[Funland] Các cụ các mợ giúp e với a( F1 nhà e 3 tháng làm thế nào để tránh tà khi đi đường)

hong2412

Xe buýt
F1 nhà em từ luc sinh mổ xong 2 ngày về nhà em đã cho mặc quần áo, sáng sáng bế ra ngoài nắng hóng, 1 tháng đã bế đi chỗ nọ chỗ kia đi xe ô tô hàng mấy trăm cây số. Ở nhà thì cứ tơ hơ nằm giường ai đến nhà chơi cũng ok chả kiêng khem gì, ai bế cũng đc...Chả thấy khóc đêm khóc hôm bao giờ, uống sữa thùm thùm lên cân đều đều...Hay tại con nhà em là con nhà quê nên nó vậy:))
Vâng. Vậy thì tốt quá, chúc mừng cụ ạ. Vodka cụ ạ

Vâng. Vậy thì tốt quá, chúc mừng cụ ạ. Vodka cụ ạ
Vâng nhà em là nông dân chỉ có 1 thân 1 mình chả có ai chăm sóc nên nuôi con cũng bỗ bã chứ chả ôm ấp kiêng khem gì nhiều...vì vậy sức khỏe tụi f1 nó tốt vì đc cho thích nghi với môi trường bên ngoài rất sớm nên tụi nó có sức kháng khá tốt với những thay đôi về môi trường sống và thời tiết...Đó là 1 yếu tố khá quan trọng và khoa học đối với sức khỏe con ng (nhất là với trẻ nhỏ).

hong2412

Xe buýt
Lên đầu để mọi người giúp e nào

XPQ

Xe cút kít
Cụ nên tư vấn bác sĩ. Có thể khí hậu, môi trg thay đổi làm bé khó chịu. Chả có tà hay ma gì đâu ạ. Có những bé thiếu canxi hoặc ma giê thì hay khóc đêm chẳng hạn. Gặp bác sĩ nhi để xin tư vấn. Nhiều khi em thấy có trẻ đc gia đình chăm kỹ quá. Khi ra ngoài nhiệt độ thay đổi, hoặc âm thanh ồn hơn cũng gây cho trẻ khó chịu
Mợ Nik này phán chuẩn.Các cụ ngày xưa đốt lửa đuổi vía,kiếm dao cùn hay lưỡi cày lưỡi cuốc hỏng ném một mớ vào gầm giường.

humxam75

Xe điện
Vâng, trong TH ko phải time khóc dạ đề, mà do đi tối về, hay nguyên nhân mê tín khác thì cứ thế mà làm cụ ạ, thắp cả hương nữa.
@CỤ tranhngocphay: nhà em là ngay đối diện đình cơ, khoảng sân nhà em rộng, còn cái cây Dầu ý thì ngay trước mặt còn giề, hôm nào mưa to, cành gãy đầy sân.
Thôi em ko mò vào thớt này nữa đâu, đọc toàn nhắc đến Ma, em thỉnh thoảng cứ phải xoay từ từ về bên phải vì bên phải em đang ngồi là tủ hồ sơ toàn kiếng, soimi2nh tỏng đó...mà ngỡ Ma...bên cạnh.:-ss
Sợ nhất là ko thấy ai trong đó :))

matizac

Xe tăng
Cụ cứ cho cháu về trước 9h là ổn. Mới 3 tháng mà bắt ngủ muộn thế thì không nên!

6xalo

Xe hơi
Chia sẻ 1 chút với cụ chủ thớt. F1.1 nhà em hồi nhỏ có lần bị như sau : Có người bạn đến thăm lúc sau 1 tháng tuổi, từ lúc người này đến cho đến lúc về và sau đấy là cả tối đến 23h F1.1 nhà em vưỡn khóc hờn kinh khủng (sốt ruột luôn), may hồi đấy em ở cùng ông bà Nội nên bà lấy cái chổi cùn đốt vía (có nói mấy câu đại loại vía lành thì ở, vía dữ thì đi & mấy câu em nghe hơi giật mình vì chả bao giừ thấy Bà Nội nói cả-bẩn lém). Ngạc nhiên chưa, ngay sau đấy F1.1 nhà em ngủ luôn kèm vài tiếng nấc làm em ngạc nhiên lém. Sau này ít hôm thì tình cờ em có thấy trên TV nói về vấn đề này, giờ em nhớ k chính xác nhưng đại ý là mỗi người chúng ta đều có trong người 1 điện trường nhỏ tuy nhiên tùy cơ địa có người mạnh yếu khác nhau. Trẻ em, đặc biệt là trẻ sơ sinh thường rất nhạy cảm với mọi thay đổi bên ngoài nên khi có ai đó vô tình mang dòng điện lớn hơn hay nhỏ hơn bình thường mà dân gian hay gọi là nặng vía (cái này em chả nhớ) tới thăm thì ngay lúc đó và sau vài giờ thì dong điện vẫn lưu trong phòng do phòng kín (phòng trẻ mới sinh bao giờ cũng thế cho kín gió). Đại loại việc đốt lửa là làm cho dòng điện đó biến mất nên sau này F1.2, F1.3 nhà em bị kiểu đấy em cũng toàn tự đốt 1 lát là hết chứ chả khấn vái gì sất. Cái này em chả nhớ chính xác nhưng là sự thật 100%

Chỉnh sửa cuối:

hong2412

Xe buýt
Cụ cứ cho cháu về trước 9h là ổn. Mới 3 tháng mà bắt ngủ muộn thế thì không nên!
Vâng ạ. Cám ơn cụ nhiều ạ. hôm qua 6h là cháu đã đưa F1 về rồi cụ ạ. Vodka cụ ạ

hong2412

Xe buýt
Chia sẻ 1 chút với cụ chủ thớt. F1.1 nhà em hồi nhỏ có lần bị như sau : Có người bạn đến thăm lúc sau 1 tháng tuổi, từ lúc người này đến cho đến lúc về và sau đấy là cả tối đến 23h F1.1 nhà em vưỡn khóc hờn kinh khủng (sốt ruột luôn), may hồi đấy em ở cùng ông bà Nội nên bà lấy cái chổi cùn đốt vía (có nói mấy câu đại loại vía lành thì ở, vía dữ thì đi & mấy câu em nghe hơi giật mình vì chả bao giừ thấy Bà Nội nói cả-bẩn lém). Ngạc nhiên chưa, ngay sau đấy F1.1 nhà em ngủ luôn kèm vài tiếng nấc làm em ngạc nhiên lém. Sau này ít hôm thì tình cờ em có thấy trên TV nói về vấn đề này, giờ em nhớ k chính xác nhưng đại ý là mỗi người chúng ta đều có trong người 1 điện trường nhỏ tuy nhiên tùy cơ địa có người mạnh yếu khác nhau. Trẻ em, đặc biệt là trẻ sơ sinh thường rất nhạy cảm với mọi thay đổi bên ngoài nên khi có ai đó vô tình mang dòng điện lớn hơn hay nhỏ hơn bình thường mà dân gian hay gọi là nặng vía (cái này em chả nhớ) tới thăm thì ngay lúc đó và sau vài giờ thì dong điện vẫn lưu trong phòng do phòng kín (phòng trẻ mới sinh bao giờ cũng thế cho kín gió). Đại loại việc đốt lửa là làm cho dòng điện đó biến mất nên sau này F1.2, F1.3 nhà em bị kiểu đấy em cũng toàn tự đốt 1 lát là hết chứ chả khấn vái gì sất. Cái này em chả nhớ chính xác nhưng là sự thật 100%
Kính cụ 1 ly vodka ạ