[Funland] Các cụ 6X & 7X vào hết đây

tuantintuc

Xe điện
Mua được cái băng cassette gốc xịn nào trước khi nghe phải bẻ ngay cái lẫy dưới đáy đề phòng bị xóa, ôi một thời nhớ quá :))
Chuẩn quá cụ ơi =))
Em ko mua đc gốc xịn nhưng gọi là "bản đẹp" hay mua chỗ 49 Quang Trung đem về là cũng bẻ lẫy ngay cho chắc =))

Đây cụ "Beautiful sunday"
Sang đi xe bò, chiều đi xích lô
Té ra ra quần, quần pho mới tinh =))
Phiên bản của em lại thế này cơ cụ ạ =))
Té re ra quần, quần pho mới tinh
Mới mua hôm nào, giờ đây tho^'i rinh =))

Hồi đó có trò ghi băng theo yêu cầu các cụ nhỉ. Thích bài gì thì ghi ra thành 1 list đem ra hàng, rồi thích băng loại gì, xịn hay ko xịn để yêu cầu ghi.em nhớ phổ biến nhất là băng maxell, mà cũng phân ra làm mấy loại đắt rẻ khác nhau nữa. Nghe đài cát xét thỉnh thoảng còn có trò lấy bông tẩm cồn lau đầu từ nhỉ. Hồi đấy làm gì kiếm được lyric dễ như bi giờ, trông mong hết vào mấy quyển sách lời bài hát tiếng Anh bán ngoài hiệu sách thôi

HoaMaudon

Xe tăng
Hồi ấy em chơi thân một Chị 71, chị ấy có ông anh trai sĩ quan đi Đức, đi học về thiết giáp ...... ông ấy mang về cả những băng nhạc với các bài hát từ nhũng năm 1960 - 1970s ...... The sound of silence, Five Hundred miles, One way ticket ......

Đây là bài hát mà em thích nhất ........ mê mẩn .....

ExclMan

Xe điện
Sao cụ lại vác cái casette nhà em lên đây. Mãi năm 93 mới mua được đấy
Nhà e giờ vẫn còn e này: Sony CFS 715S. Mỗi tội tậm tịt hết cả, chỉ để làm cảnh. Megabass trước đập rầm rầm vang xóm. Khởi đầu với bộ băng học tiếng Anh Streamline, Những bài hát tiếng Anh (6 băng kèm quyển lời hát thì phải), và vô số Sơn Tuyền, Chế Linh, Tuấn Vũ, Giao Linh, Hương Lan...
Hồi đấy sành điệu là trong cặp phải có mấy băng cát sét, video để trao đổi cho mượn.. Kiểu như 9x,10x xài IPhone 6 b giờ
Nhà e giờ vẫn còn e này: Sony CFS 715S. Mỗi tội tậm tịt hết cả, chỉ để làm cảnh. Megabass trước đập rầm rầm vang xóm. Khởi đầu với bộ băng học tiếng Anh Streamline, Những bài hát tiếng Anh (6 băng kèm quyển lời hát thì phải), và vô số Sơn Tuyền, Chế Linh, Tuấn Vũ, Giao Linh, Hương Lan...
Hồi đấy sành điệu là trong cặp phải có mấy băng cát sét, video để trao đổi cho mượn.. Kiểu như 9x,10x xài IPhone 6 b giờ

HoaMaudon

Xe tăng
Mời các Cụ Mợ một bài nữa ạ

Em chúc cả nhà ngủ ngon nhé ....

cocsku

Xe cút kít
Em còn nhớ cuối 80s mọi người như phát điên với điệu nhảy Nam Mỹ Lambada, đến mức nhiều báo chí so sánh nhảy Lambada với sinh hoạt tình dục. Nhạc sỹ Trần Tiến còn phải có hẳn một bài hát "Quê hương tôi có cụ già nhảy Lambada ..."

Vova

Xe container
Hình như là vậy cụ ạ! Truyền hình Liên xô hồi đó hay phát cô này đến LX nghe cái ông gì đó thôi miên trên truyền hình.
Sinead O'Conor ạ. Còn bác kia là Anatoly Kashpirovsky thì phải :).

tuongminhtsc

Xe tăng
Thời đấy nhà em mua được con vô tuyến Neptuyn 429 a trắng đen của Balan, suốt ngày xem trên từng cây số , có bôm bốp, Dianốp,, sau mua đuợc quả Sharp 777 oách xà lách, suốt ngày Moder, Boney M, ABBA,nhạc vàng có Chế Linh hát cho người tình phụ rên rỉ đến nẫu ruột,thời đấy ông anh em có con Đài Akai 13, loa AR 3 của Mỹ nghe băng cối phê lòi, cứ dịp cưới xin bật suốt đêm, các bố ý còn mốt quần bò loe, may con át Tép ở đầu gối, áo mut silin chấm bi, tóc dài, nhảy boney M đánh mông, đánh đùi trông hay lắm. Rồi đợt năm 80 toàn nhạc XHCN như người đi xây hồ kẻ gỗ, khúc tâm tình của người Hà Tĩnh...... Cấm tiệt nhạc vàng,bọn em toàn phải nghe lén.Có một bài cực kỳ ********* mà Khánh Ly hay hát,em không nhớ tên, câu đầu của nó là: Gửi về cho anh dăm bao thuốc lá, anh đốt cuộc đời cháy mòn trên ngón tay...toàn phải nghe trộm, tổ trưởng dân phố mà biết, nó báo phường tịch thu luôn.Ôi một thời để nhớ.

HDC

Xe buýt
Đây cụ "Beautiful sunday"
Sang đi xe bò, chiều đi xích lô
Té ra ra quần, quần pho mới tinh =))
Em thì nhớ là:
Sáng đi mua lòng, chiều ăn tiết canh
Tiết canh ngon lành, rồi đi té re
Té re ra quần, quần pho mới mua
Mới mua hôm nào, giờ đây thối inh :D

công nông tàu

Xe container
Hồi mới sang mợ ở Mát à?
Mà con gái cũng máu âm nhạc nhỉ :) hay tại mới 18, còn tràn đầy nhựa sống :) ;)
Hồi ấy em vẫn chưa biết thích nhạc nước ngoài nhưng đua theo chúng bạn đi xem. Cho đến khi quen ông xã, ông ấy đến tán em lúc nào cũng mang theo bao nhiêu băng nhạc, lão ấy me nhạc lắm. Lấy nhau về nghe dần rồi quen và thích lúc nào không rõ mặc dù 1 chữ tiếng Anh bẻ làm 8 em cũng không biết.
P/S : Nhưng 18 hay > 40 không liên quan gì đến máu lửa. Mùa xuân năm vừa rồi em đi xem ca nhạc vẫn nhảy nhót không biết mệt. \:D/\:D/\:D/

Năm 1993 đúng không hả cụ?
Năm 1993 là sang lần thứ 3 hồi ấy em đang ở cữ, thèm đi lắm mà không được :(
Lần thứ 2 là năm 92 đúng ngày em chuẩn bị cưới . Bận đi đám cưới mà vẫn tiếc buổi ca nhạc.

Chỉnh sửa cuối:

NAM CHÍCH

Xe tăng
Cũng là một thời của em, toàn được bố em đèo lên Chợ giời bằng cái xe Simson côngpho đỏ ớt, đi êm và thích cực kỳ vì cái giảm xóc tuyệt vời của nó cộng thêm tiếng máy nổ tanh tanh. Kể ra thì nhiều chả hết với những đam mê thời nhỏ.
Vào mới biết nhiều cụ U50 phết đấy nhỉ!

Lâm Phong

Xe tăng
Em cũng có con y như cụ , chiều cuối năm bố em đưa ra bách hóa Cửa nam mua.Ghi băng ngon kể cả từ đầu video. Rồi nó tậm tịt dần, em banh ra thì dây curoa nó nhão hết rồi, mạch oxy hóa hết.2009 em vác 2 loa cho vào xe cỏ - nghe thấy bớt cỏ,bán xe em vẫn giữ đôi loa và hàng ngày vẫn nghe radio qua cái HU khựa-bền thật.
Riêng cục nguồn của em này em nhấc ra dùng cấp nguồn cho cái HU khựa kia và 1 mớ đèn led hoạt động liên tục 24/24 gần 5 năm nay chưa trục trặc gì .
Cụ lại làm em nhớ Thái Châu, Sơn Tuyền, Như Quỳnh rồi.

Rực cháy

Xe buýt
Kể ra thì nhiều chả hết với những đam mê thời nhỏ.
Vào mới biết nhiều cụ U50 phết đấy nhỉ!
Kể ra, thì chỉ có ngồi nhậu, kiểu ôn nghèo kể khổ thì có cả ngày chả hết ;)
Nhưng cuộc sống đời thường giờ ai cũng bận bịu, có khi cả năm bạn bè chả gặp được nhau, được người nọ thì lại mất người kia.