Các bệnh thường gặp của Magnus.

mr_tuan

Xe tải
Ca s cụ cho em hoi la xe em khi moi khởi đông lên đánh vo lăng nó bi kêu tiếng ù ù ở chỗ đổ nc lam mat ý là sao các cụ nhỉ

laixesecon

Xì hơi lốp
Ca s cụ cho em hoi la xe em khi moi khởi đông lên đánh vo lăng nó bi kêu tiếng ù ù ở chỗ đổ nc lam mat ý là sao các cụ nhỉ
kêu có lâu ko cụ, nước làm mát của cụ còn đầy hay vơi nửa zui a, cụ đánh vô lsang lái hay sang phụ thì kêu

laixesecon

Xì hơi lốp

Hai_75

Xe điện
cái nào chả ghi made in korea nhưng hàng thế nào thôi còn cảm bướm thì khoảng hơn củ chai chứ nhiu các cụ a! va dong may em DW thi thuong bij oa chan ga hay bi tua ko on dinh do camr bien buom chan ga, benh co huu cua dong nay
Vâng cụ ợ. Em cũng chẳng biết thế nào là chuẩn. Đành đặt niềm tin vào người bán. Cũng may từ hôm thay xong đến giờ đi ngon hơn hẳn cụ ợ.

dream1616

Xe buýt
Xe em đang lắp 2 con cảm biến oxy, bá đạo quá.
Chả là nếu để bình thường thì đi rất giật và chết máy liên tục do thiếu ga, em rút giắc điện cảm biến oxy ra thì ko còn chết máy nữa, đi rất bốc nhưng báo đèn check cá vàng.
Hôm trc ra gara mượn máy scan ra lỗi tín hiệu AFS cao P0103 thế là em tức mình lấy cái cảm biến oxy cũ trước thay ra ( mà em nghĩ là ko hỏng) đem cắm giắc vào và để tự do bên ngoài.
Kết quả là ga êm hơn, thỉnh thoảng có hiện tượng hơi hụt ga rung xe nhưng được cái đèn check ko còn nữa.
2 hôm nay đi đường tắc quá nhưng vẫn cảm giác xăng tốn hơn khi đi mà rút giắc cảm biến oxy.

laixesecon

Xì hơi lốp
Cụ ở hn qua e xem và check cho
Xe em đang lắp 2 con cảm biến oxy, bá đạo quá.
Chả là nếu để bình thường thì đi rất giật và chết máy liên tục do thiếu ga, em rút giắc điện cảm biến oxy ra thì ko còn chết máy nữa, đi rất bốc nhưng báo đèn check cá vàng.
Hôm trc ra gara mượn máy scan ra lỗi tín hiệu AFS cao P0103 thế là em tức mình lấy cái cảm biến oxy cũ trước thay ra ( mà em nghĩ là ko hỏng) đem cắm giắc vào và để tự do bên ngoài.
Kết quả là ga êm hơn, thỉnh thoảng có hiện tượng hơi hụt ga rung xe nhưng được cái đèn check ko còn nữa.
2 hôm nay đi đường tắc quá nhưng vẫn cảm giác xăng tốn hơn khi đi mà rút giắc cảm biến oxy.

laixesecon

Xì hơi lốp
Xe em nhọ vừa thay mất 5 củ đôi vòng bi mayo, thay thân bướm ga mới 5 củ.

Hôm em thay bướm ga ơ hãng, reset bằng máybl của hãng các kiểu vẫn còn chả đc, phải vệ sinh thêm mấy con cảm biến nữa mới đx

Tóm lại thi thoangt vẫn bị vụ hơi giật khực ở tầm 45-50km/h, hôm nọ đi chuyến đồi núi thì ko bị rồ ga hay đang xuống dốc mà lại rồ ga tăng tốc (trước em bị, trong lúc xuống dốc bị rồ ga tăng tốc khi vẫn đang phanh).

Có điều khi chuyển từ P đến D qua R thì hơi khục một tý, chuyển ngược từ N lên R thì tuỳ mới khục. Các cụ có bị thế ko ạ?

Hôm nào các cụ off đê

P/S: có thể e sẽ bán xe sau Tết, xe em 2.5 L6 2007 (lô cuối), chính chủ từ đầu, tên cty nhưng ko xuất đc hoá đơn (em đóng nhưng ko làm thủ tục với Thuế), đi đc 10.5v. Cụ nào có nhu cầu thì IB em
ko xuất hoá đơn thì sao chuyển tên đi đăng kiểm lại mượn hả cụ chơi khó a e người ta mua zui :D

vanthu

Xe đạp
Các cụ đã đục bộ trung hòa khí thải rồi cho mình hỏi. Nghe thợ nó phán là sau khi đục thì mất giảm âm ở bô, nghe tiếng kêu sẽ rất to mà kêu ngay ở đầu xe (chỗ bộ trung hòa khí thải) có phải không các cụ?

Vanhong. Magnus

Xe đạp
Con về bệnh giật đấy thay cảm biến chân ko là ok.
Bệnh rồ ga thì Bác tháo cực dương ác quy ra để khoảng 20p cho nó reset lại. Dòng đấy cứ động đến cảm biến ga là bị.

dream1616

Xe buýt
Các cụ đã đục bộ trung hòa khí thải rồi cho mình hỏi. Nghe thợ nó phán là sau khi đục thì mất giảm âm ở bô, nghe tiếng kêu sẽ rất to mà kêu ngay ở đầu xe (chỗ bộ trung hòa khí thải) có phải không các cụ?
Hoàn toàn ko như mô tả thế cụ ạ. Chỉ có điều sau khi đục xong cảm giác xe ra khói đen nhiều hơn, cảm biến khí thải hay báo lỗi.

Vanhong. Magnus

Xe đạp
Nếu bán Magnus tên công ty ko có hoa đơn thì alo số 0912852116

vanthu

Xe đạp
Hoàn toàn ko như mô tả thế cụ ạ. Chỉ có điều sau khi đục xong cảm giác xe ra khói đen nhiều hơn, cảm biến khí thải hay báo lỗi.
thanks cụ. Cũng may là nghe thợ khuyên nên e lại đi kiểm tra lần nữa chứ chưa mổ.
Bệnh cuae xe e nó thế này: ban đầu lúc mua xe chạy ngon, ko để ý, đến lúc phát hiện ra chủ trước bịt cái ống hồi xăng ở chỗ van xăng để tăng áp xuất xăng. Sau khi e thay van xăng mới thì bị bệnh lì ga, đạp quá là ko lên nên sau đó e thay bơm xăng, kiểm tra lọc liếc các loại vẫn ko ăn thua nên định đục bộ trung hòa khí thảy.
Hôm qua mới đi gara khác kiểm tra lại thì kết quả như sau:
-Van xăng cũ ko hỏng nên lắp lại.
- Bơm xăng mới bọn trước nó thay là hàng đểu, có mấy trăm k (mà nó lấy e 1,2tr), giờ gara mới thay cho e bơm hịn luôn, hết 1,5tr.
Kết quả là e vừa đề máy xong, đặt vào chân ga thì người dính vào ghế gỡ 1 lúc mới ra được :))

aka

Xe tải
thanks cụ. Cũng may là nghe thợ khuyên nên e lại đi kiểm tra lần nữa chứ chưa mổ.
Bệnh cuae xe e nó thế này: ban đầu lúc mua xe chạy ngon, ko để ý, đến lúc phát hiện ra chủ trước bịt cái ống hồi xăng ở chỗ van xăng để tăng áp xuất xăng. Sau khi e thay van xăng mới thì bị bệnh lì ga, đạp quá là ko lên nên sau đó e thay bơm xăng, kiểm tra lọc liếc các loại vẫn ko ăn thua nên định đục bộ trung hòa khí thảy.
Hôm qua mới đi gara khác kiểm tra lại thì kết quả như sau:
-Van xăng cũ ko hỏng nên lắp lại.
- Bơm xăng mới bọn trước nó thay là hàng đểu, có mấy trăm k (mà nó lấy e 1,2tr), giờ gara mới thay cho e bơm hịn luôn, hết 1,5tr.
Kết quả là e vừa đề máy xong, đặt vào chân ga thì người dính vào ghế gỡ 1 lúc mới ra được :))
cụ còn bơm xăng cũ không