[Funland] Các chuyên gia bảo bđs chết tới hết 2024, các bác dự đến khi nào?

Quê bầm

Xe điện
Đất cát vẫn tiếp tục toang thôi các cụ , chỉ có bất động sản ở thực với shophouse tạo dòng tiền ổn định mới giữ giá thôi.
Shophouse giờ có khu nào dòng tiền hiệu quả so vưới suất đầu tư cụ ơi

khanhhuy.hn

Xe máy
Shophouse giờ có khu nào dòng tiền hiệu quả so vưới suất đầu tư cụ ơi
Tùy tầm tài chính của cụ nữa .5-10 tỷ đổ lại thì tìm mặt bằng chân đế chung cư các tòa vị trí đẹp , cho thuê cửa hàng kinh doanh hoặc làm văn phòng, ưu tiên các mặt bằng có sổ lâu dài. Đất chật người đông , nhu cầu thuê luôn có.

Mr. Bonjames

Xe tải
Mời cụ vác bao tải tiền sang Vin ocean park rất nhiều :D
Ocean park 1 giá bt song lập đã tăng 1-2 tỷ căn so với cách đây 2 tháng. Nhà em mới đi 1 vòng xem thì thấy giá song lập khu San Hô tầm 24 tỷ. Căn lỗi phong thuỷ tí thì mới có giá 21-22. So với 2 tháng trước đã tăng thêm khoảng 2 tỷ.

trungleba

Xe buýt
Tình hình này liệu có tiếp tục bơm ra để cho vay bds ko nhỉ

Thanhvuóng71

Xe điện
Tình hình này liệu có tiếp tục bơm ra để cho vay bds ko nhỉ
Vẫn phải bơm ra , vẫn phải cho vay để tạo thanh khoản, lưu chuyển . Chứ để yên thì còn chết nữa .

TungThoc

Xe điện
Tình hình thế nào rồi các bác, mấy thớt tắng giá có vẻ nhấn chìm hết mấy thớt như này.

Realty 2021

Xe tăng

phamhaicp

Xe đạp
chuyên gia Bất động sản XIN LỖI vì DỰ BÁO không chuẩn

Có cái thằng "chuyên gia" hói nào chuyên đi tự vả vào mồm mình, vừa tuần trước lên bài sập, tuần này lại lên bài tăng cao

Dr Hoang Tan

Xe máy
Liệu sau định danh bất động sản giống như xe máy, ô tô có làm BĐS giảm không các cụ các mợ.
Em đang tính mua cuối năm nay hoặc đầu sang năm
Các bác cho em lời khuyên với ạ
Thanks./.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Liệu sau định danh bất động sản giống như xe máy, ô tô có làm BĐS giảm không các cụ các mợ.
Thanks./.
Xe máy, ô tô giảm là do cung đang lớn hơn cầu với vướng thủ tục ở cái biển số khác với định danh BĐS chỉ để thống kê số lượng, địa chỉ. Nhu cầu sở hữu BĐS ở nội đô hiện tại với trong trung hạn 5-7 năm vẫn cao hơn so với cung thì giá không giảm được đâu cụ. Bao giờ hoàn thiện được 9 tuyến metro thì giá mới giảm được mà nhanh cũng phải 15-20 năm nữa

banmotnucuoi

Xe lăn
Xe máy, ô tô giảm là do cung đang lớn hơn cầu với vướng thủ tục ở cái biển số khác với định danh BĐS chỉ để thống kê số lượng, địa chỉ. Nhu cầu sở hữu BĐS ở nội đô hiện tại với trong trung hạn 5-7 năm vẫn cao hơn so với cung thì giá không giảm được đâu cụ. Bao giờ hoàn thiện được 9 tuyến metro thì giá mới giảm được mà nhanh cũng phải 15-20 năm nữa
Giảm thì chắc chắn là không đâu, nó chỉ đứng yên nhìn tiền mất giá thôi :))

Bác nghe gì mấy đứa top top nói luyên thuyên. Tôi vừa mua xe cho f1 cách đây 3 tuần, đăng ký nhận biển sau có 3 hôm từ ngày nhận xe, chẳng vướng định danh định tính gì cả.

doanquangpham

Xe tải
Em chỉ ngồi hóng, quan sát thôi chứ chả dự báo gì hay kệ người ta nói gì =))

H_Linh

Xe đạp
Thanks./.
Bác cân để ở hay để đầu tư? Ở thì khảo sát kỹ rồi thấy hợp lý thì xuống tiền, chỗ ở khác với chỗ đầu tư. Nếu phải vay đối ứng nhiều quá mà không đảm bảo nguồn tài chính thì em nghĩ bác không nên cố làm gì. Kinh tế vẫn khó lắm, ai lạc quan được thì lạc quan chứ em thì chịu.
Còn nếu đầu tư thì bác phải xác định phân khúc bác muốn, mục tiêu đầu tư các kiểu, xem xét thị trường cho phân khúc ấy và đầu tư là dám chơi dám chịu. Dù sao mình chỉ là cò con, đúng sóng thì ăn, không đúng thì chìm.
Đợt em đi công tác ở Bảo Lộc, thấy treo biển bán đất rõ nhiều. Hỏi dân địa phương mới biết toàn là người ở trong Nam ôm đất đón trước việc phát triển Bảo Lộc thành vùng đất du lịch giống Đà Lạt của tỉnh Lâm Đồng, xong rồi lại dẹp bỏ dự án đó (nguyên nhân thì họ nói khá nhiều còn em chẳng nhớ), vay ngân hàng ôm đất giờ gồng lãi không nổi, bán tháo rẻ hều. Nên đã đầu tư thì phải chịu rủi ro rồi bác ạ. Có kinh nghiệm thì chơi lớn, không có kinh nghiệm thì chơi cò con, nhưng đã vay thì rủi ro còn lớn nữa.
Ocean park 1 giá bt song lập đã tăng 1-2 tỷ căn so với cách đây 2 tháng. Nhà em mới đi 1 vòng xem thì thấy giá song lập khu San Hô tầm 24 tỷ. Căn lỗi phong thuỷ tí thì mới có giá 21-22. So với 2 tháng trước đã tăng thêm khoảng 2 tỷ.
Rao thì rao nhưng em thấy chốt ít lắm. Dĩ nhiên lúc nào cũng sẽ có giao dịch nhưng mà ít quá thì cũng chỉ là rao để đó, thị trường khó ấm lên. Mấy khu khác, mạn trung tâm nội đô em xem cũng rao tăng nhẹ, xong rao mãi chẳng có giao dịch, giờ giảm đi chút mà vẫn ế nguyên đó.