Các bệnh thường gặp của Magnus.

mrlonely110

Xe đạp
Em đề nghị là cho con thối mồm nghỉ ạ chứ để ông này lãnh đạo hội thì có mà toi, con này mở mồm ra y rằng là ko cuộc nào off đc đâu ạ!
Thế thưa các cụ, cụ nào ăn chơi nhất nào? để bầu lên thành lãnh đạo cho anh em Mắc nợ chúng ta được nhờ hờ hờ

tran_thuat_lai

Xe lăn
Thế thưa các cụ, cụ nào ăn chơi nhất nào? để bầu lên thành lãnh đạo cho anh em Mắc nợ chúng ta được nhờ hờ hờ
EM nghĩ mềnh nên bầu con Nằm Thẳng. vì nó là chiên da nói phét và bùng off...ặc ! he he

mrlonely110

Xe đạp
@Các cụ hội Magnus: Em thành thật xin lỗi các cụ vì chiều nay em bận việc không thể bỏ được nên trốn off dù con Thối mồm gọi mấy phát. Thành thật tạ lỗi với các cụ và con Thối! Lần off sau em xin chịu toàn bộ phí tổn tại Climax.
Em đề nghị anh Lính Dù Duy linh làm hội trưởng, anh ấy là nhà tài trợ độc quyền cho chúng ta, cả nhà vỗ tay khen anh DuyLinhaudio.
Riêng cái vụ Audio nhà anh, em có thể mang cho anh vài lít vì đội bạn em mê món này lắm ạ !

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Em đề nghị anh Lính Dù Duy linh làm hội trưởng, anh ấy là nhà tài trợ độc quyền cho chúng ta, cả nhà vỗ tay khen anh DuyLinhaudio.
Riêng cái vụ Audio nhà anh, em có thể mang cho anh vài lít vì đội bạn em mê món này lắm ạ !
Yêu cầu ông Bes mua lại Magnus để về làm lại chức Chủ tịt hội nhá :)) Ai lại để anh em bơ vơ thế này, ít nhất anh em cũng tín nhiệm vụ nâng cấp quỹ hội bằng cách thả lô :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
em bầu anh Duy Linh vì xe anh ấy hỏng nhiều nhất, lởm nhất, chạy phá nhất, chính vì vậy mà trình độ và kinh nguyệt...à quên..kinh nghiệm của anh ấy cũng nhiều nhất...he he

bes

Xe lăn
Yêu cầu ông Bes mua lại Magnus để về làm lại chức Chủ tịt hội nhá :)) Ai lại để anh em bơ vơ thế này, ít nhất anh em cũng tín nhiệm vụ nâng cấp quỹ hội bằng cách thả lô :))
Em cũng bầu anh Duy Linh vì đôi đèn nhà em đang bị tắt :))
Tân hội trưởng định hôm nào ra mắt thì thông báo để em còn thanh tịnh đi thụ lộc :)

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Em cũng bầu anh Duy Linh vì đôi đèn nhà em đang bị tắt :))
Tân hội trưởng định hôm nào ra mắt thì thông báo để em còn thanh tịnh đi thụ lộc :)
Ông Bes còi lại đánh trống lảng rồi :D Thôi xong em rồi, bá cáo với các cụ hôm nay lắp máy lên rồi nhưng rốt cục lại phải hạ xuống, tình hình là chưa được các cụ ạ :((

Có rì chủ Nhật em xin ra mắt các cụ ợ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
gớm chết ! hẹn hò dăm cái chủ nhật rồi mà chả thấy đâu...mất tăm
Nào là...một tí nữa anh ra ư...nào là đang mưa to ư...nào là hôm nay bận quá ư....
ặc...he he

mrlonely110

Xe đạp
Haiz, thế tóm lại là cụ Duy Linh chốt lên trưởng rồi đấy hả? Thích thì nhích đi cụ ơi.
Trân trọng giới thiệu các cụ : Sếp mới của chúng ta MR Audi Duy Linh - CEO (Chief of Entertaiment Officer)

mrlonely110

Xe đạp
Alo các cụ

2/9 sắp tới rồi, chi hội ta có cafe không ấy nhỉ, mạn phép đề xuất vào tối 2/9 được ko? cafe nào các cụ cho ý kiến.

Thêm nữa, các cụ có ai đi VOC2010 không? điểm danh tý đi hờ hờ !

tran_thuat_lai

Xe lăn
em đang định nâng gầm Magnus, quấn xích vào lốp để đi thi đây. có Cụ nào tham gia cùng iem không>? he he

hat65

Xe điện
chào các bác! các bác cho em hỏi đã bác nào bọc lại tapi cho 2.5 chưa ạ, xe của em bị sờn hết chỗ để tay rồi mà em hỏi mấy nới chưa được loại da nào có màu gần giống cũ. nếu bọc màu khác ghế và nội thất thì trông khó chịu

30U_9097

Xe buýt
Kinh nhỉ, Magnus nâng gầm và quấn xích thì như xe tăng luôn.

Europe

Xe buýt
Nhân cái thớt về dầu nhớt của Mr. oil bên mục sửa chữa bảo dưỡng, các cụ cho em hỏi Magnus nhà ta chạy dầu loại gì là tốt? các cụ đang chạy dầu gì?

Theo sách hướng dẫn bằng tiếng Việt em có thì sử dụng dầu 10W30. Tuy nhiên ở trang sau thì lại có một cái biểu đồ các loại dầu tương ứng với nhiệt độ môi trường hoạt động, và nhấn mạnh loại dầu nhớt được sử dụng phải tuân theo nhiệt độ môi trường. Như vậy, chiểu theo cái bảng đó, dầu 10W30 chỉ hoạt động trong giới hạn từ nhiệt độ -20 - 30 độ C. Em nghĩ nếu dùng như vậy thì cũng không hợp lý lắm vì nhiệt độ môi trường ở VN ta vào mùa hè có thể lên đến 40 - 45 độ ở ngoài trời.

Một điều nữa khiến em không tin vào loại dầu đề xuất trong sách là vì sách chỉ định xe em đổ 4 lít dầu trong khi thực tế phải là 7 lít. Em nghi là cuốn sách hướng dẫn của em GM-DW đã dịch từ quyển hướng dẫn dành cho xe Magnus classic 2.0 đời cũ và áp dụng cho cả thị trường Hàn Quốc.

Hiện nay em vẫn đang dùng dầu Mobil Super 1000 20W50. Xe em Magnus 2.0 AT đời 2007.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
chào các bác! các bác cho em hỏi đã bác nào bọc lại tapi cho 2.5 chưa ạ, xe của em bị sờn hết chỗ để tay rồi mà em hỏi mấy nới chưa được loại da nào có màu gần giống cũ. nếu bọc màu khác ghế và nội thất thì trông khó chịu
Em làm rồi cụ ạ. tuy nhiên chỉ giống được 90% chứ ko thể nào được cả 100%.

@Europe: Xe em từ khi mới đến giờ chỉ chạy có 3 loại dầu :D đầu tiên là Mobil Super S rồi Mobil 2000X2 và hiện giờ là Castrol Magnatec. Đợt vừa rồi tháo máy ra làm, máy sạch vàng au không hề có tí cặn dầu nào hết. Các cụ chú ý thay dầu tốt nhưng cũng cần phải đóng cây số là thay, chứ em đã từng chứng kiến có cụ lười thay dầu đến lúc xả dầu ra quánh như keo, đen sì :((

30U_9097

Xe buýt
Cụ DuyLinh sửa xe xong chưa, vị thước lái thế nào rồi cụ, hộp số có phải thay không hehe.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Cụ DuyLinh sửa xe xong chưa, vị thước lái thế nào rồi cụ, hộp số có phải thay không hehe.
Vừa xong chiều qua cụ ạ, máy êm như ru :D thước lái ngon lành sau khi thay 2 cái cao su đỡ càng chữ A :)) Tối qua em vừa làm phát Giải Phóng - Nội Bài thấy ổn lắm. Giờ em đang ở Sài Gòn, hẹn gặp lại các cụ để test xe khi em về.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Vừa xong chiều qua cụ ạ, máy êm như ru :D thước lái ngon lành sau khi thay 2 cái cao su đỡ càng chữ A :)) Tối qua em vừa làm phát Giải Phóng - Nội Bài thấy ổn lắm. Giờ em đang ở Sài Gòn, hẹn gặp lại các cụ để test xe khi em về.
anh duy linh ơi thảm của e đã có chưa ạ?