Các bệnh thường gặp của Magnus.

dqtrang

Xe đạp
Thử thay dây curoa xem thế nèo
chào các bác sáng nay em định đem vợ già của đi đi xúc béc phun vệ sinh họng ga và sơn dậm vài chổ chuẩn bị đi kiểm định có bác nào từ xúc béc họng ga rồi cho tí ý kiến làm xong về có bị trục trặc gì ko..xe em mấy hôm nay hiện tượng bù ga ko tốt mở máy lạnh lên thì vòng tua máy ko đều run vài cái có khi tắt máy luôn..không mở máy lạnh thì ok nên em định vệ sinh mấy cái đó xem sao với xe em đang hư cảm biến lưu lượng khí nạp ko biết có liên quan gì ko đến vấn đề ga ko vài ngày nữa hàng mới về

nvatuan

Xe tải
Em mới tìm được một em Magnus eagle 2.0MT 2005, dòng này đúng là khó tìm thật (đàn anh 2.5AT L6 thì quá trời luôn) xe còn đẹp, 1 chủ từ đầu mới chạy đúng 4,7vạn, chạy công nhận sướng thật các cụ ạ, như chạy con mondeo 2.5AT hồi trước ấy, đầm, chắc ăn uống khiêm tốn nữa chứ!
Cụ nào còn hướng dẫn sử dụng magnus eagle 2.0 không cho em xin với, cám ơn các cụ. Đ/c mail của em: cvcbinhphuoc@gmail.com

thinhglam

Xe tải
Chúc mừng cụ đã cưới được vợ hai như ý.

nvatuan

Xe tải
Chào các cụ!
Em dùng đã qua nhiều xe, việc thay thế, sửa mấy lỗi đơn giản em tự làm qua học hỏi mấy cụ trên diễn đàn và mấy anh thợ như thay nước làm mát, nhớt máy (trừ nhớt hộp số tự động), vệ sinh bugi, họng, bướm ga, lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, xử lý vết trầy xướt nhẹ.. vừa thấy yêu vợ hai vừa tiết kiệm 1 phân chi phí để uống bia các cụ ạ!
Em đang cưỡi em magnus eagle định từ vệ sinh họng gió, bướm ga nhưng qua tìm hiễu trên diễn đàn có người ra gara vệ sinh xong thì cảm biến bướm ga bị lỗi (vòng tua tăng giảm không bình thường) nên em muốn hỏi cụ nào đã tự vệ sinh bướm, họng ga em magnus eagle này chưa, có bị gì không chia sẽ cho em biết để em tự xử em nó nhé, thanks!

sangphung

Xe hơi
Chào các cụ!
Em dùng đã qua nhiều xe, việc thay thế, sửa mấy lỗi đơn giản em tự làm qua học hỏi mấy cụ trên diễn đàn và mấy anh thợ như thay nước làm mát, nhớt máy (trừ nhớt hộp số tự động), vệ sinh bugi, họng, bướm ga, lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa, xử lý vết trầy xướt nhẹ.. vừa thấy yêu vợ hai vừa tiết kiệm 1 phân chi phí để uống bia các cụ ạ!
Em đang cưỡi em magnus eagle định từ vệ sinh họng gió, bướm ga nhưng qua tìm hiễu trên diễn đàn có người ra gara vệ sinh xong thì cảm biến bướm ga bị lỗi (vòng tua tăng giảm không bình thường) nên em muốn hỏi cụ nào đã tự vệ sinh bướm, họng ga em magnus eagle này chưa, có bị gì không chia sẽ cho em biết để em tự xử em nó nhé, thanks!
Cụ tháo cọc acqui ra, vệ sinh thoải mái, nhưng nhớ ko rút giắc điện vào ổ ga là ok thôi

nvatuan

Xe tải
Cụ tháo cọc acqui ra, vệ sinh thoải mái, nhưng nhớ ko rút giắc điện vào ổ ga là ok thôi
Báo cáo các bác em tự vệ sinh bướm ga, họng ga em Magnus rồi, cũng đơn giản như mấy em toy, mazda thôi, không cần tháo cọc ắc quy, chỉ mở nguyên cụm gắn vào họng ga ra rồi xịt PR7 vào họng ga rồi giấy giẻ sạch lau hết vết muội đen, rồi xoay bướm ga để vệ sinh bướm ga. Kết quả cảm nhận chạy thấy ngọt ngào hơn lúc chưa vệ sinh!

phongpro112

Xe máy
các bác cho em hỏi xe em hộp cầu chì động cơ nó te tua em muốn mua hộp cầu chì khác thay vào hãng bảo hết hàng không biết các cụ có biết chổ nào còn hàng chỉ em với ạh

ntphuong

Xe tải
Tình hình xe em tự dưng bị bệnh bấm điều khiển khoá xe thì ko kêu nhưng vẫn khoá bình thường. Đã kiểm tra ko bị hở cánh cửa nào cả.
Có cụ nào bị như em ko ạ?

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Tình hình xe em tự dưng bị bệnh bấm điều khiển khoá xe thì ko kêu nhưng vẫn khoá bình thường. Đã kiểm tra ko bị hở cánh cửa nào cả.
Có cụ nào bị như em ko ạ?
Kiểm tra 4 công tắc đóng cửa và 1 công tắc đóng cốp + 1 công tắc ca pô trước, một trong các công tắc đó không báo thì bấm khóa sẽ không kêu.

Buyt

Xe tải
Xe em 11 vạn rồi mà chưa thay đồ được nhiều như cụ :D Nói chung xe Magnus thì chốt lại một câu là không phải gara nào cũng biết sửa và sửa được :D
xe em chạy 23 vạn rồi, bác cho em cái địa chỉ hôm nào ra bác sửa cho em vài chỗ linh tinh để đi tết cho ngon lành ạ

QuocKB

Xe hơi
Xe mình vừa rồi cũng bệnh khó nổ khi đề lần đầu, ga k được đều. Thay bình mới, cảm biến nhiệt, vệ sinh bougi, thay lọc gió, lọc xăng... cũng k hết bệnh. Cuối cùng thì thợ phát hiện bị hở 1 ống ga nhỏ gì đấy, thay hết 120k thì mọi chuyện tốt lành.

QuocKB

Xe hơi
Đi Magnus thì không thể dùng hàng khựa được. Có đâu mà dùng...:(

phongpro112

Xe máy
các bác cho em hỏi xe em có hiện tượng đổ lâu khi chạy chậm nghe có tiếng kêu lóc cóc chạy nhanh thì ko nghe đánh lái trái phải gì cũng nghe lóc cóc mà chỉ khi nào đổ một chổ lâu thì mới bị còn chạy dừng lại đi ngay thì ko nghe kêu nữa..

long-nhattan

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe em Magnus 2007 2.0AT chạy được 6,5 vạn đang định thay dầu hộp số và vệ sinh kim phun thì đã cần thiết chưa ?
Thanks

nvatuan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe em Magnus 2007 2.0AT chạy được 6,5 vạn đang định thay dầu hộp số và vệ sinh kim phun thì đã cần thiết chưa ?
Thanks
Bác đem em nó ra gara quen để kiểm tra tổng thể đi, rồi cho vệ sinh họng, bướm ga, lọc gió động cơ, điều hòa, kim phun, thay nhớt hộp số, động cơ, lọc dầu,.. tức fải tốn tiền rồi đó cụ!

long-nhattan

Xe đạp
Vâng, cảm ơn cụ, các thứ khác em kiểm tra thường xuyên, chỉ có dầu hộp số và kim phun là chưa động vào thôi ạ

congnong1975

Xe tải
Xe mình vừa rồi cũng bệnh khó nổ khi đề lần đầu, ga k được đều. Thay bình mới, cảm biến nhiệt, vệ sinh bougi, thay lọc gió, lọc xăng... cũng k hết bệnh. Cuối cùng thì thợ phát hiện bị hở 1 ống ga nhỏ gì đấy, thay hết 120k thì mọi chuyện tốt lành.
Cụ sửa ở đâu đấy . Xe em cũng khó nổ lần đầu mà thợ tìm không ra bệnh . Em ở khu vực Mỹ Đình nhé Thanks cụ