[Funland] Các cụ bóng bàn về Phái sinh hàng hóa

6659

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ, phí qua đêm ăn đủ, chưa biết là giá dầu có tăng hơn nữa không chứ riêng phí là chết rồi, giờ em Vàng đang nhảy múa nên cứ theo em Vàng chơi thôi
Cụ dám chơi vàng là cũng gớm đấy

anhquangmt

Xe đạp
Vỡ mồm fee qua đêm
phí qua đêm cùng tùy cụ ạ, nếu là dầu giao ngay thì phí vỡ mồm luôn, còn Hợp đồng tương lại thì phí cũng thấp thôi, nhưng trade dầu thời điểm này cũng khoai lắm, đừng nghĩ rẻ là đáy :D

xaynhatrongoi

Xe tăng
phí qua đêm cùng tùy cụ ạ, nếu là dầu giao ngay thì phí vỡ mồm luôn, còn Hợp đồng tương lại thì phí cũng thấp thôi, nhưng trade dầu thời điểm này cũng khoai lắm, đừng nghĩ rẻ là đáy :D
Ui dầu thì sợ lắm ạ, khoai lắm, khó ăn, em mấy hôm chỉ UCad và XAU thôi, them em JPY tham khảo thị trg

Em chưa hiểu phái sinh hàng hoá là gì, chơi như thế nào, các cụ thông não giúp em

daututaichinhftv

Xe đạp
Em chưa hiểu phái sinh hàng hoá là gì, chơi như thế nào, các cụ thông não giúp em
Tương tự như phái sinh VN cụ ơi, mình giao dịch được 2 chiều, cả chiều lên và chiều xuống ạ. Các loại hàng hóa thì đa dạng như kim loại, nông sản, nguyên liệu CN và sắp tới có cả dầu thô . Có cả phần mềm demo để cụ làm quen, em hướng dẫn cụ nhé ạ

Tương tự như phái sinh VN cụ ơi, mình giao dịch được 2 chiều, cả chiều lên và chiều xuống ạ. Các loại hàng hóa thì đa dạng như kim loại, nông sản, nguyên liệu CN và sắp tới có cả dầu thô . Có cả phần mềm demo để cụ làm quen, em hướng dẫn cụ nhé ạ
Cụ mô tả về 1 loại hàng hoá nông sản ví dụ như gạo để em thông với

daututaichinhftv

Xe đạp
Cụ mô tả về 1 loại hàng hoá nông sản ví dụ như gạo để em thông với
Nông sản thì để em ví dụ cho cụ loại đậu nành ạ cụ ạ. Mình sẽ giao dịch hợp đồng tương lai của đậu tương. Mỗi hơp đồng là 5000/giạ đv yết giá là cent ạ. Giao dịch được 2 chiều có nghĩa là giả sử giá hiện tại của hợp đồng tương lai ĐN là 26 và thấy giá đang thấp, kì vọng giá lên thì cụ mua vào và lúc giá đến kì vọng thì cụ bán ra ăn chênh lệch ạ, và ngược lại nếu cụ thấy giá 26 là cao và kì vọng giá xuống, thì cụ có thể bán khống trước, rồi giá xuống đến kì vọng và cụ mua lại và ăn chênh lệch đấy ạ.
Cụ có thể vào này để tham khảo thêm ạ https://hanghoa24.com/hang-hoa-phai-sinh/01507/

dinhcuongkt

Xe đạp

truongtoanGCL

Đi bộ
môn nào cũng vậy , tìm hiểu kỹ trước đã. tự tin rồi hả vào :)) kinh nghiệm đổi bằng tiền nha các bác

daututaichinhftv

Xe đạp

LeThiChich

Xe hơi
Em đang tìm hiểu bộ môn này ạ. Việt Nam thì em nghe nói đã triển khai món này. Với tên gọi là Sở giao dịch gì gì đó.. thuộc bộ công thương thì phải.
Em có kinh nghiệm về FX về trade coin, về bet bóng, tài xỉu, nuôi trâu cày...
Mời các bác cho em ít thông tin về thị trường này với.
Đòn bẩy bao nhiêu, Việt Nam quy định có khác quốc tế không, fee quá đêm nhu nào, giao dịch sàn của sở hay sàn tư nhân mở ra,.. liệu sàn có hay dump giết gà ko? Bla bla...

Hana Cao

Xe hơi
em k rành môn này cụ ạ, em thích bóng rổ hoặc cầu lông hơn ^^

LeThiChich

Xe hơi
Chào các cụ. Cháu tên thật là Chí. Sr các cụ đêm khuya cháu đói ko ngủ được nên lập thớt nhảm tham khảo ý kiến các cụ.
Tình hình là cháu có kinh nghiệm về forex, trade coin, nuôi trâu cày, bet bóng, tài xỉu.. Vân vân và mây mây. Cũng đã từng có ý định mở đa cấp đi chăn gà. Nhưng nay cháu tính làm ăn lương thiện rồi.
Nên vừa rồi cháu có được giới thiệu về đầu tư phái sinh hàng hóa(giao dịch hàng hóa quốc tế thông qua hợp đồng điện tử), ko phải phái sinh chứng khoán ạ. Cũng không phải forex, mà cái này phải thông qua sở giao dịch hàng hóa là đầu mối.
Chơi món này cháu nghe bẩu ko có đòn bẩy nên an toàn. Tài khoản thuộc quản lý của sở nên công ty có trốn thì mail lên sở lấy tài khoản lấy tiền.
Lợi nhuận khoảng 5% tháng.
Cụ nào có kinh nghiệm cho cháu xin tí được không?

Không sợ vợ

Xe tăng
Nếu ai cũng có mức lợi nhuận 5%/tháng thì khủng quá. VN chính thức chưa có Sở giao dịch hàng hóa. Cụ tin cứ đưa tiền cho cò, thua nộp đủ, thắng đố cụ rút dc tiền.

lac007

Xe tăng
Chào các cụ. Cháu tên thật là Chí. Sr các cụ đêm khuya cháu đói ko ngủ được nên lập thớt nhảm tham khảo ý kiến các cụ.
Tình hình là cháu có kinh nghiệm về forex, trade coin, nuôi trâu cày, bet bóng, tài xỉu.. Vân vân và mây mây. Cũng đã từng có ý định mở đa cấp đi chăn gà. Nhưng nay cháu tính làm ăn lương thiện rồi.
Nên vừa rồi cháu có được giới thiệu về đầu tư phái sinh hàng hóa(giao dịch hàng hóa quốc tế thông qua hợp đồng điện tử), ko phải phái sinh chứng khoán ạ. Cũng không phải forex, mà cái này phải thông qua sở giao dịch hàng hóa là đầu mối.
Chơi món này cháu nghe bẩu ko có đòn bẩy nên an toàn. Tài khoản thuộc quản lý của sở nên công ty có trốn thì mail lên sở lấy tài khoản lấy tiền.
Lợi nhuận khoảng 5% tháng.
Cụ nào có kinh nghiệm cho cháu xin tí được không?
0 đòn bẩy 0 có gà đâu

butchikim

Xe ba gác
Nếu ai cũng có mức lợi nhuận 5%/tháng thì khủng quá. VN chính thức chưa có Sở giao dịch hàng hóa. Cụ tin cứ đưa tiền cho cò, thua nộp đủ, thắng đố cụ rút dc tiền.
Sở MXV đấy cụ, hiện mới dừng Bờ rốc cơ.