[Funland] Các cháu nhỏ giờ tợn quá

vuanhanghi

Xe điện
Chuyện bạn của bạn thân em đây, con trai nó lớp 9 quan hệ với đứa con gái lớp 7 có bầu, đi phá xong con kia đòi chia tay, cu cháu ko chịu tung clip lên mạng, con bé nhảy lầu tự tử và ko có phép màu nào xảy ra. Giờ cả gia đình và các mối quan hệ loạn hết lên lo cho nó, mà bố mẹ nó cũng điều kiện gì cho cam. Có thể là bước ngoặt với cả gia đình vì chắc phải bán nhà chạy chọt 😕, việc mới xảy ra tầm 2 tháng ngay HN
Quá đau xót, nhà thì mất con, nhà thì mất của có khi ảnh hưởng cả đời con.
E đọc luật thì trẻ trên 14 là bị hình sự nếu phạm tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác, tội hiếp dâm, tội hiếp dâm người dưới 16 tuổi, tội cưỡng dâm người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi.
Quả này nhà cháu gái kia mà um lên thì ông cháu lớp 9 tù là chắc. Vừa quan hệ trẻ em vừa đe dọa, gây chết người.

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
xét về luật: nếu cả 2 đứa trai gái đều u16: ko sao
1đứa u16 1đứa u18 :đứa lớn hơn sẽ dính tội : QHTD với trẻ VTN ( kể cả là gái 17 trai 15 thì gái vẫn dính nhé) - pháp luật là bìnhđẳng nam nữ,trong lịch sử ko hiếm trường hợp nữ bị kết tội hiếp dâm .
----------
cả 2 trên 16 thì thoải mái
cc có con học cấp 2 thì nếu phát hiện con có ny, cứ hỏi han thẳng thắn và giảng giải cụ thể là được
chứ Cấm thì khó
giờ nhà nghỉ 2 tiếng có 100k, bằng 1 cốc starbuck

nvk155

Xe điện
Nó khổ ở chỗ sex là sướng cụ ạ. Đến bản thân cánh ae ta còn phê lòi kèn. Thì việc các cháu bị ah tiêu cực từ nó là hiển nhiên rồi tâm sinh lý...
Thay vì trình bày quan điểm cá nhân của phụ huynh cháu nghĩ nên bàn giải pháp.
- dậy dỗ về pháp luật
- lợi, hại của việc qhtd sớm
+ lợi : mỗi cái là đc sướng sớm
+ hại :
• tâm lý
• sinh lý
• môi trường xung quanh
=> không khuyến khích vì hại nhiều hơn lợi
- các biện pháp hạn chế tiêu cực
Ko nên nghĩ biện pháp là mỗi cái bcs. Nó còn bao gồm cả tâm lý nữa.
Kể mà có lớp học về mấy thứ này thì cho đi học là tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
ép quá dễ tới trầm cảm như vụ nhảy lầu năm ngoái.
k nên
nên giải thích cho con kiểu. và nếu qhe thì cần dùng biện pháp
hoặc hướng cho con kết hợp thể dục thể thao: bơi lội, đạp xe, chạy bộ, gym gủng ...
Quan điểm của em là không khuyến khích yêu đương vào giai đoạn này, đặc biệt là con gái, nên mình phải có biện pháp điều chỉnh hành vi và suy nghĩ của con. Còn chuyện học hành thì em chỉ gây áp lực vừa phải để rèn luyện và rút bớt năng lượng dư thừa của tuổi mới lớn chứ không gây áp lực lớn về kết quả nên cũng không có vấn đề gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Chịch nhau không xấu nhưng để ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản và kết quả học hành thì xấu. Mà chán ở chỗ là lúc 14-20 là sung mãn nhất lại cần ngăn cấm nhiều nhất.
Em cũng nghĩ cho chúng nó tự do, có điều là đừng bị dính vào đập đá.

Dân Tổ

Xe container
Cấp 2 e có con bạn lớp 6 lớp 7 đã nện như gà. Hồi đấy mấy đứa bảo sau này k hiểu thằng nào lấy con này về. Đùng cái ông già nó đi nhiệm kì, lôi cả nhà đi theo. Con bạn bớ ngay anh Têy, nhà to thấy bà nội trong Thảo Điền, giờ thấy toàn ăn mới cả đi du lịch, chả hiểu kiểu gì
Ớ cụ phuongmit , em nghe quen quen bạn gái này với Tây với Thảo Điền, nhà to và du lịch :D

tự_lực

Xe buýt
Nhân thớt này e mới mạng dạn trình bày là việc cccm đang thấy,em thấy rất rất nhiều. Các cháu nguyên đồng phục cấp 2 ngồi ngoài công viên vạch áo bắt sâu...czas biệt còn có từng cặp ngồi cạnh nhau luôn. Rồi trên các diễn đàn xxx. Nói chung thực trạng như các cụ miêu tả và nhân lên thêm 1 vài lần với các cụ mợ chưa hình dung ra. Còn hành động của chúng ta là gì thì em chưa nghĩ tới

Đừng sợ

Xe hơi
Quan điểm của em là không khuyến khích yêu đương vào giai đoạn này, đặc biệt là con gái, nên mình phải có biện pháp điều chỉnh hành vi và suy nghĩ của con. Còn chuyện học hành thì em chỉ gây áp lực vừa phải để rèn luyện và rút bớt năng lượng dư thừa của tuổi mới lớn chứ không gây áp lực lớn về kết quả nên cũng không có vấn đề gì cả.
đồng quan điểm với cụ, hướng bọn nó đến các hoạt động lành mạnh khác để rút bớt năng lượng dư thừa, chơi thể thao là 1 gợi ý tốt. Không thể bắt bọn nó ngồi không được, phải lấy hoạt động tích cực để chiếm chỗ hoạt động tiêu cực, giờ nuôi con ngoan khó hơn nuôi con học giỏi..., trăm nghìn cạm bẫy giăng ra

huyenpt.108

Xe tải
Cấp 3 còn chưa biết hôn là gì :) các em giờ mạnh bạo thật

MuathuHN252

Xe cút kít
H nuôi con áp lực quá ạ

hminh2005

Xe điện
Gần nhà tôi có 1 trường cấp 2 dân lập, cũng có chút uy tín ở Hà nội, thấy trường lớp, học sinh khá quy củ.

Thế mà chiều tối hôm qua tôi ghé vào Circle K cạnh nhà mua vài thứ. Circle K nào cũng có vài cái bàn bán đồ ăn vặt, có mấy cháu gái cấp 2 đang ngồi 8 chuyện, tôi đứng xếp hàng trả tiền mà nghe các cháu nổi hết da gà. Mặt non choẹt mà "chồng mày, chồng tao", "mày cẩn thận hôm trước báo nói có đứa lớp 6 đã có bầu, đừng có đi nhân trần". Tôi nhìn qua thì mấy cháu nó chắc lớp 8 là cùng, còn không được lớp 9.

Không biết vụ này có phổ biến không, hay chuyện tôi gặp hôm qua là cá biệt nhỉ các cụ?
Có lẽ ngược lại. Cụ là cá biệt không biết còn các cháu thì là chuyện cơm bữa

Dân Tổ

Xe container
Đọc thêm tí nữa có khi trùng người luôn ấy cụ :))
Hí hí có khi thật cụ Mít ạ, đội Thảo Điền (chồng Tây nhà Thảo Điền thì toàn đa phần trong nhóm đồng nghiệp và quen biết của em :D) nếu bạn gái kia mà Hanoi nữa thì khoanh vùng nhanh lắm hí hí =))

Macgregor

Xe điện
chuyện này e cũng cho là phổ biến với giới trẻ hiện nay, học ít chơi nhiều hư hỏng

phuongmit

Xe cút kít
Hí hí có khi thật cụ Mít ạ, đội Thảo Điền (chồng Tây nhà Thảo Điền thì toàn đa phần trong nhóm đồng nghiệp và quen biết của em :D) nếu bạn gái kia mà Hanoi nữa thì khoanh vùng nhanh lắm hí hí =))
Tìm dc ngay mà cụ, thôi bí mật k nó biết nó chửi e chết :))

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
vấn đề này thật nguy hiểm đó các cụ, các cháu mặt mũi non choẹt mà đã va vấp vào mấy vấn đề nhạy cảm, xong lại hỏng cả cuộc đời

gnud_ht

Xe buýt
Anh bạn cháu bảo con trai anh ấy (học lớp 9) rằng: "Cứ nện thoải mái đi, nện sớm đi không sau này đé.o có con nào còn trinh đâu". Thật là vđ. Em không phải hủ nữ nhưng nghe vậy xong em cũng thấy buồn thay. Bởi ảnh không có con gái nên ảnh không hiểu. Thôi cũng mừng cho ảnh.