[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

burgerlobster

Xe tải
các cụ cho em hỏi khu vạn tuế 100 mét dãy đối diện chung cư giờ giá khoảng bao nhiêu ạ. em có ôm 1 lô định chờ vào hđ mua bán rồi bán

Justforfuntoo

Xe container
các cụ cho em hỏi khu vạn tuế 100 mét dãy đối diện chung cư giờ giá khoảng bao nhiêu ạ. em có ôm 1 lô định chờ vào hđ mua bán rồi bán
Em chỉ biết giá 80m thì từ 30-35
135m giá 35tr
Còn 162m thì 31-35

Cái khu mà nằm dọc đường chính to thì nghe nói 45tr mà không ai bán
Cả khu này có 205 lô thôi mà bán hết rồi, giờ mua lại thôi

Justforfuntoo

Xe container
Trong đầu tư, kỹ thuật lướt sóng luôn là kỹ thuật khó nhất, lợi nhuận không nhiều và rủi ro tồn đọng vốn cao, vì vậy những nhà đầu tư có trình độ ít khi lướt, thông thường họ chỉ lướt sóng ngắn hạn bằng phần vốn nhỏ và có thời hạn nhất định. Chủ yếu khái niệm lướt sóng giành cho nhà đầu tư nhỏ lẻ, ít tiền, thiếu bản lĩnh và không định giá được sản phẩm trong tay. Do mang nặng tư tưởng lướt sóng, nên đa phần bọn họ sẽ bán sản phẩm ngay khi có lãi (khoảng 5-20% số tiền góp đợt 1), một số ít nhà lướt sóng (mà các cụ gọi là cao thủ) sẽ thoát hàng vào nhịp tăng giá thứ hai, Nếu cụ lướt nào có đầu óc thì sẽ giữ lâu hơn, nhưng sẽ luôn sợ hãi và bán ra ngay khi thị trường giảm nhịp tăng. Vì vậy, về cơ bản giá biệt thự sẽ tăng mạnh sau khi các cụ lướt bỏ chạy.
Về quy hoạch, Aqua bay là khu nhà ở có quy hoạch cực tốt, tốt nhất trong các phân khu của Eco. Aqua đủ rộng để có đủ cây xanh, mặt nước, các loại hạ tầng kỹ thuật, hạ tầng xã hội. Cư dân Aqua được phục vụ đầy đủ, lại không quá tách biệt như như giai đoạn 1, vì vậy khu thương mại của Aqua sẽ sầm uất và tạo ra lợi nhuận tổt hơn các phân khu khác. Một lợi thế khác của Aqua là do có khu WB nên cư dân đông đúc, dịch vụ, thương mại có điều kiện phát triển.
Nhà phố, LK của Mimosa có giá rất phải chăng, vị trí gần hồ trung tâm, gần khu vui chơi và TTTM, kết nối vùng với Văn Giang tốt, có cảnh quan đẹp, ở hoặc kinh doanh đều ok. Chi phí hoàn thiện cho thuê chỉ vào khoảng 500M/căn, hoàn thiện ở khoảng 800m/căn, không quá cao, dễ thực hiện, dễ thu hút dân cư.
Nhà phố của Marina mật độ khá dày, cảnh quan kém, nền giá đầu tư ban đầu cao hơn MMS nhiều, nên sẽ gặp nhiều khó khăn hơn, đặc biệt là loại biệt thự nhà phố. Tuy nhiên Marina có được 1 điểm đặc biệt là WB. Do WB nhận nhà đã hoàn thiện cơ bản, tổng giá trị đầu tư 1 căn hộ 0 nhiều, rất dễ để cư dân lấp đầy (e đoán đa phần là phải ở vì 0 bán được). Dân cư đông, tạo điều kiện để hệ thống thương mại, dịch vụ nhà phố có thể hoạt động.
Cùng với quy hoạch quảng trường rộng rãi, cảnh quan đẹp, dịch vụ hạ tầng đầy đủ chắc chắn Aquabay sẽ thay thế phố Trúc để trở thành trung tâm vui chơi giải trí mới của Eco.
Trong tương lai, sau khi hoàn thành Đảo bàn tay, các trường đại học, khu sân Golf, Aquabay sẽ càng ngày càng đông đúc, hoạt động ngày càng sôi nổi sầm uất. Giá trị BĐS càng ngày càng gia tăng (trừ chung cư).
Giai đoạn khó khăn nhất đã qua, Chủ ĐTư đã già dặn, cứng cáp, nhiều kinh nghiệm hơn,vốn đã đủ dầy, thương hiệu đã đủ mạnh. Dự án đã có nền tảng, hạ tầng giao thông được kết nối ngày càng hoàn chỉnh. TTTM Aeon hỗ trợ cư dân mua sắm, các tuyến đường vành đai 1, VĐ2, VĐ3, VĐ4 đang hình thành và ngày càng hoàn chỉnh, rút ngắn thời gian đi lại từ Eco về nội đô.
KHÔNG CÓ LÝ DO GÌ MÀ ECO CHẾT ĐƯỢC CÁC BÁC Ạ. TRỪ KHI THỊ TRƯỜNG CHUNG SẬP HẦM THÔI.
Đây là com cuối cùng của em trong thớt này. Đánh dấu mốc nhà phố Aqua lên giá 5-6 tỷ/ căn 100m2. Tranh thủ đợt sốt này em bán hết. Hẹn giờ này năm sau nhìn lại xem các thánh lướt ăn được bao nhiêu từ eco. Chúc các bác ở lại vui vẻ và thành công:D
Em quote lại, sắp đến hạn 1 năm của cụ Hadu
Không biết giờ giá thế nào rồi các cụ?

Justforfuntoo

Xe container
Thực sự là nhà ở cho thuê, chứ một khách sạn có 4-6 phòng thì đội ngũ vận hành kiểu gì? hơn nữa khách sạn thì ai thuê? chủ đầu tư mơ ngủ, không biết tính toán kiểu gì. Theo tôi cái dãy 9 tầng đấy sẽ là sai lầm của CĐT. Bán thì 0 bán hết được, xây thì tốn tiền lại dễ bị tồn kho, tiến 0 xong, lùi 0 xong; dở nhất là bán dăm cái lỗ chỗ thì hỏng cả cảnh quan đô thị.
Cđt đã bán được căn nhà phố triệu đô nào chưa các cụ nhỉ?

T.arc

Xe tải
Trc qua mimosa thấy bt ít nhà hoàn thiện quá. Vỉa hè cũng ngổn ngang. Kể ra các nhà cđt cứ hoàn thiện mặt ngoài + lát hết vỉa hè thì ok hơn

Justforfuntoo

Xe container
Trc qua mimosa thấy bt ít nhà hoàn thiện quá. Vỉa hè cũng ngổn ngang. Kể ra các nhà cđt cứ hoàn thiện mặt ngoài + lát hết vỉa hè thì ok hơn
Bình thường bàn giao thô là cdt phải hoàn thiện mặt ngoài
Ở đây sao lại không cụ nhỉ?

hadu

Xe tăng
Em quote lại, sắp đến hạn 1 năm của cụ Hadu
Không biết giờ giá thế nào rồi các cụ?
Cụ đào mộ sâu nhể:))
Cơ bản tình hình theo như e biết thì vẫn y nguyên. Chung cư thì lác đác vẫn cắt lỗ. CĐT úp sọt quả bán mấy sàn cho khách HQ xong bây h ko hiểu thế nào lại lôi đống đấy ra bán tiếp. Nhà phố thì giá vẫn thế, có nhúc nhích tăng chút do hạ tầng hoàn thiện đẹp hơn. Mức độ giao dịch thì e ko rõ vì lâu ko qua. Nhìn chung khách quan thì phù hợp với cụ nào ở ổn định, công việc không phải chạy vào trong phố nhiều. Còn mua cái nhà phố xong thêm tiền hoàn thiện rồi cho thuê e thấy ko hiệu quả. Bằng chứng là hiện giờ bên Aqua chưa khai thác kinh doanh được mấy, cho thuê cũng ít, có thì giá ko tốt so với vốn đầu tư.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ đào mộ sâu nhể:))
Cơ bản tình hình theo như e biết thì vẫn y nguyên. Chung cư thì lác đác vẫn cắt lỗ. CĐT úp sọt quả bán mấy sàn cho khách HQ xong bây h ko hiểu thế nào lại lôi đống đấy ra bán tiếp. Nhà phố thì giá vẫn thế, có nhúc nhích tăng chút do hạ tầng hoàn thiện đẹp hơn. Mức độ giao dịch thì e ko rõ vì lâu ko qua. Nhìn chung khách quan thì phù hợp với cụ nào ở ổn định, công việc không phải chạy vào trong phố nhiều. Còn mua cái nhà phố xong thêm tiền hoàn thiện rồi cho thuê e thấy ko hiệu quả. Bằng chứng là hiện giờ bên Aqua chưa khai thác kinh doanh được mấy, cho thuê cũng ít, có thì giá ko tốt so với vốn đầu tư.
Chung cư thì không ai nói làm gì vì ai cũng nhận ra kết cục. Park hill còn cắt lỗ cả trăm triệu mới bán được cơ mà
Em quote cái nhà phố năm ngoái cụ bán 5-6 tỷ, năm nay không biết giá bao nhiêu rồi?

hadu

Xe tăng
Chung cư thì không ai nói làm gì vì ai cũng nhận ra kết cục. Park hill còn cắt lỗ cả trăm triệu mới bán được cơ mà
Em quote cái nhà phố năm ngoái cụ bán 5-6 tỷ, năm nay không biết giá bao nhiêu rồi?
Cụ khảo sát đi. Dạo này em ko nắm chắc tình hình :)

lovewheels

Xe buýt
Aqua bay đang đẹp lên rõ, mimosa và Thảo nguyên tỷ lệ nhà đang hoàn thiện được khoảng 50%, club house đang xây. Chắc hết năm nay hoàn thành cầu giữa hai khu Thuỷ nguyên và Thảo nguyên thì sẽ đẹp. Nhà đất thì lên hoặc giữa quanh mức 35tr, chung cư thì đã thấy cắt lỗ nhẹ.

Justforfuntoo

Xe container
Aqua bay đang đẹp lên rõ, mimosa và Thảo nguyên tỷ lệ nhà đang hoàn thiện được khoảng 50%, club house đang xây. Chắc hết năm nay hoàn thành cầu giữa hai khu Thuỷ nguyên và Thảo nguyên thì sẽ đẹp. Nhà đất thì lên hoặc giữa quanh mức 35tr, chung cư thì đã thấy cắt lỗ nhẹ.
Nhà đất 35 thì cũng rẻ, bên Park river thì 52 trở lên cả thô, bên Vạn tuế lô đẹp 38-45 chưa thô cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Vậy là nhà phố năm ngoái cụ hadu bán 5-6 tỷ, năm nay lên 6-7 tỷ
Vẫn tăng dần

hadu

Xe tăng
Vậy là nhà phố năm ngoái cụ hadu bán 5-6 tỷ, năm nay lên 6-7 tỷ
Vẫn tăng dần
Cụ mua 5-6 tỷ đầy cụ ạ. Em admin trang mua bán ecopark đấy cụ. Chém vừa phải thôi. Quên, chúc cụ lên đỉnh với Vạn Tuế lò gạch:))

Justforfuntoo

Xe container
Cụ mua 5-6 tỷ đầy cụ ạ. Em admin trang mua bán ecopark đấy cụ. Chém vừa phải thôi. Quên, chúc cụ lên đỉnh với Vạn Tuế lò gạch:))
Em chém gì đâu :))
Cụ bên trên bảo Aqua 35tr/m * 189m = 6615 => chả trong tầm 6-7 tỷ còn gì :))
Cụ không phải tiếc ;))

Justforfuntoo

Xe container
Cụ này bảo quanh mức 35 đây

Justforfuntoo

Xe container
Căn 220m này cụ hotgame rao hộ giá 8.6 tỷ tđ 39tr/m