Các bệnh thường gặp của Magnus.

bes

Xe lăn
Báo cáo bác, ông anh em vừa mới đem xe lên cho em hôm 19/11/2011. Chữa mất hơn 2 tháng, mất mấy chục củ. Xe bên ngoài nhìn láng cong, ngon lành.

Hồi trước là xe chạy được khoảng 30-35 km là chết máy. Hôm vừa rồi ông ấy chạy một mạch từ Thanh Hóa lên Hà Nội, hơn 150km, bật cả điều hòa lẫn nghe nhạc mà xe vẫn không bị chết máy. Hôm qua em đi lượn phố, chạy suốt buổi chiều vẫn ngon lành.

Có điều xe chạy chỉ tạm ổn thôi. Còn muốn ngon lành thì phải thêm 50 triệu tiền sửa chữa thay thế nữa.

Xe Magnus cũ đến tầm thay đồ là mệt. Em cũng đang băn khoăn là có nên đầu tư thêm 50 triệu nữa để xe ngon lành yên ổn hẳn. Ông anh thì cứ khuyên là chạy túc tắc rồi bán đi mua xe khác.
Tổng cộng cụ đổ vào em nó bao nhiêu rồi, khéo đến nửa em rồi ý nhỉ :((
Cụ quả là có tình yêu bao la mới ẻm này.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
e cũng đọc trường hợp của bác Phạm và khá ghê răng với Magnus 2004, tìm con 2007 khó quá đi mất, hôm qua search và tìm sdt của bác Bes gạ gẫm xem bác có bán xe ko mà ko nhận dc hồi âm, chắc bác bận quá. Gọi điện thì sợ làm phiền vì bác ko đăng bán :D

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
tìm Mag 2007 khó quá, có lẽ e quay sang tìm 4 Laser cho lành các cụ nhỉ, thấy bảo đi ko sướng = Mag nhưng dc cái dễ tìm và dễ bán, lành nữa

gusman76

Xe máy
em xin kính chào các cụ, em xin kính báo cáo với các cụ là vợ 2 magnợ nhà em vừa phải thay 01 cảm biến ABS tại Minh Hoàng với giá 3,06 trđ. Xe em rất ít đi, mới đi được 4,5 vạn km không hiểu sao tự nhiên lại vậy, kính xin các cụ cho ý kiến

bes

Xe lăn
e cũng đọc trường hợp của bác Phạm và khá ghê răng với Magnus 2004, tìm con 2007 khó quá đi mất, hôm qua search và tìm sdt của bác Bes gạ gẫm xem bác có bán xe ko mà ko nhận dc hồi âm, chắc bác bận quá. Gọi điện thì sợ làm phiền vì bác ko đăng bán :D
ô, xin lỗi bác, xe em để cho cậu em chạy và cậu ý hiện giờ không muốn bán.
Em định sms lại mà quên mất :(

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
ô, xin lỗi bác, xe em để cho cậu em chạy và cậu ý hiện giờ không muốn bán.
Em định sms lại mà quên mất :(
oh, báo cáo các cụ là e tìm 2007 khó qua e cưới 1 em 2004 rồi, dc cái còn ngon lắm, xe đều từ trong ra ngoài, giờ đang ngồi comment trong gara Quang Đức 1075 đường láng, thay lọc gió, lọc dầu, thay hết dầu mỡ, bảo dưỡng lại, thay thế 1 số thứ như cụm bi tổng, van hằng nhiệt ..v.v. hết 8tr nữa các cụ ạ, xong là nuột nà, thợ ở gara bảo xe còn ngon lắm, vỏ ngoài cũng ko cần phải làm gì thêm. E cứ đi 1 thời gian ròi rình 1 em 2007 :D

hat65

Xe điện
oh, báo cáo các cụ là e tìm 2007 khó qua e cưới 1 em 2004 rồi, dc cái còn ngon lắm, xe đều từ trong ra ngoài, giờ đang ngồi comment trong gara Quang Đức 1075 đường láng, thay lọc gió, lọc dầu, thay hết dầu mỡ, bảo dưỡng lại, thay thế 1 số thứ như cụm bi tổng, van hằng nhiệt ..v.v. hết 8tr nữa các cụ ạ, xong là nuột nà, thợ ở gara bảo xe còn ngon lắm, vỏ ngoài cũng ko cần phải làm gì thêm. E cứ đi 1 thời gian ròi rình 1 em 2007 :D
cụ đi 2.5 classic mà chán thì sẽ chẳng còn muốn chơi Diamon nữa đâu cho dù là 2007

tran_thuat_lai

Xe lăn
em ngại nhất cái món lỗi hộp đen hay gì gì đó ...

thỉnh thoảng nó laij ngắt máy hay khục khục không rõ lý do ..hic

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
cụ đi 2.5 classic mà chán thì sẽ chẳng còn muốn chơi Diamon nữa đâu cho dù là 2007
hự, chắc thế hả cụ, e đi 2.5 classic. Hôm nay thay bộ Bi tỳ mà nó làm kiểu j ko lắp dc, sau phải lắp tạm cái cũ vào đi tạm thì chạy thí thoảng nó lục, chả hiểu tại sao nữa. Dc cái đi sướng vọt hơn (vì lọc xăng, van tổng ... j j đó nó hoen rỉ rồi). Mấy hôm nữa quay lại cho các bác ấy fix lại.

à, giờ còn hiện tượng quạt gió ko tự động bật lúc nóng, phải đấu tắt tạm cầu chì để nó luôn quạt các cụ ợ.

em ngại nhất cái món lỗi hộp đen hay gì gì đó ...

thỉnh thoảng nó laij ngắt máy hay khục khục không rõ lý do ..hic
cụ vẫn đi mắc nợ ạ? xe cũ của e có nên đi vào reset cái cục của nợ đen đen ấy ko nhỉ? cho nó nuột nà. Biển xe em là 29U - 5121, cụ gặp baoh chưa ạ?

pham

Xe hơi
Báo cáo bác là em tuần trước chạy xuống trang trại của bà chị ở Ba Vì. Chạy lúc đi khoảng 50 km không sao, đang mừng thì máy lại ặc ặc, rồi tắt hẳn luôn. Cũng may là trời rét, nên tắt điều hòa không vấn đề gì.

Em Magnus này đúng là bệnh kinh niên. Thôi dùng em này chạy loanh quanh Hà Nội mùa đông, đến mùa hè mới tình chuyện đổi xe.

Đợt vừa rồi đi sửa xe lại mang thêm bệnh xe giật giật, lại bị chết thêm cái pit tông mở nắp capo. Đèn check sáng choang. Bó tay. Em chẳng buồn đi sửa nữa.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
khổ thân bác Phạm, xe em về bảo dưỡng lại 1 loạt, thay hết những j có thể thay :D, giờ đi ngon choét rồi. Xe đầm và êm lắm, mỗi tội đi hơi ù ù, cách âm có vẻ hơi kém thì phải ợ. Có bác nào có cao kiến j chỉ e với ạ

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
nhà Magnus lên Stick rồi các cụ ơi. :D hôm rồi đi đường giải phóng gặp 2 xe Magnus 2.5 L6 như xe em. 1 chiếc táp vào chỗ gần GDD thay lốp, của cụ nào thì dơ tay lên nào

pham

Xe hơi
Magnus đi công nhận sướng. Em hôm rồi về quê lấy con xe Accord của ông anh chạy, thấy không bằng Magnus.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
xe em hôm nay tiếng bô hơi bị kêu reng reng, mấy hôm nữa sang bác Việt Voi sơn đen toàn xe cho mới để ăn tết thì chỉnh lại luôn thể, công nhận đi sướng thật :D

hat65

Xe điện
hự, chắc thế hả cụ, e đi 2.5 classic. Hôm nay thay bộ Bi tỳ mà nó làm kiểu j ko lắp dc, sau phải lắp tạm cái cũ vào đi tạm thì chạy thí thoảng nó lục, chả hiểu tại sao nữa. Dc cái đi sướng vọt hơn (vì lọc xăng, van tổng ... j j đó nó hoen rỉ rồi). Mấy hôm nữa quay lại cho các bác ấy fix lại.

à, giờ còn hiện tượng quạt gió ko tự động bật lúc nóng, phải đấu tắt tạm cầu chì để nó luôn quạt các cụ ợ.

cụ vẫn đi mắc nợ ạ? xe cũ của e có nên đi vào reset cái cục của nợ đen đen ấy ko nhỉ? cho nó nuột nà. Biển xe em là 29U - 5121, cụ gặp baoh chưa ạ?
cái vụ quạt giải nhiệt cụ phải hết sức lưu tâm, thông thường hay bị cháy tiếp điểm chân rơ le quạt( mà có đến 4 cái rơle quạt), cái bảng mạch cầu chì của em này nói thẳng ra là sai từ khi thiết kế, mạch 2 tầng giắc căm rơle nhỏ như cái tăm ( nhiều điểm nối mà lại nhỏ trong khi quạt to công suất lớn nên các điểm nối hay cháy, nguy hiểm nhất là thanh nối từ tầng dưới lên tầng trên có bị cháy cũng ko nhìn thấy được)

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
dạ, e yêu cầu họ đấu lại rồi, giờ chạy ngon choét, hôm rồi đi đường cao tốc cầu giẽ mới, đi 120km/h mà êm ru như ở trong nhà ( e đi ban đêm, ban ngày nó bắn tốc độ, giới hạn có 80km/h thôi nên các bác cẩn thận nhá)

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
báo cáo anh em hội Mag là hôm kia e về đám cưới thằng bạn ở quê và nghỉ tết dương, đi đi đi về, chạy dọc ngang hộ đám cưới, đi đón dâu từ Tiền Hải - Thái Bình sang Tiên Lãng - HP tổng kết lại lần 1 500k đi dc 250km và lần 2 thì 200k đi dc 128km là về vạch trước lúc đổ, bình quân ra chỉ mém 10l/100km, ngồi rộng thênh thang cũng sướng cái thằng người :D.

Hôm đi ăn hỏi, ngồi trong em Lac đời 2006 thì phải, chật hơn hẳn các bác ợ, càng ngày càng yêu em Mag :x

pham

Xe hơi
Xe bác chạy thế là ăn ít xăng đấy. Xe em hôm rồi chạy không điều hòa về Thanh Hóa, đổ 500k chạy được có 200km.

Em đang bị một vấn đề là trời lạnh, em để nhiệt độ lên 32 độ C mà điều hòa toàn phát ra gió lạnh. Không biết tại sao?

Có một cái an ủi là từ hồi sử dụng xe Magnus, mọi việc đều may mắn tốt đẹp hơn. Đợt chuyển xe về quê sửa hơn 2 tháng, 2 tháng đó em gặp nhiều chuyện tưởng thành công đến nơi lại công cốc. Vội mang xe về, từ hôm đó gặp mấy việc tưởng không qua nổi mà đều thuận buồm xuôi gió.

Xe Magnus này em cứ dùng không bán, bao giờ lên Mẹc hoặc Bim thì mới đổi. Mấy ông đời trước dùng xe này đều trúng lớn, ông thì mua Mẹc mới, ông thì mua CRV lướt.

Xe này chạy mùa đông không sử dụng điều hòa thì ngon rùi. Ông anh nói đừng lo chuyện mùa hè. Đến lúc đó chỉ cần mang két nước đi làm lại. Tháo két nước ra, gỡ các mối hàn, làm sạch rồi hàn lại, cho vào bể sục kiểm tra xem kín chưa. Thế là ngon lành. Mà không sửa được thì cùng lắm mùa hè em đắp chăn 6 tháng hê hê.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hat65

Xe điện
Xe bác chạy thế là ăn ít xăng đấy. Xe em hôm rồi chạy không điều hòa về Thanh Hóa, đổ 500k chạy được có 200km.

Em đang bị một vấn đề là trời lạnh, em để nhiệt độ lên 32 độ C mà điều hòa toàn phát ra gió lạnh. Không biết tại sao?
-xe cụ dàn nóng trong xe chắc thủng rồi ( hay hao nước làm mát) nên thợ cắt bỏ đường nước vào nên ko nóng thôi. cụ xem vách ngăn giữa khoang máy và cabin sẽ có 2 ống nước vào trong cabin xem còn ko?
-một vấn đề nữa là muốn có gió nóng thì kim nhiệt cũng phải lên ( sau khi nổ khoảng 10p)