[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Hoàn toàn ủng hộ ý kiến của đội ngũ nhà giáo Việt Nam!

Hà Nội nên tạm thời cho học trực tuyến hoàn toàn'
Đồng tình với mong muốn đưa trẻ trở lại trường, nhưng chuyên gia, nhà giáo cho rằng, không nên cố duy trì học trực tiếp khi hình thức này phát sinh nhiều bất cập.

Ngày 25/2, Hà Nội ghi nhận hơn 9.800 ca Covid-19, tiếp tục xu hướng tăng mạnh ca mắc mới trong cộng đồng từ hai tuần qua. Số F0 là giáo viên, học sinh cũng tăng nhanh, khiến các trường quay cuồng với lịch học lúc online, lúc offline. Trong bối cảnh này, nhiều ý kiến băn khoăn, thành phố liệu có nên duy trì mở cửa trường?

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Ông thích rúc vào hang thì cứ rúc, đừng có bắt buộc người khác phải rúc theo ông. Ông có rúc cả đời cũng chả ai ép ông phải ra cả.
Trẻ con ở nhà học online vẫn có thể được bố mẹ cho ra công viên, ngoại ô đi chơi hàng ngày, lái xe riêng lên rừng xuống biển đi phượt mỗi tuần, việc gì phải rúc trong hang nhỉ ;))

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Tài khoản chính chị thẻ phạt, lập âm binh vào phá quấy diễn đàn
ĐiBĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản này. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cococo12

Xe máy
Lúc nhà trường thông báo đi học off là em đã làm cái đơn xin học online nộp luôn rồi. Để xem các bạn khác chuột bạch như nào chứ em tin là sẽ toang. Ai dè bộ lại quay xe sớm như vậy :))

volvo.XC90

Xe tăng
Dịch đang căng thẳng với toàn 7-8000 ca mỗi ngày mà vẫn ra sức hô hào cho lứa tiểu học chưa tiêm vx đi học offline hô hào được đến trường học trực tiếp thì tư duy đầu óc trí não có vấn đề khác thường.
Chẳng phải tự nhiên đến ngay trường PTTH FPT tư duy cấp tiến đến giờ này họ vẫn cho các cháu 16-17-18 tuổi đã tiêm 2 mũi rồi vẫn tiếp tục học online

Chỉnh sửa cuối:

cococo12

Xe máy
Dịch đang căng thẳng với toàn 7-8000 ca mỗi ngày mà vẫn ra sức hô hào cho lứa tiểu học chưa tiêm vx đi học online thì tư duy đầu óc có vấn đề.
Chẳng phải tự nhiên đến ngay trường PTTH FPT tư duy cấp tiến đến giờ này họ vẫn cho các cháu 16-17-18 tuổi đã tiêm 2 mũi rồi vẫn tiếp tục học online
Thì bộ quay xe rồi đó cụ. Cũng vỗ tay cho các bác ấy 1 cái.

Mà muốn con học online thì làm đơn đăng ký được mà cụ, miễn đảm bảo thành tích học tập như quy định :D Trường con em mà không đồng ý thì em chuyển trường luôn.

volvo.XC90

Xe tăng

Mà muốn con học online thì làm đơn đăng ký được mà cụ, miễn đảm bảo thành tích học tập như quy định :D Trường con em mà không đồng ý thì em chuyển trường luôn.
Quay xe cho các cháu học online là rất đúng

BMZ_Z4

Xe điện

Bộ cũng chẳng quyết được đâu cụ. Chắc phải từ đỉnh chóp.

Belat Missan

Xe điện
Dịch đang căng thẳng với toàn 7-8000 ca mỗi ngày mà vẫn ra sức hô hào cho lứa tiểu học chưa tiêm vx đi học offline hô hào được đến trường học trực tiếp thì tư duy đầu óc trí não có vấn đề khác thường.

Với kiểu học on-off thì hội sinh viên là mệt nhất.
Thuê trọ khắp nơi, dính F0 cái là chả ai trông và quản lý đc. :))

cococo12

Xe máy
Ơ thế giờ cho tiêm mấy đứa dưới 12t các bác có cho tiêm không ạ? Hôm rồi trường con em cho làm khảo sát mà em chọn không tiêm vì vẫn tin vào sức đề kháng của tụi F1.

VCHDHN

Xe container
Năm ngoái em dự khá đúng. Sớm nhất cũng phải hết HK1 mới đi học. Ai ngờ được vài buổi lại dừng. Tình hình này để các cháu ổn định tâm lí, tập trung học tốt.... khả năng on hết năm học rất cao đấy. Chứ cứ bập bõm on of tác hại không đo đếm được:))

tunglam28062009

Xe tăng
Ơ thế giờ cho tiêm mấy đứa dưới 12t các bác có cho tiêm không ạ? Hôm rồi trường con em cho làm khảo sát mà em chọn không tiêm vì vẫn tin vào sức đề kháng của tụi F1.
Chắc chắn e ko cho tiêm. Khảo sát f1.2 9 tuổi chỉ 3/42 đồng ý tiêm. Đến f1.1 nhà e 13 tuổi e cũng ko tiêm. Lớp f1.1 nhà e chỉ 6/28 tiêm. Khối thì khoảng 60% hơn chút. Sau mấy vụ vx gđ có con 12,13,14 tuổi quay xe khá nhiều.

maytinh8780

Xe tăng

huongdo03

Xe tăng
Phường nhà em cho toàn bộ trường học onl hết rồi, nhg con nhà em lại học phường khác nên sáng nay vẫn đi học bt. Ko biết sang tuần như nào.

thngaylangthang

Xe ngựa
Tự xin nghỉ thôi cụ, học online cho lành. Đi học trực tiếp còn ảnh hưởng cả gia đình, xã hội đã chịu hậu quả lây lan quá nhanh
Mình ko tự được cụ ạ, phải theo thôi. Nhưng em vẫn thích cho bọn chúng học online vài năm nữa

Pick

Xe máy
Đã tiêm đủ 3 mũi rồi, có thuốc để điều trị rồi, bây giờ chỉ lo cho các cụ già và người có bệnh nền, mà đã là các cụ già có bệnh nền thì không chết vì covid thì cũng dễ tử vong vì lý do khác, covid chỉ là nguyên nhân 1 phần thôi. Rất nhiều trẻ em thực tế người nhà em và xung quanh em, thì trẻ con dính Covid thì các cháu đề kháng rất tốt và khỏi cũng nhanh hầu như không có biểu hiện gì. Không hiểu sao nhiều cụ còn e ngại sợ covid còn hơn sợ ảnh hưởng tâm lý của các con sau này, chả nhẽ không muốn chúng nó có sức khoẻ cả về thể chất cả tinh thần trong tương lai phát đóng góp cho xã hội à, cái đấy chỉ có đến trường mới có được trông mong gì vào online, tinh thần là tinh thần tự do dám nghĩ dám làm, dám đương đầu chấp nhận với thử thách. Cứ du dú ở nhà sợ viển vông kêu than chết nhát, cái tinh thần như vậy mà đòi sau này sẽ phát triển bằng Nhật Hàn, đến Thái Lan còn khướt mới so sánh được.

Nên các cụ nào muốn con học online cứ đừng khinh bỉ, doạ các cụ đồng ý cho con học offline vì mỗi người quan điểm khác nhau, hơi tí là ối giời ơi, bố mẹ đã chấp nhận đồng ý cho con đi học là cũng đã suy nghĩ cân nhắc lợi hại tìm hiểu kỹ rồi, chứ không phải để con ở nhà online mà coi mình thông minh hơn họ

Cụ nào 8x chắc nhớ bức ảnh này có trong sách giáo khoa: Học sinh Hà nội đội mũ rơm chống bom bi để đến trường

https://vnexpress.net/hoc-sinh-viet-thuo-doi-mu-rom-den-truong-3413293.html

Con nhà người ta đủ 16 tuổi cho solo lái máy bay trên bầu trời

abx

Xe tải
Cụ nào 8x chắc nhớ bức ảnh này có trong sách giáo khoa: Học sinh Hà nội đội mũ rơm chống bom bi để đến trường

https://vnexpress.net/hoc-sinh-viet-thuo-doi-mu-rom-den-truong-3413293.html

Con nhà người ta đủ 16 tuổi cho solo lái máy bay trên bầu trời

View attachment 6921435
Em phản biện lại cụ một tý, thời bom bi đó có hình thức học online hay hình thức học nào khác không? Và bây giờ có nên đưa chương trình học lái máy bay vào lớp 10 đại trà không ạ?
Chào thân ái và quyết thắng từ khu điều trị hậu covid tại BV Việt - Xô, nơi đội ngũ y tế chỉ còn sót 1/2 đi làm được.

Trạng thái
Thớt đang đóng