[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dungha

Xe điện
Phụ huynh giờ quay xe chuyển phỏm sang online nhiều nhỉ. Các cụ hôm trước hôm trước ủng hộ online giờ có con đi học liệu có quay xe thế không

Cái lúc ủng hộ học trực tiếp là lúc trước tết. Dịch nó còn hạn chế. Sau tết khác rồi người tỉnh thì phải quay xe thôi. Ra ngõ thấy đường thông thì thôi sang nhà bạn chơi. Đến ngã tư tắc lòi thì thôi chả quay xe. Chứ ai biết ở ngã tư tắc mà quay xe từ đầu ngõ.:))

Mr.Alo

Xe lăn
Vừa rồi cụ không xem vtv1 à, một loạt các cháu trường công đi học cô test nhẹ cái… kiến thức 8 tháng học online gần như = 0… đã không học đc tí kiến thức nào lại chỉ học toàn cái có hại.
Cũng trả trách đc, rất nhiều trường hợp bố mẹ đi làm khó kèm, khó dạy, khó giám sát… rồi mạng, thiết bị thiếu thốn…không có điều kiện học. Rồi ta thức v.v… số ít các cháu họv đc thì đc khoe lên chứ đại đa số là rất khó học online đc.
Xã hội thay đổi từng ngày từng giờ, kiến thức vkhông đc dạy kém hẳn so khu vực thì lấy gì mà đấu với bọn nó khi ra ngoài đời.
Chưa kể ở nhà tạo ra cho trẻ tính thu mình lại.. rất nguy hiểm.. sau này khó tương tác với ngoài xã hội.
Em thấy đúng ạ , thế mà 1 số vị vẫn chày cối học online , đến chịu

Lũ ủng hộ online rồi sau này sẽ thấy hậu quả thế nào, sức khoẻ thì chỉ là rúc hang tránh nhất thời, kiến thức, xã hội thì hỏng hẳn, nát cả thế hệ, dân tộc vì vừa ngu vừa nhát chết @_@

duongphong

Xe container
Các cụ cho em hỏi?
Ông Kim Sơn lấy tư cách hay căn cứ trên; chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn hay số liệu nghiên cứu khoa học nào để làm căn cứ đề nghị BYT tiêm VX cho trẻ 5 - 11 tuổi.
Đề nghị tiêm VX cho trẻ 5-11 tuổi có đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của ông Kim Sơn không? :)

tuanbds

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi?
Ông Kim Sơn lấy tư cách hay căn cứ trên; chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn hay số liệu nghiên cứu khoa học nào để làm căn cứ đề nghị BYT tiêm VX cho trẻ 5 - 11 tuổi.
Đề nghị tiêm VX cho trẻ 5-11 tuổi có đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của ông Kim Sơn không? :)

Việc căn cứ là của ông. Con mình mình tự lo cụ ạ ko ai được quyền đâu.
Các cụ nào sợ né mãi đi xem né nổi ko. Hà nội hiện nay f0 đi ngoài đường nhan nhản. Nv em nó f0 lên vp làm đó vì bị hết. Em là f1 chính qui cần bảo tồn.
Con em chả đi đâu dính dính thì hạ sốt. Vậy thôi.
Nên cứ ông nào sợ chết cho lắm thì khoá chặt cửa nhà lại kẻo covid nó bò vào đấy.
Ý kiến của em ko đại diện cho tất cả em bên đi học nhé

duongphong

Xe container
Các cụ nào sợ né mãi đi xem né nổi ko. Hà nội hiện nay f0 đi ngoài đường nhan nhản. Nv em nó f0 lên vp làm đó vì bị hết. Em là f1 chính qui cần bảo tồn.
Nên cứ ông nào sợ chết cho lắm thì khoá chặt cửa nhà lại kẻo covid nó bò vào đấy.
Việc của mình, thì mình tự cứu lấy mình thôi cụ. Ông nào thích học online cứ để con ở nhà mà học. Thớt này vài chục tầng, nhìn qua thấy hết các còm rồi cụ. Các ông ấy vào hù để tiêm VX thôi :)

tuanbds

Xe buýt
Việc của mình, thì mình tự cứu lấy mình thôi cụ. Ông nào thích học online cứ để con ở nhà mà học. Thớt này vài chục tầng, nhìn qua thấy hết các còm rồi cụ. Các ông ấy vào hù để tiêm VX thôi :)
Em đang chăm con bé nhất bị. Đêm qua sốt 38,5. Hnay cả ngày mới bị lúc nãy hạ sốt. Đo spo2 95. Tránh tnao được.
Có khi chính các ông điếm bút viết bài định hướng còn dính nhan nhản. Nói chung là nhốt mãi ko thể được nó ngu hết một thế hệ một tuổi vàng đi

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ cm thế lại bị chửi không thương con =))

fundraiser

Xe container
Các ông online khôn lắm, bắt mọi ng phải online theo mới chịu cơ. Sợ con mình học online con nhà khác học off lại chênh lệch trình độ nên sợ thiệt. Nhưng vắc xin thì nhất quyết ko chịu tiêm vì sợ ảnh hưởng.

duongphong

Xe container
Em đang chăm con bé nhất bị. Đêm qua sốt 38,5. Hnay cả ngày mới bị lúc nãy hạ sốt. Đo spo2 95. Tránh tnao được.
Có khi chính các ông điếm bút viết bài định hướng còn dính nhan nhản. Nói chung là nhốt mãi ko thể được nó ngu hết một thế hệ một tuổi vàng đi
Nhà em gấu bị nhiễm 2 ngày, hết sốt sau 1 ngày và hôm nay chỉ thấy ho. 2 nhóc em chưa thấy dấu hiệu gì. Cả nhà em chốt phương án k cách ly nữa, sống chung vậy.
Thuốc gấu em dùng 1 viên hạ sốt và xông họng. Mọi thứ bình thường (gấu em ngành Y)

Realty 2021

Xe tăng
Lũ ủng hộ online rồi sau này sẽ thấy hậu quả thế nào, sức khoẻ thì chỉ là rúc hang tránh nhất thời, kiến thức, xã hội thì hỏng hẳn, nát cả thế hệ, dân tộc vì vừa ngu vừa nhát chết @_@
Giờ lại có tiếp trường marie curie tổ chức cho học sinh các lớp cấp 2 + cấp 3 sang tuần tiếp học online

Long921

Xe tăng
Em uống orezon mà ko thấy hạ sốt thì có nên uống hạ sốt ko các cụ

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nhà em gấu bị nhiễm 2 ngày, hết sốt sau 1 ngày và hôm nay chỉ thấy ho. 2 nhóc em chưa thấy dấu hiệu gì. Cả nhà em chốt phương án k cách ly nữa, sống chung vậy.
Thuốc gấu em dùng 1 viên hạ sốt và xông họng. Mọi thứ bình thường (gấu em ngành Y)
Gấu nhà em thì ngược lại. Còn bắt ra ubnd phường khai báo.
Em vừa choảng cho một trận.
Ngu hết phần người khác.
Cứ xác định là bị cả nhà và tự lo. Trẻ nhỏ khỏi và khoẻ thì đi học bình thường. Người lớn thì đi làm

kumamon

Xe tải
Em uống orezon mà ko thấy hạ sốt thì có nên uống hạ sốt ko các cụ
orezon là để bù chất điện giải, hỗ trợ giảm mất nước cụ ạ, ko phải thuốc hạ sốt nên ko thể hạ sốt đc! còn cụ nếu sốt từ 38.5 độ trở lên thì uống hạ sốt cụ ơi! thuốc hạ sốt là paracetamol, uống 1 viên 500mg, ngày ko uống quá 4 lần và mỗi lần cách nhau từ 4-6h cụ nhá!
e edit thêm: paracetamol là tên dược chất, còn thuốc thì efferagan, dolipran, panadol, và h nhiều thuốc gọi luôn là paracetamol rồi vì nó là thuốc generic!
cụ bảo trọng

Vanh234

Xe buýt
Ngu hết phần người khác.
Cứ xác định là bị cả nhà và tự lo. Trẻ nhỏ khỏi và khoẻ thì đi học bình thường. Người lớn thì đi làm
Cụ cho em hỏi sao lại “choảng” gấu thế?

duongphong

Xe container
Ngu hết phần người khác.
Em call ra Y tế phường khai báo. Không thấy ai nghe. Google thì phải ra đó tét trực tiếp. Em thôi không khai báo nữa. Em xác định cả nhà luôn cụ :)

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em call ra Y tế phường khai báo. Không thấy ai nghe. Google thì phải ra đó tét trực tiếp. Em thôi không khai báo nữa. Em xác định cả nhà luôn cụ :)
Em như cụ mà con gấu nhà em nó thì ngược lại. Bắt lôi con ra y tế phường, lấy quyết định cách li của phường, sau khi khỏi lại rôi ra y tế test, chờ quyết định hết cách li của phường.
Mỗi lần chờ lấy quyết định từ 3 đến 5.
Em lạy hồn luôn.
Theo em cứ khỏi, khoẻ đi làm và đi học bình thường. Chủ động và không mong chờ gì hết. Xác định là như cúm thường

tttg

Xe đạp
Xung quanh em các nhà ủng hộ học online đa số là nhà có điều kiện. Không cho con họ học offline thì họ vẫn để con học online. Thực tế thì cả 2 năm nay họ đều có thuê gia sư dạy riêng từng môn online rồi. Thế nên bảo không đi học trực tiếp rồi sợ con họ tụt hậu thì chưa đến lượt họ phải lo đâu. Tầm người ta đã có tiền thì sợ chết là đương nhiên các cụ ạ :D. Cơ mà phương án để con họ học giỏi thì họ có đầy. Duy nhất môi trường giao tiếp tương tác trực tiếp là họ phải hy sinh để đổi lấy an toàn, chứ kiến thức họ đâu có thiếu cách để trang bị cho con họ. Thấy nhiều cụ mạt sát họ ngu dốt mà nản. Các cụ tự soi mình rồi so sánh với họ rồi hãy nói thì có lẽ nghe nó sẽ lọt lỗ tai hơn.

congthuong

Xe điện
Xung quanh em các nhà ủng hộ học online đa số là nhà có điều kiện. Không cho con họ học offline thì họ vẫn để con học online. Thực tế thì cả 2 năm nay họ đều có thuê gia sư dạy riêng từng môn online rồi. Thế nên bảo không đi học trực tiếp rồi sợ con họ tụt hậu thì chưa đến lượt họ phải lo đâu. Tầm người ta đã có tiền thì sợ chết là đương nhiên các cụ ạ :D. Cơ mà phương án để con họ học giỏi thì họ có đầy. Duy nhất môi trường giao tiếp tương tác trực tiếp là họ phải hy sinh để đổi lấy an toàn, chứ kiến thức họ đâu có thiếu cách để trang bị cho con họ. Thấy nhiều cụ mạt sát họ ngu dốt mà nản. Các cụ tự soi mình rồi so sánh với họ rồi hãy nói thì có lẽ nghe nó sẽ lọt lỗ tai hơn.
Gia sư trực tiếp còn chả ăn ai nữa là online. Học giỏi hay không còn do tố chất, điều kiện gia đình chỉ là 1 phần.

Cụ đừng nghĩ những người ủng hộ học offline không có điều kiện, hay con nhà những người ủng hộ học offline không có khả năng học thêm thì cụ đang ảo tưởng quá .... =)) =))

Chắc gì đã hơn ai mà nói so sánh ...

Trạng thái
Thớt đang đóng