Các bác lưu ý dầu hộp số KIA FORTE nhé!

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt hình như ngất rồi. Tỉnh lại đi cụ và thay dầu số luôn 1 thể đi nhá.
Em đã ngất đâu các cụ. Sau khi cho cái dầu thừa đi ra ngoài chơi (2 chai 350ml), thì bây giờ xe em kiểm tra chính xác rồi, khi chạy đã nóng máy (em đi lang thang tầm 10 phút rồi kiểm tra luôn), hiện tại mức dầu đã ở vạch thứ 2 của HOT rồi. Em cũng ngạc nhiên thật và vẫn không thể hiểu xe mới sao lại thừa quá nhiều thế chứ.:mad:.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Em check 3 con xe rồi các cụ ah, 1 con I30CW, 1 là Avante của em và 1 con Forte SLI của thằng bạn (Forte vừa mới lấy) thì mức dầu hộp số đều như nhau: Sau khi chạy, dừng lại check dầu thì mức dầu hộp số cả 3 xe đều nằm trên mức HOT ~3cm, cả 3 em đều như vậy thì em nghĩ là chuẩn vì cả Hyundai và Kia đều có mức dầu như nhau. Chẳng nhẽ nhà SX lại đổ thừa dầu :102::102::102:, cái này em nghĩ là không thể xảy ra !
Vâng, em cũng đồng ý với cụ là nhà SX sẽ không ngu gì khuyến mại dầu làm gì cả. Em cũng tin tưởng KIA lắm chứ. Nhưng mà em thắc mắc cái, xe mới nào cũng đều thừa dầu so với mức HOT của que thử. Thế vậy sinh ra que thử làm gì, sinh ra cái từ HOT để chơi thôi á, nghi lắm? :^).

ngaydoclap

Xe container
Em đang chóng mặt, huyết áp tuột xuống tận chân sau khi đọc cặn kẽ thớt này. Mai em phải kiểm tra vợ 2 em chư không thì chít.

Tóm lại là ở mức nào là chuẩn ?
Bao nhiêu km thì phải thay dầu hộp số ?

Cụ Cua tóm lại đi

Cuabien

Xe điện
Em đang chóng mặt, huyết áp tuột xuống tận chân sau khi đọc cặn kẽ thớt này. Mai em phải kiểm tra vợ 2 em chư không thì chít.

Tóm lại là ở mức nào là chuẩn ?
Bao nhiêu km thì phải thay dầu hộp số ?

Cụ Cua tóm lại đi
Dầu hộp số thì khoảng 4 vạn mới phải "nghĩ" đến việc thay còn việc kiểm tra thì đến vạch "H" là chuẩn nhưng kiểm tra như thế nào các cụ đọc lại sẽ rõ ! :P

Mr-Quadcore

Xe buýt
Iêm thì cứ kệ móa nó .. chả cần kiểm tra .. Cứ để nguyên như thế .. có vấn đề gì em đến túm cổ mấy ông Hoàng Gia :))

Lungcu

Xe điện
Bọn KIA chắc không thừa dầu ,đổ vào hộp số để rồi bán rẻ cái thương hiệu KIA đi đâu:69::69::69:

Tuan1268

Xe máy
Cụ chủ thớt xem lại, nếu dầu thừa nhiều thế hay xe cụ ko phải xe mới????:P

Cuabien

Xe điện
Cụ chủ thớt xem lại, nếu dầu thừa nhiều thế hay xe cụ ko phải xe mới????:P
Cái lão này, dao này xe lướt nhiều ai cũng tránh nói đến vấn đề mới cũ rồi mà lão còn khơi ra ! :21::21: Đùa vậy thôi, nếu để đi đến mức thay dầu hộp số thì xe đã cũ lắm rồi ! :21:

minaking

Xe tải
Em mới đi Hàn về, ở bên đó em la liếm thế nào lại có tin: Cách đây khoảng 3-4 tháng, có tay tổ trưởng của của KIA hay Huyndai gì đó mới bị đuổi việc vì làm thất thoát gần chục ngàn lít dầu mà không giải trình được.
Thông tin chuẩn đấy:21:

Tuan1268

Xe máy
Em mới đi Hàn về, ở bên đó em la liếm thế nào lại có tin: Cách đây khoảng 3-4 tháng, có tay tổ trưởng của của KIA hay Huyndai gì đó mới bị đuổi việc vì làm thất thoát gần chục ngàn lít dầu mà không giải trình được.
oài, đọc thông tin này xong khối cụ mừng húm. Cụ xác thực tin này đi để ae vào mỗi người ủn cụ 1 nhát:^)

nguyenthedzung

Xe tải
Cụ ơi, hôm trước iem đọc bài của cụ, cũng cho máy chạy một lúc (theo như hướng dẫn của cụ Kua, nhưng em làm chưa chuẩn) thì thấy đúng là thừa dầu đến 3cm thật. Nhưng hôm sau, em nhờ cụ Kua kiểm tra lại theo đúng quy trình, thì rõ ràng dầu hãng đổ là chuẩn cụ ạ.
@cụ Kua: Cám ơn cụ nhiều nhé!!! (b)(b)(b)
Vâng, em cũng đồng ý với cụ là nhà SX sẽ không ngu gì khuyến mại dầu làm gì cả. Em cũng tin tưởng KIA lắm chứ. Nhưng mà em thắc mắc cái, xe mới nào cũng đều thừa dầu so với mức HOT của que thử. Thế vậy sinh ra que thử làm gì, sinh ra cái từ HOT để chơi thôi á, nghi lắm? :^).

Korea parts

Xe buýt
Bác vui tính quá :21::21: ...bác nói thế khối cụ chạy KF vã mồ hôi hột đấy :)):)):))

BMWx

Xe tải
Riêng xe lão chắc phải thừa vài lít là ít, Chủ nhật ra off đi em mang đồ ra rút bớt dầu đi cho ! :P :)):))
:)):)):)) cụ đá xoáy quá làm cụ chủ thớt xuýt ngã lăn xu chiêng. Em rứt cẩn thận, dán tem ở cái móc Đỏ: "nếu không phải là tao, cấm đụng vào". :)):)):))

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Bọn KIA chắc không thừa dầu ,đổ vào hộp số để rồi bán rẻ cái thương hiệu KIA đi đâu:69::69::69:
Vâng, em cũng nghĩ vậy. Nhưng mà cứ thắc mắc mãi lý do nó lại đổ thừa trên mức HOT với mục đích gì chứ. Hầu như xe mới nào cũng bị thừa, không ít thì nhiều, em thề. :).