[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanbds

Xe buýt

tuanbds

Xe buýt
Các cụ còn kinh hơn. Con tôi khỏe, thằng con lớn tôi không sao vv... Thế nên phải cho đi học hết đi. Mạn phép cho hỏi đây là kiểu logic gì vậy? :))

Giờ nhiều F0 đến mức mua thuốc còn không mua được, đã chậm 2 năm rồi, chậm thêm 1-2 tháng nữa cho qua đỉnh dịch rồi đi học cũng làm sao đâu mà cứ sồn sồn lên đòi học ngay không biết? ;))
Người làm lãnh đạo nó hơn người khác chỗ dám làm dám qđinh. Con đường đó đơn độc lắm.
Lúc bác đam năm ngoái bắt nhốt ai dám ko bảo bác ấy là anh hùng. Giờ thì sao?
Thời thế nó khác. Con trẻ nó có một khung thời gian vàng. Khi cả thổ đu nhiễm lanh tanh bành mà ko có vỡ trận vì tiêm rồi, khi mà con trẻ nó nhẹ như sốt virus ko cho đi học bỏ lỡ thời gian đó lấy đâu ai bù.
Cụ cười khoé vì trong suy nghĩ của cụ là hiểu biết là uyên thâm nhưng người khác họ lại nghĩ khác đấy.
Cụ chưa bị covid phải ko? Nhà cụ chưa ai bị phải ko? Nếu đúng vậy thì đừng có tỏ vẻ ta đây biết tuốt kẻo giống nụ cười mỉa mai của con ếch nằm dưới giếng cho là ta giỏi nhất đấy

Chã có cho con trong độ tuổi này tiêm ko vậy?
Con lớn 9t nhà em bị sốt 39 độ ba ngày cứ sốt uống hạ. Giờ còn ho. Coi như tiêm rồi. Nên càng ko tiêm cụ ạ.
Nhà em 2 đứa cụ êi, 1 đứa 11 tuổi, 1 đứa 7 tuổi

Cả 2 cũng vừa âm tính trở lại, mấy hôm bị + thì cả 2 sốt mất hơn 1 ngày, sau lại chơi bình thường :)

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Người làm lãnh đạo nó hơn người khác chỗ dám làm dám qđinh. Con đường đó đơn độc lắm.
Lúc bác đam năm ngoái bắt nhốt ai dám ko bảo bác ấy là anh hùng. Giờ thì sao?
Thời thế nó khác. Con trẻ nó có một khung thời gian vàng. Khi cả thổ đu nhiễm lanh tanh bành mà ko có vỡ trận vì tiêm rồi, khi mà con trẻ nó nhẹ như sốt virus ko cho đi học bỏ lỡ thời gian đó lấy đâu ai bù.
Cụ cười khoé vì trong suy nghĩ của cụ là hiểu biết là uyên thâm nhưng người khác họ lại nghĩ khác đấy.
Cụ chưa bị covid phải ko? Nhà cụ chưa ai bị phải ko? Nếu đúng vậy thì đừng có tỏ vẻ ta đây biết tuốt kẻo giống nụ cười mỉa mai của con ếch nằm dưới giếng cho là ta giỏi nhất đấy
Cụ bớt lại, nhà em 5 gia đình gần 30 người bị hết rồi, và cũng chẳng sao cả như các cụ thôi.
Với tình hình ngày 15-20k ca, thực tế còn gấp đôi như bây giờ thì chỉ 1 tháng cả HN nhiễm sạch, lúc đấy không cho đi học cũng không được.
Vậy thì vội cái gì? :)

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Các cháu bị bệnh lý nền là rất rất yếu rồi cụ. Bất kể tác động bên ngoài vào cũng khó khăn. Các cháu béo phì thì nguy cơ rất cao.
Thảo nào anh hàng xóm cương quyết phải zero covid, vì bọn trẻ con bên ấy tuyền em chã ;))

OTheAh

Xe tăng
Cụ nào lập cái pol tiêm và ko tiêm vx cho f1 xem cõi ộp kết quả thế nào nhỉ

tuanbds

Xe buýt
Cụ bớt lại, nhà em 5 gia đình gần 30 người bị hết rồi, và cũng chẳng sao cả như các cụ thôi.
Với tình hình ngày 15-20k ca, thực tế còn gấp đôi như bây giờ thì chỉ 1 tháng cả HN nhiễm sạch, lúc đấy không cho đi học cũng không được.
Vậy thì vội cái gì? :)
Ok chốt lại vậy báo chí con ngáo ộp hay ông nào ko bị ngồi đó mà hô tốt nhất các bác một mâm mà chơi. Cay ở chỗ nhốt ở nhà nó bị trước xong từ nó lây cho cả nhà. Em xdinh đi bốn phương tám hướng đen thôi đỏ quên đi ai dè ngay ở nhà. Mà nó ko đi đến đâu con nhỏ 2,5t đó cụ nhé. Nó như cảm cúm hoặc sốt virus. Còn hậu covid ai chả có hậu sốt virus nên em nghĩ ko tránh được.
Vậy đã như thế thì tới luôn đi cho đi học đi. Chứ ngồi đó chờ sắp hết thời gian tiêm rồi bị lại lại chờ tiếp à.
Mầm non em đóng cửa hai năm rồi. Nhưng hiện tại toàn bộ các cô về nhà tự mở nhóm thì phụ huynh gửi con ở đó rủi ro hêt luôn ấy chứ.
Cái sai thổ đu là một lờ đờ kém nhận lương thuế của dân nhưng hèn

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhà em vẫn đang online cả đôi, 1đh (đã tiêm 2phat) 1 tiểu học

phihanhgia

Xe container
Thế em hỏi ngược lại cụ: đợt vừa rồi có bao nhiêu trẻ chết vì cúm thường?
2 ca tử vong ở trẻ em có liên quan đến Covid ở HN - đã chết thay cho cúm mùa rồi. Nếu không có Covid, cúm mùa cũng có thể gây tử vong hơn 2 trẻ em ở HN mỗi năm. Giờ có Covid cũng mới chỉ 2 cháu tử vong.

Nói cách khác nhóm trẻ 3-10 tuổi không tiêm, không phải là vấn đề gì nghiêm trọng, chúng đi học tốt. Và các cháu 3-10 tuổi (chưa tiêm) đã đi học từ tháng 8/2021 ở hàng chục nước.

tuanbds

Xe buýt
Vụ test em nghĩ nên stop. Tốn kém chả giải quyết đc gì.
Tốt nhất giai đoạn này ông nào sốt gai gai tự ở nhà khoẻ đi làm. Vp em dương hết nên giờ ai khoẻ đi khỏi test

ngoc_phuong

Xe lăn

OTheAh

Xe tăng
2 ca tử vong ở trẻ em có liên quan đến Covid ở HN - đã chết thay cho cúm mùa rồi. Nếu không có Covid, cúm mùa cũng có thể gây tử vong hơn 2 trẻ em ở HN mỗi năm. Giờ có Covid cũng mới chỉ 2 cháu tử vong.

Nói cách khác nhóm trẻ 3-10 tuổi không tiêm, không phải là vấn đề gì nghiêm trọng, chúng đi học tốt. Và các cháu 3-10 tuổi (chưa tiêm) đã đi học từ tháng 8/2021 ở hàng chục nước.
2 cháu tử vong ah cụ, có nguồn ko cho e đọc chút, e thì vẫn quyết cho cháu đến trường nếu trường tổ chức học

ngoc_phuong

Xe lăn

Ajino.
Khú khú

phihanhgia

Xe container
2 cháu tử vong ah cụ, có nguồn ko cho e đọc chút, e thì vẫn quyết cho cháu đến trường nếu trường tổ chức học
Cụ cho các cháu đi học bình thường. Báo lá cải đưa tin, tôi cũng rất muốn xem 2 cases này ra sao.

Opel Astra

Xe điện
Vụ test em nghĩ nên stop. Tốn kém chả giải quyết đc gì.
Tốt nhất giai đoạn này ông nào sốt gai gai tự ở nhà khoẻ đi làm. Vp em dương hết nên giờ ai khoẻ đi khỏi test
Ý bác là, test liên tục?
Cái đó thì nên stop.

Còn ai đó nghi ngờ mình là F0 thì nên chọc 1 phát; rồi ở nhà để khỏi lây sang hàng xóm.
Khi nào - - - , thì đi làm lại, mà không cần đợi đến 7 ngày như bây giờ.

tuanbds

Xe buýt
Ý bác là, test liên tục?
Cái đó thì nên stop.

Còn ai đó nghi ngờ mình là F0 thì nên chọc 1 phát; rồi ở nhà để khỏi lây sang hàng xóm.
Khi nào - - - , thì đi làm lại, mà không cần đợi đến 7 ngày như bây giờ.
Là nên dừng test tốn kém lãng phí chả có nghĩa lí gì. Chỉ giải quyết khâu tâm lí.
Thực tế các cụ tnao chứ tất cả dn tư nhân bọn em khi mà bị hết cho đi làm hết. Ko đi làm đói nhăn răng nên đi tuốt. Cụ bảo 7 ngày trong khi em bị ba ngày khoẻ rồi ở nhà làm gì.
Giờ cụ có tin f0 nó ngoài đường nhiều hơn f1 ko. Việc lây nhiễm cộng đồng dù ko nói ra nhưng giờ đúng là như vậy. Con em vừa bị hết cháu em vừa bị hết thì tiêm làm gì trong khi năm mười năm sau tác dụng nó mới lên con cháu em?

TTC VN

Xe hơi
Nhóm trẻ sơ sinh các thống kê đều tính riêng, bởi vì nhiều rủi ro gắn với người mẹ, tai biến sản khoa, và nhiều dị tật sau sinh dẫn đến tử vong. Như thế HN có 2 trẻ em độ tuổi đi học, bị chết có liên quan đến Covid. Bằng mức trung bình của thế giới.
2 trẻ chết liên quan covid, thấp hơn số trẻ chết vì cảm cúm thường.
Thấp hơn cả số trẻ bị giật điện do học online, ngã ở chung cư... nữa cụ ạ

smart_sharp

Xe tăng
Em nghĩ qua đỉnh dịch (dự đoán cá nhân của em sẽ là trong tháng 3 này và đầu tháng 4) thì dần dần mọi thứ sẽ trở lại bình thường thôi. Mọi người sẽ quên dần Covid đi và tiếp tục một vòng quay mới. Muộn nhất là tới sau 30.4 là mọi chuyện sẽ bình thường trở lại. Tất nhiên, học sinh khi đó sẽ có nhiều em gần như học xong năm học này rồi nên có thể nhiều nơi, nhiều trường sẽ chỉ "cho phép" trở lại bình thường vào đầu năm học tới.

tunglam28062009

Xe tăng
Báo chí đưa tin chuyên có kiểu chuyên ra xyz thì trẻ con có thể bị biến chứng abcd. Toàn cố định hướng sao cho trẻ con ở nhà ko đến trường càng tốt. Chả thấy thống kê bao nhiêu trẻ bị, biến chứng là bao nhiêu toàn đưa kiểu chung chung.
Tối thời sự 6h đưa tin thống kê 4% trẻ bị biểu hiện nặng & nghiêm trọng.

Trạng thái
Thớt đang đóng