[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

g_d

Xe buýt
Em thì không chuyên và nói thật ra là không có duyên với chuyện đất cát nhưng hôm nọ em vừa bán 1 xuất liền kề 2B Park River nhà phố Vườn lệch gân 100 củ đấy cụ ạ. Em vẫn thấy có giao dịch mà, có điều em nghe nói Chủ Đầu Tư hình như đang tạm dừng các thủ tục sang tên đổi chủ thì phải.
Thế là số cụ hên đấy.
Đất này chưa đủ điều kiện để làm hợp đồng mua bán. CĐT đang lách luật, hay đang làm trái luật. Giờ cụ mang hợp đồng ra công chứng để làm thủ tục mua bán thì sẽ biết ngay.
CĐT không thể dừng làm thủ tục sang nhượng nếu như hợp đồng này làm đúng luật vì em có quyền mang cái hợp đồng này sang công chứng và đóng thuế cho nhà nước và CĐT bắt buộc phải sang tên cho mình. Kiểu gì CĐT cũng phải sang tên cho cụ nên không muốn chuyện này bung bét cả lên.

Dailo

Xe tăng
Thế là số cụ hên đấy.
Đất này chưa đủ điều kiện để làm hợp đồng mua bán. CĐT đang lách luật, hay đang làm trái luật. Giờ cụ mang hợp đồng ra công chứng để làm thủ tục mua bán thì sẽ biết ngay.
CĐT không thể dừng làm thủ tục sang nhượng nếu như hợp đồng này làm đúng luật vì em có quyền mang cái hợp đồng này sang công chứng và đóng thuế cho nhà nước và CĐT bắt buộc phải sang tên cho mình. Kiểu gì CĐT cũng phải sang tên cho cụ nên không muốn chuyện này bung bét cả lên.
Em cũng không rõ nữa nhưng mấy bữa trước bên Eco gọi em sang ký hợ đồng, em không nhớ là hợp đồng mua bán hay hợp đồng gì nữa.

Vụ của em là em bán qua cậu em làm Sales bên đấy, nó tự xử lý hết còn em chỉ việc sang ký. Cơ mà phí chuyển tên và làm thủ tục là 20 củ, em thấy cao quá...

g_d

Xe buýt
Em cũng không rõ nữa nhưng mấy bữa trước bên Eco gọi em sang ký hợ đồng, em không nhớ là hợp đồng mua bán hay hợp đồng gì nữa.

Vụ của em là em bán qua cậu em làm Sales bên đấy, nó tự xử lý hết còn em chỉ việc sang ký. Cơ mà phí chuyển tên và làm thủ tục là 20 củ, em thấy cao quá...
Hợp đồng mua bán hẳn hoi. Phí chuyển tên là do các em sales tự đặt ra mà cũng là do các sếp cho phép. Mà phải làm khó thì sales mới xin tiền các cụ được. Còn hơn là làm khó quá khách hàng mang ra phòng công chứng thì hỏng hết việc.

DuongAlo

Xe buýt
Các cụ ở trong phố quen rồi thì chả thích ra đó đâu cụ ơi
Ở chung cư thì nhà nào biết nhà đó mà ở biệt thự thì lại lạnh lẽo
Nếu là em thì em ko cố thuyết phục

Kill dragon

Xe buýt
Cụ thix chung cư hay nhà phố hoặc biệt thự thì cụ vs e inbox nhé
Nhà số 24 Lạc Chính của cụ giá rổ thế nào ạ? Dt bao nhiêu m2 đất? Có nhà hay chưa? Mấy tầng? Cụ chính chủ hay mg ạ? Em đang quan tâm.

thangbechandat

Xe máy
Đất Hưng Yên gần 20tr/m2 thì có gì mà rẻ. Tất cả các hàng không bán được tại hôm mở bán thì được bán về sau + chênh lệch, chứ có mấy chính chủ bán hàng của chính mình cho khách hàng khác, thông qua sales mà ăn chênh lệch được đâu (không tính vụ gạ người quen mua). Sales bán hàng của sales còn chưa xong, sức mấy mà bán hàng cho các cụ lướt. Kinh nghiệm đau thuơng là chưa có người quen nào của em mua Ecopark mà vỗ ngực là anh/chị/em/cô/bà/chú/bác đã có lãi cả, chỉ toàn kể là lỗ bao nhiêu tiền thôi.
Các cụ sales có thể bán hàng, cho chúng em những thông tin trung thực nhất về giá cả tiến độ là bọn em cảm ơn lắm rồi. Chứ tung tin kiểu mua ngay kẻo hết, dự án rất HOT thì khổ cho cụ nào tưởng thật bập vào, nghĩ là có thể mua đi bán lại kiếm ít cơm cháo thì lại ôm hận.
Dự án này dành cho các cụ nào dư tiền bạc, không phải lo nghĩ nhiều cơm cháo gạo tiền, sử dụng như ngôi nhà thứ 2 thì phù hợp nhất, chứ để đầu cơ thì nên tránh xa cho an toàn, vì giá không hấp dẫn để đầu cơ và tính thanh khoản rất kém (mua rồi thì khó bán lắm nếu không cutloss sâu).
Em chả biết họ găm kiểu gì, chỉ biết là đợt mở 2A em đủng đỉnh lắm, tin cụ nào trên này bảo cứ chờ đến tháng 3/2015, dân đầu cơ ko đóng nổi tiến độ, phải nhả cắt lỗ thì mua. Em chờ dài cổ đến tận giờ đây ạ. Em chả cần cắt lỗ, có cụ nào để lại nhà phố vườn ko chênh thì pm em.
Cụ bảo cắt lỗ, chắc là nói chung cư? Cái ấy thì em có gặp thật. Đồng ý với cụ là đất này để đầu cơ chắc khoai, natasa lắm.

g_d

Xe buýt
Em chả biết họ găm kiểu gì, chỉ biết là đợt mở 2A em đủng đỉnh lắm, tin cụ nào trên này bảo cứ chờ đến tháng 3/2015, dân đầu cơ ko đóng nổi tiến độ, phải nhả cắt lỗ thì mua. Em chờ dài cổ đến tận giờ đây ạ. Em chả cần cắt lỗ, có cụ nào để lại nhà phố vườn ko chênh thì pm em.
Cụ bảo cắt lỗ, chắc là nói chung cư? Cái ấy thì em có gặp thật. Đồng ý với cụ là đất này để đầu cơ chắc khoai, natasa lắm.
Bạn em cắt lỗ 30tr đây, sau hôm mở bán khoảng 2 tuần. Nó bảo lần trước cắt 700tr 2 cái CC ở đấy rồi nên về nhà chồng bắt bán tống đi. Cụ tưởng lúc bán mà bán ngay được ý, cũng hốt hoảng mất 1-2 tuần nữa. Em đi gạ từng người bạn mua giúp nó, nó bảo người quen thì cắt hẳn 50tr mà còn chẳng có ai mua hộ.

Không thanh khoản là ở chỗ đó đấy, lúc cụ muốn mua không ai bán, lúc cụ muốn bán không ai mua.

camry74

Xe tải
Website
2way.vn
E đang có mấy căn nhà phố và biệt thự ở dự án sát ecopark đấy, bùng binh rẽ trái, đi chung cổng ecopark các cụ nhém cụ bào quan tâm ko, e ko phải buôn bds nhé, đc gán nợ thôi, biệt thự 250m giá 15tr, nhà phố 75_ 90 m giá 18tr/m2 nhé

thangbechandat

Xe máy
E đang có mấy căn nhà phố và biệt thự ở dự án sát ecopark đấy, bùng binh rẽ trái, đi chung cổng ecopark các cụ nhém cụ bào quan tâm ko, e ko phải buôn bds nhé, đc gán nợ thôi, biệt thự 250m giá 15tr, nhà phố 75_ 90 m giá 18tr/m2 nhé
Cái cụ đang đề cập hình như là AnPhu à? Theo em nghe ngóng thì nó ko thuộc Eco, chỉ ăn theo thôi, quản lý cũng ko nốt. Mua ở đấy thì khác gì em ra ngoài mua đất Bát Tràng?

Hungpvgas

Xe hơi
Cụ cho thêm thông tin đi ạ.

thangbechandat

Xe máy
Bạn em cắt lỗ 30tr đây, sau hôm mở bán khoảng 2 tuần. Nó bảo lần trước cắt 700tr 2 cái CC ở đấy rồi nên về nhà chồng bắt bán tống đi. Cụ tưởng lúc bán mà bán ngay được ý, cũng hốt hoảng mất 1-2 tuần nữa. Em đi gạ từng người bạn mua giúp nó, nó bảo người quen thì cắt hẳn 50tr mà còn chẳng có ai mua hộ.

Không thanh khoản là ở chỗ đó đấy, lúc cụ muốn mua không ai bán, lúc cụ muốn bán không ai mua.
Bạn cụ mua để lướt sóng, em mua thì để ở thôi, nó lên hay xuống kệ đời nó, thấy sạch đẹp, dịch vụ ok là thích. quan điểm khác nhau ở chỗ ấy cụ ạ. Bạn cụ phang liền mấy lô đầu cơ, lúa ngắn ngày chưa gặt dc, chịu lỗ thì đừng đổ tại số.
Em nghĩ nên quay lại bài toán chính, đấy là với chủ đầu tư, cơ sở hạ tầng, chất lượng dịch vụ như thế, trừ đi điểm khoảng cách, thì ở có ổn ko. Nếu ổn, thì sau đó xét đến việc giá bao nhiêu là xúc dc? Cá nhân em thì thấy giá chung cư, nếu 1.6b/71m2 là đắt, còn quanh quanh 1000 obama/m2 cho đất thì ok. Còn các cụ tính mua rồi chờ nghe bọn sales nó hót tăng giá để bán thì việc các cụ lãi hay lỗ khác quái gì tung đồng xu.

Mr.Mèo

Xe máy

Gia đình em cũng đang cần mua 1 căn nhà phố thương mại 80-90m2 để ở 2A 2B đều đc. Có thông tin inbox em nhé

g_d

Xe buýt
Gia đình em cũng đang cần mua 1 căn nhà phố thương mại 80-90m2 để ở 2A 2B đều đc. Có thông tin inbox em nhé
Cụ gặp sales ở bên Ecopark đi, vẫn còn hàng đấy. Hỏi em làm gì? Em có phải là sales đâu. Enduser mà thôi.
Mà sao người mua lại lên diễn đàn này hỏi mua làm gì nhỉ? Muốn mua Ecopark thì phải sang Ecopark. Em thì nghe giọng điệu đã không phải là Sales rồi. Cụ hỏi em với ý gì?

Chỉnh sửa cuối:

g_d

Xe buýt
Bạn cụ mua để lướt sóng, em mua thì để ở thôi, nó lên hay xuống kệ đời nó, thấy sạch đẹp, dịch vụ ok là thích. quan điểm khác nhau ở chỗ ấy cụ ạ. Bạn cụ phang liền mấy lô đầu cơ, lúa ngắn ngày chưa gặt dc, chịu lỗ thì đừng đổ tại số.
Em nghĩ nên quay lại bài toán chính, đấy là với chủ đầu tư, cơ sở hạ tầng, chất lượng dịch vụ như thế, trừ đi điểm khoảng cách, thì ở có ổn ko. Nếu ổn, thì sau đó xét đến việc giá bao nhiêu là xúc dc? Cá nhân em thì thấy giá chung cư, nếu 1.6b/71m2 là đắt, còn quanh quanh 1000 obama/m2 cho đất thì ok. Còn các cụ tính mua rồi chờ nghe bọn sales nó hót tăng giá để bán thì việc các cụ lãi hay lỗ khác quái gì tung đồng xu.
Để có 1 cái nhà khoảng 100m2 cả nhà lẫn đất ở Ecopark cũng mất tối thiểu khoảng 4 tỷ, chứ không hề rẻ. Hãy làm người tiêu dùng thông minh. Tiền ra khỏi túi mình thì rất khó quay lại.
Hàng xóm em cũng mua ở phố Trúc, căn đầu hồi mất gần chục tỷ, giờ thì lỗ gần 2 tỷ. Tất nhiên bác ấy quen đầy sales ở Ecopark thậm chí cả anh Hà nên có cụ nào hỏi mua trên này cũng chỉ là hỏi đùa chứ chẳng có ai sẵn sàng mua lại với giá của bác ấy mua đâu.

Dailo

Xe tăng
Ông Anh Em ở dưới QN đang định bán 1 lô nhà Phố Vườn 2B đấy Cụ, E không nghĩ là Ông ấy bán để tháo vốn vì thực tình Ông ấy không thiếu tiền, còn chênh bao nhiêu thì em chịu, như em vừa bán 1 căn Phố Vườn 2B bên đấy, Lô này vị trí hơi xấu (có vẻ đường đâm vào nhà) mà cũng lệch 80 củ.

Thế là số cụ hên đấy.
Lần mở bán em mua 3-4 lô cùng một lúc, cũng chỉ đành để cho tụi F1 sau này chứ không có ý định kinh doanh, buôn bán gì cả cho nên thích thì em bán chứ đến giờ em vẫn đóng đều đặn được do vậy cũng không hẳn là may đâu Cụ

Bigeasy

Xe hơi
có bác nào biết giá chung cư bao nhiêu /m2 không. e định mua căn cho ông bà dưỡng già

g_d

Xe buýt
Ông Anh Em ở dưới QN đang định bán 1 lô nhà Phố Vườn 2B đấy Cụ, E không nghĩ là Ông ấy bán để tháo vốn vì thực tình Ông ấy không thiếu tiền, còn chênh bao nhiêu thì em chịu, như em vừa bán 1 căn Phố Vườn 2B bên đấy, Lô này vị trí hơi xấu (có vẻ đường đâm vào nhà) mà cũng lệch 80 củ.

Lần mở bán em mua 3-4 lô cùng một lúc, cũng chỉ đành để cho tụi F1 sau này chứ không có ý định kinh doanh, buôn bán gì cả cho nên thích thì em bán chứ đến giờ em vẫn đóng đều đặn được do vậy cũng không hẳn là may đâu Cụ
Nếu cụ có tiền để lâu dài thì cũng ok. Cụ mua để sử dụng thì quan tâm gì đến giá lên hay xuống, giống cái ô tô ấy, mua vào là mất giá luôn rồi.
Phần lớn người dân (kể cả trên thế giới) coi nhà đất là loại hàng hóa đặc biệt, vừa sử dụng được vừa có thể sinh lời nên sẽ cảm thấy đầu tư vào Ecopark vừa chưa sử dụng được lẫn khả năng sinh lời kém.

thangbechandat

Xe máy

Hồi cụ mua là bn? Có bị chênh ko? Em ngóng hôm mở bán 2B hôm 26/11, thấy giá cao hơn 2A khoảng 10% rồi, em lăn tăn một lúc là hô hết luôn (lúc khoảng 10h sáng), sau thì lại còn đòi chênh nữa, em nản hẳn.

thangbechandat

Xe máy
Để có 1 cái nhà khoảng 100m2 cả nhà lẫn đất ở Ecopark cũng mất tối thiểu khoảng 4 tỷ, chứ không hề rẻ. Hãy làm người tiêu dùng thông minh. Tiền ra khỏi túi mình thì rất khó quay lại.
Hàng xóm em cũng mua ở phố Trúc, căn đầu hồi mất gần chục tỷ, giờ thì lỗ gần 2 tỷ. Tất nhiên bác ấy quen đầy sales ở Ecopark thậm chí cả anh Hà nên có cụ nào hỏi mua trên này cũng chỉ là hỏi đùa chứ chẳng có ai sẵn sàng mua lại với giá của bác ấy mua đâu.
Cụ nói đúng, tổng thiệt hại sẽ khoảng 4b vì phải xây dựng theo thiết kế, đấy cũng là mức tổng em có thể bỏ ra dc. Em mang 4b đi tìm tròn 1 năm, từ tháng 6/2013 đến 6/2014 trong 4 quận nội thành cũ, 45-50m2, đất không cũng dc, chỉ cần ô tô vào dc nhà mà ko ăn thua, toàn dc thể loại cách dg ô tô vào nhà vài mét đến vài chục mét.Em ở thử CC rừng cọ rồi, thấy ổn nên máu khu này thôi. Chuyện xa ko thành vấn đề, ít nhất với em dù em đi xe máy. Xa tí nhưng giá với dc, ở nó rộng, thoáng, thì ai sướng hộ cho.

g_d

Xe buýt
Hồi cụ mua là bn? Có bị chênh ko? Em ngóng hôm mở bán 2B hôm 26/11, thấy giá cao hơn 2A khoảng 10% rồi, em lăn tăn một lúc là hô hết luôn (lúc khoảng 10h sáng), sau thì lại còn đòi chênh nữa, em nản hẳn.
Chiêu trò thôi. It is a life! Cuộc chơi nó là vậy. Nhiều khi may hơn khôn. Chẳng biết đường nào mà lần.
Cụ đang ở bên đấy thì còn rành gấp bao nhiêu người ở đây, cụ đùa hay thật vậy.
Em có mấy anh bạn bên đấy, chẳng buôn bán BĐS gì cả mà giá cả cũng rõ như ai vì lúc nào cũng chẳng có các bạn Sales thẽ thọi hỏi thăm, advise này nọ...
Gọi là người găm đầy đất Ecopark, CC, BT, LK, NV... các giai đoạn đủ cả. Tài sản chẳng có gì ngoài đất =P~>:)

Chỉnh sửa cuối: