Các bệnh thường gặp của Magnus.

phongpro112

Xe máy
chính xác em đi l6 2.5 đường trường 10 đến 11 lít nội thành thì 16 đến 18l từng thời điểm

phongpro112

Xe máy
các bác cho hỏi em thấy trong xe magnus bên tài góc chữ A loa tres kế bên có cục gì ko biết đó là cảm biến gì và ngay chính giữa cũng có cái cục và đèn em cũng ko biết cái đó để làm gì mong các bác khai giải cho em đx rõ ạh :))

Ngakien2002

Xe hơi
Con Mất Nết này đúng là già quá nên lắm bệnh

Minh-AutoBike

Xe hơi
mắc nợ đến tuổi thì cũng mệt lắm đấy ạ ,còn bệnh ăn xăng như uống nước lã nữa

sangphung

Xe hơi
mắc nợ đến tuổi thì cũng mệt lắm đấy ạ ,còn bệnh ăn xăng như uống nước lã nữa
bệnh gì chứ, tại cụ không chịu sửa cho ok thôi, em sửa 1 phát trong 2 tháng tính ra hết 167 triệu mấy trăm, lại ok ngay, nghĩ lại giờ thấy mình quá tay quá, vợ em cứ kèo nhèo, hê hê, nhưng sửa xong rồi thì ok lắm, xác định đi đến 2018 đổi xe mới thôi cụ ahj, uống xăng nhiều cũng do tại các cụ không chịu sửa thôi

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
bệnh gì chứ, tại cụ không chịu sửa cho ok thôi, em sửa 1 phát trong 2 tháng tính ra hết 167 triệu mấy trăm, lại ok ngay, nghĩ lại giờ thấy mình quá tay quá, vợ em cứ kèo nhèo, hê hê, nhưng sửa xong rồi thì ok lắm, xác định đi đến 2018 đổi xe mới thôi cụ ahj, uống xăng nhiều cũng do tại các cụ không chịu sửa thôi
Vãi cả sửa của cụ :D

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
các bác cho hỏi em thấy trong xe magnus bên tài góc chữ A loa tres kế bên có cục gì ko biết đó là cảm biến gì và ngay chính giữa cũng có cái cục và đèn em cũng ko biết cái đó để làm gì mong các bác khai giải cho em đx rõ ạh :))
Cảm biến ánh sáng cụ nhé :D

sangphung

Xe hơi
Vãi cả sửa của cụ :D
Vâng, sửa xong e nghĩ lại thấy xót quá, nhưng thôi cũng thấy ok cụ ah, vì đi thấy quá ok với giá tiền bỏ ra, nhưng thấy các cụ toàn bán 230tr, ko biết xe như thế có ok ko, chứ như e mua về đi thấy nát quá, làm lại 1 loạt đi cho yên tâm, vì xe gia đình lại hay về quê, nhỡ bị làm sao 1 phát thì quá tội, nên em mới cố làm 1 phát cho ok cụ ah

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Vâng, sửa xong e nghĩ lại thấy xót quá, nhưng thôi cũng thấy ok cụ ah, vì đi thấy quá ok với giá tiền bỏ ra, nhưng thấy các cụ toàn bán 230tr, ko biết xe như thế có ok ko, chứ như e mua về đi thấy nát quá, làm lại 1 loạt đi cho yên tâm, vì xe gia đình lại hay về quê, nhỡ bị làm sao 1 phát thì quá tội, nên em mới cố làm 1 phát cho ok cụ ah
Cụ sửa ở đâu mà ra từng đấy tiền mới là vấn đề ý chứ, em ngồi tính mãi mà chưa biết là thay những gì mới lên được từng đấy tiền :D

sangphung

Xe hơi
em xin kể lại lịch trình sửa cho cụ nghe, nghe xong chắc cụ nản luôn, vì bọn bạn em nghe xong bọn nó nể em luôn
Đây là cái xe đầu tiên em mua, mua của 1 ông người quen bên đông anh làm salon ô tô, lúc lấy thì bảo xe này máy ngon lắm, cứ yên tâm lấy đi( MK.. )
em mua về đi được 1 ngày thì bị òa ga, mang xuống hãng thay bướm ga mới, rotuyn lọc xăng, lọc gió hết 10 triệu, em thay luôn 4 quả lốp mới hết 10 triệu nữa luôn, thấy đi có vẻ ok , em dán kính 4 triệu ( cả kính lái luôn), nhân tiện thằng em nó bảo anh sơn tút lại cho đẹp, em sơn lại luôn hết 4 triệu nữa cụ ah
Đi được 1 tuần nữa thì xe bốc khói hơi nước do nhiệt độ cao, hơi xăng sống bốc mùi dữ quá, gọi cứu hộ vào gara hiệp hòa láng hạ, tháo mày kiểm tra, em phải làm lại hết máy 40 triệu nhưng vẫn kêu, cụ chủ gara nói muốn hết kêu thì thay nốt mặt máy, nhưng hết thêm 20tr, mệ, em không thay nữa vì máy em thay gần hết rồi, về đi thì ok khoảng 3 tuần thì hộp số ì, đèn hold nháy, xe giật cục,hộp số kêu o o, đứa em quen nhận làm, giới thiêu xuống gara quân đội cầu diễn, thay bộ van điện, cảm biến tốc độ đầu vào, thay dầu hộp số, vẫn không hết bệnh, mà tiền mua đồ thì mình bỏ ra rồi hết 8tr, chán em mang xuống a thành hộp số chỗ gần cầu vượt bến xe mỹ đình, anh này làm ok đầy, mình thay hộp số bãi của anh ấy hết 22 triệu, ngon ngay
rồi đồng hồ công tơ mét nhảy loạn lên, mang xuống hãng dặt cái đồng hồ táp lô hết 5tr cả công thay, vẫn không hết bệnh ,nhưng không trả lại được ,cuối cùng là do lỏng dây mát máyđi vài hôm thấy có vẻ máy yếu em thay cả cụm bơm xĂng luôn, ống dẫn xăng, không ok lắm kiểm tra thì xe e đang dùng hộp đen máy 2.0 nên không báo lỗi gì, thế là em thay hộp đen khác, rồi nó báo lỗi cảm biến, em lại phải thay cảm biến lưu lượng gió, 2 cảm biến oxy, nhiệt độ nước, cảm biến trục cơ
sau rồi em bảo dưỡng thay toàn bộ má phanh, thay toàn bộ cao su chân máy, càng A...( đâm lao nên theo lao vì em nghĩ thế là ok hết rồi)
Đi 1 thời gian thì em lại phải thay lốc điều hòa mới, bình nước phụ, ốp la răng, độ lại gương gập điện vì theo xe hỏng rồi, thay toàn bộ rơ le cầu chì, làm lại hộp cầu trì....
còn nhiều thứ linh tinh nữa mà em không nhớ, như thay 4 cái ốp cột cánh cửa B, logo xe, mặt calang mới... thay các loại dầu, ống nước, nhiều thứ lắm
bây giờ em thấy ok rồi, nên đang làm gói sơn lại toàn bộ xe nữa, cụ thấy đủ chưa ah
đấy là chưa kể những lần vào các gara vệ sinh bec phun, cảm biến gì đấy về khí thải mà máy đọc lỗi báo, mỗi lần vào cũng 500 đến 1trieeuj cụ ah
em cứ lắt nhắt sửa dần, giờ thì ổn rồi, nó là con xe đầu tiên em mua, nên em cũng không muốn bán sớm, mà bán lúc lỗi thì không được giá, nên càng sửa càng ham, càng chết tiền
thôi kể thế thôi, mỏi tay rồi
giờ thì đã ưng với em nó, không muốn chia tay vì đầu tư nhiều rồi cả tiền bạc và công sức

Chỉnh sửa cuối:

phongpro112

Xe máy
vâng phải nói cụ có tình yêu với em nó thật mãnh liệt những thứ cụ kể trên thì em thấy choáng quá em cũng như cụ mua lại của người quen xe từ lúc lấy xe về đi đến nay chỉ đổ xăng thay nhớt lọc gió thay nước làm mát máy những trượng hộp cụ kể trên em bị dính những thứ sao đây xe em mới lấy về đi chạy 250km chạy xuyên suốt nhé cụ thì có hiện tượng tắt máy để lại nổ chạy tiếp xong vẫn tắt em vào gara thợ kiểm tra lại mấy cái dắt tiếp xúc điện đớm..chạy ok ko còn trường hợp tắt máy kể cả chạy thử đường vòng ổ gà ổ voi thử xem thợ làm cũng ko kỷ lắm về nhà em lại mở ra vệ sinh tất cả các dắt cấm điện hết cho an tâm ấy thế lại bỏ xót dắt tiếp xúc hộp số báo đèn hold lúc đang chạy thì báo đèn xe ì chạy ko nổi thế là em tắt máy ghỉ 2p đề lại hết chạy tiếp về đến nhà em về sinh ngay dắt hộp số rồi vào gara bảo thợ scan xóa lổi thì ok xe đi đến nay chưa có hiện tượng gì lạ...xe em chỉ tốn tiền nhiều cho phần đồ chơi cũng gần 50tr cho em nó Súp điện đầu DVD thay bọc ghế da cho đẹp đèn đóm :|

sangphung

Xe hơi
Scan lỗi thì cụ nên vào hãng, máy chuẩn hơn, ko thì chỉ co máy gscan hoặc masidas mới đọc được thôi cụ ah, nếu phối hợp 1 trong 2 máy đấy với máy trong hãng đọc là chuẩn nhất, cụ lưu mã lỗi lại rồi google là ra ngay

sangphung

Xe hơi
Nói đèn đóm em quên mất là e lắp đèn xenon cos, thay đôi bóng siêu sáng cho đèn far cũng mất 2tr3 thì phải, đi sáng hơn nhiều lắm