[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

smart_sharp

Xe tăng
Em cũng ủng hộ việc cho trẻ đến trường, càng sớm càng tốt. Trẻ em cần được vận động, vui chơi, gặp gỡ bạn bè, chơi thể thao, nói chuyện với thầy cô. Tình hình dịch ở Hà Nội đã đỡ khá nhiều, các ngành nghề đã được hoạt động gần như bình thường. Không có lý do gì, trẻ em, đối tượng thường bị khá nhẹ khi mắc, lại không thể trở lại hoạt động, đời sống hàng ngày.

ngoc_phuong

Xe lăn
Đắn đo, nhấc lên đặt xuống, xót lắm cụ ạ, suy nghĩ 2 tháng trời rồi đành phải buông. Thực ra để tiếp tục gồng thì e vẫn gồng dc khoảng 6th 1năm nữa. Chủ nhà cũng tốt, nhiệt tình giảm cho e 40,50% tiền nhà, cũng ko yêu cầu phải đóng theo đúng thời hạn. Nhưng nỗi lo lớn nhất là thời điểm đó dịch rất căng, mà cq m thì các cụ biết rồi. E vẫn vui mồm chém trên này là ngành của e đóng sớm nhất & sẽ mở muộn nhất. Y như rằng đến tận thời điểm này ...😂.
Chia sẻ cùng cụ.

OTheAh

Xe tăng
Em cũng ủng hộ việc cho trẻ đến trường, càng sớm càng tốt. Trẻ em cần được vận động, vui chơi, gặp gỡ bạn bè, chơi thể thao, nói chuyện với thầy cô. Tình hình dịch ở Hà Nội đã đỡ khá nhiều, các ngành nghề đã được hoạt động gần như bình thường. Không có lý do gì, trẻ em, đối tượng thường bị khá nhẹ khi mắc, lại không thể trở lại hoạt động, đời sống hàng ngày.
Đang đợi chính thức bổ nhiệm lãnh đạo mới của HN cụ ah, 1976 cụ nhé

PhongFood

Xe điện
Việc bổ nhiệm ai thì liên quan gì đến các cháu đi học. Việc đi học xưa nay vẫn thế, nó tồn tại bao năm nay rồi. Nếu không có ông nào nhận chủ tiệm thì các cháu nghỉ học hết hả cụ ;))

OTheAh

Xe tăng
Việc bổ nhiệm ai thì liên quan gì đến các cháu đi học. Việc đi học xưa nay vẫn thế, nó tồn tại bao năm nay rồi. Nếu không có ông nào nhận chủ tiệm thì các cháu nghỉ học hết hả cụ ;))
Chắc phải có ng quyết liệt chịu trách nhiệm cụ ah :)

jobber

Xe tăng
học thì Sở phải có ykien đề xuất, duyệt thì ko có người này người khác duyệt chứ? hay là đắp chăn nằm đợi người mới? mở lại phố đi bộ và du lịch phố cổ có cần đợi ai đâu?

haivanphe

Xe container
Chưa có tin đội bé bao giờ đi học lại hả các cụ? Nhà em vất quá, 2 vợ chồng đi làm, đứa đầu sinh viên đi học, đứa bé lớp 2 thì tự học ở nhà, trưa nào em cũng phải chạy đi chạy lại cho con ăn trưa.

Khoai Cún

Xe tăng
Chưa có tin đội bé bao giờ đi học lại hả các cụ? Nhà em vất quá, 2 vợ chồng đi làm, đứa đầu sinh viên đi học, đứa bé lớp 2 thì tự học ở nhà, trưa nào em cũng phải chạy đi chạy lại cho con ăn trưa.
Em chờ tin con đi học hơn nắng hạn chờ mưa :(

dalink

Xe điện
Giờ Chính phủ nên liều ăn nhiều. CN mở tung luôn đi để tiến trước các nước. Mie chứ dân bị tới 50% rồi, tiêm thì 99% số người đủ đk tiêm rồi thì sợ chó gì. Câu chuyện covid với người dân đã qua rồi.

Xe bọ xít

Xe container
Cần gì phải cho phép. Nghỉ đc 3 ngày xin đủ loại giấy. Giờ F0 nhẹ, ko nói chả ai biết thì cứ đi làm bt thôi. Nghỉ ở nhà các ông có lo đc nồi cơm nhà tôi ko? Sài gòn năm ngoái với anh Nobita vào làm mầu đã phá nát nền kinh tế chỉ trong vòng mấy tháng, mãi chưa phục hồi đc và người chết cũng ko sống đc lại. Làm quá tốt luôn, vừa phá đc kinh tế lại làm khối người chết. Nếu cứ để làm ăn bình thường thì chỉ có người chết chứ kinh tế ko bị ảnh hưởng nhiều.
Theo đuổi mục tiêu “Vì tính mạng nhân dân là trên hết và không ai bị bỏ lại phía sau…”

isak

Xe tăng
Nhà em 4 đứa trẻ, 2 đứa tiểu học 1 đứa mầm non nghỉ nhà suốt thì dính Covid, đứa còn lại đi học thì ko sao.
Đợt đầu bùng dịch cứ một hai đổ lỗi tại là do đi học, trong khi trước đó 1 tuần thì cháu nào cũng về quê đi du lịch gặp bạn bè… không chừa thứ vui chơi giải trí nào. Quán trà chanh đầu ngõ nhà em học sinh ngồi kín ăn nói vui vẻ lắm. Bố mẹ các cháu ở nhà thì cứ đinh ninh là đi học ngồi cạnh trên lớp thì bị covid.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em chờ tin con đi học hơn nắng hạn chờ mưa :(
Em thật muốn trầm cảm quá đi. Các cô còn phải bố trí kèm thêm cho thằng cu nhà em cụ ah. Hết kì 2 lớp 1 đến nơi rồi mà chưa đọc đc. Viết thì thôi, kệ nó, từ từ cũng được. Nhưng đọc thì phải đọc đc chứ.
Mẹ kèm con thì đc 15' đã chán nhau tận cổ rồi.
2 tuần đc học offline, về ông con hỏi: Bu ơi, các bạn cứ nói " Guết mi ơ mi nuýt" tức là gì hả Bu?
Làm em choáng váng vì hiệu quả của offline.

blackpaint

Xe container
Thật sự không hiểu nổi HN, trước khi HN tiêm xong thì bảo cứ lo cho các tỉnh y tế kém, phủ vx thấp. Giờ nó tung tăng học hành từ đời nào, HN cứ im thin thít chả nói năng gì, thế mà LĐ vẫn ngồi đó chả sao cả
HN hiện giờ mắc khoảng 80%, trong số bạn bè, người thân, đồng nghiệp có con bị nhiễm Covid thì em không thấy cháu nào nặng, hầu hết 1-2 ngày tự khỏi, triệu chứng nhẹ... Còn nếu cho con tiêm không biết chừng có cháu tử vong. Giờ ông nào khẳng định tỉ lệ chết ở 2 nhóm: nếu nhóm tiêm có tỉ lệ TV ít hơn thì lúc đấy hãy bàn tiêm cho trẻ em. Còn em nói luôn các công ty sản xuất vác xin nó lại chả hỗ trợ cho nghiên cứu có lợi cho họ, nhiều khi người trần mắt thịt không biết được đâu. Cụ cứ thử rà soát lại những người cụ biết bị Covid xem trẻ con bị thì như nào.

sakai_yo

Xe lăn
Mà sao không thấy báo chí lên tiếng nhỉ cc? Bình thường bc nó ghét đội lđ Hn lắm mà. Cách ly người bay ra vb rồi cũng phải huỷ, treo biển đỏ trước nhà cũng huỷ vì báo chí kêu. Vậy mà đận này cấm thấy bài báo nào nói hộ tâm tư nguyện vọng của phụ huynh.

PhongFood

Xe điện
HN hiện giờ mắc khoảng 80%, trong số bạn bè, người thân, đồng nghiệp có con bị nhiễm Covid thì em không thấy cháu nào nặng, hầu hết 1-2 ngày tự khỏi, triệu chứng nhẹ... Còn nếu cho con tiêm không biết chừng có cháu tử vong. Giờ ông nào khẳng định tỉ lệ chết ở 2 nhóm: nếu nhóm tiêm có tỉ lệ TV ít hơn thì lúc đấy hãy bàn tiêm cho trẻ em. Còn em nói luôn các công ty sản xuất vác xin nó lại chả hỗ trợ cho nghiên cứu có lợi cho họ, nhiều khi người trần mắt thịt không biết được đâu. Cụ cứ thử rà soát lại những người cụ biết bị Covid xem trẻ con bị thì như nào.
Đấy. Cụ có chuyên môn nói nó khác. Ngắn gọn và dễ hiểu. :)

ca_kiem

Xe container
Ngay từ đầu tháng 3/2020 em đã phản đối kịch liệt tư tưởng nghỉ học lâu để đối phó con covid, bây giờ chán trả buồn nói.. mặc dù cái tư tưởng nghỉ học để covid giảm vài nghìn ca/1 ngày đã quá lỗi thời. Thời em ủng hộ đi học … khi đó đa số cccm trên này đều nói NO , ném đá ai có tư tưởng muốn con đi học…..và bây giờ được ngấm đòn từ từ trong cơ chế quan liêu, thủ tục hành chính nhì nhằng này. Hãy nên nhớ cơ chế hành chính của ta nó vận hành khác 180 độ với cơ chế hành chính bên nước ngoài…. Cccm cứ từ từ mà thưởng thức cơ chế đùn đẩy trách nhiệm này thêm vài chục năm nữa nhé ;))
Bây giờ chán ko buồn quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Vx là một chuyện, quan trọng HN cũng là người VN, HCM cũng là người VN, tình trạng tiêm và covid nó như nhau cả nhưng mỗi HN là im thin thít k có kế hoạch gì về học hành còn HCM họ có từ trước tết

smart_sharp

Xe tăng
Ông mới lên mà không muốn ký hoặc chưa muốn ký thì sẽ bảo là đợi tao nắm tình hình đã rồi mới quyết định được. Đẩy xuống dưới thì phó lại bảo chưa có phân công mới nên sẽ chưa ký. Những kiểu này chỉ có ở VN mình mới có các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng