[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ferrari1102

Xe tải
Giờ nên có cả hai hình thức học online hoặc trực tiếp cho phụ huynh tự lựa chọn chứ tình hình này rồi ai cũng nhiễm cả thôi vì đã chấp nhận mở cửa rồi. Vợ em làm bên giáo dục ngồi hóng họp hành đưa ra đủ giải pháp mà phát mệt, cuối cùng cũng chả áp dụng được gì vì thiếu thực tế

Xeomchocon

Xe tăng
E đâu bắt đc ai đâu cụ, e thấy là các trường ko thể làm song song 2 việc (giáo viên kêu lắm, học online cũng đã vất vả cho giáo viên hơn rất nhiều offline rồi). Còn e nói thật lòng là bố mẹ chịu trách nhiệm nhưng con mới là người trả giá, chịu ảnh hưởng, sau này nó trách thì lại lấy quyền làm bố mẹ ra để đè cho nó im miệng. Lúc con mắc Covid thì 100% bố mẹ đều chỉ có giương mắt ra nhìn con tự chống chọi với bệnh (lúc ấy cho uống Vitamin với mấy cái thuốc hỗ trợ thì khi khỏi rồi nó mới ngấm), bệnh chuyển nặng hay có di chứng thì lúc ấy cuống cuồng nhờ vả để vào viện (đang quá tải, có vào cũng chỉ đc dịch vụ 50% như bình thường), nếu ít tiền nữa thì khổ nhục vô cùng. Khi nhận về, con mình đã là 1 đứa dật dẹo, lại 1 quá trình hồi phục gian nan. E đã từng đi có những trải nghiệm (kinh hoàng) đó nên muốn chia sẻ lại với các cụ
Em nghĩ mỗi lớp mấy chục cháu....góp mỗi cháu 100k, 200k gì đó mua cho cô camera thu âm xin xịn tí...thầy cô dạy off...cháu nào online cũng đc. Tất nhiện học online không tương tác đc rồi....

jobber

Xe tăng
Thực tế ở HN giờ là f1 các cơ quan phải đi làm rồi ko lấy đâu ra người làm việc? Nên các cụ đừng cãi nhau chuyện con tôi đến trường thành f1 sợ lắm! F1 bố mẹ các cháu vẫn phải đi cày nên các cháu dù ở nhà 24/24 vẫn tiếp xúc với nguồn lây nhé. Nên như 1 số nước ở châu âu hoặc campuchia: ai bị thì nghỉ học, người khác đi học bt thôi

Ferrari1102

Xe tải
Thực tế ở HN giờ là f1 các cơ quan phải đi làm rồi ko lấy đâu ra người làm việc? Nên các cụ đừng cãi nhau chuyện con tôi đến trường thành f1 sợ lắm! F1 bố mẹ các cháu vẫn phải đi cày nên các cháu dù ở nhà 24/24 vẫn tiếp xúc với nguồn lây nhé. Nên như 1 số nước ở châu âu hoặc campuchia: ai bị thì nghỉ học, người khác đi học bt thôi
hình như trẻ con F1 là phải nghỉ học nên nhiều bố mẹ cũng ngán ngẩm cụ ạ, chứ giờ trẻ nào bị thì nghỉ, trẻ nào không thì đi học bình thường là hợp lý vì tình hình này thì rồi ai cũng bị nhiễm thôi, trước hay sau đều dính cả trừ khi ở trong nhà cả ngày

thanh.long

Xe tăng
Chốt lại con nhà em lại được ở nhà thêm 1 thời gian nữa để học online hehehe, cảm ơn lãnh đạo thổ đu lắm lắm, mưa gió rét mướt dư lày cơ mờ =))
Đánh giá về việc tiêm vx cho lứa 12-17t mà vẫn gia tăng f0 khi bắt đầu đi học, mũi 2 pf đâu đó cũng tiêm được tầm 2 tháng thì kháng thể nó đang khá nhiều ???

jobber

Xe tăng
Đánh giá về việc tiêm vx cho lứa 12-17t mà vẫn gia tăng f0 khi bắt đầu đi học, mũi 2 pf đâu đó cũng tiêm được tầm 2 tháng thì kháng thể nó đang khá nhiều ???
Tùy cơ địa thôi có phải ai tiêm vào đều sinh kthe ngon đâu, bạn F1 nhà em tiêm 2 mũi Phai dơ rồi mà vào viện vì khó thở nhé

isak

Xe tăng
cac bac tiem cho con chua a
Đợt trước tiêm cho trẻ từ 12-18 tuổi dân tình đặc biệt là các mẹ kêu ầm trời lên, xong cuối cùng cũng tiêm hết, mà cũng có sao đâu, giờ đến lượt đội bé thì cũng lặp lại câu chuyện như vậy, vẫn rất nhiều thành phần vào bảo tiêm cũng phản đối, bảo cho đi học thì cũng phản đối, cái gì cũng lôi "sợ ảnh hưởng đến sức khoẻ tương lai, ảnh hưởng đến sinh sản.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã nói đúng lại còn to.
Test nhập về rồi thì để giải quyết xong đã.
Vợ em F1 cứ nhao nhao giục em mua test mấy lần. em bẩu chọc làm gì nhiều, k có biểu hiện thì cứ đến ngày 7 hãy test. Phí tiền.
Con bà chị bị F0 cũng test 3 lần trong 10 ngày cách ly tối thiểu. Em cũng bảo: test làm gì nhiều, ngày 10 hãy test. Bớt 2 lần cho trẻ nó đỡ sợ với đỡ tốn tiền, tốn của.
Bộ Tế còn qui định f1 ở trường phải PCR 3 lần mới được đi học. Lãng phí, bạo hành.
Lãng phia gì cụ. Còn đống test nhập về rồi dí đâu thì dí hết cho nhanh. Không C03 mò đến thì trả lời làm sao khi dịch đã hết mà kit test còn nhiều. Giờ y tế cũng có quyền cao phết.

Happymom

Xe buýt
Hàng xóm nhà em vợ mới sinh tập 2 được 3 tháng ở nhà chăm con bé, con lớn 4 tuổi và bà ngoại, chỉ mỗi chồng đi làm mà thế nào lây cho con bé 4t. Sáng nay sốt test dính f0 cho cách ly 1 phòng với bố hầu rồi.
Vợ, con bé và bà ngoại lắm bệnh nền cách ly riêng.
Sáng đi chợ giùm để đồ ở cửa.
Đợt này HN nhièu f0 quá! 😏

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Y nhà em! Em quạt cho trận, im hết! Đã mệt mỏi, cả nhà đang cách ly cùng F0 rồi, mà cứ nhao nhao đòi PCR để “biết sớm tý nào hay tý ấy”. Đến lúc thành F0 cả lũ rồi, lại cứ đòi 2 ngày test nhanh 1 lần xem bao giờ thì 1 vạch. Em bảo “1 vạch để post khoe Facebook à, nửa vạch cũng ngồi cho đủ 7 ngày trong nhà cho tôi”!
Thứ nhất tâm lý F0 thì sợ vì truyền thông toan đưa tin người chết rõ lắm. Thứ 2 là đám chưa F0 nhìn F0 như là bệnh xã hội thích kỳ thị xa lánh. Nên lúc em bị vk em nó cũng bảo test pcr, em ko test bảo test nhanh 2 vạch là ok. Em sang phòng riêng ăn ngủ. 5 ngày 4 đêm em test lại 1 lần bằng test nhanh âm tính thế là xong. Em ở thêm 3 ngày nữa cho hết hẳn rồi ra sinh hoạt bình thường.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Ngành giáo dục cả năm qua các con ở nhà không tranh thủ xây dựng, thống nhất quy trình, quy định đi, giờ lên TV nói mạnh mà lúng túng thế nhỉ.
Chả ngành nào có mà việc gì cũng chả có cụ nhé. Ko có kế hoạch gì đâu nên cụ đừng hy vọng.

khanhtb

Xe điện
riêng lớp đứa cháu e đã có 24fo , suy ra HNoi rát nhiều

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Chiến dịch tiêm vacxin thần tốc mùa xuân xuyên tết chỉ có trên tivi thôi ạ, nhà em còn 4 người vẫn chưa được tiêm mũi 3 đây này, vào hỏi tổ trưởng dân phố thì cụ ấy bảo tổ đăng ký gần 150 người thì phường chỉ duyệt có chưa đến 100, cãi nhau như mổ bò chỉ vì tờ phiếu tiêm vacxin, cho nên éo tin mồm quan được đâu, trên bảo dưới chúng nó éo nghe, làm gì có vacxin đâu mà tiêm xuyên tết, đợt này chỉ có astra zeneca và moderna chứ không có pfizer.
bác gọi thẳng lên đường dây nóng y tế quận nơi mình ở, nếu không được gọi thẳng lên đường dây nóng y tế thành phố nơi mình ở.
Tất nhiên Thủ đô có được ưu tiên hơn các tỉnh thành khác, và trong các quận nội đô HN, 4 quận nội thành được ưu tiên hơn, và trong 4 quận đó Ba Đình được ưu tiên nhất.

Em biết nhiều trường hợp y tế phường phải đến vận động các trường hợp chưa tiêm mũi nào 3-4 lần.
Nhiều người bảo thủ lắm, chống đối đến cùng.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Đi học ở trường:
- Ối giời ơi giết dân à, các con chưa tiêm mà đẩy các con ra đường thế khác nào giết chúng nó, bớ làng nước ơi!!!

Học online:
- Sao ngu dốt ấu trĩ thế nhỉ, các nước đã mở cửa từ lâu, khoa học nói là trẻ nhiễm covid không nguy hiểm sao không cho đi học... hay là có âm mưu, có lợi ích nhóm bán kit test vaccine nào ở đây???

Chưa mua - Chưa tiêm vaccine:
- Không có tầm nhìn xa mà nhanh chóng mua vaccine tiêm toàn dân đi rồi còn đi học đi làm bình thường, thiếu năng lực, chậm chạp, tụt hậu với thế giới...

Mua và Tiêm vaccine:
- Đè trẻ con ra tiêm hóa chất vào người, tàn ác, vô nhân đạo, âm mưu, lợi ích nhóm mua bán vaccine. Mua rồi nên nhăm nhắm bắt tiêm cho hết chứ gì, âm mưu, lợi ích nhóm...
Ông nào không làm được lãnh đạo thì từ chức đê.
Thiếu gì người lên phát làm được luôn bác khỏi phải lo

rubytran2

Xe buýt
Không hỏa tốc nữa, chỉ đạo khẩn thôi ;;)
Hà Nội chỉ đạo khẩn về việc phân luồng điều trị các ca mắc COVID-19
Với trẻ em
Đặc biệt, tại hướng dẫn này, Sở Y tế Hà Nội cũng phân tầng điều trị đối với trẻ em mắc COVID-19.
Cụ thể, điều trị tại nhà (tầng 1) đối với trẻ trên 3 tháng; tại cơ sở thu dung quận, huyện đối với trẻ không đủ điều kiện điều trị tại nhà; tại bệnh viện đa khoa có giường bệnh điều trị nhi khoa đối với trẻ có bệnh nền không ổn định hoặc thể trạng béo phì; trẻ dưới hoặc bằng 3 tháng tuổi.
Trẻ điều trị tại tầng 2 với mức độ trung bình ở các bệnh viện đa khoa có khoa nhi; bệnh viện trung ương, bộ, ngành.
Trẻ điều trị tại các bệnh viện (tầng 3): Thanh Nhàn, Hà Đông, Đức Giang, Xanh Pôn và Sơn Tây; bệnh viện trung ương, bộ, ngành.

huongdo03

Xe tăng
Lớp con nhà em đang chuẩn bị lắp camera để phục vụ các bạn f0 và f1. Sau 2 tuần đi học thì lớp có 1 bạn f0 kéo theo hơn 10 bạn ngồi xung quanh phải nghỉ học do cô yêu cầu ( đến giờ phút này chưa f1 nào thành f0). Năm nay con em lớp 9 nên cả cô cả trò cả ph đều tha thiết mong các con đến trường, phiếu vote nhanh chóng đạt 100% học off.

Anita Emi

Xe điện
Ông nào không làm được lãnh đạo thì từ chức đê.
Thiếu gì người lên phát làm được luôn bác khỏi phải lo
Ai lên cũng phải chọn 1 phương án và phương án nào rồi cũng bị "dân" chửi te tua như em đã chứng minh ở trên :))

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Vĩnh phúc đã nổ phát súng đầu tiên, rất đáng hoan nghênh
Chống dịch như đánh trận, nhiều khi thắng lợi không phải là cứ tiên lên mà là biết rút lui khi mọi điều kiện chưa hội tụ đầy đủ.

Hà nội chậm chân đến lúc số lượng ca nhiễm tăng nhanh và số ca tử vong rơi vào trẻ con nhiều thì hối không kịp

Hiện giờ tập trung tiếp nhận và khám cho trẻ mắc covid hình như tập trung ở Xanh pôn thì phải, em qua thấy xếp hàng dài chờ đến lượt

Số lượng trẻ chưa tiêm mà chết nhiều thì kể cả chủ tịch lẫn bộ trưởng cũng không gánh được đâu, mà có gánh được thì đời đời kiếp kiếp sẽ phải gánh cái nghiệp đấy. Nên có liều thì phải cũng có cơ sở chứ không thể làm bậy như thế này được.

atoxet

Xe tăng
Em trong HCM. Con gái em học lớp 5, đi học ở trường từ T2 14/2, sáng T5 đến lớp thì có bạn F0 nên quay về học online, đến giờ hơn nửa lớp dương tính (15/25 cháu, con em cũng dương tính, sốt từ chiều T5 đến tối T6 (hơn 1 ngày) thì dứt, hi vọng ko còn vde gì nữa.) Cứ đà này thì tầm tháng nữa lớp con em sẽ đạt miễn dịch cộng đồng 100%.
Em vẫn ủng hộ quay lại học tại trường, ko thể tránh mãi đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng