[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
Em có F1 đang học cấp 1. Nên cũng hóng đi học trở lại. Ở nhà nhiều, cháu mất dần kỹ năng diễn đạt
Em ở nhà gần năm rồi chỉ để trông con đây cụ ạ, thế mà vẫn không ăn thua, sểnh mẹ ra phát là k tập trung ngay. Suốt ngày in phiếu, tối thì giục con làm rồi chụp phiếu, nộp bài. Em vẫn bắt đọc sách hàng ngày, xuống sân chơi giao lưu.

edc

Xe lăn
Em ở nhà gần năm rồi chỉ để trông con đây cụ ạ, thế mà vẫn không ăn thua, sểnh mẹ ra phát là k tập trung ngay. Suốt ngày in phiếu, tối thì giục con làm rồi chụp phiếu, nộp bài. Em vẫn bắt đọc sách hàng ngày, xuống sân chơi giao lưu.
Em ở nhà đợt dịch mất 2 tháng. Em cũng huấn luyện được. Nên 2 cháu ở nhà tự học, cũng tự cơ bản bảo nhau tự học được. Nhưng chỉ được 1-2 tuần mà k kiểm tra, lại lệch pha ngay. Nên việc giám sát phải liên tục.(cháu nhỏ)
Có những thứ các cháu học online không có hay mất dần kỹ năng như; mỹ thuật, thể dục, nghệ thuật, cách diễn đạt ngôn ngữ, giao tiếp...ngày càng tệ dần. Em thấy những thứ rất quan trong trong cuộc sồng hàng ngày mà các cháu cần có. Nó quan trong như TV, toán....hay như các môn khác mà hiện 2 năm qua các cháu không được học.

otoormoto

Xe tải
Các cụ có chuyên môn cho em hỏi cái đoạn "nếu bị nhiễm COVID-19 tự nhiên, cơ thể phản ứng một cách hoảng loạn, chống virus không hiệu quả. Do vậy, sau khi nhiễm vẫn cần tiêm phòng vaccine" có đúng không, sao em thấy nó cứ ngược ngược thế.

phihanhgia

Xe container
Từ 1/7. Thailand sẽ xem Covid là bệnh Đặc Hữu.
khú khú.
Tư duy thế,hèn gì các a ấy phát triển nhanh
Tủ lạnh cũng sẽ bắt chước, cũng 1/7, hoặc sớm muộn hơn 2 tuần. VN đang cạnh tranh với TL về du lịch, doanh thu 40 tỷ đô, nhìn thấy xèng thì quyết nhanh. Còn chuyện đi học của trẻ con, ko nhìn thấy xèng, cứ đủng đỉnh.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đã có lịch học cấp 2-3. Chưa thấy cấp 1 :D
Ra cái văn bản cứ thấy ngáo ngơ kiểu gì ấy . Cấp 2-3 vẫn học cả tháng nay rồi còn gì nhỉ .
Cái cần hiện nay là có cho f0 đến trường hay không cơ :(

edc

Xe lăn
Ra cái văn bản cứ thấy ngáo ngơ kiểu gì ấy . Cấp 2-3 vẫn học cả tháng nay rồi còn gì nhỉ .
Cái cần hiện nay là có cho f0 đến trường hay không cơ :(
Đâu cụ. Cấp 2-3 nghỉ, do dịch tăng cao.
Bây giờ mới tổ chức đi học trở lại. Dù sao thì em cũng thấy có kế hoạch tổ chức công việc rõ ràng. Cứ có ngày giờ, kế hoạch là ủng hộ.
Còn các cháu cấp 1 và vỡ lòng nữa. Cứ thấy ỉm đi (dự yên lặng của bầy cừu) :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đâu cụ. Cấp 2-3 nghỉ, do dịch tăng cao.
Bây giờ mới tổ chức đi học trở lại. Dù sao thì em cũng thấy có kế hoạch tổ chức công việc rõ ràng. Cứ có ngày giờ, kế hoạch là ủng hộ.
Còn các cháu cấp 1 và vỡ lòng nữa. Cứ thấy ỉm đi (dự yên lặng của bầy cừu) :D
Cấp 2-3 vẫn học mà cụ ! trường cấp 2 gần nhà em vẫn học mà , cấp 3 trường f1 em cũng vẫn học . Chỉ cháu nào f0 thì ở nhà online còn lại vẫn đến lớp mà .

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nhà cháu trường đóng cửa. Hnay cho mấy đứa đi học cô nv dậy cho tụi nó. Tụi nó vui ra mặt.
Hnay công viên yên sở đông kinh hồn ko hiểu thổ đu còn làm cái gì nữa. Đc cái em bớt lo bọn nhỏ ko ở nhà xem ti vi rồi

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà em lại toàn cấp 1 mới chán chứ, ngày nào chúng nó cũng hỏi bao giờ được đi học?
Nhà em không những cấp 1. Mà còn lớp 1. Hết năm rồi mà chưa đọc đc trơn. Em trầm cảm thực sự. Con dc học offline đúng 2 tuần. Trong 2 tuần ấy, em thấy con tiến bộ thực sự. Mà đi học k bị Covid. Ở nhà thì chả biết mẹ ( ở nhà nội trợ) lây từ ai mà về lây cho cả nhà. Ông lớp 1 như cảm cúm mất 1 ngày. Sau đó nô như giặc.

tobe11

Xe tăng
Covid giờ ko còn là bệnh nguy hiểm rồi thì thôi mở cửa chứ nhỉ. :)

VT Entertainment

Xe buýt
Nhà em đứa lớn cận rồi, còn đứa nhỏ chưa nhưng nguy cơ cao lắm.
Mỗi ngày, ngoài lúc học onl thì em cho sử dụng 30' để nộp bài, đề cô giao phải in ra chứ ko đc làm trên máy.
Nộp xong bài là chiều với tối đc ra công viên chơi. Hầu như ngày nào cũng vậy. Thế mà vẫn bị cận.
Covid thì mẹ mang về tặng cả nhà rồi :P chả sợ nữa.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Covid giờ ko còn là bệnh nguy hiểm rồi thì thôi mở cửa chứ nhỉ. :)
Lạ cái là, media hay ngay cả trên fb của em, cũng k thấy nhưng bài kêu gọi về việc đến trường của các cháu. Trước thì news feed chạy tằng tằng, dù có khi phản đối nhiều hơn ủng hộ, nhưng ít nhất vẫn có tranh luận. Giờ chả thấy gì luôn. Chả nhẽ con em chúng ta bị bỏ quên.

tobe11

Xe tăng
Lạ cái là, media hay ngay cả trên fb của em, cũng k thấy nhưng bài kêu gọi về việc đến trường của các cháu. Trước thì news feed chạy tằng tằng, dù có khi phản đối nhiều hơn ủng hộ, nhưng ít nhất vẫn có tranh luận. Giờ chả thấy gì luôn. Chả nhẽ con em chúng ta bị bỏ quên.
Chả quên đâu cụ. Bé nhà em chuẩn bị vào lớp 1. Các trường HN đã rục rịch mở các vòng test, test xong là có trát đóng tiền sau khi nhận rồi. Chắc cũng sắp bung học lại thôi ạ.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chả quên đâu cụ. Bé nhà em chuẩn bị vào lớp 1. Các trường HN đã rục rịch mở các vòng test, test xong là có trát đóng tiền sau khi nhận rồi. Chắc cũng sắp bung học lại thôi ạ.
Hôm nọ em còn lẩm cẩm nghĩ, giờ em chẳng ước gì cao sang, em chỉ ước con em đc đi học, đọc thông viết thạo. Còn em giảm đc mấy kí mỡ.
😢😢😢 Ôi, em lẩn thẩn thật rồi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em đang honga từng ngày cho bọn trẻ đi học đây. F1 nhà em lớp 3, ở nhà nhiều như ngáo. 2 cái lão ngồi bờ hồ ko đi luôn đi nhỉ.

phihanhgia

Xe container
Mầm non và cấp 1, các trường phải được chủ động mở lại ngay và luôn. Đừng hèn hạ bắt chúng phải hy sinh quyền được học được giao lưu đồng niên, chịu gánh hậu quả thay cho sự yếu kém của y tế hoặc những lý do trời ơi khác.
Các cấp học khác đã tiêm đủ từ 2 tháng, học trực tiếp bình thường, ai nhiễm tự nghỉ. Nếu ko phát hiện do ko triệu chứng, cứ học bình thường.

GV các trường phổ thông ở HN đã tiêm đủ từ 4 tháng, tb cũng hơn nửa đã từng nhiễm, số gv tiêm 3 mũi cũng cao, vv. Mọi yếu tố miễn dịch đã dư thừa để trường học các cấp quay về bình thường, khác cũ tạm thời là đeo khẩu trang. Covid ở HN nên đưa xuống bệnh truyền nhiễm hạng C ngay và luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng