Các bệnh thường gặp của Magnus.

pham

Xe hơi
Em sẽ ghi lại lời cụ nói. Qua tết hè đến thì em sẽ túc tắc sửa dần.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
E đi Mag cũng thấy có lộc bác ạ, thôi cứ túc tắc đến lúc giầu r đổi hẳn lên. Xe cộ và nhà đất đôi khi nó cũng là cái duyên cả :D

pham

Xe hơi
Magnus là xe của VIP bác ạ. Đi xe này kiểu gì cũng sẽ thành VIP.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
hự, chắc thế hả cụ, e đi 2.5 classic. Hôm nay thay bộ Bi tỳ mà nó làm kiểu j ko lắp dc, sau phải lắp tạm cái cũ vào đi tạm thì chạy thí thoảng nó lục, chả hiểu tại sao nữa. Dc cái đi sướng vọt hơn (vì lọc xăng, van tổng ... j j đó nó hoen rỉ rồi). Mấy hôm nữa quay lại cho các bác ấy fix lại.

à, giờ còn hiện tượng quạt gió ko tự động bật lúc nóng, phải đấu tắt tạm cầu chì để nó luôn quạt các cụ ợ.

cụ vẫn đi mắc nợ ạ? xe cũ của e có nên đi vào reset cái cục của nợ đen đen ấy ko nhỉ? cho nó nuột nà. Biển xe em là 29U - 5121, cụ gặp baoh chưa ạ?
Này cái lão Trung này, không lo ở nhà mà bán japan phone lang thang trên đây làm gì :D lão nhận ra em không?
chúc mừng cụ với vợ bé magnus nhé. nếu không tính về thương hiệu + giá thành thì em magnus chẳng thua mấy em hạng sang khác hãng cùng đời là mấy đâu ( trừ khi vấp phải mấy em nát quá bệnh đổ kinh niên) . đồ thay rẻ hều . chỉ cái tội em người bé tí mà cứ thích vần vô lăng mấy em cao to đen hôi 4wd cơ nên chới với mãi chả kiếm được em nào, giờ thì nằm im đắp chăn hẳn rồi, năm nay làm ăn bết bát quá. em chịu.hic.
con FX125 dohc màu bộ đội của lão còn không?
chúc lão hạnh phúc với em magnus + bán hàng jpm tốt nhé.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
chúc lão hạnh phúc với em magnus + bán hàng jpm tốt nhé.
hê hê, chào bác, vodka cho em đê :))

thanks bác nhiều, e chơi JMP nên cũng chỉ chọn cái chất chứ thương hiệu thương hẹo e ko quan tâm, đi sướng là triển, cười Mag cũng tiện, hnay chạy về quê đưa Bu đi khám bệnh, đỡ lạnh mà lại tiện.

Năm nay bết thì sang năm thầu giầu, làm con Prado cho chất bác ợ, lúc í cho e đi ké với :P

bentoo_2005

Xe đạp
Xe em bay gio lai xuat hien 1 benh rat la, de may no la garenty giut len giut xuong tu 0-1000 vong tua, e chang dap chan ga gi ca ma no lai the. E mo nap capo, so so cuon day dien gan vao Than buom ra, the la no ru len 1 ti lai on dinh tai muc 500. Cac bac giup do xem xe em bi lam sao?
Mang vao GM thi bao la do long cuon day dien vao Than buom ga, da chinh sua, the ma e di lai bi lai. Co dung benh tren khong cac bac?

Mong cac bac giup do!

tsvietnam

Xe máy
Website
tsvietnam.vn
Chào các bác!
Em đi con Magnus Eagle 2.0 số sàn, máy móc đi rất em, có điều đi trên đường cao tốc tắt hết nhạc đi thì nghe thấy có tiếng kêu gừ gừ rất đều nhau, đi nhanh nó kêu nhanh, đi chậm thì tiếng kêu gừ gừ cũng chậm đi. Đi chậm hẳn như trong phố thì ko có tiếng đấy nữa.
Các bro cho em hỏi là do lốp hay ở máy tạo ra tiếng kêu đấy nhỉ? mấy chú trong gara em sửa thì bảo đi thử thì nó phóng có 1 đoạn rồi về kết luận là không sao, máy êm. mà em thì hay đi công tác bằng oto nhiều khi đi buổi đêm nghe cái tiếng gừ gừ đều đều như vậy rất ức chế. muốn dứt điểm cái tiếng ồn đấy quá.
Thanks các Bro!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Xe em bay gio lai xuat hien 1 benh rat la, de may no la garenty giut len giut xuong tu 0-1000 vong tua, e chang dap chan ga gi ca ma no lai the. E mo nap capo, so so cuon day dien gan vao Than buom ra, the la no ru len 1 ti lai on dinh tai muc 500. Cac bac giup do xem xe em bi lam sao?
Mang vao GM thi bao la do long cuon day dien vao Than buom ga, da chinh sua, the ma e di lai bi lai. Co dung benh tren khong cac bac?

Mong cac bac giup do!
Vệ sinh cái giắc điện của thân bướm ga nhé, nó tiếp xúc không tốt đấy.

pham

Xe hơi
Hôm rồi em ngồi xe Ford Focus số sàn, ngồi đầu xe. Xe đi đoạn đường xấu rung lắc nhiều, ngồi ghế trên duỗi chân thấy chật chội. Magnus nhà em chạy đường xấu đó vẫn cực kỳ ngon lành. Công nhận Magnus chạy sướng. Mỗi tội tốn xăng quá, em đi cả đường trường lẫn trong phố, đổ 2000k tiền xăng mà chạy có 700km, tính ra 3 ngàn đồng/km, tức 15lit/100km. Quá tốn xăng.

bes

Xe lăn
Hôm rồi em ngồi xe Ford Focus số sàn, ngồi đầu xe. Xe đi đoạn đường xấu rung lắc nhiều, ngồi ghế trên duỗi chân thấy chật chội. Magnus nhà em chạy đường xấu đó vẫn cực kỳ ngon lành. Công nhận Magnus chạy sướng. Mỗi tội tốn xăng quá, em đi cả đường trường lẫn trong phố, đổ 2000k tiền xăng mà chạy có 700km, tính ra 3 ngàn đồng/km, tức 15lit/100km. Quá tốn xăng.
Đổi Mondeo đê cụ ơi, 5k/km :P

bentoo_2005

Xe đạp
E có việc này hỏi các bác tí.
E đang định đấu nối hệ thống gập gương của xe magnus 2.5 vào hệ thống điều khiển khóa mở cửa xe, sau khi đấu nối xong thì thế nào:
- Bấm khóa xe thì gương tự gập vào, bấm nút mở xe thì gương mở ra. Tuy nhiên, nút gập gươgn trong xe vẫn hoạt động bình thường khi cần!

Mong các bác giúp đỡ!

bentoo_2005

Xe đạp
Hic...hom qua lại vừa phải thay lọc gió điều hòa, xúc két nước, hết 1.5 củ. Chơi magnus này tốn quá!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
E có việc này hỏi các bác tí.
E đang định đấu nối hệ thống gập gương của xe magnus 2.5 vào hệ thống điều khiển khóa mở cửa xe, sau khi đấu nối xong thì thế nào:
- Bấm khóa xe thì gương tự gập vào, bấm nút mở xe thì gương mở ra. Tuy nhiên, nút gập gươgn trong xe vẫn hoạt động bình thường khi cần!

Mong các bác giúp đỡ!
Hic...hom qua lại vừa phải thay lọc gió điều hòa, xúc két nước, hết 1.5 củ. Chơi magnus này tốn quá!
Đắt thế :(( Vụ đấu gương cụp theo khóa cửa đơn giản mà cụ, các chức năng nguyên bản vẫn bình thường.

bentoo_2005

Xe đạp
Dear Bac Duylinh,

Bac cho e xin số phone, có gì e alo cho bác, vụ này bọn GM chém quá, phải nghỉ chơi thôi!

Bác hướng dẫn cho e đấu nối với, e ko rành về điện, nhưng e có thể đấu nối được (nếu được hướng dẫn) :D

Thanks bac Duy Lin nhé!

bes

Xe lăn
Sơn sang màu gì thế ? Hôm nọ xuống thấy đang đè ngửa em nó ra rồi :P
Thanks vụ lốp nhé, ông cụ đổi luôn cho quả khác rồi.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Sơn sang màu gì thế ? Hôm nọ xuống thấy đang đè ngửa em nó ra rồi :P
Thanks vụ lốp nhé, ông cụ đổi luôn cho quả khác rồi.
Em vẫn sơn màu đen cụ ạ.

davidkent

Đi bộ
Hôm nay nhận xe, chạy được 7km xe em chết máy (hú hồn, tưởng phen này đi rồi) may mà đề lại no lại nổ, chạy vào cây xăng đổ 500k xăng -> OK hết nọi việc, Bác chủ cũ tiết kiệm quá, xăng cho em chạy kô nổi 7km.
Buổi tối ra QL.22 test: 50 km đường hỗn hợp, chạy hon 1h, máy lạnh lạnh tê tái -> thấy rất cool
Xe cũ nên cũng có 1 số nhược điểm chinh gương chiếu hậu hơi khó, kính lên xuống OK nhưng co vẻ hơi cứng, chắc Bác chủ cũ mua xe mới nên đắp chiếu hơi lâu, đi qua chỗ hơi xóc thì không có gi chứ nêu đi qua chỗ rất xóc thì có nghe âm thanh như taxi đi qua gờ giảm tốc (xe em đi qua gờ giảm tốc trơn chu nhé, rất đầm)
Sơn xe trên nắp capo hơi sờn ở cạnh, dưới nốt sờn có màu trắng nên ko biết có phải la sơn zin (được sơn màu đen phủ lên màu trắng - xe em màu đen)
Nói chung xe co dậm tút nhưng lam chưa thực sự khéo, dễ phát hiện và cũng co 1 số vết trầy nhỏ chứng tỏ Bác chủ tút không đến nơi đến chốn
Da cần số bị tróc, chỗ để tay trên cánh cửa tróc luôn (nghe nói xe zin xài Simili trên cánh cửa nên rất dễ tróc)
Cảm biến nhiệt độ ngoài trời từ 28 - 42 độ C, có vẻ không chinh xác lắm
Anyway không hy vọng nhiều hơn từ 1 chiếc xe đã chạy 8 năm rồi, chỉ cần trái tim L6 hoạt động trơn chu la OK rồi
Tam thời chia se với các Bác vậy thôi, Hy vọng trời phật phù hộ cho em nó mạnh khỏe, không bị bệnh tim mạch
Em ít gõ phím tiếng Việt nên có chút sai chính tả, các Bác thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

davidkent

Đi bộ
Quên mất, xe em Magnus L6 2.5 đời 2004 (bà cả nhất định không chịu lấy Spark 2009 nên em liều lấy luôn con này)