Các bác giúp em thủ tục vay vốn ngân hàng hồ sơ cực khó với ạ.............!!!!!!!!!!!

My_Document

Xe máy
Em làm ngân hàng mà thấy ca này khó quá. bó tay

Uỳnh

Xe tải
Ở góc độ thẩm định rủi ro tín dụng, trước hết người ta chủ yếu nhìn vào thu nhập, nguồn thu nhập từ bố cho cũng là một nguồn thu nhập chính đáng và hợp pháp. Có điều, nguồn thu nhập đấy cũng phải thẩm định để đánh giá khả năng trả nợ thay của bố cụ, có nghĩa là bố cụ phải bảo lãnh cho cụ, hơn nữa, giữa cụ và bố cụ không có ràng buộc pháp lý nào nhỡ mai ông ấy không bảo được cụ mà cắt viện trợ thì ngân hàng cũng móm theo. Tóm lại, ở góc độ ngân hàng, ca này khó đỡ và cũng hiếm gặp (chưa chắc đã có trong credit policy) nên hồ sơ của cụ sẽ xếp hàng sau vài chục nghìn hồ sơ khác ngon ăn hơn. Cụ chủ chưa chắc đã phải đi vay mà có khi đang làm bài tập thẩm định. Cái em nói là lý thuyết cụ nhé, còn thực tế thì nhiều trường hợp, chỉ cần gọi điện là 15phút sau có tiền, vấn đề là số của ai gọi thôi.

Gau_Bo

Đi bộ
Cho em hỏi ngoài lề 1 cái là có bác ngân hàng nào cho vay 70% tổng giá trị xe sau khi đã tính giá xe và giá trước bạ luôn rồi.
Ví dụ em Sorento 900tr giá sau trước bạ là 1tỉ thì em vay 70% là 700tr có ngân hàng nào chịu ko, hay phải lót tay ạ :D
Còn nếu mua xe cho công ty thì 10% VAT trừ kiểu gì khi em vay 70% đó :Đ

vlxury

Xe buýt
Cảm ơn cụ ạ. Thế cụ cho cháu hỏi cá nhân cháu thì chỉ có c.m.t hộ khẩu thôi ạ. Và chữ kí nữa :D thì phí phọt hết bn hả cụ. Cháu muốn đứng tên cháu lắm ko cho ai lquan :)
Thì cụ phải làm cái hợp đồng cho ai thuê lại xe của cụ hoặc cụ làm bảng lương là cụ dùng chính xe của cụ làm lái xe cho ai đấy, tháng ăn bao nhiêu tiền.Chủ yếu là để chứng minh khả năng chi trả.Nói chung với ngân hàng thì cứng nhắc lắm, Vì còn bên này bên kia.Cài này cụ mật thư cho em đi, em bày cho em và cụ đỡ bị ném đá cụ ạ :))

My_Document

Xe máy
Cho em hỏi ngoài lề 1 cái là có bác ngân hàng nào cho vay 70% tổng giá trị xe sau khi đã tính giá xe và giá trước bạ luôn rồi.
Ví dụ em Sorento 900tr giá sau trước bạ là 1tỉ thì em vay 70% là 700tr có ngân hàng nào chịu ko, hay phải lót tay ạ :D
Còn nếu mua xe cho công ty thì 10% VAT trừ kiểu gì khi em vay 70% đó :Đ
cái này thì tùy theo quy định riêng của từng sản phẩm của các ngân hàng sẽ khác nhau 1 chút, tuy nhiên thường thì ngân hàng chỉ cho vay 70% (có ngân hàng lên đến 90%) nhu cầu vốn tính trên giá trị bán xe mà thôi. nghĩa là ko bao gồm thuế trước bạ đó cụ ạ

sparkvan

Xe điện
mình làm ở agribank.như bác là ko dc vay.vì ko có nguồn trả nợ.nguồn là bác phải đi làm có luơng.hình như bác pots bài này chỉ để lấy số bài trên diễn đàn hay sao ấy
chắc mới vào ngân hàng hả cụ

Bacct

Xe đạp
Cụ này đăng bài để lấy doanh số rồi, Em vào theo đóm ăn tàn tý để đủ 100 bài :D

mrhanded

Xe đạp
cái này thì tùy theo quy định riêng của từng sản phẩm của các ngân hàng sẽ khác nhau 1 chút, tuy nhiên thường thì ngân hàng chỉ cho vay 70% (có ngân hàng lên đến 90%) nhu cầu vốn tính trên giá trị bán xe mà thôi. nghĩa là ko bao gồm thuế trước bạ đó cụ ạ
xin cu.cha co cai ngan hang nao cho vay xe den 90% ca.hay bac nhin cho vay mua nha thanh mua xe.deo kinh chua bac

Đào Anh

Xe đạp
3% mà còn nhẹ hả cụ. Ít ra cụ cũng vay đến 500tr. Như thế là fai lót tay 15 củ roài :(

giasoc

Xe hơi
cụ mua xe tầm tuổi này là chuẩn.sau này cưới Vợ cả mà lỡ có... thì cũng chẳng sao.Cách tốt nhất cụ nên bảo ông cụ nhà cụ đứng ra mua đứng tên cụ rồi cụ ném vào Ngân Hàng cũng được 70% giá trị xe.lãi xuất em bên MB đang là 16.5% - nhẹ mà cụ.

giasoc

Xe hơi
một trường hợp cũng cần vay vốn.Em năm nay 24t ( đã có gấu ) em có con civic 2k9 form mới rồi nhá.em làm lại đk tháng năm vừa rồi.Hồ sơ của em thì đẹp và em có khả năng chi trả khoản 300t trong vòng 3 năm(đúng theo thủ tục ngân hàng).cụ nào làm bên tín dụng thì pm vào box cho em với.hoặc số dắt lưng của em ko chín một sáu bốn bốn năm sáu ba bốn.

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
từ hồi làm kiểm toán đến giờ, em chưa thấy vụ này ngân hàng giải quyết ra sao, ông bà già cụ bỏ tiền, thế hàng tháng ai trả? Nếu ông bào già cụ trả thì không có lý do gì mà ngân hàng lại để cụ đứng tên xe. nói không gợp lý thuyết cho lắm, dù là bố mẹ với con cái. Cụ cũng không chứng minh được thu nhập hàng tháng trả nợ. E rằng điều dễ làm nhất hiện nay là để ông bà già đứng tên nếu muốn vay ngân hàng hoặc để ông bà già trả hết luôn 1 cục thì cụ đứng tên.

giasoc

Xe hơi
từ hồi làm kiểm toán đến giờ, em chưa thấy vụ này ngân hàng giải quyết ra sao, ông bà già cụ bỏ tiền, thế hàng tháng ai trả? Nếu ông bào già cụ trả thì không có lý do gì mà ngân hàng lại để cụ đứng tên xe. nói không gợp lý thuyết cho lắm, dù là bố mẹ với con cái. Cụ cũng không chứng minh được thu nhập hàng tháng trả nợ. E rằng điều dễ làm nhất hiện nay là để ông bà già đứng tên nếu muốn vay ngân hàng hoặc để ông bà già trả hết luôn 1 cục thì cụ đứng tên.
cụ làm kiểm toán cty nào thế?

remankid

Xe máy
90% chắc chỉ có Nam Việt ;)) Tỷ lệ nợ xấu cao ngất thế cơ mà :))

Elec

Xe buýt
E cũng nghe thấy 1 số người chả nghề ngỗng gì vẫn mua xe trả góp ngon lành. Hình như cán bộ tín dụng tạo bẳng lương với hợp đồng thuê xe, thuê nhà cho mấy bạn đấy thì phải. Cụ chủ yên tâm là vụ này làm dc nhé