[Funland] Các bạn trẻ kiếm tiền thế nào- 1/ Lừa đảo ads fb, ttk

blablo

Xe tải
Bác nên ghi là hình thức lừa đảo mới thôi. Chứ ghi các bạn trẻ thì lại vơ đũa quá

chenyouxing

Xe tải
Nhân có top ngưỡng mộ các bạn trẻ, em mở thớt này về 1 trong những nghề thịnh hành bây giờ: chạy thuê ads kiêm lừa đảo

Em thấy bao gồm các case như sau:

1/ Chạy quảng cáo nhưng không ra đơn

2/ Nhận dv , giả làm, nhận ứng trước rồi bùng

Điểm chung các cháu này là tạo hàng loạt nick ảo, tung hô nhau, thậm chí tạo ra các nhóm với hàng chục ngàn thành viên nhưng trong đó hầu hết là nick ảo để tập trung lùa gà

Còn có các bài nhận chạy quảng cáo giá rẻ, dùng các nick clone like, share… sau đó bảo mặt hàng ko hiệu quả, ôm tiền lặn

Hoặc bán group/ page nhưng cài quản trị ẩn, bán xong lại lấy quyền quản trị đi bán tiếp.

Đặc điểm chung của các nick lừa đảo này là không đăng ảnh thực tế, comment trong các bài viết toàn tay trái viết cho tay phải, thời gian tạo page dưới 1 năm, không có địa chỉ cụ thể (cá biệt có những trang vẫn làm cả website, đăng địa chỉ vp để lùa gà, nhưng check thì là giả)

Mời các cụ có trải nghiệm đóng góp thêm…
cụ quy chụp thế, ads fb nó như kiểu phát tờ rơi, nhiệm vụ của họ là phát đúng người, giá rẻ nhất, nội dung ok nhất, chứ sao nó cam kết được cụ bán cái gì.

DurexSSL

Xe buýt
Nhân có top ngưỡng mộ các bạn trẻ, em mở thớt này về 1 trong những nghề thịnh hành bây giờ: chạy thuê ads kiêm lừa đảo

Em thấy bao gồm các case như sau:

1/ Chạy quảng cáo nhưng không ra đơn

2/ Nhận dv , giả làm, nhận ứng trước rồi bùng

Điểm chung các cháu này là tạo hàng loạt nick ảo, tung hô nhau, thậm chí tạo ra các nhóm với hàng chục ngàn thành viên nhưng trong đó hầu hết là nick ảo để tập trung lùa gà

Còn có các bài nhận chạy quảng cáo giá rẻ, dùng các nick clone like, share… sau đó bảo mặt hàng ko hiệu quả, ôm tiền lặn

Hoặc bán group/ page nhưng cài quản trị ẩn, bán xong lại lấy quyền quản trị đi bán tiếp.

Đặc điểm chung của các nick lừa đảo này là không đăng ảnh thực tế, comment trong các bài viết toàn tay trái viết cho tay phải, thời gian tạo page dưới 1 năm, không có địa chỉ cụ thể (cá biệt có những trang vẫn làm cả website, đăng địa chỉ vp để lùa gà, nhưng check thì là giả)

Mời các cụ có trải nghiệm đóng góp thêm…
Một tỷ lệ nhỏ mất dạy và lưu manh, thế hệ nào cũng có
Cá nhân em thấy tỷ lệ lưu manh này trong thế hệ 2000 trở lại đây ngày một ít hơn trước

Đó là điều đáng mừng

chaunhuado1

Xe tải
Cụ nói thế nào chứ, U40 vẫn còn trẻ, khỏe, vẫn cập nhật, nâng cao, tiếp nhận cái mới ... tốt nhé cụ. Thực tế đã có điển hình rồi đấy thôi, hơn 60, có 4 năm mà từ bổ túc văn hóa (tức là từ số 0) lên TS kìa cụ, mà TS ngành khó (thế giới để là TS Luật thì cực khó nhé) nên cụ cứ phấn đấu đi nhé.
~o)~o)~o)

hanghieu

Xe buýt
Cứ nick ảo là bỏ qua ko giao lưu gì cho chắc ăn, người làm thật ko ai đi dùng nick ảo