[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongphong

Xe container
Tại các cụ không chịu đọc thôi. :))
Toàn quốc ghi nhận 165 trẻ mắc COVID-19 tử vong, chiếm 0,42% so với tử vong chung. Cụ thể trẻ 13-17 tuổi 0,11%; 6-12 tuổi 0,1% và 0-2 tuổi 0,18%.
Hà Nội ghi nhận 5 ca trẻ tử vong, trong đó có 3 trẻ sơ sinh.
Cứ lôi mấy ông phó này, phó kia lên báo chém không có căn cứ, thống kê không đầy đủ, không số lượng thông kê, không thời gian, không địa điểm .....rồi đưa tin hù dân. Đúng là họ nhà lá cải :))

duongphong

Xe container
Đang đỉnh dịch sao cụ không học tập mấy mợ thông thái trên này mạnh dạn đẩy con đến trường cho dính sớm :D

Tiện thể, em ưng bộ bàn này của anh Tin quá, mỗi tội ý thức miễn dịch cộng đồng của ảnh hơi kém:P

View attachment 6934442
Định lái sang chủ đề Chính trị để Mod xoá thớt phỏng cụ. Trình cụ non lắm. Em chưa nhấn nút báo Mod đâu =))

ngoc_phuong

Xe lăn
Cứ lôi mấy ông phó này, phó kia lên báo chém không có căn cứ, thống kê không đầy đủ, không số lượng thông kê, không thời gian, không địa điểm .....rồi đưa tin hù dân. Đúng là họ nhà lá cải :))
Do nghe không đến nơi, hậu quả của việc tìm hiểu không đến chốn.
Thế nên phát biểu linh tinh đấy cụ ạ.
Khú khú.

....

duongphong

Xe container
Do nghe không đến nơi, hậu quả của việc tìm hiểu không đến chốn.
Thế nên phát biểu linh tinh đấy cụ ạ.
Khú khú.

....
Toàn đưa tin cắt xén cụ. Đối tượng bị không đưa đầy đủ, chỉ giỏi hù dân.

ngoc_phuong

Xe lăn
Toàn đưa tin cắt xén cụ. Đối tượng bị không đưa đầy đủ, chỉ giỏi hù dân.
Báo cũng có nói sơ qua đấy cụ ạ.
Ví dụ,
TP Hồ Chí Minh có 48 trẻ tử vong. Đa số có bệnh lý nền, béo phì...vv

phihanhgia

Xe container
Hà Nội ghi nhận 5 ca trẻ tử vong, trong đó có 3 trẻ sơ sinh.
Nhóm trẻ sơ sinh các thống kê đều tính riêng, bởi vì nhiều rủi ro gắn với người mẹ, tai biến sản khoa, và nhiều dị tật sau sinh dẫn đến tử vong. Như thế HN có 2 trẻ em độ tuổi đi học, bị chết có liên quan đến Covid. Bằng mức trung bình của thế giới.
2 trẻ chết liên quan covid, thấp hơn số trẻ chết vì cảm cúm thường.

duongphong

Xe container
Báo cũng có nói sơ qua đấy cụ ạ.
Ví dụ,
TP Hồ Chí Minh có 48 trẻ tử vong. Đa số có bệnh lý nền, béo phì...vv
Các cháu bị bệnh lý nền là rất rất yếu rồi cụ. Bất kể tác động bên ngoài vào cũng khó khăn. Các cháu béo phì thì nguy cơ rất cao.

cococo12

Xe máy
Thôi đi học cũng được, ở nhà cũng được, ở nhà thì em dạy, đi học cô dạy, nhưng tiêm thì nỏ tiêm.

tuanbds

Xe buýt
Ông nào còn bảo em online vì sợ con trẻ này kia em táng luôn nhé.
Ông thích học online cứ học núp đi còn em và con các bạn khác đi học. Nhiễm thì chữa tự khỏi.
Nhà em bị hết. Ba đứa nhỏ ở nhà ko hiểu sao bị. Khỏi hết. Nó chả có cái mẹ gì đáng sợ cả nên đừng có nói kiểu doạ người mãi.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nhóm trẻ sơ sinh các thống kê đều tính riêng, bởi vì nhiều rủi ro gắn với người mẹ, tai biến sản khoa, và nhiều dị tật sau sinh dẫn đến tử vong. Như thế HN có 2 trẻ em độ tuổi đi học, bị chết có liên quan đến Covid. Bằng mức trung bình của thế giới.
2 trẻ chết liên quan covid, thấp hơn số trẻ chết vì cảm cúm thường.
Thế em hỏi ngược lại cụ: đợt vừa rồi có bao nhiêu trẻ chết vì cúm thường?

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì đừng bao giờ nói không có thống kê, vì nói thì lại bảo nói phét, chém gió, hù dân :))
Bố khỉ, giờ còn đòi cả ngày giờ chết, địa điểm chết. Thống kê nào có cái đó, nói cho nghe cái?

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì phải nói cho hết, hiểu biết cho hết, nghe cho nó trọn.

Cụ biết trong hơn 150 cháu đấy, các cháu tử vong có bệnh lý nền ko? Suy giảm miễn dịch, suy hô hốp, suy gan......
Bệnh lý nền thì sao? Chỉ con các cụ khỏe mạnh được đi học, còn bệnh lý nền tự chết hay sao? =))

duongphong

Xe container
Thế thì đừng bao giờ nói không có thống kê, vì nói thì lại bảo nói phét, chém gió, hù dân :))
Bố khỉ, giờ còn đòi cả ngày giờ chết, địa điểm chết. Thống kê nào có cái đó, nói cho nghe cái?
Cụ chưa hiểu thống kê, không nên trích dẫn. Trích dẫn thì tìm nguồn nó đầy đủ. Lấy nguồn không đầy đủ, rồi tự cắt xén thông tin khác gì cụ coi thường ọp phơ :))

isak

Xe tăng
Cụ chưa hiểu thống kê, không nên trích dẫn. Trích dẫn thì tìm nguồn nó đầy đủ. Lấy nguồn không đầy đủ, rồi tự cắt xén thông tin khác gì cụ coi thường ọp phơ :))
Nhiều cụ ko hiểu thống kê là gì, nghe thấy tỷ lệ 1/100.000 1/1tr cũng ko hiểu, cứ lý luận là “nhỡ là con mình thì sao. Ai biết được…”

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em coi thường offer đấy.
Cho đi học vì hết cách rồi, số ít phải hi sinh cho số nhiều, chứ không phải vì kiểu nói chuyện coi thường, vô căn cứ như các cụ: con tôi khỏe, có làm sao đâu mà online. Lý luận kiểu gì đấy?

Số liệu thực tế là ngày đều 100 mạng +, và sắp tới còn tăng nữa cho đến khi qua đỉnh dịch.
Lúc đấy các cụ đếch phải sợ tiêm vacxin cho con nữa đâu mà lo, vì nhiễm cm nó hết rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Em coi thường offer đấy.
Cho đi học vì hết cách rồi, số ít phải hi sinh cho số nhiều, chứ không phải vì kiểu nói chuyện coi thường, vô căn cứ như các cụ: con tôi khỏe, có làm sao đâu mà online.
Số liệu thực tế là ngày đều 100 mạng +, và sắp tới còn tăng nữa cho đến khi qua đỉnh dịch.
Lúc đấy các cụ đếch phải sợ tiêm vacxin cho con nữa đâu mà lo :))
Cụ thì kinh rồi. :))

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ còn kinh hơn. Con tôi khỏe, thằng con lớn tôi không sao vv... Thế nên phải cho đi học hết đi. Mạn phép cho hỏi đây là kiểu logic gì vậy? :))

Giờ nhiều F0 đến mức mua thuốc còn không mua được, đã chậm 2 năm rồi, chậm thêm 1-2 tháng nữa cho qua đỉnh dịch rồi đi học cũng làm sao đâu mà cứ sồn sồn lên đòi học ngay không biết? ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng