[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

tunglam28062009

Xe tăng
Em vừa là cha của hai đứa trẻ và cũng là chủ mầm non việc cụ nói đúng đấy. Em và nv em có cái may mắn em đtu nhiều mảng lấy miền xuôi nuôi miền ngược nên hai năm nay mầm non đóng họ đều đều cụ ạ.
Mừng cụ vẫn gồng đc. E thì giải thể từ tháng 7,8 năm ngoái. Các bạn nv người thì bỏ nghề, người nhanh nhẹn thì tìm được mối nhận vài ba cháu. Hầu như tất cả các ngành đều đc mở lại. Duy chỉ ngành này vẫn đóng chặt.

Chekmate

Xe điện
Nhà em có chung vốn làm cái trường mầm non từ 2016, may quá đợt tháng 4/2020 sau khi sửa sang lại cơ sở vật chất thì bán hết cổ phần cho 2 bạn còn lại, chứ ko thì gồng đến bây giờ vỡ mặt. Tất cả các ngành nghề mở lại hết, đi ăn đi chơi đi làm thoải mái, mỗi đi học không được. Kỳ lạ cái xứ sở này.

edc

Xe lăn
Nhà em có chung vốn làm cái trường mầm non từ 2016, may quá đợt tháng 4/2020 sau khi sửa sang lại cơ sở vật chất thì bán hết cổ phần cho 2 bạn còn lại, chứ ko thì gồng đến bây giờ vỡ mặt. Tất cả các ngành nghề mở lại hết, đi ăn đi chơi đi làm thoải mái, mỗi đi học không được. Kỳ lạ cái xứ sở này.
Giáo dục thuế = 0. Vậy nên sự nghiệp trồng người cứ phải... bỏ qua :D

fundraiser

Xe container
Em vừa là cha của hai đứa trẻ và cũng là chủ mầm non việc cụ nói đúng đấy. Em và nv em có cái may mắn em đtu nhiều mảng lấy miền xuôi nuôi miền ngược nên hai năm nay mầm non đóng họ đều đều cụ ạ.
Em có 2 con lứa tuổi mầm non và các con cũng bị dính khi cả nhà bị, nhưng các cháu nhanh khỏi hơn mọi người. Bọn media nó hù dọa cho nào là trẻ chưa tiêm, nào là hậu Covid để lòe mọi người không cho các con đi học. Nhưng đợt dịch này em thấy nhà nào cũng bị cả nhà rồi. Với việc các cháu đã bị rồi thì cần gì tiêm vắc xin nữa. Chắc vắc xin sẽ ế. Giờ vẫn phải gửi chui các con đi học ở nhà Cô. Rủi ro không khác gì đi học ở trường mà cái bọn ml thành phố vẫn ko chịu mở cho các con đi. THật mệt mỏi. Con em học vins nên ko sợ trường đóng cửa nhưng ở nhà nhiều để lại nhiều hậu quả cho các con quá.

edc

Xe lăn
Ngày 17/3 em viết về bệnh covid nên chuyển về bệnh đặc hữu ====> khi đã là bệnh đặc hữu thì các trường công hay tư, đại học hay mầm non.. xẽ vô tư mở cửa mà không phải ngóng cuối tuần ông TP với ông sở loay hoay ra văn bản hướng dẫn.>:P
Trùng hợp lạ kỳ chiều ngày 17/3 CP…ra Nghị Quyết 38 mở đường cho bộ y tế soạn thảo văn bản để chính thức coi covid là bệnh đặc hữu.;))
Theo bài viết này thì VX sẽ tiêm cho trẻ 5 tuổi hoàn thành trước tháng 9/2022. Vậy nên việc đi học của các cháu còn xa vời. Các cháu mầm non chưa tiêm VX thì chưa biết khi nào :D

ca_kiem

Xe container
Theo bài viết này thì VX sẽ tiêm cho trẻ 5 tuổi hoàn thành trước tháng 9/2022. Vậy nên việc đi học của các cháu còn xa vời. Các cháu mầm non chưa tiêm VX thì chưa biết khi nào :D

View attachment 6975548
Báo viết thế thôi… chứ khi nào ra quyết định, nghị định, thông tư hướng dẫn .. bắt buộc thì mới tính cụ ạ. Tính chất pháp lý báo viết không có giá trị nếu không căn cứ văn bản hành chính . Như con em chưa tiêm .. nhưng nhiễm khỏi rồi thì thuộc dạng nào?

isak

Xe tăng

View attachment 6975548
Nếu lãnh đạo và xã hội vẫn còn giữ tư tưởng là "phải tiêm" thì mới đi học thì chắc còn phải lâu nữa trẻ em mới được đi học.

maytinh8780

Xe tăng
Em nghe nói đầu tuần sau tất cả học tại trường như bình thường rồi. À mầm non thì chưa có lịch ạ

Bang lang

Xe điện
Lớp con em đã có đăng ký ăn bán trú. Em nửa muốn cho đi, nửa muốn ko vì nhà em vẫn chưa ai bị Covid cả mặc dù em cũng loăng quăng suốt. Thực sự em cũng muốn giữ cho bọn trẻ con nhưng nhìn chuyện hoc hành mà bất lực quá.

isak

Xe tăng
Em nghe nói đầu tuần sau tất cả học tại trường như bình thường rồi. À mầm non thì chưa có lịch ạ
Nhanh thì chỉ cấp 2 cấp 3 thôi cụ, còn học sinh tiểu học mầm non thì chắc vẫn chưa đâu.

ca_kiem

Xe container
Em thấy chưa ra văn bản hướng dẫn mới về chuyển đổi bệnh từ nhóm A về B thì vẫn khó cho bọn mẫu giáo + cấp 1. Khó cả cho trường học luôn. Trừ khi giữa tuần sau có văn bản mới từ Bộ Y Tế mới có bước ngoặt

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Mừng cụ vẫn gồng đc. E thì giải thể từ tháng 7,8 năm ngoái. Các bạn nv người thì bỏ nghề, người nhanh nhẹn thì tìm được mối nhận vài ba cháu. Hầu như tất cả các ngành đều đc mở lại. Duy chỉ ngành này vẫn đóng chặt.
Dạ em tham gia topic vai trò là cha. Có một số cụ hay khích bác em ko muốn trả lời.
Bọn trẻ nhà em htai cô giáo ko có việc em thuê dạy rồi ba đứa nhà học ở trường. Đóng cửa nên nhàn việc cho con nó học. Bọn trẻ nhà em bị hết chả sao cả.
Em thấy con bé nó diễn đạt ngôn từ ko phong phú ê a kiểu muốn nói mà ko có từ ngữ. Thuê cô dạy tự lo con cháu mình trước. Trông chờ bộ mà toi cơm

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em có 2 con lứa tuổi mầm non và các con cũng bị dính khi cả nhà bị, nhưng các cháu nhanh khỏi hơn mọi người. Bọn media nó hù dọa cho nào là trẻ chưa tiêm, nào là hậu Covid để lòe mọi người không cho các con đi học. Nhưng đợt dịch này em thấy nhà nào cũng bị cả nhà rồi. Với việc các cháu đã bị rồi thì cần gì tiêm vắc xin nữa. Chắc vắc xin sẽ ế. Giờ vẫn phải gửi chui các con đi học ở nhà Cô. Rủi ro không khác gì đi học ở trường mà cái bọn ml thành phố vẫn ko chịu mở cho các con đi. THật mệt mỏi. Con em học vins nên ko sợ trường đóng cửa nhưng ở nhà nhiều để lại nhiều hậu quả cho các con quá.
Việc gửi tnay chi phí cao rủi ro như học vì ko mình con cụ mà. Cũng phải ktra thường xuyên là bởi ko có tính pháp lí ràng buộc. Chắc cụ hiểu ý em

fundraiser

Xe container
Việc gửi tnay chi phí cao rủi ro như học vì ko mình con cụ mà. Cũng phải ktra thường xuyên là bởi ko có tính pháp lí ràng buộc. Chắc cụ hiểu ý em
E hiểu chứ. E lo bỏ mẹ lên vì nói thật tới nhà cô nhiều thứ rủi ro, hơn nhiều so với đến trường với cả hệ thống giáo dục và hệ thống hỗ trợ. Nhưng nhà em vẫn phải bấm bụng gửi. Nên em chửi tiên sư mấy thằng cứ ngồi rêu rao sợ cái ảnh hưởng của Covid mà cứ ko cho trẻ đi học. Bọn nó viết bài kiếm cơm chứ làm chóa gì có con đâu mà biết đc nỗi lo của phụ huynh.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
E hiểu chứ. E lo bỏ mẹ lên vì nói thật tới nhà cô nhiều thứ rủi ro, hơn nhiều so với đến trường với cả hệ thống giáo dục và hệ thống hỗ trợ. Nhưng nhà em vẫn phải bấm bụng gửi. Nên em chửi tiên sư mấy thằng cứ ngồi rêu rao sợ cái ảnh hưởng của Covid mà cứ ko cho trẻ đi học. Bọn nó viết bài kiếm cơm chứ làm chóa gì có con đâu mà biết đc nỗi lo của phụ huynh.
Vâng sâu sát cụ ạ. Túm ng có tóc. Cái này khó nói lắm.
Em cho ba đứa học nhẹ người. Nhưng mình để ko chứ phụ huynh họ gọi cũng khổ nhưng ko nhận được. Pháp lí nó phức tạp lời lãi mấy đồng lại mang tiếng. Lo con mình thôi chờ bọn nó ốm đòn

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Giờ mà đi học xong thì mớ vx tính sao.
Bộ Tế cũng k dám nhập trước dù bị giục mà chờ lấy số liệu đăng ký tiêm rồi mới tính nhập. Chứ nếu ế nhiều thì cũng vỡ mẹt.
Cảm giác ý kiến chuyên môn, chủ trương chính trị và thực tế đang có độ vênh trong vấm đề vx.

edc

Xe lăn
Đã có lịch học cấp 2-3. Chưa thấy cấp 1 :D

haivanphe

Xe container
Sáng nay em phải để con bé học lớp 2 ở nhà 1 mình vì cả em lẫn Gấu đều không thể nghỉ được, còn thằng con đầu thì sinh viên đã học mấy tuần rồi.

Thực sự mệt mỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng