[Funland] Các bác tiền bối ơi, các bác có nhiều kinh nghiệm tư cấn giúp em vụ này với.

Keobonbon

Xe đạp
cụ chắc ở khu mấy tòa CT6 xala nhỉ. bán đi mà tiền đẻ ra tiền thì hẵng bán.
chứ gửi tiết kiệm + đầu tư mạo hiểm thì nghĩ cho kỹ.
kiếp ở thuê cũng ko hay ho gì đâu. vì chủ nhà VN ko giữ chữ tín, cụ đang ở ngon lành họ lại sút cụ đi để họ bán nhà.
nhà thuê thì ko muốn chăm chút, sửa sang gì. ăn ở tạm bợ. thuê nhà đẹp thì giá cao hơn lãi số tiền cụ gửi tiết kiệm. dần dà lại thâm hụt.
hơn nữa quỹ đất dần hết, dự án chung cư mới sau này giá càng khét lẹt hơn.
Vâng, e ở cc sông nhuệ đằng sau ct6. Công nhận là giá cc mới khét quá, nhưng để cc càng cũ thì giá cũng giảm theo độ xuống cấp. Mà mục tiêu của em là nhà mặt đất cụ ạ.

Keobonbon

Xe đạp
Bán nhà mình đc lãi 30% thì đi nua nơi khác cũng vậy thôi mà, còn bán nhà đi gửi bank và thuê vài năm chờ giá hạ thì cũng gần như đánh bạc vậy
Vâng, mua chỗ khác bằng hoà cụ ạ. Giải quyết dc khâu đi làm đỡ tắc thôi. Nên em nghiêng vụ liều thử vì tiền của mình vẫn còn đó chỉ là tương lai 1 là mua đất đắt 2 là mua rẻ hơn hiện tại. Kiểu j trc sau em vẫn phải bán cái cc để mua đất cụ ạ.

hoangnam2812

Xe tải
Vâng, e ở cc sông nhuệ đằng sau ct6. Công nhận là giá cc mới khét quá, nhưng để cc càng cũ thì giá cũng giảm theo độ xuống cấp. Mà mục tiêu của em là nhà mặt đất cụ ạ.
sông nhuệ thì ko có đường thoát rồi,em ở bên tttm xala vẫn có nhiều đường thoát,

congngo

Xe điện
Nhiều ông tính toán lạ thật.
Cái nhà là chỗ an cư, vợ chồng con cái chui ra/vào hàng ngày. Nó lên/xuống kệ mẹ nó, vẫn là cái chỗ ở.
Bán đi đầu tư, chắc gì ông thắng. Số nhọ thì mất nhà, mất tiền, vợ con cả đời nheo nhóc ở nhà thuê.
Em làm gì thì làm nhưng cái nhà đang ở là không bao giờ đụng đến và có bán là nâng cấp cái nhà lớn hơn hoặc ở vị trí tốt hơn nhà cũ. Còn giá trị nó có lên xuống kệ mợ nó.

funfunfun

Xe buýt
Ông anh em, mua căn LK ở Ocean Park, sửa sang về ở chưa được 1 năm. Hai tháng trước, sale vào chào giá 17 củ to cho căn ông ấy ở (67.5m2), thế là ông ấy bán luôn. Tự nhiên lồi ra 10 tỉ trong năm vòng 1 năm.
Giờ đang thuê nhà chung cư ở, đang tính mua cái CC 3 PN, còn đâu hơn chục củ to thì tạm thời gửi ngân hàng chờ cơ hội mua nhà LK trong các khu đô thị.
Buôn gì cho lại cụ nhỉ @@

xecub49

Xe điện
Còn tiền bán dc em xử lý thế có dc ko bác, đứa bạn em tư vấn bán đi thì phải mua căn khác chứ ko để tiền thế nó sẽ mất giá. E băn khoăn quá.
Bán đi rồi nộp tiền mua dự án khác đang triển khai. không cần 100% ngay

Quê bầm

Xe điện
Nếu cụ có hơn 1 cái nhà rồi thì bán cũng đc nhưng nếu chỉ có cái duy nhất thì chưa nên bán để cái phòng thân giữ cho an tâm vợ con, các cụ ở quê trông vào nữa. ĐI thuê cái cc chỗ gần F1 học đi làm đi học cho tiện sau nếu thấy hợp mua luôn khu đó thì bán cc cũ sau, trong thời gian trước mắt cụ có thể cho thuê nhà cũ, thêm tiền đi thuê chỗ mới ko phải chịu áp lực về tăng giá hay mệt mỏi khi đi mua nhà mới.

Em làm gì thì làm nhưng cái nhà đang ở là không bao giờ đụng đến và có bán là nâng cấp cái nhà lớn hơn hoặc ở vị trí tốt hơn nhà cũ. Còn giá trị nó có lên xuống kệ mợ nó.
+ tiền học hết đại học của con (có thể tích lũy dần qua các năm, nhưng tối thiểu phải có sẵn 2 năm)
+ tối thiểu 1 năm tiền chợ cho vợ
+ 1 khoản đề phòng ốm đau...
combo của em đấy
Giàu thì không biết nhưng không để vợ con nheo nhóc trong mọi hoàn cảnh.

cu.do

Xe buýt
Ông anh em, mua căn LK ở Ocean Park, sửa sang về ở chưa được 1 năm. Hai tháng trước, sale vào chào giá 17 củ to cho căn ông ấy ở (67.5m2), thế là ông ấy bán luôn. Tự nhiên lồi ra 10 tỉ trong năm vòng 1 năm.
Giờ đang thuê nhà chung cư ở, đang tính mua cái CC 3 PN, còn đâu hơn chục củ to thì tạm thời gửi ngân hàng chờ cơ hội mua nhà LK trong các khu đô thị.
Cụ "NÂNG" thì khe khẽ thôi, bỏ 17 tỷ mua LK 70m2.

Đúng là mấy ông/bà SALE. thổi tung thổi mù.

Arabia

Xe tăng
Bán rồi tìm cách đổi nhà mua cái sinh hoạt thuận tiện hơn.

tuthang

Xe buýt
Cụ có thể cho thủe lại căn CC của cụ, rồi cụ tìm thuêbcawn cc gần trưởng các cháu học cho tiện việc tự đi haycđưa đón là hợp lý nhất

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nghe câu thằng bạn với ông bác này nọ nghe cứ là quen quen bác nhỉ!!!
😂. 67,5m 17tỷ😂. Quá rẻ cmnl.
"Thằng bạn" , "ông a", "cậu e", "hàng xóm'...của e toàn mua 4,500tr/m đấy. Nhưng dù sao thực sự nể phục đội sale v. Đất xây ở đó đẩy lên tận 200tr/m. Thấy sale báo e chuẩn bị ra hàng hưng yên tầm trên trăm.

Quê bầm

Xe điện
😂. 67,5m 17tỷ😂. Quá rẻ cmnl.
"Thằng bạn" , "ông a", "cậu e", "hàng xóm'...của e toàn mua 4,500tr/m đấy. Nhưng dù sao thực sự nể phục đội sale v. Đất xây ở đó đẩy lên tận 200tr/m. Thấy sale báo e chuẩn bị ra hàng hưng yên tầm trên trăm.
Bán cho dân thổ đu mua thôi chứ họ đâu quan tâm bank nào sẽ bơm hay rút phích lúc nào đâu cụ