[Funland] Các cụ các mợ giúp e với a( F1 nhà e 3 tháng làm thế nào để tránh tà khi đi đường)

hong2412

Xe buýt
Nói ko mê tín thì cũng ko đúng, trước em đi đâu về khuya cũng hay mang tỏi, nhất là mỗi lần về HN, đi nhà các bác chơi, về muộn, đi lại qua Nghĩa địa, y như rằng về vẫn khóc, toàn phải thắp hương. Em nhớ có lần, cháu mới 3 tháng, ngủ say rồi, bạn của Cô ( em chồng lúc đó chưa lấy chồng) đến chơi, cứ đòi bé dậy để nựng bằng được, hix trong đó có 1 cô đang có bầu nữa, xong thì thôi, con lại ngủ ngon lành, ai dè, 1 tiếng sau, khóc thảm thiết, Bố mẹ thì ngủ ngoài cửa hàng, có vch em và em chồng, dỗ kiểu gì cũng ko nín, em còn đặt xuống xem có biểu hiện đau bụng ko, ko thấy gì... Hàng xóm sát tường còn ới sang gọi ngay cho bố mày về ...đọc kinh.

Em thề, lúc bố chưa về, em thắp hương khấn, bố về gõ mõ tụng kinh....khấn, con bé mới im, ngủ như chưa có gì ( ko biết có phải mệt quá ko).
Lần hai, trong SG, các cụ mợ nào đã đi xuống Cần giờ sẽ biết cung đường ntn, hai bên tối tăm toàn cây đước. E đã cản ko cho đi, mà cả cty em, nv cứ háo hức đòi đi ngay tối, và đi xe máy, lúc đầu cũng nghĩ, cũng gần ko xa lắm, qua phà ăn, xuống cũng chưa muộn, ai dè, đủ thứ chuyện xảy ra, rồi xe thủng lốp ( may mà thủng lúc gần khu vực nhà dân), lúc đó có muốn bắt tãi đi trc cũng ko có mà bắt. Linh tinh chuyện, nên bắt đầu phải đi tách ra, 10h đêm vẫn còn bon bon chạy giữa màn trời đen như mực, hai bên là rừng đước, đường thì đang trải đá dăm, lại còn mạnh ai nấy đi, nghĩ lúc này cướp nhảy ra, or hỏng xe thì có mà, lấy quần làm võng ngủ trên cây đước quá. Em sợ ma số 1, thế mà lúc đó, chỉ lo cho con, giờ này còn phong phanh xe máy với không gian ntn. :(( . vừa đi vừa tức thằng quản lý cãi em là đường làm rùi, và có đèn điện rùi.

Mô phật, đến nơi, thì bị chém phòng tan xác, nhưng may nhất, nhóc nhà em...ko có vấn đề gì cả, em ko hiểu luôn, vì vừa điều kiện thời tiết, vừa đi đêm tối như thế...

1 vụ này thì các cụ giải thik dùm em với, nhà em sửa nhà, nên thuê ngoài 1 tháng, thuê nhà ngay trước Đình, căn bản là nó rộng, có vườn, và gần gần nhà mình. Từ đó, con nhóc nhà em , ko đêm nào ko khóc ( lúc này nhóc đã 2tuoi), em làm đủ mọi cách, ra ngoài trời thắp hương, cắm hương và để tỏi trên tất cả các cửa, cửa sổ ngay phòng ngủ nữa........, ko ăn thua gì, khóc đến mệt thì ngủ, và trưa, nhất quyết ko ngủ trong phòng ngủ, toàn ra phòng khách ngủ. Ông anh em nói, ở gần ìn9h thì ma quỷ nó ko sợ, và căn bản, hàng rào Đình, ngay trước cửa nhà em ( bên hàng rào của Đình, đối diện nhà em), có cây Dầu lau năm cao chót vót, đêm nào thức đến 2 h em cũng nghe chim lợn gào, kinh hồn.
Thế dạo này F1 nhà mợ còn quấy khóc nữa không ạ

suzuki5ta

Xe tăng
F1 nhà Cụ nó còn những nhân duyên nhiều đời nhiều kiếp với các cảnh giới cũ. Cụ kết ấn Kim Cang đưa lên đầu xung quanh cháu bé và nói bằng giọng tông trầm: "Mong các cảnh giới các oan gia trái chủ nhiều đời nhiều kiếp của bé tên ....hãy mau buông xả cùng nhau về cõi Phật".
Cụ tuyệt đối không nên trì chú như Chuẩn Đề hay Lục Tự Đại Minh vì cái đó không giải quyết được gốc rễ của vấn đề, mà chỉ gây thêm phiền phức.
Cụ có thể bớt chút time nói về chuyện trẻ sơ sinh khóc dã đề không ạ. Đọc commen của cụ hay quá.Em sin vod cụ ạ.

duyson_bacsy

Xe buýt
Thế hả cụ, cái này e ko biết, mà ko biết kiếm cành roi dâu ở đâu hả cụ. Kính cụ 1 ly vodka ạ
Nếu ở Hà nội cụ ra khu vực bãi sông Hồng nhiều cây dâu lắm!Hoặc quanh hồ Tây cháu cũng thấy có ven đường chạy quanh hồ đôi chỗ có(Nhà biệt thự đoạn gần quán ông già đi xuống có một cây cực to trồng ở cổng nhé)!Cụ bẻ một đoạn về giâm xuống đất là mọc ngay,tha hồ dùng khi cần!Hồi ông ngoại cháu muốn xông mắt bằng lá dâu cháu cũng phải lượn lên mạn này kiếm!

Chỉnh sửa cuối:

Hộp Đen

Xe tải
nếu trẻ khóc quá mà hết thuốc rồi thì cụ làm như sau
Bóc luôn một tờ lịch hoặc một tờ giấy nếu ko có lịch
xoắn tờ giấy đó lại kiểu như sợi thừng rồi châm lửa đốt
Khi cháy hua trước cửa nhà hoặc của buồng của bé rồi đọc "thần chú"

Đốt vía đốt vang
Đốt gan đốt ruột
3 hồn 7 vía hoặc 8 vía hoặc 9 vía :)
Vía lành thì ở
ví dữ thì đi

Đọc xong thì ném bỏ cái giấy cháy đó ra khỏi cửa

Thực ra thì khi trẻ khóc thì người lớn khá bối rối nên sẽ làm đủ mọi cách cho trẻ nín.
cách em nói ở trên thì dan gian gọi là làm phép. Có người tin và người ko tin nhưng cụ chủ hỏi thì em nói cái em biết chứ các kụ khác thấy hài thì cũng đừng ném đá em vì món này ko phải em sáng tác.

Trên thực tế thì trẻ khóc có rất nhiều nguyên nhân và có khá nhiều nguyên nhân là giải thích đc nếu ta chịu khó quan sát và tìm hiểu. Nhưng thực tế cũng chứng minh đc rằng có nhiều nguyên nhân chẳng hiểu vì sao và biết đc vì sao trẻ lại khóc nên đông tây y kết hợp với phép cho nó hết nhẽ :D

/Kụ chủ nên tập quan sát và lắng nghe tiếng trẻ khóc. Có thể trẻ đói, khó chịu do nhiệt độ, thời tiết, tư thế nằm, tư thế bế, có gì vướng bận ko đc thoải mái, chướng bụng đầy hơi, *** táo ko đi đc, thiếu vi chất như vitamin D...
Nói chung là mình phải quan sát và lắng nghe để phán đoán. Giữ bình tĩnh và ko bối rối để xử lý vấn đề thì sẽ khắc phục đc ít nhiều

VD như trẻ bị đầy hơi thì có thể bế dựng thẳng đứng để trẻ thấy nhẹ hơn và sẽ ợ hơi đc hoặc sẽ đánh hơi đc thì sẽ nhẹ bụng
nếu thiếu vitamin D thì trẻ phải đc tắm nắng và bổ xung vitamin để trẻ ko quấy khóc về đêm (biểu hiện cho việc thiếu vitaminD là trẻ hay oằn mình khi nằm, ra mò hôi ở tay, rụng tóc...

/ e ko phải là chiên ra nhưng có tý tẹo kinh nghiệm nên e nói có chỗ nào ko phải các cụ bỏ quá. E cũng từng can thiệp vào "nội bộ" một số gia đình và nhận đc phản hồi tích cực sau khi em tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

hong2412

Xe buýt
Thêm nữa là em thấy người Mông ở Hà Giang, khi đi xuống chợ mà cho em bé đi theo, họ hay bôi Nhọ nồi vào trán em bé để tránh Ma bắt dọc đường. Các này em ko biết thực khư thế nào, nhưng em đang tìm lại cuốn sách để giúp cụ đây,
Vâng, cái này e cũng biết rồi cụ à vì vợ e cũng là người dân tộc Mông, htrc bố vợ e xuống chơi cũng bảo là dùng nhọ nồi, nhưng nhà e ko có cái nồi nào có nhọ nồi cả nên ko biết làm thế nào cụ ạ, cụ cố gắng tìm đc quyển sách xem giúp e nhé. Kính cụ 1 ly vodka ạ

duyson_bacsy

Xe buýt
Cụ có thể bớt chút time nói về chuyện trẻ sơ sinh khóc dã đề không ạ. Đọc commen của cụ hay quá.Em sin vod cụ ạ.
Khóc dạ đề là do đứa trẻ phạm giờ,qua một giai đoạn sẽ tự hết cụ à!

hong2412

Xe buýt
Nếu ở Hà nội cụ ra khu vực bãi sông Hồng nhiều cây dâu lắm!Hoặc quanh hồ Tây cháu cũng thấy có ven đường chạy quanh hồ đôi chỗ có!Cụ bẻ một đoạn về giâm xuống đất là mọc ngay,tha hồ dùng khi cần!Hồi ông ngoại cháu muốn xông mắt bằng lá dâu cháu cũng phải lượn lên mạn này kiếm!
Vâng, cháu sẽ tìm theo chỉ dẫn của cụ ạ. Cám ơn cụ nhiều lắm ạ

nghiemthang

Xe tải
Em thấy các mẹ khi bế con đi từ đâu đó về nhà hoặc đi đâu đó (khi đã mang đủ : tỏi, dao, đũa) thường khi qua ngã 3, ngã tư hay nói với con là :
VD : Thiu ơi về nhà ngủ nhé. Theo như em hỏi thì do em be cỏn nhỏ mải chơi, không nhớ đường nên các mẹ phải nhắc con liên tục để nó nhớ là mình đang làm gì.
Như là kiểu làm phép ý mà.

Taihoatu

Xe lăn
Em thấy bà nội em mỗi khi F1 nhà em đi đâu bà hay bắt bôi ít "Thần sa" màu đỏ đỏ vào trán cháu, thế là đi vô tư, chẳng vấn đề gì

cuongba

Xe buýt
Cụ ơi cụ có thể hưỡng dẫn cụ thể cho e ko ạ e ko hiểu cụ ạ. Như "kết ấn kim cang là làm như thế nào ạ, và " không nên trì chú như Chuẩn Đề hay Lục Tự Đại Minh là sao ạ. Cụ hướng dẫn cụ thể giúp e được không ạ
Ấn Kim cang là Cụ cụp hai ngón giữa và ngón đeo nhẫn xong đặt ngón cái đè lên, các ngón còn lại duỗi bình thường.
Một số các Phật tử Mật Tông như dòng Đông Mật hay kết ấn và trì chú Chuẩn Đề để trấn áp những cảnh giới vô hình. Cụ mà dùng thì hiệu quả ngay nhưng tác dụng lâu dài thì khôn lường. Nói chung không nên dùng.
Lục Tự Đại Minh tức là Chân Ngôn của Ngài Quán Thế Âm Bồ Tát: "Om mani pad me hum" được 1 số người rỉ tai nhau là rất hiệu nghiệm cũng không nên dùng trong trường hợp này.

hong2412

Xe buýt
nếu trẻ khóc quá mà hết thuốc rồi thì cụ làm như sau
Bóc luôn một tờ lịch hoặc một tờ giấy nếu ko có lịch
xoắn tờ giấy đó lại kiểu như sợi thừng rồi châm lửa đốt
Khi cháy hua trước cửa nhà hoặc của buồng của bé rồi đọc "thần chú"

Đốt vía đốt vang
Đốt gan đốt ruột
3 hồn 7 vía hoặc 8 vía hoặc 9 vía :)
Vía lành thì ở
ví dữ thì đi

Đọc xong thì ném bỏ cái giấy cháy đó ra khỏi cửa

Thực ra thì khi trẻ khóc thì người lớn khá bối rối nên sẽ làm đủ mọi cách cho trẻ nín.
cách em nói ở trên thì dan gian gọi là làm phép. Có người tin và người ko tin nhưng cụ chủ hỏi thì em nói cái em biết chứ các kụ khác thấy hài thì cũng đừng ném đá em vì món này ko phải em sáng tác.

Trên thực tế thì trẻ khóc có rất nhiều nguyên nhân và có khá nhiều nguyên nhân là giải thích đc nếu ta chịu khó quan sát và tìm hiểu. Nhưng thực tế cũng chứng minh đc rằng có nhiều nguyên nhân chẳng hiểu vì sao và biết đc vì sao trẻ lại khóc nên đông tây y kết hợp với phép cho nó hết nhẽ :D

/Kụ chủ nên tập quan sát và lắng nghe tiếng trẻ khóc. Có thể trẻ đói, khó chịu do nhiệt độ, thời tiết, tư thế nằm, tư thế bế, có gì vướng bận ko đc thoải mái, chướng bụng đầy hơi, *** táo ko đi đc, thiếu vi chất như vitamin D...
Nói chung là mình phải quan sát và lắng nghe để phán đoán. Giữ bình tĩnh và ko bối rối để xử lý vấn đề thì sẽ khắc phục đc ít nhiều

VD như trẻ bị đầy hơi thì có thể bế dựng thẳng đứng để trẻ thấy nhẹ hơn và sẽ ợ hơi đc hoặc sẽ đánh hơi đc thì sẽ nhẹ bụng
nếu thiếu vitamin D thì trẻ phải đc tắm nắng và bổ xung vitamin để trẻ ko quấy khóc về đêm (biểu hiện cho việc thiếu vitaminD là trẻ hay oằn mình khi nằm, ra mò hôi ở tay, rụng tóc...

/ e ko phải là chiên ra nhưng có tý tẹo kinh nghiệm nên e nói có chỗ nào ko phải các cụ bỏ quá. E cũng từng can thiệp vào "nội bộ" một số gia đình và nhận đc phản hồi tích cực sau khi em tư vấn.
Kính cụ 1 ly vodka ạ, những tư vấn quý báu của cụ e sẽ ghi nhớ ạ. Cám ơn cụ rất nhiều ạ

duyson_bacsy

Xe buýt
Vâng, cháu sẽ tìm theo chỉ dẫn của cụ ạ. Cám ơn cụ nhiều lắm ạ
Nếu bẻ cành về trồng thì cụ chặt đoạn khoảng 20cm thôi nhé!Sau đó giâm xuống đất ẩm là mọc nhanh lắm!Đừng giâm cành quá dài sẽ khó lên!

chandai.toinack

Xe điện
Hehe, hóa ra là mợ lười đi mời rượu quá, khi nào về HN thì off tí nhé.
Vâng , qua hai thớt em lập thì em còn nợ nhiều cụ mợ lắm, cứ bảo khi nào có time, cơ mà nếu tính vòng quay từ lúc uống với Hói thì làm gì có chuyện em lười, để máy chửi đâu chứ.:-?:D

hong2412

Xe buýt
Em thấy các mẹ khi bế con đi từ đâu đó về nhà hoặc đi đâu đó (khi đã mang đủ : tỏi, dao, đũa) thường khi qua ngã 3, ngã tư hay nói với con là :
VD : Thiu ơi về nhà ngủ nhé. Theo như em hỏi thì do em be cỏn nhỏ mải chơi, không nhớ đường nên các mẹ phải nhắc con liên tục để nó nhớ là mình đang làm gì.
Như là kiểu làm phép ý mà.
Vâng. Cám ơn cụ nhiều ạ

duyson_bacsy

Xe buýt

cuongba

Xe buýt
Em biết là như thế.Thường thì qua 3 tháng mới hết.Em muốn hỏi cụ ý thêm và cách chữa ạ.
Cái Cụ hỏi em thấy nó cũng nằm trong nguyên lý giống F1 của Cụ chủ Thớt. Đều là nhân quả và nhân duyên của cháu bé cả thôi. Khi cháu nó có được thân Người này thì các bạn bè, các oan gia trái chủ từ vô lượng kiếp của cháu bé nó vẫn qua lại hỏi thăm, đòi nợ.
Khi cháu bé mới ra đời thì cái hào quang của cháu nó chưa được vững cho nên cũng có khi chả có ai trêu cả nhưng cháu ấy nhớ lại cái ác nghiệp gây ra từ tiền kiếp nên tự giật mình thảng thốt.