[Funland] Các cụ cẩn thận với bọn BH Daiichi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Nhà em tgia của Aviva, trước tết em nằm viện, lên tận cty chờ 30p là dc lấy tiền.
Cụ ơi aviva Ok ko. Mẹ e mới mua tháng 12/2019. Nay cổ có cái u chuẩn bị mổ. Bác hàng xóm tư vấn. Còn đòi đi mổ cùng để làm giấy tờ lấy tiền bảo hiểm cho mẹ e ngay chứ. Cái này đúng là phải người tư vấn có tâm và hướng dẫn kỹ. Nhất là bố mẹ e ko biết gì cả. Tới e định mua. Mà cứ định xong vào nghe nhiều cụ bảo ko mua. E lại chưa mua. Mãi 2 năm nay rồi. Ko biết nên như nào

7usd

Xe điện
Một phần lỗi là bọn bán phần lớn vừa ngu vừa ko có tâm.

NoBored

Xe tải
Cụ ơi aviva Ok ko. Mẹ e mới mua tháng 12/2019. Nay cổ có cái u chuẩn bị mổ. Bác hàng xóm tư vấn. Còn đòi đi mổ cùng để làm giấy tờ lấy tiền bảo hiểm cho mẹ e ngay chứ. Cái này đúng là phải người tư vấn có tâm và hướng dẫn kỹ. Nhất là bố mẹ e ko biết gì cả. Tới e định mua. Mà cứ định xong vào nghe nhiều cụ bảo ko mua. E lại chưa mua. Mãi 2 năm nay rồi. Ko biết nên như nào
Em nghĩ BH cũng là văn minh, đảm bảo cho mình và gia đình khi ko may xảy ra ốm đau hay sự việc ngoài ý muốn. Nhưng mợ nên cân nhắc lựa chọn bên bán có lịch sử giải quyết quyền lợi KH một cách đàng hoàng, tôn trọng KH thật kỹ thì về sau có vđề gì mình cũng sẽ đc giải quyết nhanh gọn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em nghĩ BH cũng là văn minh, đảm bảo cho mình và gia đình khi ko may xảy ra ốm đau hay sự việc ngoài ý muốn. Nhưng mợ nên cân nhắc lựa chọn bên bán có lịch sử giải quyết quyền lợi KH một cách đàng hoàng, tôn trọng KH thật kỹ thì về sau có vđề gì mình cũng sẽ đc giải quyết nhanh gọn.
Vâng. Bởi vì nó là tiền tiết kiệm và có thêm bảo hiểm nên nếu văn minh nhà nào cũng mua ko suy nghĩ. Để e lại tìm hiểu kỹ. Nói chung 50 cụ bảo mua. 50 cụ bảo ko mua. Ung thủ

Anh túc đen

Xe tải
Ôi trời, em vừa mua daichi cuối tháng 3, tiếc là không thấy thớt của cụ sớm hơn. Em đặt chén hóng tin từ cụ.
Mà lý do em chọn hãng này vì giữa muôn vàn phốt của tất cả các hãng BH, thì em hy vọng Nhật Bản có “tự trọng” (ngây thơ nhỉ). Và em cũng nghĩ là mình hiện không có bệnh gì, nên chẳng sợ hãng BH vin vào cớ giấu bệnh để sau này từ chối chi trả khi có việc (ngây thơ lần 2)

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Vâng. Bởi vì nó là tiền tiết kiệm và có thêm bảo hiểm nên nếu văn minh nhà nào cũng mua ko suy nghĩ. Để e lại tìm hiểu kỹ. Nói chung 50 cụ bảo mua. 50 cụ bảo ko mua. Ung thủ
Quan trọng là cụ có nhu cầu và tìm hãng + đại lý phục vụ.
Giống như lên đây hỏi mua xe Hàn hay Nhật mà không đi lái thử thì khác gì đẽo cày giữa đường.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Em bán BH đây ạ. Thật sự với em BH rất nhân văn, em đã tham gia BHNT lâu nay và giờ em làm cả tư vấn viên BH vì em muốn có cơ hội xoá bỏ định kiến của mọi người về BH tại Việt Nam. Qua việc này em thực sự lấy làm tiếc cho trường hợp của cụ chủ thớt. Nhân đây em cũng xin tổng kết một số kinh nghiệm tham gia BH thực tế em thấy.
Trước khi tham gia cccm nên hiểu sơ sơ về các loại hình BH, và nhu cầu mình tham gia như thế nào? Cần hỏi TVV bảo hiểm đầy đủ về các nhu cầu phổ thông bên BH có và đối ứng với bản thân cảm thấy mình bị rủi ro gì cao? ví dụ mình thấy rủi ro bệnh tật cao? Hay rủi ro tai nạn cao? Rủi RO bệnh tật thì mình thâý rủi RO nằm viện cao hay chỉ khám thông thường bệnh thường?
Nên mua qua Đại lý BH thân quen hoặc được người quen giới thiệu, mua Ngân hàng cũng tốt, nhưng thường thì các gói BH bán qua kênh Ngân hàng sẽ ko đc thiết kế theo sát nhu cầu BH của mình. Và khi có sự kiện BH ko có người túm tóc như mua qua Đại lý. Dù Đại lý nghỉ việc thì chỉ cần gọi lên Hotline sẽ bit HD mình giờ giao ai quản lý, và cccm yên tâm, nguồn HD mồ côi Đại lý đc giao họ cũng rất qtam vì đó là cơ hội họ bán thêm BH cho cccm hoặc đc cccm giới thiệu thêm khách hàng.
Và qtrong là hỏi về loại trừ, TVV bán BH có kinh nghiệm lâu năm sẽ trả lời đc tốt vde này cho cccm. Và nên nhờ TVV tóm tắt lại qloi BH tầm 1 trang giấy thôi năm đc tính thần và cái j mình đc đền. Còn cứ có sự kiện j thì nên tư vấn người bán BH cho mình trc khi đòi qloi.
Khách hàng của em nói thật từ Viêm âm đạo cũng nhờ em đi đòi qloi và được cty chi trả.
P/s: có cccm nói tiền mình thì mình giữ, ko đưa cho người khác. Thật ra tgia BH ko phải dùng tiền của mình mà là rủi ro đã đc cty BH chia sẻ. Em cũg giải thích thêm vì có cụ mợ nói mỗi năm tkiem vài chục triệu 10 năm có vài trăm, tùy nhiên nếu ngay năm sau (thậm chí ngay tháng sau) gặp rủi ro, cccm sẽ ko có phương án tài chính vì chỉ mới góp đc vài chục để phòng. Tgia BH thì sẽ có ngay quỹ đó, và khi ko dùng hết quỹ, đến đáo hạn HĐ sẽ nhận tiền về xấp xỉ phần mình góp qua từng ấy năm (chứ không trừ đi phần đã chi trả) (cá biệt từng loại sp BH còn có chút lãi).
Thôi đừng chào hàng ở đây, ăn chửi bây giờ. Trên thế giới thế nào ko biết chứ phốt BHNT ở Vn đầy ra rồi trên báo đài kìa, google ra cả đống.

NoBored

Xe tải
Ôi trời, em vừa mua daichi cuối tháng 3, tiếc là không thấy thớt của cụ sớm hơn. Em đặt chén hóng tin từ cụ.
Mà lý do em chọn hãng này vì giữa muôn vàn phốt của tất cả các hãng BH, thì em hy vọng Nhật Bản có “tự trọng” (ngây thơ nhỉ). Và em cũng nghĩ là mình hiện không có bệnh gì, nên chẳng sợ hãng BH vin vào cớ giấu bệnh để sau này từ chối chi trả khi có việc (ngây thơ lần 2)
Em chờ xem bên này trả lời lần cuối thế nào. E mua t10/19, giữa t11 ko may bị tai nạn. Khám bố trí mổ đầu t12/19 thế mà vu e:
- T3/19 đi xét nghiệm nước tiểu thành bị tiểu đường bắt tăng phí, định chơi bài hđ hết hiệu lực thịt trắng 30tr e vừa đóng (khoản này thư trả lời e đã phải sửa lại, khôi phục lại cho e)
- Vin vào bệnh án lập ra sai hồi cuối t11 là e bị gẫy xương bánh chè từ trước đấy mấy tháng??? Ngu nó cũng thấy vô lý, gẫy xương bánh chè từ t7,t8/19 mà t10/19 khi kí hđ vẫn đi lại lông nhông qua mắt hết nv bảo hiểm để đến tận cuối t11 đầu t12 mới làm claim bồi thường???
E và mấy ae bên luật đang chờ trả lời bằng văn bản rõ ràng lần 3 xem thế nào là chốt. Ae bạn bè e mua bên Daiichi này nhiều đều hóng xem giải quyết như cụ. May toàn bộ hồ sơ gốc lúc bị tai nạn các bác sỹ ở viện khám chỉ định phẫu thuật e vẫn giữ ko nộp khi làm hồ sơ.

Chỉnh sửa cuối:

Doanngọc4

Xe hơi
nếu tình tiết rõ ràng thì kiện thôi. tụi này toang một lần rồi hay sao ý.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Thôi đừng chào hàng ở đây, ăn chửi bây giờ. Trên thế giới thế nào ko biết chứ phốt BHNT ở Vn đầy ra rồi trên báo đài kìa, google ra cả đống.
Em mà sợ chửi em ko nói em bán BH. Mà em ko mời ai mua, em chỉ nói những người có nhu cầu mua thì cần tìm hiểu kĩ ạ. Mợ đọc thấy em mời mợ hả?

Havana18

Xe tải

Cá nhân e thấy Aviva rất ok cụ nhé.
Tháng 9/2019 con nhà e đá bóng bị tràn dịch khớp gối cũng dc thanh toán lun 2% của cái htro phẫu thuật í, dc 4tr.
Mẹ cụ tgia t12/2019 thì hỏi kỹ tư vấn xem là u này qua ngày chờ chưa nhé? có bệnh ngày chờ 90 ngày, có bệnh ngày chờ là 120 ngày đấy cụ.
Bạn em nó tvan cho em tgia cho 2 thằng con, mỗi đứa khoảng 10tr/1 năm thôi, nó bảo hợp đồng riêng quyền lợi cao và đảm bảo hơn là mua chung. Thế là giờ nhà em mỗi người 1 cái, coi như để dành về hiu đi chơi.
Vẫn là nên mua vì BH nó bve số tiền cụ chưa làm ra và để chia sẻ rủi ro nếu có. Hiều đơn giản vậy thôi cho dễ.
Tùy cụ quyết, có ít chơi ít, cty nào cũng dc tùy cụ qdinh nhưng theo em nên có.

Chỉnh sửa cuối:

pandahn

Xe điện
Cụ nên cẩn thận với mọi loại bảo hiểm chứ không phải mỗi Daiichi

Havana18

Xe tải
Tiện đây e í kiến thêm, các cụ hết sức lưu ý khi trả lời câu hỏi trong vòng 5 năm có đi khám/ nằm viện... k? Đa số các tv bảo điền KHÔNG nếu k bị tiền sử bệnh gì. Nhưng theo e tìm hiểu và tvan gthich thì kể cả là khám sk định kỳ/ theo cty mà nơi khám là bvien ( nếu khám cá nhân có hồ sơ lưu) hay phòng khám đa khoa ( nếu khám cty thì dù phòng khám cũng có hồ sơ lưu). Nên các cụ hãy cứ tích vào CÓ nhé, và ghi rõ ngày tháng năm nào đi khám, kqua k có gì bất thường, hồ sơ lưu k, hay lưu cty... nhé. Như thế mí chặt chẽ, tránh phát sinh khi có bồi thường ợ. Vì nó đảm bảo tính trung thực trong BH. Tất nhiên k hề đi khám lần nào trong 5 năm thì tích KHÔNG vì các cụ có sk tuyệt vời.

Chút í kiến cá nhân vậy. Chúc các cụ thượng lộ bình an.

nicholas1618

Xe điện
E thấy TH nhà cụ chủ khá chúc chắc. E cũng là bên mua BH Daichi tất nhiên đã là BH thì nó phải có điều khoản mà là rất nhiều thứ phức tạp .

Vợ e cũng bị nó loại trừ tiểu đường sau khi đi khám có đường máu cao. Nó gửi thông báo loại trừ và tăng phí, mình tính toán Ok thì mới ký HĐ tiếp, còn ko thì khỏi ký.

Việc bồi thường nó cũng có quy định liên quan đến thời điểm phát sinh chi phí sau khi ký HĐ.

Anh túc đen

Xe tải
Tiện đây e í kiến thêm, các cụ hết sức lưu ý khi trả lời câu hỏi trong vòng 5 năm có đi khám/ nằm viện... k? Đa số các tv bảo điền KHÔNG nếu k bị tiền sử bệnh gì. Nhưng theo e tìm hiểu và tvan gthich thì kể cả là khám sk định kỳ/ theo cty mà nơi khám là bvien ( nếu khám cá nhân có hồ sơ lưu) hay phòng khám đa khoa ( nếu khám cty thì dù phòng khám cũng có hồ sơ lưu). Nên các cụ hãy cứ tích vào CÓ nhé, và ghi rõ ngày tháng năm nào đi khám, kqua k có gì bất thường, hồ sơ lưu k, hay lưu cty... nhé. Như thế mí chặt chẽ, tránh phát sinh khi có bồi thường ợ. Vì nó đảm bảo tính trung thực trong BH. Tất nhiên k hề đi khám lần nào trong 5 năm thì tích KHÔNG vì các cụ có sk tuyệt vời.

Chút í kiến cá nhân vậy. Chúc các cụ thượng lộ bình an.
Cảm ơn cụ, rõ ràng em nói là em đi khám sk định ky, vậy mà TVV vẫn bảo em tích là không

Havana18

Xe tải
Cảm ơn cụ, rõ ràng em nói là em đi khám sk định ky, vậy mà TVV vẫn bảo em tích là không
Vậy là có thể tv non hoặc k tận tâm. Bởi khi có phát sinh rủi ro dù k lquan đến kqua khám đã có, vẫn rất dễ xảy ra tranh cãi khi cty BH lật lại là cụ đã khai k trung thực trong hồ sơ về lịch sử khám. Nên rất liu í các cụ nhá!

Anhnv3

Xe buýt
Cụ nào đang tham gia mua BH của bọn Dai-ichi nên xem xét lại vì khi cần bồi thường chúng nó cực lằng nhằng, cố tình kéo dài, chây ì giải quyết quyền lợi KH:
- E tham gia BH và ko may bị tai nạn từ t11/19, vào viện và làm hồ sơ để giải quyết BH đầu t12. Sau vài lần yêu cầu bổ sung hồ sơ mất công mất việc thì sự việc rơi vào im lìm.
- Sau 2 tháng ko thấy hồi âm, gọi điện hỏi mấy lần nó bảo gửi thư trả lời từ sg bằng đường bưu điện cứ chờ. Đến giữa t2/20 cậu bán bh gửi qua zalo file pdf thư nó trả lời từ chối quyền lợi em vì 2 lý do:
+ E bị tiểu đường trước khi mua BH của chúng nó??? (mẹ cha nó e đang khoẻ mạnh uống bia, rượu hàng ngày, ksk đường máu chưa bg vượt ngưỡng). Ktra lịch sử khám có 1 lần xét nghiệm nước tiểu hồi t3/19 và ko vđề gì mà nó vin vào đấy vu em bị tiểu đường.
+ Tai nạn của e xảy ra trước khi tham gia bảo hiểm.
- Nhận đc kq trả lời của chúng nó giữa t2/20, e làm đơn khiếu nại gửi hôm 20/2 kèm xét nghiệm e chả bị tiểu đường bg + giấy tờ, ảnh chụp thông tin chúng nó bảo e bị tai nạn từ trước là sai.
- Hn 9/3 sau 20 ngày chả thấy tăm gì e lại gọi điện, nó lại trả lời đang chuẩn bị gửi thư qua bưu điện. Mịa nó đến cái thư trước nó đề 20/1 e còn ko nhận đc thì nó viện lý do bưu điện hoàn thư lại do sai địa chỉ (địa chỉ nhà e đồ gửi từ sg ra vứt tại cửa chưa bg ko tìm thấy).
- E yêu cầu scan thư gửi qua email như trong hệ thống chúng nó gửi cho nhau nó kêu ko được. Đây là bài bản chúng nó cố tình kéo dài tgian, như cái thư trước còn chả nhận đc thì thư tới tháng nữa cũng ko nhận được, mất hết kiên nhẫn vs bọn nó.
Sau vụ này e và người thân dí kẹc mua tiếp của bọn này. Được hay ko được giải quyết coi như mất tiền ngu. Bọn này như bọn đa cấp, đến các văn phòng ngoài hà nội mình đều chả giải quyết đc gì toàn phải gọi vào số hotline của nó trong sg, xong mọi việc đều mất tăm.
Các cụ có tham gia BH nên tìm đơn vị có uy tín hơn, trụ sở chính ngoài mình và ko lùm xùm vụ tt như bọn Dai-ichi này (có mấy clip trên mạng cũng cố tình không giải quyết cho Kh). Bọn này trước nó lấy tt cá nhân của KH rồi mời lên dự sự kiện ở Thái Thịnh + Nguyễn Chí Thanh là dính đòn với chúng nó.

E bị thuốc cách đây cỡ 10 năm nhưng rút luôn chấp nhận mất một ít.

ngoc.ht09

Xe buýt
Bảo hiểm bình thường là tốt, có lợi trong phòng tránh rủi ro, các cụ nghi kỵ nhiều quá, vấn đề là hợp đồng nó rất nhiều điều khoản pháp lý, phải đọc kỹ để áp dụng, thường là công ty bảo hiểm hiếm khi sai, không ai muốn khách hàng khiếu kiện cả, trường hợp cụ chủ em không bàn vì đọc qua trang 1 thiếu thông tin (và lại một chiều).

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ nào đang tham gia mua BH của bọn Dai-ichi nên xem xét lại vì khi cần bồi thường chúng nó cực lằng nhằng, cố tình kéo dài, chây ì giải quyết quyền lợi KH:
- E tham gia BH và ko may bị tai nạn từ t11/19, vào viện và làm hồ sơ để giải quyết BH đầu t12. Sau vài lần yêu cầu bổ sung hồ sơ mất công mất việc thì sự việc rơi vào im lìm.
- Sau 2 tháng ko thấy hồi âm, gọi điện hỏi mấy lần nó bảo gửi thư trả lời từ sg bằng đường bưu điện cứ chờ. Đến giữa t2/20 cậu bán bh gửi qua zalo file pdf thư nó trả lời từ chối quyền lợi em vì 2 lý do:
+ E bị tiểu đường trước khi mua BH của chúng nó??? (mẹ cha nó e đang khoẻ mạnh uống bia, rượu hàng ngày, ksk đường máu chưa bg vượt ngưỡng). Ktra lịch sử khám có 1 lần xét nghiệm nước tiểu hồi t3/19 và ko vđề gì mà nó vin vào đấy vu em bị tiểu đường.
+ Tai nạn của e xảy ra trước khi tham gia bảo hiểm.
- Nhận đc kq trả lời của chúng nó giữa t2/20, e làm đơn khiếu nại gửi hôm 20/2 kèm xét nghiệm e chả bị tiểu đường bg + giấy tờ, ảnh chụp thông tin chúng nó bảo e bị tai nạn từ trước là sai.
- Hn 9/3 sau 20 ngày chả thấy tăm gì e lại gọi điện, nó lại trả lời đang chuẩn bị gửi thư qua bưu điện. Mịa nó đến cái thư trước nó đề 20/1 e còn ko nhận đc thì nó viện lý do bưu điện hoàn thư lại do sai địa chỉ (địa chỉ nhà e đồ gửi từ sg ra vứt tại cửa chưa bg ko tìm thấy).
- E yêu cầu scan thư gửi qua email như trong hệ thống chúng nó gửi cho nhau nó kêu ko được. Đây là bài bản chúng nó cố tình kéo dài tgian, như cái thư trước còn chả nhận đc thì thư tới tháng nữa cũng ko nhận được, mất hết kiên nhẫn vs bọn nó.
Sau vụ này e và người thân dí kẹc mua tiếp của bọn này. Được hay ko được giải quyết coi như mất tiền ngu. Bọn này như bọn đa cấp, đến các văn phòng ngoài hà nội mình đều chả giải quyết đc gì toàn phải gọi vào số hotline của nó trong sg, xong mọi việc đều mất tăm.
Các cụ có tham gia BH nên tìm đơn vị có uy tín hơn, trụ sở chính ngoài mình và ko lùm xùm vụ tt như bọn Dai-ichi này (có mấy clip trên mạng cũng cố tình không giải quyết cho Kh). Bọn này trước nó lấy tt cá nhân của KH rồi mời lên dự sự kiện ở Thái Thịnh + Nguyễn Chí Thanh là dính đòn với chúng nó.

Làm cái đơn tố cáo đi cụ, để những người đi sau còn biết mà tránh.

mazda3_pro

Xe lăn
E cực ghét bọn Dai-ichi này vì gọi điện mời chào e rất nhiều lần, bảo ko mua mà tháng nó gọi mấy lần, toàn vào những lúc bận.
Chặn số đi cụ, hoặc cụ ghi âm lại hết cuộc gọi, sau này cụ khiếu nại tội quấy rầy.