[Funland] Các cụ, các mợ cho nhà cháu lời khuyên ạ...

Em không sợ vất vả cụ ạ, em đã thuê được nhà riêng, thuê xong giúp việc, công việc cũng đã bố trí được thêm người giúp đỡ nên 3 tháng nữa em sinh thì cũng không đáng lo, em chỉ thấy thương con thôi. Từ khi ra ở riêng, con lớn thì chỉ quấn lấy mẹ, không theo ai, hình như nó hiểu, tội lắm; đứa bé thì còn trong bụng, chưa ra đời bố mẹ đã tan vỡ...
Như mợ Me3SX khuyên đấy, mợ nên bình tâm mà sinh cháu đi đã. Lúc này đòi hỏi bản lĩnh của mợ đấy. Con cái là lộc trời cho.
Tuy nhiên, theo em, mợ nên thẳng thắn mấy vấn đề sau:
-Chia tay, phân chia tài sản
-Trách nhiệm và quyền nuôi con: Chẳng mẹ nào muốn bỏ con, nhưng dù sao nó vẫn có bố. Điều này sẽ liên quan từ bù đắp tình cảm đến trách nhiệm cùng nuôi dưỡng. Cả 2 cùng có trách nhiệm là được, mợ đừng cả giận quá mà tước mất quyền cùng nuôi con của ku bố. Vì điều này sẽ thiệt cho F1.
-Bây giờ thì hơi sớm, nhưng em cứ nhắc mợ nên nghĩ đến bản thân nữa. 3 năm, hay 5 năm nữa, mọi sự sẽ ra sao?
Chúc mợ vượt qua được cơn bĩ cực này

MyMac

Xe điện
Em không sợ vất vả cụ ạ, em đã thuê được nhà riêng, thuê xong giúp việc, công việc cũng đã bố trí được thêm người giúp đỡ nên 3 tháng nữa em sinh thì cũng không đáng lo, em chỉ thấy thương con thôi. Từ khi ra ở riêng, con lớn thì chỉ quấn lấy mẹ, không theo ai, hình như nó hiểu, tội lắm; đứa bé thì còn trong bụng, chưa ra đời bố mẹ đã tan vỡ...
Mợ đừng buồn, con cái là lộc trời cho. Nếu gia đình nhà chồng và chồng không còn tình nghĩa nữa thì mợ cứ gắng nuôi con. Thôi thì người ta cũng có những lý do của người ta. Mình có oán trách cũng chẳng giải quyết được gì. Mợ nên lập kế hoạch để ổn định cho mợ và cho tương lai các con. Cứ coi mọi việc nhẹ nhàng, để có chia tay thì mình cũng khỏi buồn khổ. Coi như đó là số phận đi mợ à.

Nói thì dễ, em biết vậy. Nhưng mà mợ gắng lên nhé.

Kem2010

Xe tăng
Như mợ Me3SX khuyên đấy, mợ nên bình tâm mà sinh cháu đi đã. Lúc này đòi hỏi bản lĩnh của mợ đấy. Con cái là lộc trời cho.
Tuy nhiên, theo em, mợ nên thẳng thắn mấy vấn đề sau:
-Chia tay, phân chia tài sản
-Trách nhiệm và quyền nuôi con: Chẳng mẹ nào muốn bỏ con, nhưng dù sao nó vẫn có bố. Điều này sẽ liên quan từ bù đắp tình cảm đến trách nhiệm cùng nuôi dưỡng. Cả 2 cùng có trách nhiệm là được, mợ đừng cả giận quá mà tước mất quyền cùng nuôi con của ku bố. Vì điều này sẽ thiệt cho F1.
-Bây giờ thì hơi sớm, nhưng em cứ nhắc mợ nên nghĩ đến bản thân nữa. 3 năm, hay 5 năm nữa, mọi sự sẽ ra sao?
Chúc mợ vượt qua được cơn bĩ cực này
1. Hiện giờ em đang có bầu nên luật pháp không cho li hôn cụ ạ.
2. Nếu có li hôn em sợ nhất là phải chia con, mà em thì không muốn 1 đứa phải xa mẹ, xa chị xa em và ở bên nội vì bên nội sống ỉ lại, không ai có chí hướng, ai trong nhà cũng lười hết, chẳng chịu làm ăn gì, chỉ suốt ngày ngủ, em sợ con em nó bị ảnh hưởng.
3. Vấn đề quyền làm bố của sói, em còn phải nói với sói là "đều là người có học, anh nên cư xử hiểu biết, chia tay cũng không có thái độ thù hận nhau để còn cùng nuôi con, bất kể lúc nào anh muốn đón nó về em cũng đều okie".

Chỉnh sửa cuối:

vandinh

Xe container
Cái việc này của mợ không nên chia sẻ trên đây. Mợ cứ sinh con cho mẹ tròn con vuông đi đã rồi tính tiếp.

2. Nếu có li hôn em sợ nhất là phải chia con, mà em thì không muốn 1 đứa phải xa mẹ, xa em và ở bên nội vì bên nội sống ỉ lại, không ai có chí hướng, ai trong nhà cũng lười hết, chẳng chịu làm ăn gì, chỉ suốt ngày ngủ, em sợ con em nó bị ảnh hưởng.
3. Vấn đề quyền làm bố của sói, em còn phải nói với sói là "đều là người có học, anh nên cư xử hiểu biết, chia tay cũng không thù hận nhau để còn cùng nuôi con, bất kể lúc nào anh muốn đón nó về em cũng đều okie".
Mợ xác định thế là tốt
Em cũng biết chút ít về quy định pháp luật, nên em nhắc mợ thế để chuẩn bị
Cho nên, nhiệm vụ trước mắt của mợ:
-Giữ sức khỏe, sinh em bé
-Chuẩn bị tinh thần đối mặt với những chuyện sắp xảy ra, trong đó có việc phân chia quyền nuôi dưỡng con cái
Tòa sẽ xem mợ có đr điều kiện để nuôi 2 đứa ko? Nếu mợ chứng minh được, Tòa sẽ thuận. Nếu ko, sẽ phải chấp nhận chia quyền nuôi con
EM nói là quyền nuôi con, nghĩa là xác định người nuôi chính (mợ hoặc sói đểu nhà mợ). Nhưng nếu 2 bên thống nhất được, thig quyền này chỉ là hình thức thôi.
Chúc mợ mẹ tròn con vuông

thichxeoto

Xe điện
Em nghĩ thằng chồng mợ chẳng ra gì,không có quan điểm chắc quen sống lệ thuộc vào nhạc phụ rồi lên giờ mới thế.
Chia sẻ cùng mợ.

Accent1110

Xe tăng
Mợ còn tiếc gì lão sói nữa. Cho nó đi tàu bay thôi.

thuyuae

Xe buýt
khổ thân mợ, chồng mợ thật ích kỷ, cơ mà chắc chồng mợ là con 1 nên cũng khổ

nguoi yeu xe

Xe tăng
cám ơn mợ đã động viên. Cháu nhìn chữ ký của mợ mà ngẫm đến mình. Đi 1 chuyến đò thì chắc là cháu không sang bờ bên kia được rồi nhưng để đi chuyến thứ 2 nữa thì cũng đáng sợ lắm, có lẽ cháu tự bơi sang vậy. Cái tuổi Quý Hợi nó lần đận thế đấy mợ ạ.
bằng tuổi gấu nhà mình , gấu nhà mình thì toàn bắt lạt mình thôi

o0NewDriver0o

Xe buýt
Em làm 2 phát mà chẳng đc cái dép nào thèm muốn chết đi được. Có lời an ủi mợ, nhưng vì con mợ hãy cố gắng lựa lời khuyên bảo chồng mợ, nếu không được hãy quyết định. Đừng vội vàng sau lại ân hận.

Tiger Hunter

Xe container
Chồng như này sút luôn nghĩ làm j cho mệt óc

Kem2010

Xe tăng
nếu chỉ là sói thì nhà cháu không cần nhưng nhà cháu vẫn muốn con có bố, cháu giữ là giữ bố cho con thôi...

Linh_piano

Xe điện
2. Nếu có li hôn em sợ nhất là phải chia con, mà em thì không muốn 1 đứa phải xa mẹ, xa chị xa em và ở bên nội vì bên nội sống ỉ lại, không ai có chí hướng, ai trong nhà cũng lười hết, chẳng chịu làm ăn gì, chỉ suốt ngày ngủ, em sợ con em nó bị ảnh hưởng.
3. Vấn đề quyền làm bố của sói, em còn phải nói với sói là "đều là người có học, anh nên cư xử hiểu biết, chia tay cũng không có thái độ thù hận nhau để còn cùng nuôi con, bất kể lúc nào anh muốn đón nó về em cũng đều okie".
Thế ngày xưa mợ không tìm hiểu kỹ à? Như này cũng chịu về làm vợ, làm dâu à?

Kem2010

Xe tăng
Thế ngày xưa mợ không tìm hiểu kỹ à? Như này cũng chịu về làm vợ, làm dâu à?
sai lầm là do em, quen và yêu nhau 3 tháng thì cưới, hơn nữa nhà chồng ở xa nên trước khi cưới về được 2 lần. Còn chồng em thì em cứ nghĩ do còn trẻ nên mải chơi, rồi sẽ thay đổi được, mặt khác thấy nhà chồng cơ bản vì bố mẹ chồng em đều là công an. Như vậy cụ bảo em có ngờ được không? Bao nhiêu người thành đạt em không yêu (không dám yêu) vì sợ sau này mệt mỏi giữ chồng, thấy nhà chồng em cơ bản, biểu hiện hiền lành (vì ít gặp) nên em nghĩ lấy về sẽ không lo giữ chồng, kte em tự lo cũng được. Đấy, em nổng nổi thế, lúc đó còn ít tuổi nên nghĩ đơn giản quá.

phamhung126

Xe tải
Mục 1: Mợ sai rồi, luật chỉ cấm chồng li hôn thôi còn nếu vợ đệ đơn thì thoải mái đê.
Mục 2: Đứa lớn 15 tháng nên mợ toàn quyền nhận nuôi, ko ai tranh chấp quyền với mợ đc.
Mục 3: Thế là đúng đắn nhất.
P/s Không ai muốn gia đình tan vỡ nhưng theo em với thằng chồng mợ (xin lỗi mợ), ko bàn ông bà nội nhé, thì dứt khoát ngay và luôn.

trungnc

Xe điện
Gặp phải gia đình có tư tưởng cổ hủ như vậy thì cũng khó thật,em thì có được cái dép lại mừng húm