[Funland] Các cháu sẽ Đi học trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

jobber

Xe tăng
Lại đề xuất cho hs từ lớp 1 đến lớp 6 đi học lại từ tháng 3 rồi. giai đoạn này dịch đang bùng phát nguy hiểm thế mà lại đề xuất ntn thật ko thể hiểu nổi?
Đến trường để còn tiêm chứ, ko thuốc ế!

ngoc_phuong

Xe lăn
Đề xuất học sinh lớp 1-6 ở nội thành Hà Nội đến trường từ tháng 3

ngoc_phuong

Xe lăn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
2 đứa cháu đỗ đại học, mà phải học onl, nên rất háo hức được ra HN để đi học :)
Thông tin là hôm qua ra hn, cả nhà em tíu tít hẹn nhau tụ tập rồi ;)
Đùng cái báo là không ra nữa, lại tiếp tục sự nghiệp onl :)
Thôi thì ta lại hẹn nhau ở quê 1/5 vậy, hihihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp của cụ là chưa khỏi hẳn chứ k phải bị lại đâu ạ. Mệt hơn thì có thể là hậu covid do hệ miễn dịch lần đầu bị con này chiến sung quá chén luôn tế bào khỏe mạnh của cụ. Cũng k phải quá lo vì thường hậu covid nếu có thì kéo dài vài tuần tới vài tháng thôi. Còn dương tính lại cũng giống các trường hợp trước đây tái dương tính do có dư lượng xác virus trong cơ thể.

Nó có lắt léo thì cũng k trốn mãi được. Bạn bè tôi bị rất nhiều, cụ đừng phán họ k giữ gìn nhé.
Bạn bè em cũng bị rất nhiều...
Hi hữu chiều nay có tin 1 ông bị mà ông ấy thì toàn ở nhà :) Nhà ông chưa ai + cả nhé, hihi.

ca_kiem

Xe container
Hai tuần nữa là dịch nó giảm… à mà 2 tuần năm 2030 nhé.. xác định học online 8 năm nữa nhé.
Ông nào trên này dám cuộc 1 ăn 3 tháng 3 dịch nó giảm nào ;))

motthoidongbim

Xe điện
Nói chung bỏ bớt quy định f1 đi, không ngăn được dịch lại tổn thất lao động xã hội, tốn kém chi phí test
Chuẩn đấy cụ. Cho đi học thì ủng hộ nhưng f1 vẫn cho nghỉ rồi đè ra test ít nhất 2 lần - ngày đầu và ngày cuối thì đi làm gì? Trong khi con ở nhà đến là f0 em cũng còn chẳng test.
Ra cái qđ rồi chẳng xây dựng kịch bản ntn. Sv Đh lên HN học, tiền trọ + đầu tư chi phí + nguy cơ lây nhiễm mang về qê. Học được vài ngày lại nghỉ, sv tiến thoái lưỡng nan. Chi phí ai chju? Rối như canh hẹ, “sống chít mặc bay”. Xđ mdcđ thì fai cho lần lượt nhiễm để mà kiểm soát. Còn lại kiểu “bỏ ngay tư tưởng ai rồi sẽ nhiễm”? Thế đã làm gì để ko ai bị nhiễm? Đá qả bóng về phía ôb chủ thế à?

ca_kiem

Xe container
Chuẩn đấy cụ. Cho đi học thì ủng hộ nhưng f1 vẫn cho nghỉ rồi đè ra test ít nhất 2 lần - ngày đầu và ngày cuối thì đi làm gì? Trong khi con ở nhà đến là f0 em cũng còn chẳng test.
Ra cái qđ rồi chẳng xây dựng kịch bản ntn. Sv Đh lên HN học, tiền trọ + đầu tư chi phí + nguy cơ lây nhiễm mang về qê. Học được vài ngày lại nghỉ, sv tiến thoái lưỡng nan. Chi phí ai chju? Rối như canh hẹ, “sống chít mặc bay”. Xđ mdcđ thì fai cho lần lượt nhiễm để mà kiểm soát. Còn lại kiểu “bỏ ngay tư tưởng ai rồi sẽ nhiễm”? Thế đã làm gì để ko ai bị nhiễm? Đá qả bóng về phía ôb chủ thế à?
Bao giờ phải xoá khỏi não mấy ông ld về cụm từ F0, F1 thì mới bình thường được. Hiện tại test nhiều .. có lợi cho một số lợi ích nhóm nên vẫn giữ các khái niệm F1… để ban hành các quy định test. Test làm gì phí tiền nhân dân trong khi số ca tăng lên vùn vụt. Vào bệnh viện test ra âm tính nhưng ra đến cửa vẫn bị lây thằng khác thì test có giá trị gì

Matizcoi

Xe cút kít
Bao giờ phải xoá khỏi não mấy ông ld về cụm từ F0, F1 thì mới bình thường được. Hiện tại test nhiều .. có lợi cho một số lợi ích nhóm nên vẫn giữ các khái niệm F1… để ban hành các quy định test. Test làm gì phí tiền nhân dân trong khi số ca tăng lên vùn vụt. Vào bệnh viện test ra âm tính nhưng ra đến cửa vẫn bị lây thằng khác thì test có giá trị gì
Đi mua kit test làm em chợt nhớ ngày nào bị bóp cổ mua món khẩu trang :))

Bang lang

Xe điện
Nói thật với các cụ, mấy hôm nay ra đường nhìn bọn trẻ mặc đồng phục đi học em thấy rất vui vì như nhìn thấy cuộc sống đã bình thường, mặc dù con em chưa được đến trường. Hôm nay em nghe cô thể dục con em có nói mấy bạn lần sau tập thể dục qua zoom thì bỏ màn và trèo lên giường cho rộng rãi mà em thấy thương bọn trẻ ghê!

Stinger20

Xe tải
Chiều nay có đôi vợ chồng đưa 1 cậu bé đến test nhanh ở Y cao, kết quả + , nên bác sỹ bảo đi PCR tiếp đi cho chính xác chứ sốt và biểu hiện thế này thì chắc rồi. Và em thấy phụ huynh nói rằng m.ả m.ẹ chúng nó bắt con bố mày đi học mới đến nông nỗi này, còn có 3 tháng nữa hết năm học rồi

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay có đôi vợ chồng đưa 1 cậu bé đến test nhanh ở Y cao, kết quả + , nên bác sỹ bảo đi PCR tiếp đi cho chính xác chứ sốt và biểu hiện thế này thì chắc rồi. Và em thấy phụ huynh nói rằng m.ả m.ẹ chúng nó bắt con bố mày đi học mới đến nông nỗi này, còn có 3 tháng nữa hết năm học rồi
"Cúm vặt", "trước sau ai cũng F0" mà, mấy ôb cha dượng mẹ ghẻ đòi tống con cái đến trường giờ tức lắm nhỉ :D

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật với các cụ, mấy hôm nay ra đường nhìn bọn trẻ mặc đồng phục đi học em thấy rất vui vì như nhìn thấy cuộc sống đã bình thường, mặc dù con em chưa được đến trường. Hôm nay em nghe cô thể dục con em có nói mấy bạn lần sau tập thể dục qua zoom thì bỏ màn và trèo lên giường cho rộng rãi mà em thấy thương bọn trẻ ghê!
Giờ ai dùng màn đâu nhỉ.

toyennha

Xe lăn
Cô giáo chủ nhiệm vừa nhắn tin zalo. Lớp có 1 F0, đã nói phụ huynh cho trẻ ở nhà và các bạn ngồi học gần. Chơi gần, ngủ trưa chung mai cũng nghĩ, học. Nhà nào ko nhận được tin nhắn nghĩ mai "phải" đi học cấm cúp cua. Và f1 nhà em đã nhận lời mai điều tra rỏ ai là F0 thật. ai là F0 vạ lây

congthuong

Xe điện
Đợi tới khi đám lợi ích kit test bán hết hàng rồi thì lại có quyết định đi học, không test F1 cho mà xem.

Mà ngày đó sắp rồi vì thị trường có vẻ đã cháy kit test. Test cho tới lúc xã hội kiệt quệ thì thôi.

Lúc đó những tin tức dọa nạt , hậu covid này nọ sẽ lại biến mất như chưa hề có.

Moriarty

Xe container
Sáng kiến đỉnh cao của VN xoá là xoá thế nào. Mấy khi có cái "sáng tạo" so với thế giới đâu.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ cụ! Em vẫn thấy đầy. Nếu cụ ở trên cao thì ko có muỗi nhưng nếu tầng 1 mà nhà nhiều cây thì trời nồm đầy muỗi.
Nhà e ko dùng màn mấy chục năm nay rồi, e sợ nhất mắc màn :D
Nhà e nhà đất phòng ngủ t2, t3, cửa sổ lắp lưới chống muỗi.

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Đợi tới khi đám lợi ích kit test bán hết hàng rồi thì lại có quyết định đi học, không test F1 cho mà xem.

Mà ngày đó sắp rồi vì thị trường đã cháy kit test.

Lúc đó những tin tức dọa nạt , hậu covid này nọ sẽ lại biến mất như chưa hề có.
Bắt đến trường thì mới lôi ra chích được chứ, online thì móm à.

duongphong

Xe container
Kịch bản gì cụ. Chỉ có đóng kịch thôi.
Xem quả F0 đi ra phường lấy KQ để xác nhận dương tính làm căn cứ để tính BH thì mấy thấy kịch bản hay như thế nào.
Hoá ra toàn F0 chạy ngoài đường, f1 cách ly trong nhà là có thật. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng