Các bác thường dùng nhớt nào cho "xế iu" của mình?

nguy3nz

Đi bộ
vậy còn xe pkl thì sao hả bác? nếu vậy thì xe số với xe pkl có thể dùng cùng loại nhớt đc à?

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
không đâu bác, do xe pkl có công suất động cớ cực lớn, thường là gấp đôi xe phổ thông là ít rồi, nên nhớt của nó còn phải đảm bảo thêm 1 loạt các tiêu chuẩn này nọ kia nữa, dùng nhớt xe phổ thông thay cho xe pkl thì cũng chưa có nghiên cứu j hay cấm cản nhưng em nghĩ tuyệt đối không nên,nhưng ngc lại thì có vẻ tốt :)

tasx

Xe tăng
lót dép ngồi hóng để chuẩn bị chọn nhớt để thay ạ

Tuyanhkt3

Đi bộ
vậy xe pkl nên dùng loại nào thì tốt hở bác? em thấy có ng bảo motul, ng kêu shell, lắm ng lại bảo castrol xài bốc nhất, phân vân cực kì luôn ý :'(

kingdaniel

Xe đạp
vậy xe pkl nên dùng loại nào thì tốt hở bác? em thấy có ng bảo motul, ng kêu shell, lắm ng lại bảo castrol xài bốc nhất, phân vân cực kì luôn ý :'(
không rành lắm nhưng castrol có vẻ vượt mặt hết các hãng còn lại rồi đấy, đứng đầu về mặt thương hiệu thì chất lượng chắc cũng phải tốt lắm :)

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
:) mình cũng nghĩ là castrol, chả phải chuyên gia rành rọt gì nhưng lũ bạn dùng nhiều nhưng chưa thấy ai chê cả :3

Keep

Xe điện
-_- thua bác luôn, vậy tư vấn giúp e cái, e dùng sirius thì nên thay nhớt nào phù hợp hở bác? e cần êm máy nhẹ xe thôi, chứ cũng chẳng cần bốc biết j đâu
Sirius được khuyên dùng thông số 10W-40 tuy nhiên nếu cũ rồi thì có thể dùng 20W-40 Eneos Dầu nhớt Nhật Bản

trên bình nhớt có ghi rõ là dùng cho xe số hay xe ga ko các bác? em đi thay nhớt mà nó hỏi dùng loại nào chả biết trả lời sao hết. em thì ko tìm hiểu kĩ như các bác trên kia đâu, e chỉ muốn biết làm sao nhìn vào bình nhớt mà biết nó dùng cho loại xe gì thôi ạ :(
Có ghi chi tiết đấy cụ ạ, Ví dụ như chai này nè

vậy còn xe pkl thì sao hả bác? nếu vậy thì xe số với xe pkl có thể dùng cùng loại nhớt đc à?
Vì nó cùng dùng bộ ly hợp ướt nên có thể dùng chung ạ

PKL hiện tại có Motul 300V 10W-40 của Motul đang dẫn đầu về chất lượng và đánh giá

không rành lắm nhưng castrol có vẻ vượt mặt hết các hãng còn lại rồi đấy, đứng đầu về mặt thương hiệu thì chất lượng chắc cũng phải tốt lắm :)
Thương hiệu này nổi tiếng vì truyền thông tốt và 85% cửa hàng xe máy bán nó tuy nhiên không như xe máy Cứ chạy nhiều là tốt đâu ạ. Em thề

tinkent

Xe đạp
:v từ topic tư vấn h thành chỗ mấy anh chị chú bác bâu vô pr sản phẩm hết luôn r kaz :v :v

tinkent

Xe đạp
Sirius được khuyên dùng thông số 10W-40 tuy nhiên nếu cũ rồi thì có thể dùng 20W-40 Eneos Dầu nhớt Nhật Bản

mà sao bác không mở rộng kinh doanh thêm castrol nữa đi? nó đã truyền thông mạnh như vậy thì nếu có thể cung cấp bác sẽ đáp ứng đc nhiều nhu cầu của khách hàng hơn đâu, em toàn thích xài castrol thôi :3

Có ghi chi tiết đấy cụ ạ, Ví dụ như chai này nè

Vì nó cùng dùng bộ ly hợp ướt nên có thể dùng chung ạ

PKL hiện tại có Motul 300V 10W-40 của Motul đang dẫn đầu về chất lượng và đánh giá

Thương hiệu này nổi tiếng vì truyền thông tốt và 85% cửa hàng xe máy bán nó tuy nhiên không như xe máy Cứ chạy nhiều là tốt đâu ạ. Em thề
sao bác không mở rộng kinh doanh thêm nhớt castrol nữa? sẽ đáp ứng đc nhiều nhu cầu của khách hàng hơn, giống như em vậy nè, em chỉ thích castrol thôi :3

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
sao bác không mở rộng kinh doanh thêm nhớt castrol nữa? sẽ đáp ứng đc nhiều nhu cầu của khách hàng hơn, giống như em vậy nè, em chỉ thích castrol thôi :3
:v mấy cái đó là sở thích kinh doanh riêng của họ rồi, đâu thể vì ý kiến của mình bác mà học đi mạo hiểm đâu, nhớt nào cũng có cái mặt tốt riêng, chứ mặt nào cũng tệ thì sao cạnh tranh nổi, phá sản hết luôn rồi ý chớ :v

tinkent

Xe đạp
:v mấy cái đó là sở thích kinh doanh riêng của họ rồi, đâu thể vì ý kiến của mình bác mà học đi mạo hiểm đâu, nhớt nào cũng có cái mặt tốt riêng, chứ mặt nào cũng tệ thì sao cạnh tranh nổi, phá sản hết luôn rồi ý chớ :v
hờ, cái phần nhớt nào cũng có ưu nhược riêng em cũng công nhận như bác, vậy chứ bác đang xài nhớt gì? thành thật phát em xem nào

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
ờ thì ... -_- castrol, s biết hay thế??? rình tớ à sở thích riêng thôi, mà nhận xét riêng thấy nó có vẻ tốt hơn thật

tinkent

Xe đạp
ờ thì ... -_- castrol, s biết hay thế??? rình tớ à sở thích riêng thôi, mà nhận xét riêng thấy nó có vẻ tốt hơn thật
há há, em là thám tử mà, mới vô thì phải để ý đàn anh thôi, vậy thì êm nên xài loại nào cho chiếc si êu dấu của mình hở bác?

Keep

Xe điện
Dạ Castrol thì đi ra đầu ngõ nào cũng có bán nên em không bán ạ :)

Cái này nó phổ thông như Bình dân học vụ rồi nên cũng ko mạo hiểm đâu ạ

hờ, cái phần nhớt nào cũng có ưu nhược riêng em cũng công nhận như bác, vậy chứ bác đang xài nhớt gì? thành thật phát em xem nào
Đúng rồi cụ, mỗi loại nhắm đến đối tượng khác nhau nên cấp chất lượng cũng khác nhau mà :)

há há, em là thám tử mà, mới vô thì phải để ý đàn anh thôi, vậy thì êm nên xài loại nào cho chiếc si êu dấu của mình hở bác?
Si yêu dấu của bác cứ dùng Eneos 20W-40 là chuẩn chả phải chỉnh đâu ạ.

Keep

Xe điện
:v từ topic tư vấn h thành chỗ mấy anh chị chú bác bâu vô pr sản phẩm hết luôn r kaz :v :v
Sorry các cụ, đang nhẽ ra hình ảnh ko đc đóng dấu thì sẽ khách quan hơn, em sẽ hết sức rút kinh nghiệm ạ

Nguy3nzzz

Xe đạp
vậy đúc kết hết lại thì thay nhớt như thế nào là đúng cách, đúng thời gian phù hợp v ạ? đọc cmt lan man liên miên tứ lung tung em vẫn chưa đúc kết đc j cả :3 ai giúp em với

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
Dạ Castrol thì đi ra đầu ngõ nào cũng có bán nên em không bán ạ :)

Cái này nó phổ thông như Bình dân học vụ rồi nên cũng ko mạo hiểm đâu ạ

Đúng rồi cụ, mỗi loại nhắm đến đối tượng khác nhau nên cấp chất lượng cũng khác nhau mà :)

Si yêu dấu của bác cứ dùng Eneos 20W-40 là chuẩn chả phải chỉnh đâu ạ.
không mạo hiểm thì bác cứ thử mở rộng kinh doanh đi, chiều khách hàng thêm 1 tí cũng tốt ak mà, thật tình cũng chẳng phải nghi ngại j mấy dòng bác quảng bá hết, nhưng dùng castrol lâu năm h thành thoi quen luôn rồi, với cả chất lượng thấy cũng ok nên chả muốn đổi tí nào hết :) bác mở rộng tí thì đỡ mất khách, lắm khi họ vô hỏi không có lại chẳng đc j, bán đc thêm thì thêm mấy đồng lời cũng tốt ấy chứ :)))

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
vậy đúc kết hết lại thì thay nhớt như thế nào là đúng cách, đúng thời gian phù hợp v ạ? đọc cmt lan man liên miên tứ lung tung em vẫn chưa đúc kết đc j cả :3 ai giúp em với
quay lòng vòng đúc kết hết lại là thay nhớt đúng cách nên tự thay, nên thay trong trạng thái máy đang nóng, nhớt lỏng hơn sẽ sạch máy hơn do nhớt ra đc hết, muốn gần như sạch hẳn thì trong lúc đang mở ống xả nhớt mở máy cho nó khạc ra thêm tí nhớt đọng trong máy nữa là ok
về việc thay nhớt vào lúc nào thì tùy nhiều tình huống, tình trạng xe cộ, quảng đường đi, tốc độ... đơn giản nhất là cứ cảm thấy máy chạy khang khác một tí thì kiểm tra tình trạng nhớt, còn sóng sánh, trong, không cặn, độ nhớt nhiều là ok, còn không thì cứ thay đi cho nó lành

Nguy3nzzz

Xe đạp
vậy rồi tới phần về đích nào, các bác cứ nêu ý kiến cá nhân xem nên sử dụng loại nhớt nào thì tốt nhất cho xe, cứ nêu như cảm nhận của các bác ý, e mới mua xe nên muốn chiều nó lắm, để tham khảo 1 vòng khắp luôn xem nào :3

Nghệ sĩ dỏm

Xe đạp
vậy rồi tới phần về đích nào, các bác cứ nêu ý kiến cá nhân xem nên sử dụng loại nhớt nào thì tốt nhất cho xe, cứ nêu như cảm nhận của các bác ý, e mới mua xe nên muốn chiều nó lắm, để tham khảo 1 vòng khắp luôn xem nào :3
tình hình là mình dùng castrol, cảm thấy khá là ok về chất lượng, vẫn có 1 số lớn người dùng các hãng khác nhưng vẫn thấy ok, bác cứ tiếp thu lòng vòng nhé :) mình trung thành với castrol thôi :v