Các bệnh của LAC nhập !

Gobig2006

Xe đạp
Mình chạy SX số tự động nói chung là hài lòng, ko có sự cố jì. Trung bình có 11l/100km (ko bật điều hòa)
Cụ chạy thế vẫn lục tốn đấy. Em chạy CDX số sàn 9,8l/100km đường Hà Lội, mà Lội toàn giờ cao điểm. Em đang cố gắng phấn đầu điều tiết 8,9l/100km đây.:102:

nhatkhoa

Xe hơi
đường tp làm sao mà tính được, kệt xe cả buổi thì pó tay

đường quốc lộ em đi cdx chỉ 6.5-7 lít/100km

ferrary

Xe máy
Em chạy S500 đường hà nội hết có 5-7 lít. kekekeke Lượn thôi:77::77::77::77::77:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cảm nhận đối với con SE của em đây ạ:
Nhược điểm:
- Xe không có đèn soi cốp :102:.
- Nếu đạp côn vào số lùi bị khó thì nên nhả côn ra đạp lại vào số sẽ ngọt (giống hệt con Verna trước đây của em).
- Số 1-2 đi cảm giác máy rất yếu.
-Các nút ở hệ thống điều hòa bố trí rồi mắt, vừa lái vừa chỉnh điều hòa rất khó.
Ưu điểm:
- Tiêu thụ nhiên liệu ở mức bình thường: phố 10l/100km, đường trường 7l/100km, thế là tiết kiệm đối với con xe nặng 1,3 tấn (cái này em đi nhiều nên đo cẩn thận lắm rồi, con số trên là chính xác)
- Xe cực đầm khi đi với tốc độ cao, chạy 100km/h vẫn thấy êm ru.
- Kiểu dáng đẹp (b)

Cụ Xe_cang_hai bán Verna mua LAC à?

maccukin

Xe máy
Các bác biết làm thế nào để tắt được cái đèn đọc sách ghế trước và ghế sau khi ra khỏi xe không. Hôm trước thằng F1 nhà e bật hết cả, trong xe sáng như khách sạn 5sao. E ra ngoài bấm khóa xe kêu đến choét cái đứng đợi mãi mà không thấy nó tắt lại phải vào dùng cơm xử lý.:102::102::102::102::102:

Se có đèn phanh trên cao không nhở các bác?:^)

2 Cái con gương hông của em này cũng tuyệt phết, e đi đường tắc gặp 1 thằng cố len lên nó làm cái phưỡn hết cả ra:mad:, lúc sau 1 bà làm cái rụp vào rõ mạnh:mad:, em tưởng gãy mẹ nó tai rồi thế mà gạt nút gương nó lại pưng ra bình thường:P:)). Càng dùng LAC càng thấy khoái. Ra đường ngại mỗi xxx và 2B thuii. He he.:6::6::6::6::6:

Các bác có gì khám phá ra em nó nhớ phọt lên cho anh em hưởng tí.(b)

gaquayroti

Xe đạp
Hôm rùi em để cho ông cụ nhà em lên lái thay. Vừa mới ra ngoài đóng cửa ghế lái để đổi tài thì nó chốt ngay an toàn bên trong, đành phải để máy nổ không 1h để chạy về nhà lấy chìa khóa sơ cua thế có lộn ruột ko cơ chứ.

xstar

Xe tải
Em mới chạy được 500km thấy ăn xăng quá (toàn đường phố) không bít các cụ có vậy không chứ e đổ đầy bình 60l đi được hơn 400km hay do xe vẫn đang chạy roda.
Các cụ chạy SE lâu cho e xin tí nhời với.
Còn về cái bệnh cài số lùi thì cũng thấy khó vào số thật, chắc sau này sẽ ngọt hơn.
SE mà bác đi thế tương đường 14-15 lít/km á? ko ổn rùi. Em chạy đường phố (ít tắc nhé) trung bình từ 8,5 - 9 lít/100km (e đo khá kỹ và ko bật điều hoà chỉ bật quạt gió vì giờ đang là mùa đông). Quan điểm của em là đi từ tốn, ko phanh gấp, ko nhấn ga sâu, cứ ga từ từ mượn đà mà đi, kim ga chỉ trên số 1 tí chút.

Cài số lùi thì e thấy nếu đạp côn càng sâu thì càng khó cài số lùi vào.

binhnq2

Xe tăng
cài số lùi thì với e ko thành vấn đề, mỗi cái là ga phải hơi mạnh ko thì dễ chết máy lắm.

that010101

Xe buýt
SE của em đi đường tắc có chế độ gì đó khi rà phanh bị bó, phải nhả ra vài lần mới phanh đc, hôm trước đi đường đông cuống quá bị cái thằng CIVIC nó ăn vào đít các bác ợ, có bác nào biết rà phanh lâu tại sao nó lại bị thế không ợ, chỉ ráo cho em biết mở rộng tầm mắt với.
Civic nó ghen ghét nên nó húc đít cụ đới :)):))

tetsu

Xe tăng
Hôm rùi em để cho ông cụ nhà em lên lái thay. Vừa mới ra ngoài đóng cửa ghế lái để đổi tài thì nó chốt ngay an toàn bên trong, đành phải để máy nổ không 1h để chạy về nhà lấy chìa khóa sơ cua thế có lộn ruột ko cơ chứ.
Lạ nhể, em mà vẫn để chìa trong xe mà vô tình ra ngoài đóng cửa (lái) nó kêu bong bong lên ngay. Đương nhiên là nó không khoá.

iducga

Xe tải
Em cũng thấy lạ, nếu cụ mở cửa lái ra được => chốt an toàn cửa lái đã mở => tiếp theo cụ đóng cửa lái lại, chìa khóa vẫn ở trong, xe không hề chạy => thế thì chốt an toàn không thể tự nhiên chốt lại được => như vậy vẫn mở cửa lái được bình thường.
Còn nếu xe đang tắt máy, khi đóng cửa mà chìa ở trong thì xe nó kêu choét choét ngay.
----------
Liệu có phải là lúc cụ đóng cửa, chìa để ở trong, xong rùi cụ lại ấn vào chỗ cảm biến vân tay => nó đóng lại?????
Các cụ thử vụ này coi, xem thế nào.

tacz

Xe máy
Sao lạ thế nhỉ? Xe em nếu để khóa trong xe mà ra ngoài là nó kêu bong bong, xong ra ngoài đóng cửa lại thì nó kêu còi 3 phát liền nhau và không thể khóa cửa xe bằng cái cảm ứng vân tay được...

gaquayroti

Xe đạp
Để em kể rõ sự tình cho các bác nghe. Hum đó em dừng hẳn xe, về mo (máy vẫn nổ - chìa vưỡm trong ổ) em nhảy ra đóng cửa ghế lái lại. Lúc đó ông cụ nhà em vẫn còn ở trong xe (ngồi ở hàng ghế sau) em đi đc mấy bước thì ông cụ nhà em mở cửa sau đi ra rồi đóng lại. Tiếp đó ông lên mở cửa ghế lái thì ôi thôi nó đã bị chốt trong rồi, cả cửa sau cũng thế. Em cũng không hỉu tại sao nữa. Từ bữa đó trở đi hum nèo cũng phải mang 2 chìa khóa Ọe :^) (À còn lúc mang chìa khóa sơ cua đến phải cắm vào mới mở đc cửa chứ không bấm mút mở trên chìa đc đâu thế là cái còi chống trộm nó kêu ầm ĩ cả lên cả cơ quan đều bít hehe)

Chỉnh sửa cuối:

gaquayroti

Xe đạp
Nhân tiện cũng hỏi các bác lun. Ông cùng cơ quan của em cũng làm 1 em SE giống hệt màu với con nhà em (mua cùng 1 chỗ lun) nhưng không hỉu sao con của ông ấy không đặt lịch với thời gian đc. Tắt máy rút chìa ra để đến hôm sau là lại trở về như ban đầu khi mới xuất xưởng ấy. Thế mới lạ chứ :^). Bác nèo bít chỉ em với.

nhatkhoa

Xe hơi
em đi LAC CDX thấy xe chạy lâu chỗ gần cần số nơi để chân ( bên tài, chân phải ) rất nóng . chỗ đấy cách nhiệt kém quá mặc dù đang mở máy lạnh và chỉnh auto

Hat De

Xe hơi
Vì việc đặt lịch và thời gian xong bác phải ấn enter nó mới lưu lại trong máy chớ ! :^)
Bác đặt xong mà ấn back quay ra thì rut chìa khoá điện là mất !
:69:

trunghieu27

Xe tải
Tốt nhất là không nên để xe nổ máy mà đóng cửa, một số loại xe có chế độ an toàn chống trộm sẽ tự động khóa cửa. Bác để thế nhỡ kẻ trộm nhảy vào rồ máy phóng đi đấy.

nhatkhoa

Xe hơi
nó phóng đi 1 lát hết xăng hoặc tắt máy thì nó không đề máy lại được :21: thế là bác lấy lại được chiếc xe :))

chì khoá này thông minh phết nhỉ ? biết lừa cả ăn trộm :^)

halogelcar

Xe buýt
Sao lạ thế nhỉ? Xe em nếu để khóa trong xe mà ra ngoài là nó kêu bong bong, xong ra ngoài đóng cửa lại thì nó kêu còi 3 phát liền nhau và không thể khóa cửa xe bằng cái cảm ứng vân tay được...
ơ, con này có cả cảm ứng vân tay hả bác?

nhatkhoa

Xe hơi
ơ, con này có cả cảm ứng vân tay hả bác?
ko phải cảm ứng vân tay, chỉ là cảm ứng thường thôi

bác phải đặt ngón tay lền nút khoảng 5 giây thì nó mới hoạt động ( không cần ấn )