[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

congthuong

Xe điện
Bắt đến trường thì mới lôi ra chích được chứ, online thì móm à.
Nếu sợ hậu covid thì ngày nào cũng sẽ test, cần gì tới trường. Người nào không sợ thì có bắt đến trường cũng chả bao giờ chọc mũi con mình mỗi ngày.

duongphong

Xe container
Bắt đến trường thì mới lôi ra chích được chứ, online thì móm à.
Cụ nói lộn :))
Cho các cháu vừa học online/offline mấy bán được nhiều kit test. Vì đi học sẽ lây nhiễm.
Cấp 1 chỉ hịc online mấy tiêm được VX. Đi học offline thì 2tr liều ai tiêm ,:))

motthoidongbim

Xe điện
Nếu sợ hậu covid thì ngày nào cũng sẽ test, cần gì tới trường. Người nào không sợ thì có bắt đến trường cũng chả bao giờ chọc mũi con mình mỗi ngày.
Thi thoảng lại bài có thể hậu covid, có thể, có thể ... giống cái năm bản lề thôi. Ko sai cũng chẳng đúng. Đỉnh cao là đây. Giống em trc làm NH, bọn tđ nó ko chju chỉ tiêu gì, nó cứ gạt hết, những lý do nó đưa ra để từ chối cũng chẳng đúng mà cũng ko sai. Muốn đập hso vào mặt cno. Qtrong là sếp to nhất chỉ đạo thôi.
Ko test mà dc á cụ. Ko chơi bài kiểu chụp đểu 1c rồi chụp nhiều góc cạnh dc đâu. Mang qe test đến cho test để vào nhá. Thoát dc á?
Bao giờ phải xoá khỏi não mấy ông ld về cụm từ F0, F1 thì mới bình thường được. Hiện tại test nhiều .. có lợi cho một số lợi ích nhóm nên vẫn giữ các khái niệm F1… để ban hành các quy định test. Test làm gì phí tiền nhân dân trong khi số ca tăng lên vùn vụt. Vào bệnh viện test ra âm tính nhưng ra đến cửa vẫn bị lây thằng khác thì test có giá trị gì
Vde là ôb nào dám xoá f1 đã là cải cách lớn rồi. Khi mà ko xoá thì ờ kệ cbcm, an toàn hơn nhiều cụ ạ.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ nhập viện vì nôn nhiều, phụ huynh mới biết con từng là F0
Báo VietnamNet23/02/22 12:54 GMT+761 liên quanGốc
Ngày 23/2, Bệnh viện Nhi đồng Thành phố (TP.HCM) cho biết, nơi đây vừa tiếp nhận một bé trai 11 tuổi mắc hội chứng hậu Covid-19 nguy hiểm.

Mont

Xe tải
Thôi thì cổ phiếu ông bán thuốc lên cao nhất mọi thời đại.
Ông bán kit test cũng giá cao ngất ngưởng.
Ông xăng dầu, vật giá cũng lên theo
Có mỗi ông dân là tốn tiền chữa bệnh, test vì cho con đi học.
Có trường đến cô giáo f0 cũng phải dậy ( dù có sốt nặng nhẹ thế nào đi nữa), vì hết giáo viên rồi.

Em rất nghi ngờ đội cổ súy đi học có cổ phần trong hội đầu cơ kia không.

congthuong

Xe điện
Ngày 23/2, Bệnh viện Nhi đồng Thành phố (TP.HCM) cho biết, nơi đây vừa tiếp nhận một bé trai 11 tuổi mắc hội chứng hậu Covid-19 nguy hiểm.

Từ Fb bác sĩ Bệnh viện Nhi đồng đây:

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thì cổ phiếu ông bán thuốc lên cao nhất mọi thời đại.
Ông bán kit test cũng giá cao ngất ngưởng.
Ông xăng dầu, vật giá cũng lên theo
Có mỗi ông dân là tốn tiền chữa bệnh, test vì cho con đi học.
Có trường đến cô giáo f0 cũng phải dậy ( dù có sốt nặng nhẹ thế nào đi nữa), vì hết giáo viên rồi.

Em rất nghi ngờ đội cổ súy đi học có cổ phần trong hội đầu cơ kia không.
Cổ súy đi học thì đương nhiên sẽ phải test, phải chích, đó là đương nhiên, béo mấy bác.

Bang lang

Xe điện

Thế này thì nguy hiểm nhỉ! Đúng là có người nặng và nhẹ nên ko thể chủ quan được. Trẻ con bị thế này thì sao mà lớn được. Em cũng thấy cực kỳ bất bình với những người F0 và F1 chạy lông nhông ở ngoài, lây bệnh cho người khác, kiểu như nghĩ mình bị rồi thì ko sợ. Nếu lây cho người khỏe thì ko sao nhưng lây cho người già và người yếu thì mạng người chứ ko đùa. Hôm vừa rồi em đi ra mgoai gặp một bạn kể hồn nhiên, “cả nhà em F0 rồi, đang điều trị ở nhà”. Em đang nói chuyện chả lẽ lại chay ngay về, đáng ra bạn đó nên ở nhà chứ!

Chỉnh sửa cuối:

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ hỏi thế này thôi :D

- Việc đẩy trách nhiệm xuống Quận/huyện quyết định đi học là đúng theo quy định không. Theo quy định nào?
- Căn cứ chương/mục/điều nào của luật GD hay hiến pháp tổ chức lấy ý kiến phụ huynh cấp 1-2. Phụ huynh có quyền quyết định đi học, hay không đi học của học sinh cấp quận/TP?
- Vai trò hay trách nhiệm của người LĐ ở đâu?
Cụ biết từ bình vôi ko? Thế cụ đòi trách nhiệm lão đạo. Khó kắm cụ ôi.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Thế này thì nguy hiểm nhỉ! Đúng là có người nặng và nhẹ nên ko thể chủ quan được. Trẻ con bị thế này thì sao mà lớn được. Em cũng thấy cực kỳ bất bình với những người F0 và F1 chạy lông nhông ở ngoài, lây bệnh cho người khác, kiểu như nghĩ mình bị rồi thì ko sợ. Nếu lây cho người khỏe thì ko sao nhưng lây cho người già và người yếu thì mạng người chứ ko đùa. Hôm vừa rồi em đi ra mgoai gặp một bạn kể hồn nhiên, “cả nhà em F0 rồi, đang điều trị ở nhà”. Em đang nói chuyện chả lẽ lại chay ngay về, đáng ra bạn đó nên ở nhà chứ!
Đang có 1 đội ngũ cày đêm cày ngày tìm cách nhồi nhét vào đầu các ofers nhẹ dạ cả tin rằng thì là mà trước sau ai cũng f0, đằng nào chả nhiễm, giữ làm gì, cứ tống các con đến trường nhiễm cho nhanh, cúm vặt ấy mà, v.v.... ;))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
50 củ 1 liệu trình cho hậu covid thì vẫn rẻ chán. Các cụ nhỉ
"nhiều người khó vượt qua được đó là thuốc điều hòa miễn dịch IVIG điều trị bệnh hiện nay rất đắt (khoảng 50 triệu đồng một liệu trình)."
Báo chí tốt thế, đăng hẳn tin mất 50 triệu chữa hậu covid. Khối gia đình mất tiền tỷ mà chả thấy 1 từ nào trên báo.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhỉ, cơ mờ nhớ cách đây gần 2 năm báo chí cũng tung hô Việt á xong giờ thì sao? Rồi là tung hô giải cứu công dân, khen thưởng chị cục trưởng loạn xì ngầu, làm mình tưởng công dân đc về nước miễn phí, giờ thì sao? Thế nên báo chí nhất là tàu nhanh Vn ếch xờ pờ rét thì cứ để đuýt lên mà ngồi =)) =)) =))
Báo này cũng hay mà cụ. Em toàn đọc khi đi ị vì tin nhảm đọc nó trơn tuột. Tàu nhanh thuộc FPT, cũng chính FPT đc nhượng quyền bán thuôcd chữa Covid thì phải. Nên cccm cứ yên tâm, mỗi người dân sẽ có 1 vỉ thuốc chữa covid trong nhà dù có bị hay ko. Nghĩ thấy cảnh đó đã thấy tiền vào vô kể rồi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ lạc quan nhỉ. Các cụ nghĩ bị rồi sẽ không bị lại? Khai xuân mùng 8 test pcr dương tính, sau 4 ngày khỏi thì hôm qua 22 test pcr lại dương tính. Lần 2 bị thì mệt hơn lần trước, chả có gì chắc chắn với con covid này cả.
Trường hợp của cụ chưa hết đâu, vẫn là covid 1 lần đó cụ. Mà test nhanh ẩn chỉ 1 vạch do lượng virus quá thấp ko gây lây.

maibai

Xe tải
Không nói nhiều, các cháu mầm non & tiểu học sẽ học online hết học kỳ 2, hy vọng đến trường khai giảng năm học mới 5/9/2022.

Bang lang

Xe điện
Đang có 1 đội ngũ cày đêm cày ngày tìm cách nhồi nhét vào đầu các ofers nhẹ dạ cả tin rằng thì là mà trước sau ai cũng f0, đằng nào chả nhiễm, giữ làm gì, cứ tống các con đến trường nhiễm cho nhanh, cúm vặt ấy mà, v.v.... ;))
Thực ra em cũng ủng hộ đi học nhưng phải tiêm hết cụ ạ.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Thứ tư, 23/2/2022, 14:24 (GMT+7)
F0, F1 tăng mạnh, trường học đối diện 'áp lực chưa từng có'
HÀ NỘI Những ngày qua, bà Bùi Thị Sinh, Hiệu trưởng Tiểu học Kim Nỗ (huyện Đông Anh), quay cuồng xử lý công việc, dù đang là F0 điều trị tại nhà.
Số lượng nhân viên mắc Covid-19 hoặc F1 phải cách ly tăng chóng mặt trong khoảng một tuần nay khiến ban giám hiệu và giáo viên Tiểu học Kim Nỗ đối diện "áp lực chưa từng có".
Đến 23/2, trường Kim Nỗ có 21 giáo viên và nhân viên F0 trong tổng số 70 người. Trong 1.934 học sinh, gần 200 em F0, trên 400 F1, rải rác khắp các khối lớp. Trường thực hiện phương án, lớp nào có giáo viên là F0 và tỷ lệ học sinh F0, F1 trên 60% sẽ chuyển sang học trực tuyến hoàn toàn. Hôm qua, chỉ bảy trên 39 lớp đủ điều kiện học trực tiếp.
Hàng ngày, bà Sinh nhận nhiều cuộc gọi, kiến nghị của phụ huynh các lớp về việc cho các em trở lại học trực tuyến hoàn toàn để tránh dịch. Nhiều người khai báo con mình là F1 để không phải đến trường, dù thực tế con không thuộc diện F. Hiệu trưởng trường Kim Nỗ bày tỏ sự thông cảm trước lo lắng của các bố mẹ, nhất là khi số ca nhiễm tại Hà Nội có lúc đã gần 7.000 ca một ngày. Tuy nhiên, việc đi học trực tiếp được thực hiện theo chỉ đạo của thành phố, trường chỉ có thể ghi nhận ý kiến và báo cáo Phòng Giáo dục và Đào tạo.

Mont

Xe tải
Đi học offline là chính đáng. Nhưng ko thể trong thời kì hỗn loạn cô trò f0, vật giá leo thang như thế này được.
Hỏi béo ai?
Cô giáo, trường học ? Không!
Học sinh, kiến thức ? Không!

Béo thằng bán thuốc, bán kit test, bán đủ thứ hằng bà lằng nào kiếm lợi, đầu cơ được.

Trạng thái
Thớt đang đóng