướt thì giá này không còn hấp dẫn.
Bên em tài trợ cho dự án này, nếu bác nào có nhu cầu là sẽ mua được, có rất nhiều cụ đã bỏ mạng bên PK2A, PK2B, đơn giản bên em đã xiết nợ của rất nhiều bác rồi. Có thể nói là hiện nay BĐS sống được là nhờ Ngân hàng, bên em cho vay thể nhân thì 90% là BĐS, Lãi suất bao giờ cũng có độ trễ, em dự là với tốc độ giải ngân hiện nay thì khoảng đầu năm tới các Ngân hàng sẽ thiếu tiền cho vay và khi đó cuộc đua lãi suất sẽ bắt đầu. Khi lãi suất đầu vào tăng >>LS cho vay tăng, lúc đó bác nào muốn mua thì sẽ mua được, không phải xoắn.

hadu

Xe tăng
Bác phân tích cũng nhiều ý đúng. Thời điểm bây giờ vay dễ nên nhiều người có khả năng đầu tư nên mới sốt như vậy. Em định mua khu này vì ngày trước đã sai lầm khi không mua nhà phố ở đây hồi giá có 12tr/m2. Giờ thấy nó tăng kinh quá. Mọi người mua khu Aquabay cũng kỳ vọng CĐT làm được như khu cũ. Em thấy người tham gia đấu giá phần đông là cư dân đang ở chung cư ecopark nên việc bất tiện về đường xá, hạ tầng chắc cũng ko đến nỗi như bác nói.

Jetu

Xe điện
Thời điểm này với giá này và hộ khẩu của em là Hưng Yên thì cũng không còn hấp dẫn. Với trung bình 1 ngày đèn dầu/tuần, muỗi thì vô thiên lủng, nhà nào không làm lưới chống côn trùng thì sau một buổi tối mở cửa sổ sẽ hút được đầy một túi côn trùng. Em cũng định mua bên đó nên quyết định thuê chung cư để ở nhưng đã phắn khẩn trương. Việc học hành của con cái không có lựa chọn, đường vào trung tâm vẫn xa lắm, hôm nào cũng mất hơn 2h lái xe đi và về em thấy nản, dịch vụ thì chưa có gì, nói chung là không hợp với những ai đang đi làm, bác nào nhiều $ có thể mua để về già, chứ mua để kinh doanh hay lướt thì giá này không còn hấp dẫn.
Bên em tài trợ cho dự án này, nếu bác nào có nhu cầu là sẽ mua được, có rất nhiều cụ đã bỏ mạng bên PK2A, PK2B, đơn giản bên em đã xiết nợ của rất nhiều bác rồi. Có thể nói là hiện nay BĐS sống được là nhờ Ngân hàng, bên em cho vay thể nhân thì 90% là BĐS, Lãi suất bao giờ cũng có độ trễ, em dự là với tốc độ giải ngân hiện nay thì khoảng đầu năm tới các Ngân hàng sẽ thiếu tiền cho vay và khi đó cuộc đua lãi suất sẽ bắt đầu. Khi lãi suất đầu vào tăng >>LS cho vay tăng, lúc đó bác nào muốn mua thì sẽ mua được, không phải xoắn.
Cụ có những phân tích rất đáng lưu tâm, dạng chuyên gia + thực tế. Vodka.
Nhà cháu hiểu là sang năm, khối cụ ôm vào hiện nay sẽ phải nhả ra vội, phỏng cụ?

darkmanhvn

Xe tải
Oánh dấu vì em cũng đang nghiên cứu làm căn BT cho ông bà dưỡng già

lovewheels

Xe buýt
Em là người mua Mimosa, em đi đặt cọc, bốc thăm chiến lấy. Em thấy người mua toàn dân phố cổ, những người bốc thăm trúng khu Mimosa ở xa nhất chính là nhà em, hiện đang ở Kim ma, còn lại toàn thấy dân Lý nam đế, Hàng cháo ect trúng. Em thấy có mấy điểm sau cần chú ý: 1. Những người đi mua phần lớn là lớn tuổi cỡ ngoài 40, Những người này đều có nhu cầu mua để đấy để về sau ở. Em mua cũng để đó độ 5-7 năm nữa trẻ con nhà em lớn thì dùng. 2. Với độ tuổi này thì em thấy mua bằng tiền vay là ít do khả năng tài chính đã ổn định và em cũng không biết ai vay để lấy đợt này. Điểm này khác hẳn vói đợt bán Time city vừa rồi, khách hàng chủ yếu là vợ chồng trẻ 1 con nên ngày bán hàng cũng là ngày làm việc cật lực của các ngân hàng. 3. Bác nhà Bank siết nợ chắc chắn là ở khu Vườn Tùng, vườn Mai chứ không phải là ở khu mới bán vì hai khu vườn Tùng vườn Mai đều bán ở thời điểm đang sốt (trên 30tr/m)và đã giao nhà. 4. Chi phí hợp lý: Với chi phí khoảng 4-5 tỷ xây thô và 5-6 tỷ cho căn hoàn thiện thì không phải là cao và rất phù hợp với dân phố cố có tiền nhưng đang ở khổ và cần cái nhà có vườn. Em mua cũng là vì nghĩ tới việc đây là cơ mội mua đuợc cái nhà biệt thự đúng nghĩa ở một khu có hạn tầng tốt với số tiền có thể chịu được. 5. Về việc giam tiền: Các bác so sánh xem Gamudar 53tr/m so với Eco 22,5tr/m (cùng xây thô) và sẵn sàng chờ đợi 5 năm thì cái nào hơn. Với giá này em thấy Gamudar không có cửa lên giá nhưng eco thì còn. Trong 5 năm nữa em chắc đất bên eco cũng tăng được tối thiểu 5%/năm nếu làm đúng tiến độ, là bằng LS NH rồi. 6. Giao thông và đi lại: quy hoạch giao thông quận Long Biên tốt hơn Hà Đông nhé, cái này độ 5 năm nữa khác đấy vì em thấy hạ tầng ở Hà đông chắc không chịu nổi. Nếu đi làm ở khu phố cổ (em chắc chung thân làm ở khu Hoàn kiếm) thì thời gian đi làm từ chỗ hiện tại và từ eco lệch nhau khoảng 10'.
Nói chung em thấy nếu không đi vay, cần một căn biệt thự và lấy môi trường sống bù cho khoảng cách thì em thấy được.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Minh Hien

Xe hơi
Em hỏi thật các cụ mua cái Ecopark này có ở không, hay các cụ chỉ để đầu tư. Nếu các cụ chỉ để đầu tư kiếm lời thì em dự là 90% những người mua đều giống các cụ. Mua được rồi vài tháng nưã lại ồ ạt bán cắt lỗ cho mà xem. Còn mua để dùng thì em dự là 3 năm nữa cái ông Aqua này mới xong, đông vui được thì phải thêm 2 năm nữa. Thôi em cứ xem 5 năm nữa mà đường xá ngon ngẻ mà em thíck sống ở đó thì em sẽ mua lại của các bác, giá có đắt hơn 30% vẫn hơn là xuống tiền từ bg. Thật nực cười đi mua nhà kiểu bốc thăm ntn. Mình hợp hướng Nam nhỡ bốc phải quả hướng Tây thì cũng mua à. Cái nhà cả 1 đống tiền chứ có phải mớ rau đâu mà ẩu thế được. Mua mà không được chọn thì em chả chơi.

Justforfuntoo

Xe container
Em dự là mua để đầu tư cho tương lai là chính, công nhận nghe có 22.5tr thì cũng rẻ thật, rẻ hơn cả cc ở Hà Nội, thừa tiền bỏ đấy cũng được.
Em sang Ecopark rồi, nói chung là xa quá
Mấy cái nhà phố thương mại phố Trúc gì đó thấy phần lớn là đóng cửa, mà là t7, cn đấy, ngày thường chắc vắng hoe

freethinker

Xe tăng
Em dự là trò của chủ đầu tư tiết cung kích cầu, pr thôi. Nếu nhiều người muốn mua thì giá tăng cao còn ít thì giảm giá. Cụ nào máu thì vào đi ợ. KN của em là những gì quảng cáo nhiều quá, nhiều người biết thì sẽ rất ít cơ hội đầu cơ, đặc biệt chủ đầu tư lớn thường họ tìm cách tối đa hóa lợi nhuận của mình.

hotgame123

Xe buýt
haha em bảo rồi chiêu trò chủ đầu tư cả thôi ,nhà khu này một đống mà cứ chia ra bán tưng đợt,,giờ mua các cụ phải tính táo để tính cho kĩ là bao tiền 1m2 .....chứ quảng cáo 21tr rồi sau chia ra thấy 25tr là hớ nặng,,,khu này là khu dưới của eco giáp khu dân cư và trường học các cụ nhìn google map sẽ rõ hơn hiện giờ cũng chỉ là bãi đất trống ,muốn cây cối lên ok cũng phải đợi 3-4 năm mới ngon được như khu 1 abc
em cung di boc thăm khu biệt thự và cũng ở kim mã nui trúc đây... trước mắt mua được thì em cứ để đấy đã cuối tuần về chơi thôi

Chỉnh sửa cuối:

lovewheels

Xe buýt
Em cũng nhất trí là chủ đầu tư làm trò, đặc biệt là vụ mỗi đợt tăng giá 5%. Đây là cửa kiếm tiền cho cò và con buôn. Thực ra các bác cũng có thể thấy là sẽ chỉ đợt bán ngày 3/10 vừa rồi là có giá 21,5tr/m vì đây là giá của căn có vị trí xấu trong khu, còn cùng đợt bán vừa rồi có căn có giá 27tr/m2. Nhưng vấn đề là chủ đầu tư, hiện tại đất của Sudico bán chưa có xây thô 20tr/m ở Nam An Khánh có mấy ai quan tâm dâu. Đông người quan tâm ecopark vì nhìn vào cái chủ đầu tư đã làm được trong GDD1.