[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

jobber

Xe tăng
Bên LB đang tổ chức lễ hội khinh khí cầu đông lắm, còn học thì các cháu ngồi nhà nhé!

Tommytep

Xe tăng
không biết hết năm nay con em có biết mặt bạn mặt cô ko. chán thật.

Trường con các cụ/mợ ở HN đã được học bán trú chưa ạ? Trường con em thông báo là vẫn chưa được phép, em cũng chẳng hiểu quy định này có thật không, nếu có thì dựa trên cái gì. Khách sạn, nhà nghỉ thì mở rồi, quán xá thì mở rồi vậy sao ko đc bán trú?

ngoc_phuong

Xe lăn
Ngay từ đầu tháng 3/2020 em đã phản đối kịch liệt tư tưởng nghỉ học lâu để đối phó con covid, bây giờ chán trả buồn nói.. mặc dù cái tư tưởng nghỉ học để covid giảm vài nghìn ca/1 ngày đã quá lỗi thời. Thời em ủng hộ đi học … khi đó đa số cccm trên này đều nói NO , ném đá ai có tư tưởng muốn con đi học…..và bây giờ được ngấm đòn từ từ trong cơ chế quan liêu, thủ tục hành chính nhì nhằng này. Hãy nên nhớ cơ chế hành chính của ta nó vận hành khác 180 độ với cơ chế hành chính bên nước ngoài…. Cccm cứ từ từ mà thưởng thức cơ chế đùn đẩy trách nhiệm này thêm vài chục năm nữa nhé ;))
Bây giờ chán ko buồn quan tâm.
Không có e đâu nhá.
Khú khú.
F1 nhà e bảo: con không ở nhà, covid con cũng đi học..thế là đi thôi.

ngoc_phuong

Xe lăn
Trường con các cụ/mợ ở HN đã được học bán trú chưa ạ? Trường con em thông báo là vẫn chưa được phép, em cũng chẳng hiểu quy định này có thật không, nếu có thì dựa trên cái gì. Khách sạn, nhà nghỉ thì mở rồi, quán xá thì mở rồi vậy sao ko đc bán trú?
Theo Sở Y tế Hà Nội, thành phố đã bước qua đỉnh dịch, tuy nhiên không được phép chủ quan mà cần tiếp tục thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch và theo dõi diễn biến trong thời gian tới.
20220325174758918.htm
Về việc học sinh đi học trở lại, ông Dũng đề nghị Sở Giáo dục và đào tạo thường xuyên cập nhật văn bản hướng dẫn của Bộ Y tế, Bộ Giáo dục và đào tạo để có hướng dẫn cụ thể các địa phương chủ động hơn nữa trong công tác bảo đảm phòng, chống dịch cho học sinh từ lớp 7 đến 12 học trực tiếp tại trường.

Về việc tổ chức bán trú cho học sinh, thành phố thống nhất chủ trương, giao Sở Giáo dục và đào tạo xem xét bảo đảm phù hợp tình hình thực tế trong công tác phòng chống dịch hiện nay và điều kiện cụ thể của từng địa phương, trường, lớp, được sự đồng thuận của gia đình, phụ huynh học sinh.
...

Không thấy nhắc gì đến các cháu mầm non.
Các cụ còn khướt.

sakai_yo

Xe lăn
Mà đận này cấm thấy cụ bột ngọt ráo riết chuyện đi học như hồi sau Tết nữa, haizz.

Steyr AUG

Xe đạp
Mẹ nó con em tham gia học, chơi không thiếu trò gì, đi với bố mẹ ko sót đâu, cũng nhiễm khỏi rồi mà giờ vẫn ngồi nhà ko đc đi học, chán vkđ ^:)^

• Vang
Reactions: EPL

BKG

Xe tăng
Trường con e sang tuần off, đã bán trú (dân lập)

BKG

Xe tăng
E mong mỏi chúng no đi lắm rồi. Thằng a lớp 12 thì đi đều. Lớp 9 sang tuần khởi động lại đây.

tunglam28062009

Xe tăng
Team kd suất ăn thoi thóp hết rồi. Vẫn phải đợi thôi. Khổ, HN ko vội dc.
Theo Sở Y tế Hà Nội, thành phố đã bước qua đỉnh dịch, tuy nhiên không được phép chủ quan mà cần tiếp tục thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch và theo dõi diễn biến trong thời gian tới.
20220325174758918.htm
Về việc học sinh đi học trở lại, ông Dũng đề nghị Sở Giáo dục và đào tạo thường xuyên cập nhật văn bản hướng dẫn của Bộ Y tế, Bộ Giáo dục và đào tạo để có hướng dẫn cụ thể các địa phương chủ động hơn nữa trong công tác bảo đảm phòng, chống dịch cho học sinh từ lớp 7 đến 12 học trực tiếp tại trường.

Về việc tổ chức bán trú cho học sinh, thành phố thống nhất chủ trương, giao Sở Giáo dục và đào tạo xem xét bảo đảm phù hợp tình hình thực tế trong công tác phòng chống dịch hiện nay và điều kiện cụ thể của từng địa phương, trường, lớp, được sự đồng thuận của gia đình, phụ huynh học sinh.
...

Các cụ còn khướt.
Đến tin đồn các cháu lớp mầm bao h đc đến lớp còn chưa có cụ ạ. Lói chung là tuyệt mật.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu mở cửa nhưng tỉnh phải chịu trách nhiệm nếu dịch xảy ra... bó tay với lối chỉ đạo từ Chú Phỉnh. Các Sở Giáo dục chịu trách nhiệm để xảy ra dịch nếu cho học sinh đến trường.... thế bố ông nào dám cho học sinh đi học
Dịch từ trước đến giờ chưa xảy ra hả cụ? Em vẫn cay cái lão Nobita ko làm bất cứ việc gì ngoài bê nguyên cái zero covit về áp dụng như 1 cái máy. Khổ bao nhiêu người, chết bao nhiêu người. Nào là tự hào vn, nào là chỉ có vn mới dám bay vào vùng dịch.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Quả sau tết đi đông dịch phọt lên ....
Em cũng cám ơn cái tết. Nó bùng thật mạnh lên để xuống nhanh thì nhanh hết dịch. Chứ cứ lai rai ngày 1,2K ca thì có đến tầm này sang nam cũng ko hết dịch đâu.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em thật muốn trầm cảm quá đi. Các cô còn phải bố trí kèm thêm cho thằng cu nhà em cụ ah. Hết kì 2 lớp 1 đến nơi rồi mà chưa đọc đc. Viết thì thôi, kệ nó, từ từ cũng được. Nhưng đọc thì phải đọc đc chứ.
Mẹ kèm con thì đc 15' đã chán nhau tận cổ rồi.
2 tuần đc học offline, về ông con hỏi: Bu ơi, các bạn cứ nói " Guết mi ơ mi nuýt" tức là gì hả Bu?
Làm em choáng váng vì hiệu quả của offline.
Bạn em có đứa học lớp 1, mẹ học cùng với con 100%. Em toàn bảo thế bố mẹ học chứ con học đâu.

OTheAh

Xe tăng
Bạn em có đứa học lớp 1, mẹ học cùng với con 100%. Em toàn bảo thế bố mẹ học chứ con học đâu.
Thằng e e nó cho cháu đi học muộn 1 năm luôn cụ ah, học lớp 1 kiểu đấy phí công, thà cho nó chơi năm tới off đi học 1 thể

isak

Xe tăng
Thằng e e nó cho cháu đi học muộn 1 năm luôn cụ ah, học lớp 1 kiểu đấy phí công, thà cho nó chơi năm tới off đi học 1 thể
Vấn đề là nếu thế thì cháu ở nhà thì cũng có chơi được đâu, vì làm gì có chỗ chơi, người chơi cùng. Em mà thế thì thôi đành cho nó đi học lớp 1, rồi sang năm xin học lại, vì ít ra nó học online còn có cái để học để làm. Đứa uý nhà em mầm non mới khổ, quanh ra quanh vào ko biết chơi gì, được hôm qua đi trải nghiệm ở trường mà vui hơn Tết

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Con nhà nào cũng ngáo nghế mà đến khô bọn trẻ. Tầng nhà em 18 đứa từ 5 tuổi đến lớp 7. Ngày nào cũng có tiếng quát tiếng mắng con chuyện học hành rồi các kiểu. 2 lão ngồi ở bờ hồ thì cứ ung dung như vại. Thay mẹ đê còn đc vớt vát mấy tháng cuối kỳ chứ để ntn cho ra 1 lũ dở dở hâm hâm.

Chỉnh sửa cuối:

chaytim

Xe điện
20220325174758918.htm

...

Các cụ còn khướt.
Hay hậu covid mất cả trí nhớ nhỉ các cụ :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Bên LB đang tổ chức lễ hội khinh khí cầu đông lắm, còn học thì các cháu ngồi nhà nhé!
Ăn thua gì. Em hôm trước lên bờ hồ còn chen nhau như đi xe buýt giào cao điểm. Đeo mãi nó cũng chán, em và nhiều người bỏ cmn khẩu trang ra đỡ nhọc. Mà trong đám ấy chắc chỉ còn cỡ 2-3% là chưa bị chứ đa số là đám bị rồi. Chả hiểu sao thi thoảng có thằng lên rên ra bị lần 2, lần 3. Em bị con Delta hổi trước tết, từ bận đó em chả đeo kt nữa, toàn chăm người nhà bị Covid từ nội đến ngoại. Ăn chung ngủ chung với bệnh nhân Covid cũng chả sao. Miẹ báo với chí thêm đám Vô Tội Vạ đưa toàn tin nhảm. Lại bảo có ông bị lại sau 15 ngày. Chắc duy nhất có ở VN.

Trạng thái
Thớt đang đóng