Các bác giúp em thủ tục vay vốn ngân hàng hồ sơ cực khó với ạ.............!!!!!!!!!!!

E cũng nghe thấy 1 số người chả nghề ngỗng gì vẫn mua xe trả góp ngon lành. Hình như cán bộ tín dụng tạo bẳng lương với hợp đồng thuê xe, thuê nhà cho mấy bạn đấy thì phải. Cụ chủ yên tâm là vụ này làm dc nhé
Chỉ có cụ mới hiểu. Các cụ toàn ngĩ nào nói vậy cha có thực tế j. Chỉ có cụ hiểu hihi

mrhanded

Xe đạp
E cũng nghe thấy 1 số người chả nghề ngỗng gì vẫn mua xe trả góp ngon lành. Hình như cán bộ tín dụng tạo bẳng lương với hợp đồng thuê xe, thuê nhà cho mấy bạn đấy thì phải. Cụ chủ yên tâm là vụ này làm dc nhé
em ko biết cụ góp ý thế nào.nhưng thấy cụ nói em xin có ý kiến thế này.ngân hàng nào cho bác này vay chắc phải xếp vào nợ có khả năng mất vốn mất

longlanh1510

Xe tải
Nhà iem nhờ chủ thớt tý nhá!
Em năm nay 28t, đã có Gấu, hiện ở HP. Có 01 đầu xe cont (đời 93 hiệu Mẽo) đang kinh doanh vận tải hàng cont lên Biên giới. Thu nhập từ vận tải tầm 20 củ/tháng. 02 VC em cũng làm công ăn lương (thêm) cho 1 cty vận tải và có mức lương k0 pải đóng thuế thu nhập. Nay cũng muốn mua Starex 9c đời mới. Vậy nhà em xin nhờ các cụ cao niên chỉ giéo thêm ạ?! Em xin vodka đầy đủ.:">:-bd
Có cụ (mợ) nào bên BANK hay Sales có thể Hép- me thì em xin hậu tạ đầy đủ. Xin hết ạ!!!!>:D<

BanChanViet

Xe tải
Ông Cán bộ ngân hàng nào dính vào ca này chết chắc:
1./23 tuổi sống nhờ viện trợ ---> Chưa công ăn việc làm ( Ấm..Chã)
2./ Đứng tên xe --> Không muốn bị ông bà già quản lý xe ---> Ông bà già không nhất chi cho mua --> chỉ chờ nhận ODA của Mama
3./Ngân Hàng (All Bank) : Nợ sấu rất cao (em nói luôn đang méo mặt) nên chi cho vay khi chắc 100% thu lại được trong thười điểm hiện nay
4./ Không cán bộ Tín dụng nào dám làm liều trong thời gian này 3% không có nghĩa gì vớ vẩn là tạch luôn
------Trường hợp này chỉ có cách duy nhất --- > Tín dụng "Đen" phi ngân hàng...Chúc ban thành công mua 1 chả tiền 2..
Chú ý : Thế chấp bằng tài sản hình thành trên vốn vay (Xe mua về) là động sản đang rất khó, vì khó đòi lại vốn nên ngân hàng thường hạn chế ...Nếu xảy ra rủi ro ông bảo hiểm thanh toán..Nhưng chậm ---> ông ngân hàng không muốn dây vao.

Tốt nhất có sổ đỏ là ok.
- Việc mà có người không việc làm mà cán bộ tín dụng vẫn làm cho vay tạo bảng lương giả! cái này là làm sai!kiểm tra ra là cán bộ TD móc nối khách hàng chiếm đoạt tài sản ..Truy tố
- Nếu hết kỳ hạn mà chả lãi + gốc hết được là tốt nếu khồn được vỡ lở ra --> nợ sấu mất vốn --> ông TD đi đầu nước.

Chỉnh sửa cuối:

inovavgj

Xe container
cụ cho hỏi xe đã mua thẳng rồi muốn vay ngân hàng thì cần đk gì ?

cụ mua xe tầm tuổi này là chuẩn.sau này cưới Vợ cả mà lỡ có... thì cũng chẳng sao.Cách tốt nhất cụ nên bảo ông cụ nhà cụ đứng ra mua đứng tên cụ rồi cụ ném vào Ngân Hàng cũng được 70% giá trị xe.lãi xuất em bên MB đang là 16.5% - nhẹ mà cụ.

kochino

Xe tăng
Tại sao không đứng tên bố cụ luôn nhỉ, xe của bố mẹ mua cho thì để bố mẹ đứng tên cũng được chứ sao, đằng này cụ lại không muốn liên quan. Hay là bố cụ làm cốp to nên sợ đứng tên ạ :D, ca này khó rồi ạ, có tín dụng đen thì em nghĩ okie.

alongcamepolly

Xe lăn
Em cũng chưa biết tình huống này xử lý thế nào? ngồi lót dép hóng các cụ tư véo cụ chủ để học tập!

dzezoo

Xe đạp
Em chả dám chê bai gì. Nhưng ca này làm được.
Ngân hàng cho vay dựa vào 3 yếu tố: Nguồn trả nợ, mục đích vay, tài sản đảm bảo. Mục đích vay và tsđb của cụ chủ coi như đủ vì mặc định cụ sẽ thế chấp chính con xe đó, kỹ thuật làm ntn ko bàn nhá. Vấn đề khó là nguồn trả, ở đây có 2 việc. 1 là nguồn thật và 1 là nguồn để chứng minh. Nguồn để chứng minh hoàn toàn có thể làm được với chú nào làm NH có kinh nghiệm, điểm qua 1 số cách như sau: Đứng tên 1 cửa hàng bán lẻ đang hoạt động, cái này hơi mất thời gian và khá tốn nhưng nhiều cán bộ TD rành lắm; thứ 2 là nhờ 1 công ty xác nhận bảng lương và ký backdate hợp đồng lao động. Lương tương ứng vị trí, thâm niên còn ko liên quan đến thuế thu nhập ở đây. Nguồn thật phải chứng minh được nếu CBTD muốn hỏi, nếu vì % mà bỏ qua thì rủi ro ráng chịu.

Đối với CBTD làm con xe này được với cách làm như sau: Rủi ro ở đây lớn nhất là ko trả được nợ, xe này thanh khoản cũng được, định giá tháp và cho vay với tỷ lệ thấp một chút, yêu cầu làm ủy quyền công chứng có thời hạn v/v bán tài sản là ok. HDCC này hỏi phòng công chứng để biết thêm chi tiết

BanChanViet

Xe tải
Ông này không muốn ngân hàng giữ giấy tờ xe?

nvh_hn

Xe container
Tình hình là em sắp mua Sonata mà em này em lại muốn đứng tên em. Em chưa lấy vợ mới 23 tuổi ạ. Thu nhập của em dựa vào gia đình tài trợ ạ:). Em muốn vay ngân hàng trả góp mà đứng tên em. Bác nào chuyên thủ tục hồ sơ khó thù giúp em với ạ......
Thủ tục có quái gì khó đâu: Cụ kiếm cái công ty TNHH xác nhận vớ vẩn cho mấy cái là xong, TNHH quen biết nó xác nhận cho cụ lương 100 củ/tháng thì mua lếch xù còn được ấy chứ:D

mrhanded

Xe đạp
Thủ tục có quái gì khó đâu: Cụ kiếm cái công ty TNHH xác nhận vớ vẩn cho mấy cái là xong, TNHH quen biết nó xác nhận cho cụ lương 100 củ/tháng thì mua lếch xù còn được ấy chứ:D
ngân hàng ngu như cụ nói thì cả nước VN đi oto rồi.xin lỗi cụ là nó còn thẩm định.xin công ty khỉ gió ji mà trả lương ngang CEO ngân hàng.nghe đã bùn nôn

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
giasoc nói:
cụ làm kiểm toán cty nào thế?
Em đã nghỉ và giờ ra làm ngoài được 1 thời gian rồi ạ. Trước em làm EY

Bên tín dụng chắc chắn là có cách nhưng mẹt cụ phải uy tín và đương nhiên sẽ phải có 1 ai đứng ra bảo lãnh cho cụ thì cán bộ mới dám làm chứ ko thì vì mấy đồng % cán bộ dễ đi tong lắm

Cụ nói chuẩn

Các bác chẳng ai jup em toàn ném đá em .

petitchaton

Xe hơi
em là chán cái cảnh đi vay ngân hàng rồi, chờ đợi lâu lắm cụ ạ, cụ mà sổ đỏ nội thành thì nhanh, e đây đất ngoại thành vật vã lên xuống, mất bao nhiêu thời gian, mà lại chả được việc gì

nvh_hn

Xe container
ngân hàng ngu như cụ nói thì cả nước VN đi oto rồi.xin lỗi cụ là nó còn thẩm định.xin công ty khỉ gió ji mà trả lương ngang CEO ngân hàng.nghe đã bùn nôn
VN nó thế đấy cụ ợ: cụ biết Cường đô la nó bao tuổi không? Ở đây em nói thủ tục chứ có nói cụ ấy vay được hay không đâu:P. Còn xin lỗi ở VN cụ không quen biết or có người giới thiệu cụ có vay (kiểu cụ này) vào mắt, thời buổi này tiền mặt là vua mà. Câu cuối cùng với cụ em là dân NH ợ;)

Chỉnh sửa cuối:

KMN2010

Xe tăng
Tình hình là em sắp mua Sonata mà em này em lại muốn đứng tên em. Em chưa lấy vợ mới 23 tuổi ạ. Thu nhập của em dựa vào gia đình tài trợ ạ:). Em muốn vay ngân hàng trả góp mà đứng tên em. Bác nào chuyên thủ tục hồ sơ khó thù giúp em với ạ......

Bỏ 3 triệu thành lập 1 cty TNHH

Sau đó làm bảng lưởng 20tr/tháng với chức danh phó giám đốc hoặc giám đốc

Vậy là đủ đk vay nhé

hyundai_TC

Xe điện
cụ này câu tít kinh quá

remankid

Xe máy
VN nó thế đấy cụ ợ: cụ biết Cường đô la nó bao tuổi không? Ở đây em nói thủ tục chứ có nói cụ ấy vay được hay không đâu:P. Còn xin lỗi ở VN cụ không quen biết or có người giới thiệu cụ có vay (kiểu cụ này) vào mắt, thời buổi này tiền mặt là vua mà. Câu cuối cùng với cụ em là dân NH ợ;)
Bác làm bộ phận kho quỹ à ;))