Các bệnh của LAC nhập !

maccukin

Xe máy
E thấy nhược điểm gầm thấp đúng như ý kiến các bác là đáng lưu ý, cái nhựa đen chắn đầu xe dưới biển số rất dễ bị dập vỡ nếu không quan sát địa hình khi lái. Còn lái ở Thành phố Hà Lội thì chỉ sợ ngập thôi.:69::69:

Mà cho e hỏi chế độ ECO tiết kiệm xăng của xe SE này có không?nếu có thì hiện ở đâu?

88k1819

Xe máy
Nhược điểm xe Lac CDX e thấy là phần nhựa ở bốn cánh cửa có tiếng cọt kẹt ko đc êm chắc như xe khác. Xe e mới đi đc 1000km mà thấy có tiếng kẹt kẹt ở trong ốp cánh cửa. Chắc ko đc khít vào nhau thì phải. Htruoc e thấy có bác bảo có chỗ độ lại phần nhựa bên trong của Lac cho êm. Bác nào biết thì chỉ e với. Đi xe thỉnh thoảng có tiếng khó chịu lắm

FreeMan2009

Xe hơi
Nhược điểm xe Lac CDX e thấy là phần nhựa ở bốn cánh cửa có tiếng cọt kẹt ko đc êm chắc như xe khác. Xe e mới đi đc 1000km mà thấy có tiếng kẹt kẹt ở trong ốp cánh cửa. Chắc ko đc khít vào nhau thì phải. Htruoc e thấy có bác bảo có chỗ độ lại phần nhựa bên trong của Lac cho êm. Bác nào biết thì chỉ e với. Đi xe thỉnh thoảng có tiếng khó chịu lắm

Xe em đi 3000km vẫn thấy nhựa êm ru, chả thấy tiếng gì ạ

jundat

Xe tải
cdx có vụ số thấp ì xe và òa ga. Còn lại ngon vãi...

xstar

Xe tải
E thấy Lac SE của e bị cái bệnh vào số lùi hay bị vướng dù đã đạp lún hết côn. rất hay bị như kiểu hóc số. ( xe e mới đi 1500km )
em nói bác nhé.cái số lùi mà đạp hết côn lại càng khó vào.lúc đó bác chỉ cần nhấc chân côn lên 1 tí là cái vào số lùi ngọt lẹm. côn của Lac Se chỉ có 1 nửa trên thôi (côn nông), chứ bên dưới k có j. bác thử ngâm cứu đi nhé(b)(b)

pipo

Xe đạp
Ban đầu em đi Lac cũng thấy ì, nhất là những lúc dừng ở ngã tư. Bây giờ thấy cũng khá ổn, nhiều lúc còn rất bốc. Các bác thử cách này xem: bàn đạp ga để ở gần giữa bàn chân (không để trên mũi), nhấn từ từ chứ không thốc giật, khi đạt được tốc độ nhất định rồi thì mớm thêm tý nữa (15-20 km/h), đảm bảo là sẽ không còn cảm giác ì. Lúc mới xuất phát mà nhấn ga ngay thì sẽ rất ì, máy sẽ ré lên ngay vì Lac đáp ứng chân ga hơi chậm.

wanacar

Xe máy
Ban đầu em đi Lac cũng thấy ì, nhất là những lúc dừng ở ngã tư. Bây giờ thấy cũng khá ổn, nhiều lúc còn rất bốc. Các bác thử cách này xem: bàn đạp ga để ở gần giữa bàn chân (không để trên mũi), nhấn từ từ chứ không thốc giật, khi đạt được tốc độ nhất định rồi thì mớm thêm tý nữa (15-20 km/h), đảm bảo là sẽ không còn cảm giác ì. Lúc mới xuất phát mà nhấn ga ngay thì sẽ rất ì, máy sẽ ré lên ngay vì Lac đáp ứng chân ga hơi chậm.
Không phải bác ơi, thân Lac nó nặng nên từ 0km/h đạp ga là nó bị lì... thích xe đầm, máy nhỏ thì thế thôi bác ạ... nhưng đúng là càng chạy thì vấn đề này càng giảm...

ducan

Xe tăng

bác lưu ý xem có chai lavie nào để bên 4 cánh cửa không nhé , trước em thỉnh thoảng cũng khó chịu vì có tiếng loẹt xoẹt rất nhỏ như tiếng rè ấy , sau phát hiện ra do cái vỏ nilông của chai nước nó gây ra (b)(b)(b)

PĐH

Xe tải
E thấy nhược điểm gầm thấp đúng như ý kiến các bác là đáng lưu ý, cái nhựa đen chắn đầu xe dưới biển số rất dễ bị dập vỡ nếu không quan sát địa hình khi lái. Còn lái ở Thành phố Hà Lội thì chỉ sợ ngập thôi.:69::69:

Mà cho e hỏi chế độ ECO tiết kiệm xăng của xe SE này có không?nếu có thì hiện ở đâu?
e cũng thắc mắc như rứa,ECO của lac SE lam` việc ntn` ạ?

traquangtrung

Xe máy
Xe của bác là Lac CDX, hay SE?
Xe của tôi là SE, cứ đặt sang tiếng anh rút chìa khóa ra để 3 ngày là không bấm mở được cửa trong khi đó ắc qui, máy phát không vấn đề gì

laibetnhe

Xe đạp
các bác cho em hỏi là chế độ bảo hành cho lac nhập thế nào ạ, hôm nọ em đặt mua ở Nam CHung thì sêu bảo là ko có bảo hành. EM nghi hoặc quá ạ.

traquangtrung

Xe máy
không có bảo hành đâu lấy về tự lo thôi

Em cũng mới cưới 1 em LAC SE, nói chung la hài lòng tuy nhien chỉ tiếc có cái LAZANG là buồn thôi. Có ai biết chỗ thay và mấy củ không chỉ em với. Thanks!!!!

lehongviet

Xe đạp
các bác ơi đượt này em có ít đèn của của em LAC nè các bác xem thế nào nhé :D(b)(b)
vietk0n 0914889930

cathymeo

Xe buýt
xe e lúc đi <1000km đầu tiên thì ko vấn đề gì, nhu­ng dạo này mỗi lần lấy xe đi khi đạp phanh có tiếng kêu kẹt kẹt rất to, đi khoảng 200m đạp 5,7 lần phanh thì lại hết, vói lại xe này hình nhu­ gala­ngty để hoi to thì phải, đi số 2 nhả côn ko cần ga mà cú phóng ầm ầm, vua nhả côn vua phanh cú nhu xe AT vậy. Xe các cụ có thế ko?
Em cũng thấy thế này, đi đoạn từ trung kính rẽ ra đừong mới mở từ Trung Yên đến TRần duy Hưng, có đoạn từ trung kính rẽ vào đường chưa làm lổn nhổn, toàn đá với mô đất em để số 2 mà nhả hết con em nó phóng điẹn, ko rà fanh thì xxx vào em khác rồi, vì đoạn này rất đông xe, và sóc nên fảii đi tốc độ chậm, cảm giác đoạn sóc thì nó fi càng điện????

SE_Lacetti2010

Đi bộ
Cụ đi ra đường ngọai thành mà chạy thì mới cảm nhận đuợc độ đầm và bám đường của xe này,

hungthuoc

Xe buýt
Xe Bác đã dán Phim cánh cửa chưa đấy?
Nếu mà dán rồi ,khi dán phim thợ nó tháo ra thì nếu ko cẩn thận nó gẫy chốt nhựa bên trong nên khi lắp lại dễ có tiếng kọt kẹt.
Thực ra chốt nhựa cánh cửa em La này hơi giòn nên mới vậy.
Cụ thử kiểm tra lại xem.

cathymeo

Xe buýt
Xe Bác đã dán Phim cánh cửa chưa đấy?
Nếu mà dán rồi ,khi dán phim thợ nó tháo ra thì nếu ko cẩn thận nó gẫy chốt nhựa bên trong nên khi lắp lại dễ có tiếng kọt kẹt.
Thực ra chốt nhựa cánh cửa em La này hơi giòn nên mới vậy.
Cụ thử kiểm tra lại xem.
em cũng đi dán rồi, bọn nó làm gẫy cái nẫy nhưng thông thường nó mag theo nẫy sơ cua để thay, bác nào ko kiểm tra cái này thì lắp cánh ko thể chắc đuqowc, đi sẽ bị kêu ngay.