[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Mr.Mèo

Xe máy
Thấy bảo bán hết cả 2A 2B rồi phỏng các cụ

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Cái cụ đang đề cập hình như là AnPhu à? Theo em nghe ngóng thì nó ko thuộc Eco, chỉ ăn theo thôi, quản lý cũng ko nốt. Mua ở đấy thì khác gì em ra ngoài mua đất Bát Tràng?
Đúng rồi cụ ạ, theo e biết thì đã thoa thuận đc vói ecopark, vi vậy nên giá tốt hơn và có thể tự xây dựng

thangbechandat

Xe máy
Chiêu trò thôi. It is a life! Cuộc chơi nó là vậy. Nhiều khi may hơn khôn. Chẳng biết đường nào mà lần.
Cụ đang ở bên đấy thì còn rành gấp bao nhiêu người ở đây, cụ đùa hay thật vậy.
Em có mấy anh bạn bên đấy, chẳng buôn bán BĐS gì cả mà giá cả cũng rõ như ai vì lúc nào cũng chẳng có các bạn Sales thẽ thọi hỏi thăm, advise này nọ...
Gọi là người găm đầy đất Ecopark, CC, BT, LK, NV... các giai đoạn đủ cả. Tài sản chẳng có gì ngoài đất =P~>:)
Rành hơn và rành là hai chuyện khác,nhau nhé cụ, vì em làm lĩnh vực khác hẳn. Nếu nói về giá công khai thì hôm nào chả đập vào mặt em, từ ngoài đường to đến sảnh tầng 1. Nhưng là giá công khai thôi ạ.
Em ở đây dc 1 năm rồi, toàn nhận dc tin nhắn timecity, royal, vinhomes riverside...chứ chưa lần nào sales eco gọi cả, thế mới kỳ diệu. Em có liên lạc sales đợt bán parkriver thì mới biét ngày mở bán 2B mà đi, nhưng sau đó sales,cũng chả thèm liên lạc lại. Hay tại trông em nhà quê quá chăng?

Tam Thất

Xe tải
Website
tamthat.com
Ở đấy e chỉ thấy phù hợp với nghỉ ngơi, hoặc làm alo qua điện thoại

MrBank

Đi bộ
Có điều kiện em sẽ mua ngay =) lâu lâu rủ chiến hữu về nhậu cuối tuần thì

thangbechandat

Xe máy
Gia đình em cũng đang cần mua 1 căn nhà phố thương mại 80-90m2 để ở 2A 2B đều đc. Có thông tin inbox em nhé
Em thì thích khu này nhưng nói thật thì em ko hiểu nhà phố thương mại để kinh doanh cái gì cụ ợ. Khu phố Trúc nó phục vụ 1200 căn chung cư, thêm 500 căn biệt thự Vườn Mai, vườn Tùng em còn thấy đìu hiu, huống hồ cả Parkriver dc quanh quanh có 350 hộ :D

tuyennguyenxuan

Đi bộ
Cụ thử qua bên Vinhomes riverside Long Biên xem thế nào,về tiện ích dịch vụ và cảnh quan đều rất tốt ạ,ngoài ra bên này còn có những căn biệt thự có sông rất đẹp ạ. nếu cụ rảnh alo e e có thể dẫn cụ qua thăm quan một vòng bên đó sdt e 0948185338 em tên Tuyên ạ.

thangbechandat

Xe máy
Uh đẹp, mỗi tội sờ thử vào nó cứ gọi là bỏng hết cả tay cụ à. Em chẳng biết đẳng cấp chất lượng có hơn ko, chứ đẳng cấp giá thì gấp 3.

dukas

Xe tải
Box này các cụ sale vào quảng cáo nhiều quá, các cụ tập trung làm một chỗ còn các topic của mọi người share nhau kinh nghiệm em thiết nghĩ nên bớt quảng cáo đi không box này sớm muộn cũng chẳng mấy ai tham gia nữa.

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
Cụ có bản đồ khu, thông tin về dự án và CDT không ạ?
Cụ nhìn bản đồ ecopak thấy ở khu A gần văn phòng bán hàng í, có 1 mảnh ở bản đồ bằng 2 ngón tay, là dự án an phú đấy. Cách phòng dv bán hàng của ecpak khoảng 450m thì phải, gần khu công viên.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Hiện hình như an phú có tường bao riêng, đi đường khác thì phải

Vhtien

Xe buýt
Em mới sang tuần trước sale báo giá căn 68m 1.62 tỏi, căn 92m 2.7 tỏi, căn skyline 4.5 tỏi. Biệt thử song lập 166m 7 tỏi, đơn lập tầm hơn 300m ~12 tỏi. Về em thấy hôm nay em được làm gà, thú vị phết;))

xekhongkinh87

Xe tải
Đất Hưng Yên gần 20tr/m2 thì có gì mà rẻ. Tất cả các hàng không bán được tại hôm mở bán thì được bán về sau + chênh lệch, chứ có mấy chính chủ bán hàng của chính mình cho khách hàng khác, thông qua sales mà ăn chênh lệch được đâu (không tính vụ gạ người quen mua). Sales bán hàng của sales còn chưa xong, sức mấy mà bán hàng cho các cụ lướt. Kinh nghiệm đau thuơng là chưa có người quen nào của em mua Ecopark mà vỗ ngực là anh/chị/em/cô/bà/chú/bác đã có lãi cả, chỉ toàn kể là lỗ bao nhiêu tiền thôi.
Các cụ sales có thể bán hàng, cho chúng em những thông tin trung thực nhất về giá cả tiến độ là bọn em cảm ơn lắm rồi. Chứ tung tin kiểu mua ngay kẻo hết, dự án rất HOT thì khổ cho cụ nào tưởng thật bập vào, nghĩ là có thể mua đi bán lại kiếm ít cơm cháo thì lại ôm hận.
Dự án này dành cho các cụ nào dư tiền bạc, không phải lo nghĩ nhiều cơm cháo gạo tiền, sử dụng như ngôi nhà thứ 2 thì phù hợp nhất, chứ để đầu cơ thì nên tránh xa cho an toàn, vì giá không hấp dẫn để đầu cơ và tính thanh khoản rất kém (mua rồi thì khó bán lắm nếu không cutloss sâu).
Cụ nói khá đúng. Dự án này những khu đã bán là để ở, không phải dạng đầu tư. Vì đặc thù của sinh thái là mật độ phủ dân cư chậm, mang tính tận hưởng nghỉ dưỡng nhiều nên đầu tư vào để lướt cho có lãi là không ổn. Chỉ có mảng đất nền may ra lãi vì tiến độ hạ tầng làm khá nhanh. Như khu Park River bán từ tháng 7 năm ngoái, giờ đã xong cống ngầm và đang làm đường. Cảnh quan trồng hơn 2 năm nên giờ xanh tốt và mát hơn khu Phố trúc, vườn tùng nhiều do bao quanh toàn là River nên cũng có tý khác !
Túm lại là cụ nào mua để ở thì nên :D

brightsun

Xe đạp
Ecopark em nói thật là không tương xứng với giá tiền. Đi lại về khu trung tâm khó khăn, dịch vụ chả có gì, lại còn là đất Hưng Yên. Với tầm tiền ấy em mua Vinhomes riverside cho rồi

brightsun

Xe đạp
Em có người nhà mua biệt thự ở Ecopark, giờ rao bán mấy tháng rồi chả ai gọi chứ đừng nói là lên giá, cụ nào bảo bán có lãi thì nên suy nghĩ lại, ở đây chả có ai là gà đâu mà chăn

pdkhoajp

Xe điện
Hôm trước em cũng có sang chơi, thấy ăn uống ở nhà hàng gì ở chung cư Rừng Cọ giá cũng đắt mà cũng chẳng ngon lắm. Ở đó nhiều cây nên muỗi và kiến 3 khoang khá nhiều, đốt sưng chân. Bên đó thiếu chỗ đỗ xe ở tầng hầm hay sao mà oto đỗ đầy ra cả ra đường. Lúc về gần đến đèn xanh đỏ ở Cầu Thanh Trì thì ùn gần 1 km. Trường Đoàn Thị Điểm Ecopark thì quảng cáo tuyển sinh vào tận các khu làng xung quanh chứ ko chỉ dành cho cư dân.

Em cảm giác có gì ko ổn nếu về sống ở đây.

motthoidenho

Xe hơi
Về cơ bản em rất quan tâm Ecopark, sáng tập thể dục rồi đi vô trung tâm làm việc, tối + cuối tuần nghỉ ngơi. Em cũng là sale BĐS nhưng đang trong SG, có nhà Hn. Về cá nhân em nghĩ Ecopark gần giống với Phú mỹ hưng trong Sg. Tuy không thể bằng dc PMH về rất nhiều thứ : vị trí, tiện ích, chủ đầu tư,tỉ lệ sinh lời tương lai , hướng phát triển location của thành phố, giá thành em thấy cũng hơi cao 1 chút.. tầm nhìn khoảng 5-10 năm thì Ecopark vẫn đáng sống trong những KĐT mà e biết ngoài HN. Thích nhà phố khu phố Trúc nhất mà không biết bao giờ mới mua được, căn hộ thì không hợp với gia đình lắm, tỉ lệ sinh lời, thanh khoản cá nhân đánh giá kg tốt, đơn thuần Ở thì ok . Vì các bác cứ nghĩ xem, ít cũng 5 năm nữa, khu vực đó mới đông người. 5-10 năm nữa, căn hộ xuống cấp, các dự án mọc lên như nấm, khu đó người nước ngoài không thuê nhiều --> giá thuê không được giá. Nhà phố tỉ lệ sinh lời trong tương lai vẫn tốt hơn rất nhiều .
P/s : suy nghĩ cá nhân , các bác đọc tham khảo:D