[Thảo luận] Các bác phân tích hộ em nên xử thế nào?

Lập Tái

Xe điện
Mệ ...em nà em uýnh bủ mệ thằng đi cái canter cho lần sau chừa thói đi láo ...chờ pháp luật can thiệp có mà đến tết Tây....cái kiểu đi hỗn thì phải xử kiểu hỗn :mad:

Shop_Mĩ

Xe máy
vạch đứt thì vượt chứ cụ, cụ ghi trong thớt là vạch liền kìa, trong ảnh là vạch đứt mà. Xe canter không đủ điều kiện vượt mà cố tình vượt trong khi đường bé thế kia, sợ mấy bố xe tải quá.

Whitehorse

Xe hơi
Em nhìn mấy cái xe cửu long em sợ lắm ạ, chả thấy nó an toàn gì cả!

hp30s3704

Xe buýt
Nhìn cái hiện trường này em thấy. Cả hai lái xe đều non và thiếu kinh nghiệm.
Giả sử ko phải là bên taluy mà là vực thì chú 17 tiêu rồi.
Còn chú 26 thì ko biết trời cao đất dày là gì nếu là gặp mấy chú ben biển 90 thì
chú đi xa lắm..

vanperse

Xe buýt
Trình độ lái và tránh được như này là có đẳng cấp đó:21::21::21:
cả 2 xe căn quá chuẩn :)):)):))
Bái phục, nhưng chắc cả 2 bác tài đều phải thay quần mất rồi
:'(:'(:'(
Em cũng đồng ý với ý kiến của 2 cụ. Trong tình huống cụ thể này xe Cửu Long đã xử lý chuẩn chứ không thì tính mạng 2 bác tài này e rằng khó bảo toàn:^)

Nga Anh B2

Xe buýt
em BH cho cái Canter kia, nhưng xe của em chưa va chạm với xe Cuulong. Chỉ là lấn đường, chú Cuulong kia xử lý kém nên xảy ra tai nạn. CSGT chỉ phạt em lỗi lấn đường thôi chứ? thì làm sao phát sinh TNDS mà đền vật chất cho em Cuulong được hở các cụ?

xihoi

Xe hơi
Canter sai rõ rồi. Cơ mà cùng lắm thì bị xxx phạt lỗi vi phạm giao thông, chứ Cửu Long khó mà bắt đền đòi bồi thường được. Mình đâm thì mình chịu chứ nó đã đâm mình đâu :102: ặc ặc
xe canter là nguyên nhân gây tai nạn vậy canter :6::6::6:Phải bồi thường

toanvinh_forever

Xe điện
đây gọi là vi phạm luật giao thông nhưng gián tiếp gây ra tai nạn. gây thiệt hại nghiêm trọng, vẫn phải đền

benghe

Xe điện
Em cũng đồng ý với ý kiến của 2 cụ. Trong tình huống cụ thể này xe Cửu Long đã xử lý chuẩn chứ không thì tính mạng 2 bác tài này e rằng khó bảo toàn:^)
Xử lý thế mà cụ còn cho là chuẩn à? đồng ý là chú Canter lấn đường là sai nhưng khi lưu thông trên đường, lái xe tải thấy 1 xe ngược chiều đang chiếm phần đường như thế mà vẫn phi lên định ép thằng Canter phanh để trả lại phần đường... như thế là ngu chứ chuẩn gì cụ? :77: Lẽ ra thằng xe tải phải ngường nhịn rà phanh 1 tý đi cho đẹp mặt thì đâu đến nỗi

vanperse

Xe buýt
Xử lý thế mà cụ còn cho là chuẩn à? đồng ý là chú Canter lấn đường là sai nhưng khi lưu thông trên đường, lái xe tải thấy 1 xe ngược chiều đang chiếm phần đường như thế mà vẫn phi lên định ép thằng Canter phanh để trả lại phần đường... như thế là ngu chứ chuẩn gì cụ? :77: Lẽ ra thằng xe tải phải ngường nhịn rà phanh 1 tý đi cho đẹp mặt thì đâu đến nỗi
Cụ ơi nếu mà còn đủ khoảng cách để mà rà phanh thì đã không nên nỗi. Đây là do canter vượt thiếu quan sát và CL buộc phải đánh lái vào taluy+ để tránh đối đầu thui.

tqt77

Xe điện
em BH cho cái Canter kia, nhưng xe của em chưa va chạm với xe Cuulong. Chỉ là lấn đường, chú Cuulong kia xử lý kém nên xảy ra tai nạn. CSGT chỉ phạt em lỗi lấn đường thôi chứ? thì làm sao phát sinh TNDS mà đền vật chất cho em Cuulong được hở các cụ?
em chịu bác, thế này mà bác bảo chưa va chạm ạ, thế 2 cái chân sau chạm vào nhau thì gọi là gì thế ạ? chú xe CL kia mà không đánh lái kịp thì bác còn phải bồi thường cả vật chất lẫn tính mạng ấy chứ chả chơi. Đáng lẽ ra chú Canter kia phải xin lỗi và cảm ơn chú CL ấy chứ.

CIVIC 30M

Xe buýt
Các cụ cãi nhau làm gì? Em mà là xxx thì em giữ cả 2 xe, riêng anh 17 thì giữ 1 tháng và biểu dương tinh thần vì đồng bào, còn thằng 26 kia em giữ cho 6 tháng và phạt 10 củ.
Các xe có thích cãi nhau nữa không? :21::21::21::21::21:

mr.quang

Xe tải
Tuy không trực tiếp gây tai nạn nhưng do vượt ẩu lấn sang đường làm cụ CL mới bị vậy nên sai là do cụ Centre rồi.có phải vậy không các cụ?:69:

Mr.Tam

Xe buýt
Cái này đưa ra tòa thì Canter phải đền là 100%, không tin cụ kiểm tra lại toàn bộ các quy định và tập quán bảo hiểm đi. Em nhớ có phấn đề cập đến vấn đề tương tự đấy.

Trung Khai

Xe tải
Gặp Xe tải mà chú 26 còn coi không ra gì thì xe nhỏ như nhà cháu toàn bị ép, lấn đường cũng dễ hiểu!:77::77:

Nga Anh B2

Xe buýt
em chịu bác, thế này mà bác bảo chưa va chạm ạ, thế 2 cái chân sau chạm vào nhau thì gọi là gì thế ạ? chú xe CL kia mà không đánh lái kịp thì bác còn phải bồi thường cả vật chất lẫn tính mạng ấy chứ chả chơi. Đáng lẽ ra chú Canter kia phải xin lỗi và cảm ơn chú CL ấy chứ.
Nó mà phi trực diện vào nhau thì em bồi thường dễ quá cụ ạh. Các cụ thông cảm vì em nói hơi quá, nhưng mà những vụ kiểu này làm trọng tài mệt lắm ạ!:^)

sieutruong

Xe tải
CÁi này tuỳ thuộc và xxx các cụ ợ. Thích thế nào được thế đó đới. xxx lại có tiền roài(b)

Van Ngoc

Xe hơi
Nhìn cái hiện trường này em thấy. Cả hai lái xe đều non và thiếu kinh nghiệm.
Giả sử ko phải là bên taluy mà là vực thì chú 17 tiêu rồi.
Còn chú 26 thì ko biết trời cao đất dày là gì nếu là gặp mấy chú ben biển 90 thì
chú đi xa lắm..
Xe bên phải đi đúng mà tránh được thế là tài già đấy. Nếu không thì đấu đầu trực diện thì chết hết.

Van Ngoc

Xe hơi
Cụ làm tôi nhớ đến câu truyện. Thằng trộm trâu bị bắt. Nó nói nó không trộm trâu chẳng qua chỉ bắt được mỗi cái thừng. Như vậy lỗi tại chủ trâu buộc trâu vào thừng chứ không phải kẻ trộm ăn trộm trâu.!!!