[Funland] Các bạn trẻ kiếm tiền thế nào- 1/ Lừa đảo ads fb, ttk

E gặp thì thấy nhiều bạn trẻ giỏi thật, mình chạy theo ko kịp, mà cũng ko đủ sức khỏe để theo. Dị ứng nhất mấy bạn mg bds, vàng, ck... tung hô hơi quá :))

0916187779

Xe tải
ô thế là lừa à cụ, e thấy nhiều fb nhận chạy thuê, rồi cấp tk cho tự chạy ăn chia tiền ngưỡng, refund các kiểu..mà mình không làm ăn hay gì cần qc fb nên ko có nhu cầu, chỉ thấy sao nhiều người giỏi thế.

dzoro

Xe điện
Ở thớt trước em cũng đã nói rồi, người trẻ kiếm được nhiều tiền từ tài năng (bỏ qua yếu tố may mắn) kiểu như Nguyễn Hà Đông với Flappy Bird ngày xưa cũng có nhưng hiếm như sao buổi sớm. Ở thời nào thì đồng tiền trong sạch cũng đều không dễ kiếm.

chaunhuado1

Xe tải
Thế giới 4.0
Người trẻ sẽ có người nọ, người kia
Trẻ thành công nhiều và số trẻ ra bám thành cầu cũng nhiều chả kém
Gen Z hiện nay đang sống cực khoẻ chưa thấy bám thành cầu mấy, chứ bọn U40 như em giờ mới đang oải đây. Khó khăn đủ đường mà mình thì kiến thức nhét thêm chả vào.

New car 2023

Xe container
2 cái cụ kể cũng có nhưng ko nhiều, và cũng ko kiếm đc nhiều vì chỉ là chụp giật đơn lẻ vài vụ. Kiếm nhiều mảng ads thì phải là black ads, đại loại là sử dụng rất rất nhiều tài khoản khác nhau rồi chạy bùng. Ví dụ như chi phí bỏ ra cho 1 tài khoản khoảng 5-10$ (mua tài khoản, thẻ,...) và bùng bill 50-100$ (ví dụ vậy), thu của khách 50% (25-50$) là lợi nhuận gấp 5 lần rồi.
Thành thực là không hiểu lắm ý của bác (hoặc của các cháu nó).
Bác có thể giải thích dễ hiểu hơn?

chaunhuado1

Xe tải
2 cái cụ kể cũng có nhưng ko nhiều, và cũng ko kiếm đc nhiều vì chỉ là chụp giật đơn lẻ vài vụ. Kiếm nhiều mảng ads thì phải là black ads, đại loại là sử dụng rất rất nhiều tài khoản khác nhau rồi chạy bùng. Ví dụ như chi phí bỏ ra cho 1 tài khoản khoảng 5-10$ (mua tài khoản, thẻ,...) và bùng bill 50-100$ (ví dụ vậy), thu của khách 50% (25-50$) là lợi nhuận gấp 5 lần rồi.
Rất thiết thực đấy, các cụ cỏ tuổi đọc cho tỉnh chứ k đếm lúc lại mất tiền.
Kiến tiền từ mấy cái chiêu lừa đảo thì (i) là có thời, (ii) là không giầu bền vững được.
Lúc hết thời (do loại hình đó đã lỗi thời) hoặc bị phát hiện là hết.

Tóm lại là kiếm tiền mà kiếm được lâu dài là cực kỳ khó ở thời điểm này.

TrangBonBon

Xe tăng
Em đang nghĩ 1 số livestream nhiều view có thể là rửa tiền không, cứ báo là có đơn đặt hàng này nọ...
Có khi là tiền bẩn đặt mua hàng.
Siết livestream tính thuế theo doanh thu thật thì bọn này vỡ mồm.

thientudolong

Xe container
Em đang nghĩ 1 số livestream nhiều view có thể là rửa tiền không, cứ báo là có đơn đặt hàng này nọ...
Có khi là tiền bẩn đặt mua hàng.
Siết livestream tính thuế theo doanh thu thật thì bọn này vỡ mồm.
nghĩ 1 cách tích cực hơn là nhờ livestream này giúp sp của nhiều người đến đc tay khách hàng, thúc đẩy kinh tế đi cụ
như fb ấy, giờ nó là cái chợ nhưng nó mang lại thu nhập, công việc cho nhiều người
em ủng hộ thu thuế nhưng ko nên có cái nhìn quá tiêu cực về các bạn này

vunt6996

Xe hơi
Lên mạng giờ nhiều scam quá

chaunhuado1

Xe tải
Lên mạng giờ nhiều scam quá
Nó scam được nhiều thì cũng xuất phát từ chính mình ra thôi.
- Nào là thích sống ảo, thích hình thức, thích check-in, thích bóng bẩy mà không mấy quan tâm đến thực chất nên mới bị bọn nó khai thác vào lỗ hổng này để lừa đảo.

Thỏ vẩu

Xe buýt
Cụ giật cái tít như thế là vơ đũa cả lắm cho thế hệ trẻ rồi. Thế hệ nào thì cũng đầy người chăm chỉ chịu khó, tài năng, ... và cũng có kẻ lười biếng, lừa đảo trộm cắp thôi!
Thì bác ấy viết rất rõ là nhân cái thớt cs ngợi kia thì làm thớt này để nêu mặt còn lại còn gì. Nói như bác thì cái tít thớt kia cũng vơ đũa cả nắm vì giới trẻ toàn chịu khó làm ăn cả.

joix

Xe điện
Cách đây khoảng 2 năm,sales bên China giới thiệu e một số mẫu loa Mashall rep 1.1,mức độ copy hoàn hảo ở mức nếu ko có loa xịn hoặc đã nghe Mashall chính hãng sẽ khó phân biệt dc,thậm chí kết nối app bình thường,giá giật mình so với hàng auth,một số thương gia trẻ nhập về sll chạy ads Mashall sale off 50-60% kiếm bộn tiền,đây là một case điển hình.

BRIA

Xe tải
Cái này cũ rồi cụ ơi, các cháu giờ không đủ kiên trì như thế, kiếm được ít tiền cọc là chạy ngay rồi buông lưới chờ tiếp

BRIA

Xe tải
Thì bác ấy viết rất rõ là nhân cái thớt cs ngợi kia thì làm thớt này để nêu mặt còn lại còn gì. Nói như bác thì cái tít thớt kia cũng vơ đũa cả nắm vì giới trẻ toàn chịu khó làm ăn cả.
Vodka cụ dùng đúng chính tả 😀

tridaulau

Xe tăng
Thêm cả tuyển dụng qua telegram. Đầu tiên gọi thông báo ứng cử. Rồi gửi Mail (đuôi chấm com). Yêu cầu ad tele vào và có người sẽ hỗ trợ. Nhiều nhiều nữa.
khổ cái các em trẻ giá mà không nói ngọng nờ lờ thì chắc e cũng tin tin một tẹo

BRIA

Xe tải
Cụ giật cái tít như thế là vơ đũa cả lắm cho thế hệ trẻ rồi. Thế hệ nào thì cũng đầy người chăm chỉ chịu khó, tài năng, ... và cũng có kẻ lười biếng, lừa đảo trộm cắp thôi!
E giật tít để cảnh báo lừa đảo, có thể cụ ko cần nhưng người khác đọc rất có thể tránh được việc mất tiền

MrTomCangTo

Xe buýt
Cách đây khoảng 2 năm,sales bên China giới thiệu e một số mẫu loa Mashall rep 1.1,mức độ copy hoàn hảo ở mức nếu ko có loa xịn hoặc đã nghe Mashall chính hãng sẽ khó phân biệt dc,thậm chí kết nối app bình thường,giá giật mình so với hàng auth,một số thương gia trẻ nhập về sll chạy ads Mashall sale off 50-60% kiếm bộn tiền,đây là một case điển hình.
Điểm mạnh của các bạn trẻ là nhanh nhạy, thông minh, ngoại ngữ, công nghệ tốt...và 1 đặc tính quan trọng của tuổi trẻ là liều, ko cần nghĩ nhiều

DCCHA

Xì hơi lốp
Nhân có top ngưỡng mộ các bạn trẻ, em mở thớt này về 1 trong những nghề thịnh hành bây giờ: chạy thuê ads kiêm lừa đảo

Em thấy bao gồm các case như sau:

1/ Chạy quảng cáo nhưng không ra đơn

2/ Nhận dv , giả làm, nhận ứng trước rồi bùng

Điểm chung các cháu này là tạo hàng loạt nick ảo, tung hô nhau, thậm chí tạo ra các nhóm với hàng chục ngàn thành viên nhưng trong đó hầu hết là nick ảo để tập trung lùa gà

Còn có các bài nhận chạy quảng cáo giá rẻ, dùng các nick clone like, share… sau đó bảo mặt hàng ko hiệu quả, ôm tiền lặn

Hoặc bán group/ page nhưng cài quản trị ẩn, bán xong lại lấy quyền quản trị đi bán tiếp.

Đặc điểm chung của các nick lừa đảo này là không đăng ảnh thực tế, comment trong các bài viết toàn tay trái viết cho tay phải, thời gian tạo page dưới 1 năm, không có địa chỉ cụ thể (cá biệt có những trang vẫn làm cả website, đăng địa chỉ vp để lùa gà, nhưng check thì là giả)

Mời các cụ có trải nghiệm đóng góp thêm…
Ko dễ lừa thế đâu, toàn người đầu lắm sỏi lắm cụ ơi.

Vomoicuoi

Xe tăng
Nhân có top ngưỡng mộ các bạn trẻ, em mở thớt này về 1 trong những nghề thịnh hành bây giờ: chạy thuê ads kiêm lừa đảo

Em thấy bao gồm các case như sau:

1/ Chạy quảng cáo nhưng không ra đơn

2/ Nhận dv , giả làm, nhận ứng trước rồi bùng

Điểm chung các cháu này là tạo hàng loạt nick ảo, tung hô nhau, thậm chí tạo ra các nhóm với hàng chục ngàn thành viên nhưng trong đó hầu hết là nick ảo để tập trung lùa gà

Còn có các bài nhận chạy quảng cáo giá rẻ, dùng các nick clone like, share… sau đó bảo mặt hàng ko hiệu quả, ôm tiền lặn

Hoặc bán group/ page nhưng cài quản trị ẩn, bán xong lại lấy quyền quản trị đi bán tiếp.

Đặc điểm chung của các nick lừa đảo này là không đăng ảnh thực tế, comment trong các bài viết toàn tay trái viết cho tay phải, thời gian tạo page dưới 1 năm, không có địa chỉ cụ thể (cá biệt có những trang vẫn làm cả website, đăng địa chỉ vp để lùa gà, nhưng check thì là giả)

Mời các cụ có trải nghiệm đóng góp thêm…
Vào nhóm zalo hay telegram của chúng nó thì nó khoe, chụp những địa chỉ nó chuyển tiền vào. Cảm giác như kiếm tiền dễ lắm ấy. Có bài đăng tìm ng đánh máy, tiếng anh 300k/1trang, tiếng việt 200k/1trang. Biết ngay là thịt lừa. Vì có biên dịch ngoại ngữ chuyên ngành cũng ko được mức ấy.