[Funland] Các cụ các mợ quen đọc sách cho cháu một số gợi ý đầu sách

meotamthe

Xe cút kít
Chào các cụ, cháu vừa bước tới một giai đoạn khó khăn nhất của cuộc đời, có thể nói là một cuộc khủng hoảng. Những mất mát xảy đến cùng 1 lúc, từ công việc, mối tình lâu năm, sức khỏe, chỗ ở, niềm tin vào bản thân... Hiện tại cháu phải bắt đầu làm lại tất cả, từ công việc, nơi ở, thói quen sống... một mình. Trong ngày có những khoảng thời gian rất tồi tệ về mặt cảm xúc, nên cháu nghĩ vào những lúc đó mình cần phải đọc sách để định tâm, tìm kiếm động lực, và có thể là 1 chút phát triển bản thân. Nhưng trước giờ cháu cũng không đọc nhiều sách, nên không biết tìm sách như thế nào cho phù hợp. Cháu muốn tìm 1 quyển sách nói về 1 trường hợp tương tự, đứng lên từ đáy cuộc đời, kiểu vậy hoặc những sách có chủ đề phù hợp với tình trạng của cháu bây giờ. CCCM có ai biết đầu sách nào thì giới thiệu cháu với ạ. Cháu xin đội ơn!
Khủng hoảng không đọc sách, tốt nhất là rèn luyện sức khỏe, cơ thể khỏe mạnh thì tinh thần tốt, lúc đấy hẵng suy ngẫm và tìm sách đọc.

code8444337

Xe hơi
Ngoài đọc sách, cháu nghĩ cụ có thể tìm bạn hoặc... tìm người lạ để tâm sự. Sẽ giúp giải tỏa tâm lý khá nhiều

Roark.H

Xe đạp
Khủng hoảng không đọc sách, tốt nhất là rèn luyện sức khỏe, cơ thể khỏe mạnh thì tinh thần tốt, lúc đấy hẵng suy ngẫm và tìm sách đọc.
Vâng ạ, cháu đang cố tìm các phương án để khôi phục lại động lực, trong đó có hoạt động thể chất. Nhưng trong ngày nó có những khoảng thời gian rất chìm, cháu rất sợ những lúc như vậy. Vì lý do đó nên cháu muốn tìm một phương án cho những lúc như thế!

Rong rêu

Xe điện
Rất đúng, khủng hoảng thì hãy làm/học một cái gì đó có sự tập trung cao độ, cỡ 1,2 tháng là lấy lại cân bằng ngay.
Ví dụ học code cũng hay, thích táy máy thì học sửa các loại máy móc.

Roark.H

Xe đạp
Ngoài đọc sách, cháu nghĩ cụ có thể tìm bạn hoặc... tìm người lạ để tâm sự. Sẽ giúp giải tỏa tâm lý khá nhiều
Vâng cụ, thời gian đầu cháu phải dựa hơi vào bạn bè, nhưng giờ đã đến lúc phải tự đi bằng nội lực của mình rồi cụ ạ. Không có ai để mình dựa vào mãi được. Còn người lạ thì chắc là phải 1 thời gian nữa mới có đủ tinh thần để kết bạn mới.

meotamthe

Xe cút kít
Vâng ạ, cháu đang cố tìm các phương án để khôi phục lại động lực, trong đó có hoạt động thể chất. Nhưng trong ngày nó có những khoảng thời gian rất chìm, cháu rất sợ những lúc như vậy. Vì lý do đó nên cháu muốn tìm một phương án cho những lúc như thế!
Muốn rèn tinh thần phải có nghị lực, một trong những cách để có nghị lực là mạnh mẽ, muốn mạnh mẽ phải khỏe đã, do đó nên rèn luyện thể chất. Tác dụng của thể dục thể thao là cơ thể khỏe mạnh và tinh thần tốt, không xây cái móng thì sao xây cái nóc được cụ.

meotamthe

Xe cút kít
Rất đúng, khủng hoảng thì hãy làm/học một cái gì đó có sự tập trung cao độ, cỡ 1,2 tháng là lấy lại cân bằng ngay.
Ví dụ học code cũng hay, thích táy máy thì học sửa các loại máy móc.
Code em lại không hợp, em cứ thể thao khỏe người, tinh thần thoải mái thì đọc sách dễ vào hơn cụ ạ.

Roark.H

Xe đạp
Code em lại không hợp, em cứ thể thao khỏe người, tinh thần thoải mái thì đọc sách dễ vào hơn cụ ạ.
Code là nghề tay trái của em ạ. Hiện tại em đang chạy bộ 5km 1 ngày, và mấy hôm nữa sẽ đến phòng GYM.

Lavender168

Xe buýt
Thế nên viết sách cụ ah, tìm người lạ chỉ để giao tiếp chừng mực chứ tâm sự e chơi dao hai lưỡi. Bạn cũng có thể chỉ là bạn mà kg thể đủ trình thấu hiểu và phân tích cho mìn biết đúng sai điểm dừng.
Nếu cần người tâm sự góp ý em nghĩ lập nick ảo lên mạng chém còn hay hơn.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Đọc Chuyện Kể Năm 2000, thì thấy cuộc sống nó như thế nào ? Và tự nhiên vụ thấy bản thân còn may mắn chán. Và tức khắc tâm tình thoải mái ngay.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Về món sách này thì cứ hỏi Hoàng Trang
Cụ chủ thread đọc Papillon người tù khổ sai đi, cụ sẽ thấy dù đời cụ có khổ thế nào vẫn chưa khốn nạn cuộc đời như ông ý. Tiện cụ xem luôn phim The Shawshank redemption và Cast away.

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ nói chuẩn quá, đọc sách trong lúc tinh thần ko tốt sẽ ko hiểu được, ko áp dụng được, mà còn làm rối trí thêm.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ chủ thread đọc Papillon người tù khổ sai đi, cụ sẽ thấy dù đời cụ có khổ thế nào vẫn chưa khốn nạn cuộc đời như ông ý. Tiện cụ xem luôn phim The Shawshank redemption và Cast away.
Ơ cuốc nhầm em rồi :)

Cụ nói chuẩn quá, đọc sách trong lúc tinh thần ko tốt sẽ ko hiểu được, ko áp dụng được, mà còn làm rối trí thêm.
Chỉ cafe, thả hồn chém ,,, và ngắm ... là thoải mái thôi :D