[Funland] Các bác nghĩ sao về làm đấu thầu

phongc2

Xe tải
Công nhận là nhìn mấy em nhà thầu làm hồ sơ thấy thương thật. Nhưng nói thật, dở bài thầu ra xem, biết là sức người , thời gian bỏ ra cũng lắm nhưng nhiều hồ sơ thầu làm như ****. Ẩu tả, cóp nhặt lung tung. Soi lướt qua, 1 phát cho chết luôn. Ý là đấu sòng phẳng xanh chín nhé, còn mấy vụ xanh đỏ tím vàng thì thôi khỏi bản làm gì. Túm lại làm việc, kiếm tiền, xác con nhà bà định là đều vất vả khổ tất. Chẳng có việc nhẹ lương cao đâu. Cái gì, cũng đều có giá của nó cccm ạ. Thôi em bắt cuốc khách tiếp đây.
Hôm qua đọc còm của cụ bên thớt gì có con bé con lớp 7 chửi thầy như hát hay, em ngưỡng mộ khí truất của cụ quá!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Từ A đến Z, lập đề án, dự toán, thẩm định, báo cáo, ra hồ sơ mời, chuẩn bị ít nhất 3 bộ hồ sơ nộp :)) rồi chấm luôn, gì mà chả mệt. Đấy là chưa kể đoạn sau đấy.

Taihoatu

Xe lăn
Làm thế mà ko thấy mệt à cụ :D, hay chắc cụ quen rồi nhỉ
E thấy chưa bao h làm kiểu này thì mệt thật, toàn qua đêm, rạng sáng vẫn đóng hồ sơ bt :((
Công việc hàng ngày của bọn em có gì là mệt. mà em cũng chẳng hiểu sao phải làm xuyên đêm, rạng sáng. Làm thầu này phải chia người ra mà làm chứ, Chỉ nặng nhất mỗi cán bộ bóc khối lượng, tính giá thôi chứ có gì đâu.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua đọc còm của cụ bên thớt gì có con bé con lớp 7 chửi thầy như hát hay, em ngưỡng mộ khí truất của cụ quá!
hị hị em chạy xe ôm chém gió í mà cụ, vắng khách chả biết làm giè.

1.BMW X6

Xe hơi
Các cụ làm thầu thấy cv này ntn , e thấy nhiều cty chuyên làm về đấu thầu có mấy ông bà chuyên làm thầu mà có hôm làm xuyên đêm , mệt mỏi,có ông kể còn kể làm xuyên đêm mấy ngày liền,ăn ngủ ở công ty luôn
Vất vả chỉ tùy lúc thôi. có phải lúc nào cũng nhiều hồ sơ để làm đâu? nếu quanh năm như thế thì nhanh giàu lắm.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chiến thật thì chuyện xuyên đêm, lập team ăn ngủ nghỉ tại công ty là bình thường mà, sát giờ còn chửa chốt được giá ấy chứ.

El Jefe 2

Xe điện
Làm giả cũng mệt mà làm thật còn mệt hơn.

HSDT nhiều công ty lớn nhưng làm lởm lắm, nhất là phần biện pháp. Chấm chặt tay là tèo kỹ thuật.

Long921

Xe tăng
Công việc hàng ngày của bọn em có gì là mệt. mà em cũng chẳng hiểu sao phải làm xuyên đêm, rạng sáng. Làm thầu này phải chia người ra mà làm chứ, Chỉ nặng nhất mỗi cán bộ bóc khối lượng, tính giá thôi chứ có gì đâu.
E toàn thấy mấy ông cty e làm xuyên đêm, mệt bỏ bu đi được :)), cứ đến sát giờ nộp thầu là các ông í toàn làm đến cả rạng sáng , in ấn hồ sơ các kiểu

Long921

Xe tăng
Làm giả cũng mệt mà làm thật còn mệt hơn.

HSDT nhiều công ty lớn nhưng làm lởm lắm, nhất là phần biện pháp. Chấm chặt tay là tèo kỹ thuật.
Chuẩn hơn lê duẩn cụ ạ, thế nên mới có chuyện đi đêm các kiểu cụ nhỉ , có 2,3 ông làm kĩ thuật mà làm cả đống cv

Taihoatu

Xe lăn
E toàn thấy mấy ông cty e làm xuyên đêm, mệt bỏ bu đi được :)), cứ đến sát giờ nộp thầu là các ông í toàn làm đến cả rạng sáng , in ấn hồ sơ các kiểu
Thời gian đầu cứ chơi, đến lúc sát mít rồi mới làm thì kiểu gì chẳng bận và sơ xuất.

quanghuy4584

Xe hơi
Dạ, theo luật là tối thiểu 20 ngày ạ. Làm gì có chuyện 1 tuần.
đợt em làm thầu cũng cách đây gần chục năm rồi nên cũng không rõ luật bây giờ lắm, hoặc có thể là tính từ lúc thoả thuận được với chủ đầu tư, nhiều khi chưa thoả thuận được chủ đầu tư nó cũng không bán hồ sơ cho

CDX 1.8_Red

Xe tải
Em làm xuyên đêm suốt, sáng mọi người đến cty thì mình và mấy ae mới lọ mọ đi về ngủ, nhưng lúc đó là còn trẻ mới thức đêm đc (toàn ae trẻ, nghỉ một lúc thì lại làm vài ván game chứ có nghỉ đâu). Trc đây làm thế thì thu nhập bằng cả tháng lương sau 2-3 hôm, chứ h thì chỉ có lương thôi, không có thuê mấy. Nghề này là bị chốt thời gian nên không còn đường lùi, nói chung kiểu j cũng bị làm đêm cho đến khi đi nộp mà vẫn kịp, thường bị sai nhiều sau xem lại mới phát hiện. Bài thầu tốt hay dở phụ thuộc nhiều vào người quản lý nữa, phải n/c hs kỹ và chốt trc khi làm không thì sai nhiều lắm, không cái hs mời nào giống cái nào cả.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
đợt em làm thầu cũng cách đây gần chục năm rồi nên cũng không rõ luật bây giờ lắm, hoặc có thể là tính từ lúc thoả thuận được với chủ đầu tư, nhiều khi chưa thoả thuận được chủ đầu tư nó cũng không bán hồ sơ cho
Giờ không giở cái trò không bán hồ sơ được nữa rồi cụ nhé! Hết hồ sơ buộc phải viết giấy hẹn, không thì nó tố cáo chủ đầu tư vỡ cmn moàm ngay.

Long921

Xe tăng
Em làm xuyên đêm suốt, sáng mọi người đến cty thì mình và mấy ae mới lọ mọ đi về ngủ, nhưng lúc đó là còn trẻ mới thức đêm đc (toàn ae trẻ, nghỉ một lúc thì lại làm vài ván game chứ có nghỉ đâu). Trc đây làm thế thì thu nhập bằng cả tháng lương sau 2-3 hôm, chứ h thì chỉ có lương thôi, không có thuê mấy. Nghề này là bị chốt thời gian nên không còn đường lùi, nói chung kiểu j cũng bị làm đêm cho đến khi đi nộp mà vẫn kịp, thường bị sai nhiều sau xem lại mới phát hiện. Bài thầu tốt hay dở phụ thuộc nhiều vào người quản lý nữa, phải n/c hs kỹ và chốt trc khi làm không thì sai nhiều lắm, không cái hs mời nào giống cái nào cả.
Thu nhập bằng cả tháng lương sau 2,3 hôm là có kết quả trúng thầu cái là đc nhận luôn cả tháng lg ( tầm 15-20 ) hả cụ