[Funland] Các cháu nhỏ giờ tợn quá

Ngại quá ông con em đứa lớp 10 thì bạn gái rủ đi chơi. ông lớp 7 thì bạn gái khen thơm với cả đàn ông.
hỏi thì toàn nhắn mày có người yêu chưa với cả mày có yêu con này con kia không ??
Híc chưa biết làm ntn bây giờ./ Vào hội trường nó 26/3 thì chúng nó nắm tay mớm mồi , hút chung ống hút mà sốt hết cả ruột...vừa thèm vừa bực he he
Thế lớp con cụ trưởng thành sớm quá đó. Em đi chơi ngoại khóa cùng lớp các con em chưa gặp các trường hợp ấy bao giờ. Cũng có mấy bạn thích nhau nhưng k ngồi gần nhau.

zom8x

Xe tải
Thế lớp con cụ trưởng thành sớm quá đó. Em đi chơi ngoại khóa cùng lớp các con em chưa gặp các trường hợp ấy bao giờ. Cũng có mấy bạn thích nhau nhưng k ngồi gần nhau.
Cũng có thể trường ông con em nó cũng hơi khác.
Nhưng mà bạn bè ae cũng kêu nhất là đội lớp 9 ấy cụ ah

tự_lực

Xe buýt
Chục năm hơn rồi có em 93 tự hào, e năm 11 mới mất.
A thì bằng tuổi e 14/2 đc tặng socola nang về cho nhà anh ăn còn chả biết ngày ấy là gì.
Thôi thì sướng sớm cũng ko sao, miễn ya thức đc, đừng nặng nề quá làm ảnh hưởng đến học hành. sex is zero thôi. Nhà cháu 2 cô con gái cơ.
Nó khổ ở chỗ sex là sướng cụ ạ. Đến bản thân cánh ae ta còn phê lòi kèn. Thì việc các cháu bị ah tiêu cực từ nó là hiển nhiên rồi tâm sinh lý...

waterlilyhn

Xe tải
Nên vẽ đg cho hươu chạy còn hơn là chạy lung tung vào bụi rậm
e có 2 con trai, lúc nào cũng dặn yêu dg thoải mái ko để lại hậu quả là dc, cốp xe để sẵn hộp durex

cụ nào theo quan điểm cấm thì càng kích thích trí tỏ mò của tuổi trẻ. “trái cấm” mà lại, càng cấm càng phải khám phá bằng dc, tự do trong khuôn khổ, ở đây là các hậu quả có thể gặp phải khi xơi trái cấm, như thuốc sâu ngộ độc, rắn rết chông gai khi đi hái…
Ko nên dạy cháu như vậy cụ ạ, topic này đang bàn đến chuyện qhtd của trẻ vị thành niên, dưới 16t và pháp luật ko cho phép. Chúng ta phải dạy bọn trẻ và nghiêm cấm việc đó chứ ko phải mặc kệ. Chính thái độ cũng như cách giáo dục của phụ huynh dẫn đến việc Vn là nơi có nhiều trẻ nạo phá thai cao nhất thế giới. Ko thể nói đó là nhu cầu bản năng cơ bản nên mặc kệ, sự vô trách nhiệm sẽ dẫn đến nhiều hậu quả đáng tiếc. Các cháu còn nhỏ nên càng cần có phụ huynh chỉ bảo trong những vấn đề tế nhị như thế này. Một lần nữa, em chân thành khuyên các cụ/mợ thật sự thận trọng giáo dục giới tính cũng như phổ cập luật pháp cơ bản cho con cháu mình hiểu, tuân thủ và buộc phải làm theo.

banchaophoi

Xe tải
Thế ko biết vai trò của bố mẹ các bạn ấy ở đâu nhỉ, ko biết hay là ko quan tâm
Cụ ơi, không phải cái gì cũng đổ tại bố mẹ tất cả được cụ ạ. Cũng có bố mẹ bỏ mặc con, để con tự lớn. Nhưng cũng có bố mẹ có bảo ban, dạy dỗ con, nhưng con không nghe. Giờ bọn trẻ lớn sớm, con gái tầm lớp 7 là quan tâm đến làm đẹp và yêu. Các con đi học cả ngày, bị ảnh hưởng của bạn bè và mạng XH nhiều lắm. Và tuổi mới lớn thích khẳng định mình, bố mẹ nói thì không tin, không nghe đâu. Bố mẹ không thể kiểm soát hết được đâu cụ ạ. Nói thì chúng nó cứ vâng dạ thế thôi. Còn sau lưng nó làm gì thì mình không thể biết hết được. Cuối cùng vẫn phụ thuộc vào giáo dục gia đình từ nhỏ + giáo dục nhà trường + ý thức của từng con + ảnh hưởng của XH.

Phuongnh28

Xe hơi
Chịch nhau không xấu nhưng để ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản và kết quả học hành thì xấu. Mà chán ở chỗ là lúc 14-20 là sung mãn nhất lại cần ngăn cấm nhiều nhất.
Xã hội ngày xưa tuổi này là lập gđ rồi cụ nhỉ, đáp ứng đúng nhu cầu sinh lý

dzoro

Xe điện
Ko nên dạy cháu như vậy cụ ạ, topic này đang bàn đến chuyện qhtd của trẻ vị thành niên, dưới 16t và pháp luật ko cho phép. Chúng ta phải dạy bọn trẻ và nghiêm cấm việc đó chứ ko phải mặc kệ. Chính thái độ cũng như cách giáo dục của phụ huynh dẫn đến việc Vn là nơi có nhiều trẻ nạo phá thai cao nhất thế giới. Ko thể nói đó là nhu cầu bản năng cơ bản nên mặc kệ, sự vô trách nhiệm sẽ dẫn đến nhiều hậu quả đáng tiếc. Các cháu còn nhỏ nên càng cần có phụ huynh chỉ bảo trong những vấn đề tế nhị như thế này. Một lần nữa, em chân thành khuyên các cụ/mợ thật sự thận trọng giáo dục giới tính cũng như phổ cập luật pháp cơ bản cho con cháu mình hiểu, tuân thủ và buộc phải làm theo.
Em thấy cứ nghe tây lông nó tuyên truyền tự do và vẽ đường cho hươu chạy ở xã hội mình hiện nay là nát vì tương quan xã hội và nhận thức cũng như mọi thứ còn khập khiễng. 20 năm nữa có thể ok chứ hiện tại vẫn còn khó đấy. Các con còn nhỏ mà bập vào td là có mấy rủi ro sau:
1, mất tập trung và ảnh hưởng đến học hành. Tuổi trẻ nhu cầu cực cao. Bập vào là cũng mất tập trung cực, lúc nào cũng nghĩ làm sao có không gian riêng để còn xyz... các cháu cấp 2 và cấp 3 mà bập vào thì xác định là không tập trung học được. Em thật!
2, bệnh tật và mang thai ngoài ý muốn. Cái này quá rõ rồi. Kể cả các cụ có vẽ đường cho hươu chạy, lúc không có bcs thì sao? Xã hội này vẫn coi việc đó là tế nhị, các con không phải lúc nào cũng dễ kiếm bcs đâu nhé.
3, vi phạm pháp luật, xã hội lên án ... cái vụ này đỡ hơn nhưng không phải không có ảnh hưởng.

Thế nên cá nhân em quan điểm rất rõ ràng là cấm tiệt cho đến đủ 18 tuổi và học xong cấp 3. Có thể dạy cho các con biết nhưng kèm luôn một thái độ dứt khoát đó là không nên bập vào khi chưa đủ 18 tuổi và học xong cấp 3.

banchaophoi

Xe tải
đại đa số các trường học bán trú. hs bị nhốt cả ngày cơ mà? tối thì ở nhà rồi
Trường tư thì bán trú. Nhưng thậm chí các con hoạt động cả trong NVS trường. Còn trường công thì đa số lớp 8-9 không bán trú cụ ạ. Bố mẹ thì đi làm cả ngày.

Chỉnh sửa cuối:

Nikola.Tesla

Xe buýt
Theo các cụ thì quan điểm trọng trinh tiết của phương Đông chuẩn hay tự do tình dục của phương Tây chuẩn? Thực ra chuyện các cháu quan hệ sớm là hệ quả của sự du nhập văn hóa phương Tây thôi. Có điều tính đúng đắn thì vẫn cần bàn luận kỹ.

căngthẳng

Xe tăng
Em thấy cứ nghe tây lông nó tuyên truyền tự do và vẽ đường cho hươu chạy ở xã hội mình hiện nay là nát vì tương quan xã hội và nhận thức cũng như mọi thứ còn khập khiễng. 20 năm nữa có thể ok chứ hiện tại vẫn còn khó đấy. Các con còn nhỏ mà bập vào td là có mấy rủi ro sau:
1, mất tập trung và ảnh hưởng đến học hành. Tuổi trẻ nhu cầu cực cao. Bập vào là cũng mất tập trung cực, lúc nào cũng nghĩ làm sao có không gian riêng để còn xyz... các cháu cấp 2 và cấp 3 mà bập vào thì xác định là không tập trung học được. Em thật!
2, bệnh tật và mang thai ngoài ý muốn. Cái này quá rõ rồi. Kể cả các cụ có vẽ đường cho hươu chạy, lúc không có bcs thì sao? Xã hội này vẫn coi việc đó là tế nhị, các con không phải lúc nào cũng dễ kiếm bcs đâu nhé.
3, vi phạm pháp luật, xã hội lên án ... cái vụ này đỡ hơn nhưng không phải không có ảnh hưởng.

Thế nên cá nhân em quan điểm rất rõ ràng là cấm tiệt cho đến đủ 18 tuổi và học xong cấp 3. Có thể dạy cho các con biết nhưng kèm luôn một thái độ dứt khoát đó là không nên bập vào khi chưa đủ 18 tuổi và học xong cấp 3.
Úp úp mở mở ko cấm , ko thả cửa nên mới có chuyện phá thai vị thành nieen nhiều như bây giờ.
Vẽ đuong, đương nhiên là vẽ 1 bức tranh đầy đủ hậu quả. Trí khôn và nhận thức sẽ quyết định chạy hay ko, chạy đường nào, khi nào chạy.

còn nói vi phạm pháp luật thì nếu là vị thành niên cả 2 trai và gái cùng vi phạm cả, bây gio chuyện con gái chủ động tán, gạ các bạn trai là bt. Nhưng hậu quả mang thai ngoai ý muốn thì phía nữ chịu thôi

* Cấm nói thi dễ, nhưng thực hiện ko ai chắc cả. Ngay bản thân các cụ (và 1 số ít mợ đối ứng) nhiều tuổi rồi, vẫn quan hệ ngoài luồng, vẫn check này nọ …các cụ có cấm dc bản thân các cụ ko đã :)

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
không nên thả cửa cho trẻ con.
ảnh hưởng sức khỏe lâu dài.
con gái 13-16t cơ thể chưa trưởng thành. con trai đang tuổi lớn mà ham mê vô độ thì còn sức đâu mà lớn?

qh bừa bãi còn dẫn đến xem nhẹ qh gia đình. sau này cưới rồi bỏ đơn giản.

atoxet

Xe tăng
Mỗi thời mỗi khác. Bây giờ trẻ con tầm lớp 8 lớp 9 yêu nhau khá nhiều (nắm tay, ôm hôn, công khai đi với nhau, chịch thì không phải đôi nào cũng dám). Như anh em mình ngày xưa (em 8x đời đầu), thích bỏ mẹ ra mà éo dám, toàn nhìn trộm, chẳng may chạm vào tay em một cái thì phê cả tuần.
Tầm 9x thì em chưa nói chuyện nhiều, còn tầm 8x đời cuối em thấy đã khác mình nhiều rồi, phần lớn là tuổi đời thì ít hơn nhưng tuổi nghề thì nhiều hơn em. (Em cũng thuộc dạng ngố, năm 22t mới vào đời, lúc đặt mua BCS của em TrangBCS ở Lê Thanh Nghị, em ấy còn nói anh là thằng già nhất còn zin mà em biết).
Con gái lớn của em năm nay lớp 6 mà em chưa biết phải bắt đầu nói chuyện về chủ đề yêu đương trai gái với con thế nào. Lo phết.

Quangthuytc

Xe máy
Chuyện bạn của bạn thân em đây, con trai nó lớp 9 quan hệ với đứa con gái lớp 7 có bầu, đi phá xong con kia đòi chia tay, cu cháu ko chịu tung clip lên mạng, con bé nhảy lầu tự tử và ko có phép màu nào xảy ra. Giờ cả gia đình và các mối quan hệ loạn hết lên lo cho nó, mà bố mẹ nó cũng điều kiện gì cho cam. Có thể là bước ngoặt với cả gia đình vì chắc phải bán nhà chạy chọt 😕, việc mới xảy ra tầm 2 tháng ngay HN

toyennha

Xe lăn
Lớp 6 thì quá sớm lớp 8,9 thì sớm. Bản thân em lớp 9 đã biết mùi đời. Mà theo kinh nghiệm sau này của em là đứa cho em biết mùi đời đã biết mùi đời từ trước mắc dù học cùng lớp nhưng lớn hơn em 2 tuổi :((

vanhai493

Xe điện
Có lẽ đến tầm tuổi lớp 8-9 em sẽ ép cho con mình học thật nặng để tránh dư thừa năng lượng dẫn đến sao nhãng sang chuyện yêu đương, sang cấp 3 sẽ thả lỏng dần kết hợp với giáo dục giới tính thêm, chứ có cấm cản mãi cũng không giải quyết được gì nếu nó lỡ dính vào rồi.
ép quá dễ tới trầm cảm như vụ nhảy lầu năm ngoái.
k nên
nên giải thích cho con kiểu. và nếu qhe thì cần dùng biện pháp
hoặc hướng cho con kết hợp thể dục thể thao: bơi lội, đạp xe, chạy bộ, gym gủng ...

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Haiz, căng nhỉ. Em vào hóng học kinh nghiệm, con gái em năm lay lớp 5

vanhai493

Xe điện
Nên vẽ đg cho hươu chạy còn hơn là chạy lung tung vào bụi rậm
e có 2 con trai, lúc nào cũng dặn yêu dg thoải mái ko để lại hậu quả là dc, cốp xe để sẵn hộp durex

cụ nào theo quan điểm cấm thì càng kích thích trí tỏ mò của tuổi trẻ. “trái cấm” mà lại, càng cấm càng phải khám phá bằng dc, tự do trong khuôn khổ, ở đây là các hậu quả có thể gặp phải khi xơi trái cấm, như thuốc sâu ngộ độc, rắn rết chông gai khi đi hái…
cốp xe để thì nên cẩn thận nhé cụ.
vì xe chạy lâu nó nóng, dễ hỏng 3 con sói
nên để ở ví hay gì cho đỡ nóng :D

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Con em lớp 5 mà về các cháu đã kể các bạn cặp đôi, yêu nhau thế này thế nọ. Thực sự lo lắng các cụ ạ, giờ tụi nhỏ có điều kiện nên phân hóa rất rõ, đứa nào tập trung học thì rất giỏi, đứa sa đà thì vừa dốt vừa hỏng

dzoro

Xe điện
Úp úp mở mở ko cấm , ko thả cửa nên mới có chuyện phá thai vị thành nieen nhiều như bây giờ.
Vẽ đuong, đương nhiên là vẽ 1 bức tranh đầy đủ hậu quả. Trí khôn và nhận thức sẽ quyết định chạy hay ko, chạy đường nào, khi nào chạy.

còn nói vi phạm pháp luật thì nếu là vị thành niên cả 2 trai và gái cùng vi phạm cả, bây gio chuyện con gái chủ động tán, gạ các bạn trai là bt. Nhưng hậu quả mang thai ngoai ý muốn thì phía nữ chịu thôi

* Cấm nói thi dễ, nhưng thực hiện ko ai chắc cả. Ngay bản thân các cụ (và 1 số ít mợ đối ứng) nhiều tuổi rồi, vẫn quan hệ ngoài luồng, vẫn check này nọ …các cụ có cấm dc bản thân các cụ ko đã :)
Em bẩu là cấm đến khi 18 tuổi và học hết cấp 3 mà. Thà cấm còn hơn thả ra cụ ơi. Ít ra cấm còn có cơ hội, thả ra là không có cơ hội rồi.