[Funland] Các cụ 6X & 7X vào hết đây

Rực cháy

Xe buýt
P/S : Nhưng 18 hay > 40 không liên quan gì đến máu lửa. Mùa xuân năm vừa rồi em đi xem ca nhạc vẫn nhảy nhót không biết mệt. \:D/\:D/\:D/
Vậy cũng tốt mà, làm việc, cống hiến thì cũng có những lúc phải cháy hết mình chứ nhỉ :)

Rực cháy

Xe buýt
Thời đấy nhà em mua được con vô tuyến Neptuyn 429 a trắng đen của Balan, suốt ngày xem trên từng cây số , có bôm bốp, Dianốp,, sau mua đuợc quả Sharp 777 oách xà lách, suốt ngày Moder, Boney M, ABBA,nhạc vàng có Chế Linh hát cho người tình phụ rên rỉ đến nẫu ruột,thời đấy ông anh em có con Đài Akai 13, loa AR 3 của Mỹ nghe băng cối phê lòi, cứ dịp cưới xin bật suốt đêm, các bố ý còn mốt quần bò loe, may con át Tép ở đầu gối, áo mut silin chấm bi, tóc dài, nhảy boney M đánh mông, đánh đùi trông hay lắm. Rồi đợt năm 80 toàn nhạc XHCN như người đi xây hồ kẻ gỗ, khúc tâm tình của người Hà Tĩnh...... Cấm tiệt nhạc vàng,bọn em toàn phải nghe lén.Có một bài cực kỳ ********* mà Khánh Ly hay hát,em không nhớ tên, câu đầu của nó là: Gửi về cho anh dăm bao thuốc lá, anh đốt cuộc đời cháy mòn trên ngón tay...toàn phải nghe trộm, tổ trưởng dân phố mà biết, nó báo phường tịch thu luôn.Ôi một thời để nhớ.
Cụ này nhớ được nhiều phết nhỉ :) Thế cụ hồi đó có bị cắt tóc và xẻ quần ông loe không đó ;) ;)

tuongminhtsc

Xe tăng
Cụ này nhớ được nhiều phết nhỉ :) Thế cụ hồi đó có bị cắt tóc và xẻ quần ông loe không đó ;) ;)
Em lứa sau không bị, lứa ông anh em bị cắt tóc, xẻ quần ống loe, áo phông in hình quả tim hay khuôn mặt đôi nam nữ, đề chữ Kiss me bị mấy anh phường gọi lên khoét không thương tiếc.

Rực cháy

Xe buýt
Em lứa sau không bị, lứa ông anh em bị cắt tóc, xẻ quần ống loe, áo phông in hình quả tim hay khuôn mặt đôi nam nữ, đề chữ Kiss me bị mấy anh phường gọi lên khoét không thương tiếc.
Những năm đó, 5 cửa ô đều có cờ đỏ, tay lăm lăm kéo :), ở phía Nam là Ô Cầu Dền cụ à. Mà khổ, ngày đó, tàu điện len keng, thanh niên phì phèo thuốc lá, đầu đít vịt, quần ống loe là bị tóm hết :(

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Có một thời để nhớ!

Lâm Phong

Xe tăng

Con walkman kiểu này e và nhiều nhà dùng làm đầu câm phát qua amply (kiêm đầu đĩa than) - 1 giải pháp kinh tế kha hay khi ko với dc 939

S
Năm 1992 em và thằng bạn thân quyết định bán cái xe eska của nó ở vườn hoa ĐH Thủy lợi để ra chợ Ngã tư sở mua em này rồi 2 thằng đi chung con Sông công của em nhưng đổi lại mỗi thằng có 1 lỗ tai nghe và 1 bánh mỳ gặm, may khi đó con Sông công của em không đủ đổi được con walkman chứ không mỗi thằng 1 cái và 2 bánh mì rồi,nên sau 2 hôm nghe walkman đói quá nên bọn em lại biếu nốt mấy bố ở vườn hoa Thủy lợi cái Sông công để lấy cái bỏ vào mồm nghe walkman .
Gợi lại thấy tâm trạng quá các cụ ạ.

Rực cháy

Xe buýt
Năm 1992 em và thằng bạn thân quyết định bán cái xe eska của nó ở vườn hoa ĐH Thủy lợi để ra chợ Ngã tư sở mua em này rồi 2 thằng đi chung con Sông công của em nhưng đổi lại mỗi thằng có 1 lỗ tai nghe và 1 bánh mỳ gặm, may khi đó con Sông công của em không đủ đổi được con walkman chứ không mỗi thằng 1 cái và 2 bánh mì rồi,nên sau 2 hôm nghe walkman đói quá nên bọn em lại biếu nốt mấy bố ở vườn hoa Thủy lợi cái Sông công để lấy cái bỏ vào mồm nghe walkman .
Gợi lại thấy tâm trạng quá các cụ ạ.
Cụ hình như thấy thớt này nên quay lại dùng nick cũ để post bài nhỉ, hôm nay ngó thấy nhiều cụ nick cũ lắm rồi post bài. Cụ chủ thớt mở cái thớt này ý nghĩa phết, lại đúng vào dịp Quốc Khánh :)

Challenger77

Xe tăng
Em ngoài lề 1 chút, có cụ nào hoài cổ muốn mua mấy cái đài loại này, ra chợ trời có rất nhiều, tha hồ chọn.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Lang thang thớt này hay quá, em vừa nghe hết clip cụ ở trên pót hơn 30', xốn xang thật các cụ ạ.

milan2hn

Xe máy

Rực cháy

Xe buýt
Lang thang thớt này hay quá, em vừa nghe hết clip cụ ở trên pót hơn 30', xốn xang thật các cụ ạ.
Hay mà cụ, em giờ lại hết thuốc lá mới khổ, lúc nãy xem bóng đá hút lắm quá.
Đêm tĩnh lặng, em ngồi nhâm nhi ly rượu + nem chạo thần thánh 1 thời, bật nhạc nghe; để tĩnh chút. Mai lại vào cuộc chiến đấu mới rùi.

Lâm Phong

Xe tăng
Cụ hình như thấy thớt này nên quay lại dùng nick cũ để post bài nhỉ, hôm nay ngó thấy nhiều cụ nick cũ lắm rồi post bài. Cụ chủ thớt mở cái thớt này ý nghĩa phết, lại đúng vào dịp Quốc Khánh :)
Em có mỗi nick này nên vẫn post đấy chứ cụ dù ít, tầm 6x, 7x là tới hoặc qua cái "tứ thập bất hoặc" rồi nên ít ai nghĩ dùng nhiều nick để chém giống như lứa bọn em cách đây hơn 20 năm đi cưa gái mà xác định bùng là toàn nói tên giả đâu cụ ạ.

Rực cháy

Xe buýt
Em có mỗi nick này nên vẫn post đấy chứ cụ dù ít, tầm 6x, 7x là tới hoặc qua cái "tứ thập bất hoặc" rồi nên ít ai nghĩ dùng nhiều nick để chém giống như lứa bọn em cách đây hơn 20 năm đi cưa gái mà xác định bùng là toàn nói tên giả đâu cụ ạ.
Vâng, em cũng mỗi 1 nick thôi. Mấy hôm nay có chút rảnh rang nên vào chơi cùng anh em; chứ thật ra cũng quá bận. Gặp được thớt hay, hợp cảnh, thì vào tán chuyện với các cụ, cũng là cách thư giãn và cũng có chút ngẫm lại 1 quãng thời gian đã trôi qua cụ à.

Cụ cũng thức khuya nhỉ?

Rực cháy

Xe buýt
Em còn thích bài này nữa.
Có cái hay, các cụ để ý nhé: các ban nhạc xưa, có khi chỉ đứng 1 chỗ hát, thế mà vẫn biển người ở dưới cổ vũ. Giờ các bạn trẻ là cứ phải nhảy tưng bừng khói lửa, chưa kể có thêm đội nhảy nhót búa xua.

Rực cháy

Xe buýt
Bài này cũng hay

Minhamd

Xe hơi
Website
hoanganhcomputer.vn

Aziz Nesin

Xe tăng
Em nhớ hồi bé cái đận Olimpic Matxcova 80 cả khu tập thể mấy chục mạng trẻ con người lớn xúm xít quanh cái TV đen trắng mà có mỗi THVN phát theo giờ, thế mà vẫn vui!
Thế mà cũng mấy chục niên trôi qua!