[Funland] Các chuyên gia bảo bđs chết tới hết 2024, các bác dự đến khi nào?

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Ocean park 1 giá bt song lập đã tăng 1-2 tỷ căn so với cách đây 2 tháng. Nhà em mới đi 1 vòng xem thì thấy giá song lập khu San Hô tầm 24 tỷ. Căn lỗi phong thuỷ tí thì mới có giá 21-22. So với 2 tháng trước đã tăng thêm khoảng 2 tỷ.
24 tỷ căn bao m2 vậy cụ

eterniti

Xe điện
Bác cân để ở hay để đầu tư? Ở thì khảo sát kỹ rồi thấy hợp lý thì xuống tiền, chỗ ở khác với chỗ đầu tư. Nếu phải vay đối ứng nhiều quá mà không đảm bảo nguồn tài chính thì em nghĩ bác không nên cố làm gì. Kinh tế vẫn khó lắm, ai lạc quan được thì lạc quan chứ em thì chịu.
Còn nếu đầu tư thì bác phải xác định phân khúc bác muốn, mục tiêu đầu tư các kiểu, xem xét thị trường cho phân khúc ấy và đầu tư là dám chơi dám chịu. Dù sao mình chỉ là cò con, đúng sóng thì ăn, không đúng thì chìm.
Đợt em đi công tác ở Bảo Lộc, thấy treo biển bán đất rõ nhiều. Hỏi dân địa phương mới biết toàn là người ở trong Nam ôm đất đón trước việc phát triển Bảo Lộc thành vùng đất du lịch giống Đà Lạt của tỉnh Lâm Đồng, xong rồi lại dẹp bỏ dự án đó (nguyên nhân thì họ nói khá nhiều còn em chẳng nhớ), vay ngân hàng ôm đất giờ gồng lãi không nổi, bán tháo rẻ hều. Nên đã đầu tư thì phải chịu rủi ro rồi bác ạ. Có kinh nghiệm thì chơi lớn, không có kinh nghiệm thì chơi cò con, nhưng đã vay thì rủi ro còn lớn nữa.

Rao thì rao nhưng em thấy chốt ít lắm. Dĩ nhiên lúc nào cũng sẽ có giao dịch nhưng mà ít quá thì cũng chỉ là rao để đó, thị trường khó ấm lên. Mấy khu khác, mạn trung tâm nội đô em xem cũng rao tăng nhẹ, xong rao mãi chẳng có giao dịch, giờ giảm đi chút mà vẫn ế nguyên đó.
Tầm này tiền to thì thanh khoản không nhanh được, cỡ 10 tỷ quay đầu em thấy ok hơn

H_Linh

Xe đạp
cụ nào bảo chết hay trầm bước ra đây. Trầm mà năm nay em thanh lý hơn 100 tỷ tiền bán nhà đây các cụ ạ. triệu đô bay bình thường.
Bác mua condotel, đất nghỉ dưỡng không? Nhà em có ông đang ôm vài chục tỷ đây này. Đất sạch, có sổ, vị trí đẹp, đóng băng lạnh ngắt đến giờ rồi. Rao bán lâu rồi, bác mua không, em kết nối tức thì luôn cho? ;)
Em có cả danh sách một loạt đất ở nhiều quận trong Hà Nội, vị trí ổn, giá chỉ tầm chục đến hai chục tỷ do môi giới chào, đến giờ nửa năm rồi vẫn chưa bán được. Bác có nhu cầu không, em cũng gửi cho bác?
Bđs nhiều mảng, mảng có thanh khoản, mảng không. Hiện tại nhóm BĐS giá trị cao tầm chục tỷ đổ lên thanh khoản kém là thật. Đánh giá thị trường là tổng thể, mảng ấm mảng lạnh, bác nắm số liệu nhiều đến mức nào mà khẳng định thị trường không trầm lắng lại?

Justforfuntoo

Xe container
Bác mua condotel, đất nghỉ dưỡng không? Nhà em có ông đang ôm vài chục tỷ đây này. Đất sạch, có sổ, vị trí đẹp, đóng băng lạnh ngắt đến giờ rồi. Rao bán lâu rồi, bác mua không, em kết nối tức thì luôn cho? ;)
Em có cả danh sách một loạt đất ở nhiều quận trong Hà Nội, vị trí ổn, giá chỉ tầm chục đến hai chục tỷ do môi giới chào, đến giờ nửa năm rồi vẫn chưa bán được. Bác có nhu cầu không, em cũng gửi cho bác?
Bđs nhiều mảng, mảng có thanh khoản, mảng không. Hiện tại nhóm BĐS giá trị cao tầm chục tỷ đổ lên thanh khoản kém là thật. Đánh giá thị trường là tổng thể, mảng ấm mảng lạnh, bác nắm số liệu nhiều đến mức nào mà khẳng định thị trường không trầm lắng lại?
2 năm nay thì chỉ có chung cư, nhà đât cho thuê được dưới 5 tỷ có thanh khoản thôi, còn đâu trầm lắng hết

sieunhancutchan

Xe tăng
2 năm nay thì chỉ có chung cư, nhà đât cho thuê được dưới 5 tỷ có thanh khoản thôi, còn đâu trầm lắng hết
Tuỳ khu vực tuỳ phân khúc, trầm hơn thì đúng nhưng vẫn có những khu vực giao dịch bình thường, chỉ là chậm hơn thôi. Cứ phục vụ ở thực, khu đông dân tiện đi lại trong nội đô thì vẫn giao dịch ok kể cả cao tiền.
Hàng xóm cách nhà em mấy căn trong khu đô thị trong vđ3 cuối 2023 vừa bán giá gần 30 đồng. Còn tính ra trong 2 năm nay khu em các căn thấp tiền hơn tầm 20-25 đồng vẫn giao dịch ok, cứ vài tháng lại thấy có nhà hoàn thiện rồi chuyển về ở. Dân lấy tiền đâu ra mua thì e ko rõ nhưng đúng là 2 năm nay khu em độ phủ nhà trống diễn ra nhanh hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Cụ đó là cò, chốt deal được xong nên gáy chứ làm gì có tiền mà mua.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Nghe làm gì mấy thằng cò đất đó cụ