Các bệnh thường gặp của Magnus.

Hai_75

Xe điện
Các cao thủ cho cháu hỏi cháu định lấy con Magnus 2.5 nội thất nhìn còn mới, máy móc nghe im, đi thử thấy được, gầm bệ vẫn chắc giá 260 triệu có được không ạ. Mong các cụ cho cháu lời khuyên để cháu có thêm tinh thần múc em nó ạ (b)
Thiếu thông tin quá cụ àh. Không tư vấn được. Nói chung ngoài vấn đề 6 máy => tốn xăng thì chẳng có vấn đề gì với magnus

Hai_75

Xe điện
Em vừa lên ng công trứ tìm cái ốp la zăng cho em magnus 2.5 L6. Hàng lướt giá 1tr/bộ 4 cái mà chất lượng lởm quá, xây sát hết cả, gãy chân bên trong.. Cuối cùng em chẳng mua. Cụ nào biết chỗ bán cái này không thì chỉ em với?
Ngoài chợ giời (hàng tháo xe) ra. Chắc cụ hỏi nhà máy ở Văn Điển xem. Em dự là có đới.

Hai_75

Xe điện
Em đang định nhờ bác thợ mộc làm luôn cho 1 bộ bằng gỗ lắp vào vừa bền vừa đẹp
Khi nào cụ làm xong nhớ post hình lên để anh em magnus thưởng lãm nhé. Em dự nếu chất lượng ngon bác thợ mộc chắc sẽ nhiều đơn hàng đới. Em đặt gạch một bộ 4 chiếc nhé.

vodka_cute

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi hộp điều khiển gương ở đâu bán ạ. Xe cháu không điều khiển được mặt gương và không cụp được gương, hom qua thợ tháo ra kiểm tra thì bảo hỏng cái hộp ở cánh cửa bên phụ. Cụ nào biết chỗ bán chỉ cháu với. Thanks các cụ

Hai_75

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi hộp điều khiển gương ở đâu bán ạ. Xe cháu không điều khiển được mặt gương và không cụp được gương, hom qua thợ tháo ra kiểm tra thì bảo hỏng cái hộp ở cánh cửa bên phụ. Cụ nào biết chỗ bán chỉ cháu với. Thanks các cụ
Cụ đã tháo gương phụ ra kiểm tra trực tiếp chưa (đấu điện trực tiếp vào mấy chân giắc xem có hoạt động không?). Không điều khiển được chỉ có hệ thống mô tơ ở trong gương hoặc cấp điện từ núm điều khiển gương bên lái thôi chứ.
Cái mô tơ ở cánh cửa là lên xuống kính chứ nhỉ?

vodka_cute

Xe buýt
Cụ đã tháo gương phụ ra kiểm tra trực tiếp chưa (đấu điện trực tiếp vào mấy chân giắc xem có hoạt động không?). Không điều khiển được chỉ có hệ thống mô tơ ở trong gương hoặc cấp điện từ núm điều khiển gương bên lái thôi chứ.
Cái mô tơ ở cánh cửa là lên xuống kính chứ nhỉ?
Cháu thử rồi, đấu điện trực tiếp thì vẫn được. Giờ chỉ điều khiển mặt gương bên trái được thôi. Không cụp được gương và điều khiển mặt gương bên phải. Hôm qua thợ tháo tapi bên phụ ra có cái hộp kích thước khoảng 4x5 cm, thợ bảo đấy là hộp điều khiển gương. Giờ xe cháu tháo hộp đấy ra rồi nhưng vẫn chỉnh được gương bên trái, bên phải thì không ạ. Có cụ nào bi như cháu thì chỉ cho cháu với ạ

long-nhattan

Xe đạp
Khi nào cụ làm xong nhớ post hình lên để anh em magnus thưởng lãm nhé. Em dự nếu chất lượng ngon bác thợ mộc chắc sẽ nhiều đơn hàng đới. Em đặt gạch một bộ 4 chiếc nhé.
Báo cáo Bác em đã xin được 1 tấm gỗ thông rồi nhưng bác thợ mộc quen đang bận nên chưa làm cho e, hôm nào xong em sẽ đưa ảnh lên cho các Bác đánh giá

congnong1975

Xe tải
Báo cáo Bác em đã xin được 1 tấm gỗ thông rồi nhưng bác thợ mộc quen đang bận nên chưa làm cho e, hôm nào xong em sẽ đưa ảnh lên cho các Bác đánh giá
Cụ nhớ nói với bác thợ mộc nếu làm đẹp sẽ có rất nhiều đơn đặt hàng đấy ! Em đây là một ví dụ =))

Hai_75

Xe điện
Em dự gỗ thông không chịu được với nhiệt độ thường xuyên thay đổi trong xe đâu cụ. Bây giờ gỗ óc chó ở VN cũng có mà (hoặc loại có tính chất tương tự cũng được). Cụ thử google xem.

vimexcon.com

Xe đạp
bác nào biết cho em hỏi:
xe em rất hay bị nóng máy, kim đồng hồ nhiệt đi khoảng gần 100km là lên cực đỉnh. Bây h em toàn đi thì hạ kính và tắt điều hòa, vì thấy bảo 2 cái quạt gió trước xe yếu quá rồim phải thay?

có phải thay 2 quạt ko? và giá thấy bảo 1tr300 1 quạt phải ko các bác?

vimexcon.com

Xe đạp
Hôm trước xe em bị chết mất cái cảm biến nhiệt nên đồng hồ nhiệt cứ chập chờn. Vào nhà máy anh em thay cho hết 250k. Lúc tháo ra thấy mình chạy nước xanh làm mát có nói là máy Magnus nóng phải dùng đúng nước giải nhiệt của hãng mới được.
Đắm đò giặt mẹt, em cho thay luôn (dịch vụ bên ngoài). Nước giải nhiệt của nhà máy màu đỏ. Chẳng biết có tốt không nhưng máy có vẻ mát hơn thật.
Cụ thử kiểm tra nước làm mát xem sao?

Bác thay ở đâu vậy? em ở HN

vimexcon.com

Xe đạp
Xe em chuẩn bị đi bảo dưỡng, theo các Cụ, em có nên thay bugi, thay loc xăng, lọc gió không hay chỉ vệ sinh bảo dưỡng thôi. Xem em chạy 5,5 vạn. Hiện tại rất ngon lành, không có lỗi nào cả. các Cụ tư vấn cho em nên làm những gì thì phù hợp nhé!!
theo em thì nên thay bugi, xe em cũng vậy, hệ thống dây dẫn điện xe em đấu nối nhiều quá rồi mà ko biết nên đi chỗ nào thay hết lại nhỉ?

vimexcon.com

Xe đạp
à cụ ơi, e nghe gara họ nói Magnus nó thiết kế 97 độ nó mới bật quạt, họ bảo nên đấu tắt mùa hè để hễ nổ máy là bật quạt luôn, như thế sẽ mát hơn. Ko bit có nên ko cụ nhể

đúng rồi đó bác! xe em cũng đấu tắt luôn, vì dòng xe này xuất Mỹ hay nóng máy lắm

long-nhattan

Xe đạp
đúng rồi đó bác! xe em cũng đấu tắt luôn, vì dòng xe này xuất Mỹ hay nóng máy lắm
Bác đấu tắt thế sợ chóng hỏng quạt gió, có cách nào chế lại rơ le nhiệt cho nó đóng sớm hơn khoảng 80-85 độ thì quạt chạy có lẽ ổn hơn. Có bác nào xử lý vụ này chưa ạ ???