[Funland] Các cụ cẩn thận khi sửa tủ lạnh Hitachi

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Update: Trưa nay em gọi cho thợ “chính hãng” bên Đại Lộc hay gì đấy, gọi vào hãng hitachi trong SG nó đẩy số ra tt bảo hành ngoài Bắc. Thợ đến cũng tháo mỗi bo mạch ra xong bảo hỏng cảm biến đông tuyết gì đó, đòi mang về sửa, báo giá hết 2t8. Nó còn bảo cái này chỉ hãng mới có, bảo hành 6 tháng! Do đọc bài của các cụ trên đây vẫn thấy giống văn cũ nên em thôi; lại gửi 100k tiền công.

chiều tối em gọi cho chú thợ quen gần nhà, nó qua bảo cũng có khả năng hỏng nhưng có thể do anh để nhiều đồ quá nó tắc khe gió nên bị đóng đá. Ông em tháo tung ra giải phóng hết đá kẹt cái tủ lại ngon ơ. Nó lấy 100k tiền công em đưa cả 200 bảo cầm uống nước. May quá gặp chú thợ có tâm với thông tin của các cụ ở trên ko em lại bay mấy củ! 🥲
Bác chỗ mô, có khi có lúc cần nhờ chú thợ có tâm này.
Cảm ơn bác chia sẻ.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Update: Trưa nay em gọi cho thợ “chính hãng” bên Đại Lộc hay gì đấy, gọi vào hãng hitachi trong SG nó đẩy số ra tt bảo hành ngoài Bắc. Thợ đến cũng tháo mỗi bo mạch ra xong bảo hỏng cảm biến đông tuyết gì đó, đòi mang về sửa, báo giá hết 2t8. Nó còn bảo cái này chỉ hãng mới có, bảo hành 6 tháng! Do đọc bài của các cụ trên đây vẫn thấy giống văn cũ nên em thôi; lại gửi 100k tiền công.

chiều tối em gọi cho chú thợ quen gần nhà, nó qua bảo cũng có khả năng hỏng nhưng có thể do anh để nhiều đồ quá nó tắc khe gió nên bị đóng đá. Ông em tháo tung ra giải phóng hết đá kẹt cái tủ lại ngon ơ. Nó lấy 100k tiền công em đưa cả 200 bảo cầm uống nước. May quá gặp chú thợ có tâm với thông tin của các cụ ở trên ko em lại bay mấy củ! 🥲
Cụ cho em xin số cu em này với, cái tủ lạnh nhà em thấy đêm có tiếng kêu két két nghe thấy khi đứng gần, tiện em nhờ vệ sinh bảo dưỡng luôn.

Tommytep

Xe tăng
Cụ cho em xin số cu em này với, cái tủ lạnh nhà em thấy đêm có tiếng kêu két két nghe thấy khi đứng gần, tiện em nhờ vệ sinh bảo dưỡng luôn.
ku em thợ này nó gần nhà em , ko biết các cụ ở đâu?

Chỉnh sửa cuối:

gachaybo

Xe tăng
Em tủ hitachi bị hỏng roei đá tự động. Thợ báo thay moto hết 1.2tr nên em bỏ luôn. Moto nhỏ xíu mà đòi 1.2 tr thì chặt ác quá

LP640

Xe tải
ku em thợ này nó gần nhà em (khu Linh đàm), ko biết các cụ ở đâu?
em đẩy bài này lên, cái tủ lạnh nhà e bị lỗi ngăn đá có hơi lạnh yếu, ko đông đá. Bác cho em xin số cu thợ sửa

Hoặc bác nào biết thợ sửa chuẩn, uy tín cho e xin contact ạ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em bị một vố nên chia sẻ để các cụ rút kinh nghiệm ko mắc phải:
Trước đây đã có cụ lập topic rồi nhưng em tìm không thấy
Hiện nay trên mạng có rất nhiều trang web sửa tủ lạnh hitachi nhưng đều ko phải chính hãng. Tủ lạnh Hitachi nhà em kêu to, ngăn đông ko mát. Vợ em search mạng ra trang web sửa bảo hành tủ lạnh Hitachi sau đó thợ đến khá nhanh, tháo tung cả ra sau đó kết luận bo mạch nóc tủ, nói mang về sửa, báo hết 4500k. Lúc đó e ko để ý , sau nghĩ lại search lại mạng thấy có topic cảnh báo sửa tủ lạnh Hitachi trên này, em gọi lại nói một hồi thì giảm giá xuống 2 triệu. Hôm sau mang lắp lại thì dùng được ba tháng bệnh cũ tái phát gọi bảo hành vâng dạ nhưng ko tới. E gọi thợ khác check thì ra hỏng quạt và đóng đá cảm biến ngăn đông thôi. Thợ này bảo em bo mạch rất khó hỏng. Mất tiếp hơn triệu thay quạt và phí kiểm tra.
Vả lại em thấy thợ bảo quanh khu nhà anh e sửa 4 cái tủ lạnh Hitachi rồi.
Kiểm tra thay quạt hết hơn triệu thì cũng chát đấy. Mà kêu to là xả đá lỗi, đá đông và chạm vào cánh quạt gây ra tiếng kêu to.

Tommytep

Xe tăng
Em gửi các cụ số của cu em thợ (ko anh em họ hàng gì với em) thấy nó thật thà, sửa có tâm nên giới thiệu với nhiều người rồi. Các cụ quanh Hoàng Mai, Thanh Xuân gần gần có việc ới cu em nó xem.

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Cái tủ lạnh Sharp nhà em hỏng cảm biến, phải thay đúng loại sịn nó mới hoạt động bình thường lấy ở hãng ra chờ mấy hôm mới có.

auto_nd

Xe tăng
Tủ lạnh nhà em mất mát cỡ 2 ngày mà nay mới phát hiện ra, em tháo giàn lạnh ra sấy cho tan đá, không rõ có hỏng quạt / cảm biến nhiệt không !? Cắm tủ vào vài ngày bị hỏng chắc phải gọi thợ :(

cuabacang

Xe tải
Em có cái panasonic chạy cứ kêu ro ro là sao các cụ?
Cụ phải xem tiếng quạt hay tiếng kim loại. Nếu tiêng kim loại thì do máy nen nó làm rung các bộ phận, xoay tủ lại nghe xem chỗ nào thì chèn vào. Ví dụ lấy khúc gỗ chèn. còn do quạt thì xem nó có bị lỏng hay bị lệch không (cái này phải tháo ra, cũng dễ, em làm rồi). Biết tháo quạt thì nếu hỏng cũng đi mua cái khác thay được.

PNTJSC

Xe tải
Quạt tủ xả đá em kêu lọc cọc, rút tủ để dọn đồ, định gọi thợ nhưng hôm sau cắm lại lại êm, hoá ra đóng đá cánh quạt sau tủ.
Giờ kệ, khi nào kêu lại rút tủ 1 hôm, tiện vệ sinh luôn

luanitx86

Xe hơi
vệ sinh tủ thường xuyên, lâu lâu rút ra không chạy vài tiếng. tránh để đổ vào những khe lạnh vì nó bịt vào dễ bị đẩy hơi lạnh nghược lại làm đông cánh và lưới nhiệt

Tommytep

Xe tăng
Có được post số ko cụ, nếu ko cụ pm giúp em, em chưa hỏng nhưng cứ đề phòng. Tóm lại là ko nên gọi hãng đúng ko cụ?
số cu em nó đây nhé cụ: 0392824035 (Huy). nếu tủ nhà cụ còn bảo hành thì nên tìm đúng số của hãng để gọi, còn hết bảo hành thì hãng nó cũng hành cụ như em đó. 2 thằng thợ đến đều cùng 1 bài: lật đít tháo bo mạch báo hỏng đòi mang về sửa. bản chất thì nó bị kẹt đá nên khí lạnh ko luân chuyển được, nếu mình biết chỉ rút điện để 1-2 ngày là đá nó tan hết lại chạy bình thường; bọn thợ rởm nó làm tiền mình nên cứ tháo bo mạch về bảo thay xyz thực tế nó chỉ là ngắt điện để đá tự tan,2 hôm sau báo là thay chip hết 2 củ và cắm lại.

Bang lang

Xe điện
số cu em nó đây nhé cụ: 0392824035 (Huy). nếu tủ nhà cụ còn bảo hành thì nên tìm đúng số của hãng để gọi, còn hết bảo hành thì hãng nó cũng hành cụ như em đó. 2 thằng thợ đến đều cùng 1 bài: lật đít tháo bo mạch báo hỏng đòi mang về sửa. bản chất thì nó bị kẹt đá nên khí lạnh ko luân chuyển được, nếu mình biết chỉ rút điện để 1-2 ngày là đá nó tan hết lại chạy bình thường; bọn thợ rởm nó làm tiền mình nên cứ tháo bo mạch về bảo thay xyz thực tế nó chỉ là ngắt điện để đá tự tan,2 hôm sau báo là thay chip hết 2 củ và cắm lại.
Em cảm ơn cụ nhiều. Em bình thường mù tịt mấy khoản này nên rất muốn tìm được ông thợ nào tử tế.

intl

Xe tải
Tóm lại là không có "hãng" nào tử tế vụ Điện lạnh này à các cụ? Em thấy mảng điện lạnh này tìm người có tâm sao khó quá

3077

Xe container